[Funland] Trường đại học Tôn Đức Thắng là tập thể anh hùng hay tội đồ khi thực hiện quyền tự chủ đại học?

TONGIA

Xe lừa
Nếu nó cứ èo uột, chả ma nào nộp đơn học thì có nhu hôm nay ko nhỉ

Winter.

Xe hơi
Đọc trả lời của bác này cũng rõ ra một số điều

Liên đoàn LĐ đang xử lý Trường TĐT, báo Lao Động thuộc LĐLĐ nên thông tin cần kiểm chứng về tính chính xác và đã đưa hết thông tin hay chỉ đưa những thông tin có lợi. Cá nhân em thì em tin bác Tổng biên tập báo chả dám cãi Liên đoàn như bác Lê Vinh Danh đâu :P

collector2810

Xe đạp
Liên đoàn LĐ đang xử lý Trường TĐT, báo Lao Động thuộc LĐLĐ nên thông tin cần kiểm chứng về tính chính xác và đã đưa hết thông tin hay chỉ đưa những thông tin có lợi. Cá nhân em thì em tin bác Tổng biên tập báo chả dám cãi Liên đoàn như bác Lê Vinh Danh đâu :P
vậy cụ cũng phải xem người được phỏng vấn là ai, là ông Đặng Ngọc Tùng cùng quê Quảng Ngãi, ngày xưa hỗ trợ rất nhiệt tình nhưng chắc ông Danh lại coi đấy là chuyện đương nhiên

hoviethung

Xe lăn
ngay cả Bác này cũng không ủng hộ a Danh là biết rồi, giờ chỉ còn lại nguyên bộ trưởng Trần Hồng Quân chống lưng cho a
Mình nghĩ dư luận đang có sóng ngầm trong vụ này. Và mưu hèn kế bẩn đang được các đồng chí áp dụng?

hoviethung

Xe lăn
Ai cũng sợ mất cái ghế mình nên đành gió chiều nào che chiều ấy. Về hưu sẽ đấu tranh?

hoviethung

Xe lăn
Nếu nó cứ èo uột, chả ma nào nộp đơn học thì có nhu hôm nay ko nhỉ
Mình nghĩ chắc là không? Có khi lại còn khuyến khích tự chủ thoải mái ấy chứ. Xoay quanh cũng vì cái bánh lợi ích mà thôi?

Jamebonds

Xe container
Vụ taxi truyền thống kiện taxi công nghệ, CP đã có qđ rất đúng đắn là ko để nhóm lợi ích taxi truyền thống chi phối mà chặn đứng 1 mô hình kd mới, tiên tiến

Trường hợp ĐH TĐT mà CP ko bảo vệ đc sự tiến bộ đó thì sẽ là một bước lùi của chủ trương tự chủ gd

nếu các trường công khác cũng làm được như TĐT thì gánh nặng ngân sách cho ngành GD sẽ bớt được rất nhiều

VCHDHN

Xe container
Muốn tự chủ, phải có tự do đã😊.

hoviethung

Xe lăn
Muốn tự chủ, phải có tự do đã😊.
Làm gì có tự do khi tội vu khống mà cũng bị bắt khẩn cấp như trong trường hợp có liên quan này?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy có luật rồi, không ai dám bỏ. Vụ việc ở TĐT chủ yếu là đánh nhau giữa cơ quan chủ quản và nhà trường thôi, chủ yếu là tổng LĐLĐ đòi dây máu ăn phần, đòi lấn át quyền của hội đồng trường. Vụ này là một tiền lệ quan trọng, giáo dục đại học VN 10 năm nữa sẽ đi theo ngả nào là phải trông vào vụ này. Cá nhân em ủng hộ TĐT, dù ông Lê Vinh Danh cũng có phần xôi thịt, nhưng xét tổng thể thì công hơn đứt tội, xứng đáng anh hùng LĐ.
Thế này nhé, theo luật thì hội đồng trường là to nhất, ông LVD phải làm việc theo sự lãnh đạo của hội đồng. Chẳng qua, ông LVD đồng thời là đảng viên, phải nghe sự lãnh đạo của Đảng. Thế là tổng LĐLĐ sử dụng kênh kiểm tra đảng, vượt qua sự lãnh đạo của HĐ trường để kỷ luật ông LVD.

Em nghĩ rằng, Điều lệ Đảng viết Đảng hoạt động trong khuôn khổ của Hiến pháp và pháp luật. Do vậy Tổng LĐLĐ lạm dụng hoạt động lãnh đạo của Đảng để trực tiếp can thiệp vào TĐT là trái với pháp luật, trái điều lệ Đảng. Nếu mà Bộ CT, Ban BT ngả theo hướng này thì còn có thể kỷ luật Tổng LĐLĐ.
Cụ chuẩn đấy. Thằng TLĐ muốn dây máu ăn phần thôi, đứng sau TĐT còn hàng 100 trường ĐH, hiệp hội các trường, mà em thấy cái thằng TLĐ chả được cái tích sự mẹ gì thì phải, chỉ đứng ra thu phí công đoàn là nhanh, bảo vệ nlđ qué tí nào đâu.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cách mạng màu ?
Lo mầm mống cái này thì cũng khác gì tuyên giáo ra rả bao năm nay về "các thế lực thù địch" đâu.
Chưa ai sờ nắn đc thế lực nào mà toàn thấy đồng chí bỏ tù đồng đội thôi.
Thì ở mình cái gì cũng nửa vời mà cụ, vượt rào tí là ăn đòn ngay, kiểu tự chủ nhưng lại phải dưới sự lđ và đồng ý của Đ.ảng, nói chung là mệt mỏi.

hoviethung

Xe lăn
Cụ chuẩn đấy. Thằng TLĐ muốn dây máu ăn phần thôi, đứng sau TĐT còn hàng 100 trường ĐH, hiệp hội các trường, mà em thấy cái thằng TLĐ chả được cái tích sự mẹ gì thì phải, chỉ đứng ra thu phí công đoàn là nhanh, bảo vệ nlđ qué tí nào đâu.
Mà vừa rồi nghe trên báo bẩu phí công đoàn không chi cả mấy trăm tỉ được gửi tiền tiết kiệm lấy lãi?

dangduong

Xe điện
Vụ này em không biết ai đúng ai sai, luật lá lĩnh vực này em càng không rõ. Nhưng trước đây em luôn nghe tiếng tốt về trường này.
Cụ nào tóm tắt 10 - 15 dòng nội vụ được không ạ.

VCHDHN

Xe container
Làm gì có tự do khi tội vu khống mà cũng bị bắt khẩn cấp như trong trường hợp có liên quan này?
Quyền lực bị tha hóa, lạm dụng ( điều 34 luật tố cáo )😂

Chỉnh sửa cuối: