[Funland] Trường học Tây Mỗ thất thủ

Trạng thái
Thớt đang đóng

haiyen1012

Xe điện
Đấy mợ thấy không, phân tuyến đúng đủ đừng bỏ quên các cháu học sinh đúng địa bàn phân tuyến thì giờ nó không thành hỗn độn thế này. Quả này không hiểu có nên gọi là phốt hay không nữa. Lỡ chả may có học sinh nào khối 2-5 bên trường Tây Mỗ mới bị phát hiện trái tuyến từ hồi Tây Mỗ chuyển sang thì còn ầm ý nữa
Ô hay nhỉ, làm gì có chuyện bỏ quên ở đây, Cơ quan quản lý giáo dục chọn việc cần thiết hơn để làm trước, cơ sự thế này là do Vinners tham ăn tranh cỗ mới thôi, gia chủ bây giờ đành phải cho ăn chung mâm để phần cho gia đình =))

unitel

Xe hơi
Khiếp thật cuôc chiến từ phụ huynh đến học sinh.

Jangmi

Xe buýt
Em thấy văn bản của PGD phát đi thì Đại Mỗ 3 chỉ có thể tiếp nhận thêm 190 em, và thời gian nhận đơn là từ 14h ngày 26/8 mà, thông tin của mợ có chuẩn ko?
Bác vào acc này trên tiktok để xem nha, đây là acc của phụ huynh đi biểu tình trực tiếp đấy bác

AcidS

Xe điện
Ô hay nhỉ, làm gì có chuyện bỏ quên ở đây, Cơ quan quản lý giáo dục chọn việc cần thiết hơn để làm trước, cơ sự thế này là do Vinners tham ăn tranh cỗ mới thôi, gia chủ bây giờ đành phải cho ăn chung mâm để phần cho gia đình =))
Thế là mợ vẫn không nhận thấy riêng học sinh khối 2-5 tách ra từ Tây Mỗ cũ được ưu đãi nhỉ? Cũng là tách trường mà Đại Mỗ 3 theo cụ Jangmi báo lớp đã 40 cháu, chưa kể nhận thêm 190 cháu.
Vậy mà Tây Mỗ mới vẫn khăng khăng hết chỗ, lớp chỉ 36 (cập nhật từ 35 lên 36) cháu tối đa. Dù cùng là trường thường như nhau.
Nếu phân tuyến đúng đủ thì dự đoán cả 3 trường Tây Mỗ cũ, mới và LNĐ sẽ có số lượng học sinh mỗi lớp tương đương nhau.

vo nho

Xe điện
Có 1 chuyên gia nào đó mồm cứ xoen xoét đợi mà xem, rồi nói chính quyền bỏ quên nọ kia, giờ không thấy bảo xem gì nữa. Người ta làm đúng thế là ăn vạ không thành công
Trường Tây Mỗ 3 'gần như không thể' nhận thêm học sinh - Báo VnExpress
Tính laichim rùi úp lên khắp cõi mạng tính tạo dư luận ai ngờ bị phản đam. Gây mang tiếng cho những người sống trong khu này…hazzz

Jangmi

Xe buýt
Thế là mợ vẫn không nhận thấy riêng học sinh khối 2-5 tách ra từ Tây Mỗ cũ được ưu đãi nhỉ? Cũng là tách trường mà Đại Mỗ 3 theo cụ Jangmi báo lớp đã 40 cháu, chưa kể nhận thêm 190 cháu.
Vậy mà Tây Mỗ mới vẫn khăng khăng hết chỗ, lớp chỉ 36 (cập nhật từ 35 lên 36) cháu tối đa. Dù cùng là trường thường như nhau.
Nếu phân tuyến đúng đủ thì dự đoán cả 3 trường Tây Mỗ cũ, mới và LNĐ sẽ có số lượng học sinh mỗi lớp tương đương nhau.
Bác ơi trường Tây Mỗ 3 xây dựng theo mô hình chất lượng cao mà, trường chỉ có 30 lớp, phòng học nhỏ thiết kế chỉ đủ cho 35-36 cháu kê thêm bàn ghế tối đa 40 cháu, họ nhận full rồi sao họ nhận thêm đc nữa hả bác

conco1978

Xe điện
Câc cụ cãi nhau như mổ bò mà không ai nhắc trách nhiệm thằng bán nhà nhỉ
Làm trường học thu giá cao khác gì lùa gà vào vặt lông, gà chạy tứ tung dẫm nát hết rau làng TM
Trách nhiệm của người ký cho phép xây mới là cao nhất chứ gian thương thì chỉ cần bán và thu tiền, trẻ con học ở đâu thì tùy

Bayi 1921

Xe tải
Ở đây có học sinh nào phải chuyển trường sang chỗ khó khăn hơn đâu?
Nếu tiếp nhận học sinh từ lớp 2 từ LNĐ sang, thì rõ ràng có nhiều cái lợi:
Với dân, đó là sẽ việc các con đỡ vất vả khổ sở khi phải học trong lớp học sĩ số quá đông, đi học xa, tuyến đường bất lợi….
Với chính quyền là sẽ giảm được áp lực sĩ số cho trường LNĐ, để có thể tiếp nhận thêm học sinh tại các khu vực lân cận

Trường Tây Mỗ 3, vì nhận thêm vài trăm học sinh lớp 2-5 về cũng chả thể nào quá tải được, vì bên Tây Mỗ chuyển sang cũng chỉ chừng đó học sinh, lớp sĩ số rất thưa

Và cư dân ở đó, cũng như các cư dân chỗ khác, sẽ không chấp nhận trường chất lượng cao nếu việc an sinh cho dân chưa đảm bảo đã cắt một trường thường thành chất lượng cao. Nếu xây mới hẳn tại khu vực đã đảm bảo an sinh về giáo dục thì lại là câu chuyện khác.
Tây Mổ 3 xây dựng trường chuẩn quốc gia
1 trong những tiêu chuẩn trường chuẩn quốc gia là số lượng học sinh
nếu bên lý nam đế sang thì tây mổ k đc đạt tiêu chuẩn chuẩn quốc gí

AcidS

Xe điện
Tây Mổ 3 xây dựng trường chuẩn quốc gia
1 trong những tiêu chuẩn trường chuẩn quốc gia là số lượng học sinh
nếu bên lý nam đế sang thì tây mổ k đc đạt tiêu chuẩn chuẩn quốc gí
Một tiêu chí khác của trường chuẩn quốc gia là phải đảm bảo được phổ cập giáo dục cho học sinh trong khu vực tuyển sinh. Vậy nếu còn học sinh phải sang khu vực khác học thì cũng chả thể đạt chuẩn quốc gia.
Và an sinh giáo dục tiểu học thì theo mình quan trọng hơn việc chạy theo thành tích.

Jangmi

Xe buýt
Một tiêu chí khác của trường chuẩn quốc gia là phải đảm bảo được phổ cập giáo dục cho học sinh trong khu vực tuyển sinh. Vậy nếu còn học sinh phải sang khu vực khác học thì cũng chả thể đạt chuẩn quốc gia.
Và an sinh giáo dục tiểu học thì theo mình quan trọng hơn việc chạy theo thành tích.
Ý bác là bên Tây Mỗ 3 vẫn phải nhận hết hơn 500 suất kia phải ko bác, nhưng vấn đề là cơ sở vật chất ko đủ, chỉ đủ cho hơn 1000 hs đã nhận từ trước rồi, cũng ko thể ngồi lên đầu nhau để học được, vậy chỉ còn cách đuổi hết những hs đã nhận để cho hơn 500 em này vào, đúng ko bác

AcidS

Xe điện
Ý bác là bên Tây Mỗ 3 vẫn phải nhận hết hơn 500 suất kia phải ko bác, nhưng vấn đề là cơ sở vật chất ko đủ, chỉ đủ cho hơn 1000 hs đã nhận từ trước rồi, cũng ko thể ngồi lên đầu nhau để học được, vậy chỉ còn cách đuổi hết những hs đã nhận để cho hơn 500 em này vào, đúng ko bác
Đúng, và đó chắc chắn là trải nghiệm không vui vẻ gì cho các phụ huynh trong khi đáng ra nếu làm đúng đề án thì các học sinh này không bị đuổi đi.

Kaisa

Xe buýt
Học sinh trong khu vực tuyển sinh hiện đang k được đi học hay k có trường để học à bác =))

Được gửi từ iPhone - Otofun

Jangmi

Xe buýt
Đúng, và đó chắc chắn là trải nghiệm không vui vẻ gì cho các phụ huynh trong khi đáng ra nếu làm đúng đề án thì các học sinh này không bị đuổi đi.
Thôi e chịu bác rồi, bác thực sự quá cùn, mà bác có phải ở trong nhóm PH đi biểu tình ko đấy

Jangmi

Xe buýt
À mà sau vụ này dân Vin nổi tiếng rồi nhá, bên tiktok cứ có bài nào của tụi sale đăng về Vin smart mn đều vào khịa cho vài câu dân Vin chí phèo 4.0

AcidS

Xe điện
Học sinh trong khu vực tuyển sinh hiện đang k được đi học hay k có trường để học à bác =))

Được gửi từ iPhone - Otofun
Đang phải học trường không đúng khu vực tuyển sinh thôi. Kiểu như nhà bên Hoàn Kiếm phải đi 4-5 km sang Long Biên học ý. Nếu mà sau này phát triển kiểu “du học” đó thì sau này biết đâu con cháu chúng ta ở quê cũng phải lên Hà Nội học và ngược lại Hà Nội đông quá thì có thể được về quê học, có điều có thích học như thế hay ép nhau học thì tuỳ quan điểm phụ huynh. Nhiều cụ trong này cho là đi “du học” thế cũng chả chết gì con cháu chúng ta cả.

AcidS

Xe điện
À mà sau vụ này dân Vin nổi tiếng rồi nhá, bên tiktok cứ có bài nào của tụi sale đăng về Vin smart mn đều vào khịa cho vài câu dân Vin chí phèo 4.0
Vụ phản đối này thì dân Vin đầu trò nên mang tiếng, còn không phải không có cư dân Tây Mỗ cũ trong danh sách hơn 520 cháu xin chuyển về đâu. Và người không hiểu chuyện thì họ chỉ nhìn câu chuyện hời hợt bề mặt, tất nhiên họ sẽ khịa thế.

vo nho

Xe điện
Bạn em cũng ở bên này giờ đi đâu cũng bịa khịa :))
mang tiếng quá

AcidS

Xe điện
Thôi e chịu bác rồi, bác thực sự quá cùn, mà bác có phải ở trong nhóm PH đi biểu tình ko đấy
Mình chả cùn gì cả. Đọc số liệu đó: 11 lớp cho 484 học sinh lớp một. Ai đó chia ra sẽ được sĩ số một lớp là bao nhiêu, trường chất lượng cao gì mà để cho tới 44 Cháu/lớp, và để đạt chỉ tiêu chất lượng cao thì chắc sắp đuổi cổ hơn 22% số học sinh một lớp đó, đúng không cụ nhỉ?
Vì trường chỉ xây có 36 chỗ cho một lớp thôi mà, sao tuyển sinh gì lạ thế?

thinhtd

Xe container
Đang phải học trường không đúng khu vực tuyển sinh thôi. Kiểu như nhà bên Hoàn Kiếm phải đi 4-5 km sang Long Biên học ý. Nếu mà sau này phát triển kiểu “du học” đó thì sau này biết đâu con cháu chúng ta ở quê cũng phải lên Hà Nội học và ngược lại Hà Nội đông quá thì có thể được về quê học, có điều có thích học như thế hay ép nhau học thì tuỳ quan điểm phụ huynh. Nhiều cụ trong này cho là đi “du học” thế cũng chả chết gì con cháu chúng ta cả.
Sang tận quận khác học hả cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng