[Funland] Trường học Tây Mỗ thất thủ

Trạng thái
Thớt đang đóng

babeo

Xe điện
Đầy nhà giàu sụ vẫn cho con học trường công, ngược lại có nhà chỉ đủ ăn vẫn cố cho con học trường tư, quá bình thường luôn. Nhòm ngó nhà người khác chi cho mệt .

beforethewinter

Xe tải
lớp mấy thì cũng phải đúng tuyến, trước chưa có Tây mỗ 3 thì buộc phải xếp tạm sang Lý Nam Đế và Tây Mỗ, giờ xây xong Tây Mỗ 3 thì về cho đúng tuyến.
Ai chả muốn con được học gần, đúng tuyến thì họ đòi thôi.
Bạn lớn nhà cụ mấy tuổi ạ?
Thường thì chỉ có tuyển sinh đầu cấp, còn đội các lớp giữa thì ở đâu yên đấy để đảm bảo ổn định sĩ số cho trường lớp. Nếu con cụ đã học trường khác rồi muốn chuyển trường, thì nó phụ thuộc trường con cụ muốn đến có nhận con cụ không, chứ lúc này không đem chuyện đúng tuyến trái tuyến ra nói đc đâu ạ(chưa kể LND với TM3 thì đều là đúng tuyến cả).

babeo

Xe điện
Bạn lớn nhà cụ mấy tuổi ạ?
Thường thì chỉ có tuyển sinh đầu cấp, còn đội các lớp giữa thì ở đâu yên đấy để đảm bảo ổn định sĩ số cho trường lớp. Nếu con cụ đã học trường khác rồi muốn chuyển trường, thì nó phụ thuộc trường con cụ muốn đến có nhận con cụ không, chứ lúc này không đem chuyện đúng tuyến trái tuyến ra nói đc đâu ạ(chưa kể LND với TM3 thì đều là đúng tuyến cả).
Quy định ở đâu yên đấy trong văn bản nào thế cụ ? Trường không nhận thì trả lời bằng văn bản, khi Đó các phụ huynh kia cũng sẽ giải tán thôi. Sao họ không nói chuyện phải đúng tuyến được? Luật cấm à ?
Con tôi lớn rồi học xong phổ thông từ lâu rồi, có liên quan gì đến vấn đề này ko cụ ?

beforethewinter

Xe tải
Quy định ở đâu yên đấy trong văn bản nào thế cụ ? Trường không nhận thì trả lời bằng văn bản, khi Đó các phụ huynh kia cũng sẽ giải tán thôi. Sao họ không nói chuyện phải đúng tuyến được? Luật cấm à ?
Con tôi lớn rồi học xong phổ thông từ lâu rồi, có liên quan gì đến vấn đề này ko cụ ?
Bác ơi, bước đầu tiên để chuyển trường là gửi đơn xin chuyển trường cho trường cần chuyển đến. Các bác có con lớp 2,3,4,5 ở VSC muốn chuyển sang TM3 cần ktra lại xem họ đã nộp đơn chưa thì trường mới trả lời được chứ

Kaisa

Xe buýt
lớp mấy thì cũng phải đúng tuyến, trước chưa có Tây mỗ 3 thì buộc phải xếp tạm sang Lý Nam Đế và Tây Mỗ, giờ xây xong Tây Mỗ 3 thì về cho đúng tuyến.
Ai chả muốn con được học gần, đúng tuyến thì họ đòi thôi.
Lý Nam Đế cũng đâu trái tuyến đâu mà cụ nói như Lý Nam Đế trái tuyến vậy, ở đây các cụ khác nói cũng chẳng ai ngta bảo mấy bậc phụ huynh ở VSM là trái tuyến cả, chung quy lại vấn đề ở chỗ ngta có kế hoạch được phê duyệt về tuyển sinh rồi, mọi thứ xong rồi, còn nếu có mở tuyển sinh mà k được nhận, đuổi về bảo trái tuyến thì đã đi 1 nhẽ, đây thì tự ý đi rút hồ sơ bên kia, đem về bên này nộp trong khi còn chưa chắc chắn hay chưa được bên này xác nhận là sẽ nhận con của mình, xong rồi giờ giở bài cùn, đem con cái ra gây sức ép. Bình luận nào cụ cũng nhắc đến đúng tuyến trong khi vấn đề k phải đúng tuyến hay trái tuyến nhé cụ.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Tuongtien1977

Xe điện
ở đây mục đích xây dựng TM3 là để chia tách TM và giảm tải cho TM, nghĩa là sắp xếp lại học sinh thì việc đầu tiên là đưa các con về đúng tuyến là chuẩn, có cụ nói TM cũng là đúng tyến vì thuộc phường TM thì xin thưa với các vị là phòng giáo dục họ căn cứ trên số lượng học sinh của từng độ tuổi để phân tuyến đến từng tổ dân phố thậm chí cùng một tổ dân phố thì 1/2 học trường này 1/2 học trường kia. ở đây các cụ không thấy nói về việc cái kế hoạch của phòng giáo dục nó là ntn? đã hợp lý hay chưa? đã minh bạch hay chưa mà toàn thấy sân si với cư dân smart,

vo nho

Xe điện
Học ở đâu cứ đúng tuyến và đúng khả năng tài chính thì họ chọn thôi, quyền của họ mà, cụ liên quan gì mà khó chịu thế 😄
Ơ tui khó chịu hồi nào. thấy mấy bác vào nói lập luận trắng đen này nọ mới có ý kiến thui.
bác nói đúng tuyến nhưng còn phải đúng kế hoạch chuyển trường và tuyển sinh chứ.

tuognminh6688

Xe hơi
Nghĩa trang của làng người ta có từ đời nào rồi. Các ông ở đâu nhảy bổ vào mua đất làm nhà xung quanh rồi quay đầu chưởi nghĩa trang làm ô nhiễm
Trường làng người ta có từ vài đời, dân người ta tăng thì họ thêm trường cho con dân họ. Các ông ở đâu nhảy bổ vào ở xung quanh rồi quay đầu chưởi sao không cho con tau học
Đất đời ông cha các ông ở quê thì người ta đã quy hoạch trường học ở quê cho các ông rồi, chứ có phải bỏ mặc các ông đâu mà giờ trường ở quê, nhà ở quê các ông bỏ không rồi ra đây tranh giành chỗ người ta
Cám mơn cụ đã nói lên tiếng lòng của 1 ng con Hanoi như em

vo nho

Xe điện
Lý Nam Đế cũng đâu trái tuyến đâu mà cụ nói như Lý Nam Đế trái tuyến vậy, ở đây các cụ khác nói cũng chẳng ai ngta bảo mấy bậc phụ huynh ở VSM là trái tuyến cả, chung quy lại vấn đề ở chỗ ngta có kế hoạch được phê duyệt về tuyển sinh rồi, mọi thứ xong rồi, còn nếu có mở tuyển sinh mà k được nhận, đuổi về bảo trái tuyến thì đã đi 1 nhẽ, đây thì tự ý đi rút hồ sơ bên kia, đem về bên này nộp trong khi còn chưa chắc chắn hay chưa được bên này xác nhận là sẽ nhận con của mình, xong rồi giờ giở bài cùn, đem con cái ra gây sức ép. Bình luận nào cụ cũng nhắc đến đúng tuyến trong khi vấn đề k phải đúng tuyến hay trái tuyến nhé cụ.

Cụ nói chuẩn

babeo

Xe điện

Cụ có văn bản về việc này không hay chỉ nghe nói vậy? Cùn hay không cứ đợi chính quyền xử lý, sẽ có người phải xin lỗi đấy ạ! Để rồi xem!

babeo

Xe điện
Ơ tui khó chịu hồi nào. thấy mấy bác vào nói lập luận trắng đen này nọ mới có ý kiến thui.
bác nói đúng tuyến nhưng còn phải đúng kế hoạch chuyển trường và tuyển sinh chứ.
kế hoạch tuyển sinh bằng văn bản đâu, cụ cho mọi người xem để mở mang tầm mắt nào !

Kaisa

Xe buýt
Cụ có văn bản về việc này không hay chỉ nghe nói vậy? Cùn hay không cứ đợi chính quyền xử lý, sẽ có người phải xin lỗi đấy ạ! Để rồi xem!
Cụ hỏi văn bản, cụ nói cũng có cái văn bản nào đâu, theo dõi livestream thì chính quyền và trường trả lời vậy thì nói vậy? Ai thêu dệt gì đâu, chẳng tự nhiên mà 100 ng thì đến già nửa ngta ủng hộ chính quyền và nhà trường đâu. Còn có nhượng bộ thì cũng là vì các cháu chứ vì gì những người ăn vạ đấy =)), chẳng qua giờ thời củi lửa nên ngta k muốn bôi mỡ cho kiến cắn thôi? Chứ làm căng thì im mồm hết.

babeo

Xe điện
Cụ hỏi văn bản, cụ nói cũng có cái văn bản nào đâu, theo dõi livestream thì chính quyền và trường trả lời vậy thì nói vậy? Ai thêu dệt gì đâu, chẳng tự nhiên mà 100 ng thì đến già nửa ngta ủng hộ chính quyền và nhà trường đâu. Còn có nhượng bộ thì cũng là vì các cháu chứ vì gì những người ăn vạ đấy =)), chẳng qua giờ thời củi lửa nên ngta k muốn bôi mỡ cho kiến cắn thôi? Chứ làm căng thì im mồm hết.

cụ căn cứ số liệu nào mà bảo già nửa ủng hộ chính quyền thế? Có tổ chức nào đứng ra đếm à hay tự biên tự diễn vậy ?
Nhượng bộ hay do làm sai thì hồi sau sẽ rõ!
Để rồi xem!

Kaisa

Xe buýt
cụ căn cứ số liệu nào mà bảo già nửa ủng hộ chính quyền thế? Có tổ chức nào đứng ra đếm à hay tự biên tự diễn vậy ?
Nhượng bộ hay do làm sai thì hồi sau sẽ rõ!
Để rồi xem!
Ngay trong bài này thôi, cụ đọc cụ sẽ biết, và cũng ngay trong bài này thôi em cũng nói là ở đâu người ta ủng hộ chính quyền và bgh rồi. Đọc hay k là quyền của cụ, còn em chẳng có nghĩa vụ gì mà phải trả lời lại cho cụ cả. Đọc lại xem em có kiểu dùng nhiều câu hỏi để thể hiện như cụ không?, 10 cái cmt thì đến 11 cái cứ thấy cụ đặt câu hỏi =)) . Bản thân mình cũng đã chẳng có số liệu hay bằng chứng gì thì tốt nhất đừng hỏi người khác, quan điểm của em là thế. Mà thôi, dù gì tự nhiên em cũng là người bắt đầu trả lời cái cmt của cụ, thế là lỗi do em làm phiền cụ rồi, xin phép kết thúc k nói thêm nữa phiền cụ =))

AcidS

Xe điện

Chắc chắn là bạn chưa có con đi học tiểu học chứ phân tuyến trường tiểu học trong phường nhiều trường là theo từng tổ dân cư. Bây giờ với phía bên này đại lộ Thăng Long đúng tuyến là Tây Mỗ, khi chưa có trường Tây Mỗ mới thì quá tải, phải gửi sang Lý Nam Đế - bạn có biết việc đó không?
Giờ có trường mới, đúng tuyến, lớp vắng hơn ở Lý Nam Đế thì lý do gì không điều chỉnh các con về trường đúng tuyến?

Vấn đề chính là đúng tuyến hay không đó, trong khi Lý Nam Đế quá tải một lớp 50-60 học sinh tại sao trường đúng tuyến mới không nhận các học sinh đúng tuyến về trong khi lớp mới có 30-35 học sinh?
Vừa giảm tải cho LNĐ vừa chuẩn chỉ phân tuyến. Còn tất nhiên chả ai nói gì khi học sinh Tây Mỗ cũ vào học tại Tây Mỗ mới cả, cũng là vấn đề đúng tuyến và giảm tải.

Kaisa

Xe buýt
Chắc chắn là bạn chưa có con đi học tiểu học chứ phân tuyến trường tiểu học trong phường nhiều trường là theo từng tổ dân cư. Bây giờ với phía bên này đại lộ Thăng Long đúng tuyến là Tây Mỗ, khi chưa có trường Tây Mỗ mới thì quá tải, phải gửi sang Lý Nam Đế - bạn có biết việc đó không?
Giờ có trường mới, đúng tuyến, lớp vắng hơn ở Lý Nam Đế thì lý do gì không điều chỉnh các con về trường đúng tuyến?

Vấn đề chính là đúng tuyến hay không đó, trong khi Lý Nam Đế quá tải một lớp 50-60 học sinh tại sao trường đúng tuyến mới không nhận các học sinh đúng tuyến về trong khi lớp mới có 30-35 học sinh?
Vừa giảm tải cho LNĐ vừa chuẩn chỉ phân tuyến. Còn tất nhiên chả ai nói gì khi học sinh Tây Mỗ cũ vào học tại Tây Mỗ mới cả, cũng là vấn đề đúng tuyến và giảm tải.
Nó theo tiêu chuẩn chất lượng cao thì 30-35 cháu 1 lớp là đúng rồi, người ta làm gì sai ở chỗ 30-35 cháu 1 lớp đâu mà cụ nói như người ta đang làm sai chỗ này vậy =))

AcidS

Xe điện

Đến bài báo cuối cùng này, thì hình như dân ủng hộ phụ huynh hơi bị nhiều.

AcidS

Xe điện
Nó theo tiêu chuẩn chất lượng cao thì 30-35 cháu 1 lớp là đúng rồi, người ta làm gì sai ở chỗ 30-35 cháu 1 lớp đâu mà cụ nói như người ta đang làm sai chỗ này vậy =))

Bạn lấy thông tin đâu ra Tây Mỗ mới được làm trường chất lượng cao thế? Đã hỏi ý kiến cư dân chưa đấy?
Nếu là trường chất lượng cao thì 420 học sinh tuyển mới lớp 1 là chất lượng cao, đã qua tuyển chọn chứ không phải là tiếp nhận học sinh theo đúng địa bàn. Vậy sao trường lại tiếp nhận học sinh theo địa bàn, ngược định hướng trường chất lượng cao thế?

babeo

Xe điện
Theo dõi qua thì đã thấy Phòng Giáo dục quên luôn việc năm học trước Lý Nam đế đang phải gánh giúp Tiểu học Tây mỗ mấy trăm học sinh , nên không đưa vào danh sách chuyển về Tây mỗ 3!
giờ biết thiếu sót thì phải nhận học sinh về cho đúng tuyến. Đơn giản thế thôi, có gì mà bảo phụ huynh ăn vạ với cùn. Con người ta phải đi học xa 5km người ta xót là đương nhiên. Làm cha mẹ ai cũng vậy cả thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng