[Funland] Trường học Tây Mỗ thất thủ

Trạng thái
Thớt đang đóng

dzoro

Xe điện
Đợi các con lên cấp 3 thì còn căng hơn nữa các cụ nhỉ?

Antoni

Xe tải
Cái tây mỗ 3 đó đi qua thấy đẹp vãi chưởng, hơn đứt các trường tư thục, tiệm cận các trường quốc tế luôn. Các phụ huynh tranh đấu là đúng, vì tuyển sinh đếch minh bạch. Định làm vài cái phong bì đây. Nhìn e Hiệu trưởng e chả thấy có cảm tình j cả.
Cơ bản các trường xây mới bây giờ đều theo phong cách hiện đại, sáng tạo chứ ko theo kiểu bao diêm ngói đỏ như ngày xưa nữa rồi.

Longttdv

Xe hơi
Khu này đông quá mà chả thêm trường học nào

hoviethung

Xe lăn
Chảvlieen quan đến em. Nhưng em thấy dân mua Vin thì vào mà học trường Vin, chứ sao lại đi tranh chỗ học của dân Tây Mỗ?
Vì chi phí học của Vin đắt hơn trường công thôi. Phụ huynh họ cũng khôn lắm chứ bộ.

New car 2023

Xe container
Anh nói thế là sai, nhà nước bỏ hộ khẩu lâu rồi, dân thường trú và tạm trú dài hạn được đối xử như nhau. Có lẽ mấy anh chị mua nhà về ở không chịu đi khai báo tạm trú từ đầu, nước đến chân mới nhảy.
Nhà nước bỏ Hộ khẩu rồi à bác?
Xin chúc mừng bác.

Sao bên bển, họ vẫn xài và quản lý nhà nước bằng Hộ khẩu bác nhỉ? Chắc tại tụi nớ quản lý kém minh bạch hơn ta.

Hacking

Xe tăng
Chảvlieen quan đến em. Nhưng em thấy dân mua Vin thì vào mà học trường Vin, chứ sao lại đi tranh chỗ học của dân Tây Mỗ?
chắc do trường mới xây + rẻ + ở cạnh đó.
Cụ tưởng học Vin mà dễ ah :), bố mẹ cày bục mặt trả học phí.

Antoni

Xe tải
Phải chứng minh được sai phạm trước đã, giờ chưa có kết luận gì sao rút được?
Quan trọng là nta có dám nhìn ra lỗi và dám sửa sai hay không thôi. Đã điều chỉnh tăng được thì cũng điều chỉnh giảm được thôi.

namson229

Xe điện
Cụ tìm hiểu lại dự án này từ khâu quỹ hoạch, lập dự án đi.
dự án thì sai phạm nhiều cụ ơi, quy hoạch thì cũng kém.... văn hóa chạy; theo e các dự án lớn yêu cầu phải xây dựng trường học,nhà trẻ rồi mới cho xây nhà bán; giờ thì nhà, chung cư nhiều quá, trường học có tăng theo kịp đâu; dưới định công hơn 10 chung cư cao tầng mọc lên, bao năm có thêm trường nào đâu:

nkafe

Xe tải
Nhà nước bỏ Hộ khẩu rồi à bác?
Xin chúc mừng bác.

Sao bên bển, họ vẫn xài và quản lý nhà nước bằng Hộ khẩu bác nhỉ? Chắc tại tụi nớ quản lý kém minh bạch hơn ta.
Nước CHXHCN Việt Nam bỏ hổ khẩu với ý nghĩa phân biệt quyền đi học, quyền mua nhà, quyền chăm sóc y tế từ năm 2015 rồi bác nhé. Bển của bác lạc hậu và phân biệt quyền con người thì đen cho bác thôi.

Sứa.

Xe điện
MG có đảm bảo suất học trường công đâu cụ, mua ở đó thì chuẩn bị tư tưởng xin các trường quanh đó nếu ko học Vin rồi
Ko đảm bảo nhưng sẽ vẽ ra viễn cảnh: Điện-Đường-Trường-Trạm ...là chắc :)) Em nghe bọn này nhiều rồi nên chẳng lạ :))

dannongthon

Xe tăng
Anh nói thế là sai, nhà nước bỏ hộ khẩu lâu rồi, dân thường trú và tạm trú dài hạn được đối xử như nhau. Có lẽ mấy anh chị mua nhà về ở không chịu đi khai báo tạm trú từ đầu, nước đến chân mới nhảy.
Vớ vẩn! Ai bảo bỏ sổ hộ khẩu? Chỉ bỏ sổ hộ khẩu giấy chứ sổ hộ khẩu điện tử vẫn còn nguyên! Tạm trú phải khác thường trú!

Dungha

Xe điện
Cái này cũng có khả năng. Nhưng mình nghĩ cái chính là quy hoạch trường công ở đây có vấn đề vì đã không tính hết việc tăng dân cư cơ học của khu vực này.
Quy hoạch sao lại được với vin Tây mỗ hả cụ? 1 phát mấy chục tòa nhà chọc trời. Nó nằm ở người cấp phép xây dựng. Ông xây khu đô thị thì phải có điện, đường, trường, trạm đi cùng. Cơ mà cái trường học và bệnh viện đi kèm ở khu này nó là của tư, không phải công. Mà không phải ai mua nhà ở đây cũng cho con học tư với khám bệnh tư được. Còn cái trường Tây Mỗ mới là Tây mỗ 3. Tuyển sinh nghe đâu cũng ít. Nhưng em nghe tây đồn là trường lúc đầu định làm nhộm nhoạm. Nhiều nhà ngay cổng trường mà con không được tuyển nên mới gây bức xúc. Giờ phòng giáo dục phải vào để làm cho chuẩn.

Quê bầm

Xe điện
Ko đảm bảo nhưng sẽ vẽ ra viễn cảnh: Điện-Đường-Trường-Trạm ...là chắc :)) Em nghe bọn này nhiều rồi nên chẳng lạ :))
Thì cái gì cũng vẽ ra xíu xíu nhìn vào cái gì cũng có mà, có điều nó to hay nhỏ có đủ dùng ko lại là vấn đề khác, sống chết mặc bay, kakaka

Sứa.

Xe điện
Thường trú bh cũng đc ưu tiên trước, còn suất mới xét đến tạm trú. Nguyên tắc thế rồi.

butchikim

Xe ba gác
BGH, Phòng, Sở có khi lại thích như vậy #:-s 8->

Bocui

Xe buýt
Sao cư dân Vin không vào Vinschool học, lại ra trường công tranh xuất với người ở đậy vậy các cụ?
P/s: chứ ko phải mua nhà vin là công dân của vin thì đc ưu đãi các dịch vụ khác ạ?

Antoni

Xe tải
Quy hoạch sao lại được với vin Tây mỗ hả cụ? 1 phát mấy chục tòa nhà chọc trời. Nó nằm ở người cấp phép xây dựng. Ông xây khu đô thị thì phải có điện, đường, trường, trạm đi cùng. Cơ mà cái trường học và bệnh viện đi kèm ở khu này nó là của tư, không phải công. Mà không phải ai mua nhà ở đây cũng cho con học tư với khám bệnh tư được. Còn cái trường Tây Mỗ mới là Tây mỗ 3. Tuyển sinh nghe đâu cũng ít. Nhưng em nghe tây đồn là trường lúc đầu định làm nhộm nhoạm. Nhiều nhà ngay cổng trường mà con không được tuyển nên mới gây bức xúc. Giờ phòng giáo dục phải vào để làm cho chuẩn.
Tốc độ đầu tư, xây trường mới không thể theo kịp tốc độ các a xây nhà bán nên vỡ trận là điều không thể tránh. Chỉ trong vòng mấy năm mà mấy chục toà mọc lên với hàng vạn dân đến ở thì đỡ sao được.

Trạng thái
Thớt đang đóng