[Funland] Trường Cầu Giấy cấp 2. Cụ nào cho nhận xét về trường này với ạ

B_B_Linh

Xe tải
Ơ giờ nó đi đâu thế cụ. Nhớ năm nào học bạ toàn 10 cả 5 năm cấp 1 vẫn không được vào mà hãi!
5 năm trc, con e dính 1 điểm 9 trong 5 năm C1 ở Nam Thành Công mà họ loại hồ sơ, giờ k biết thay đổi những gì nữa. Lúc đó để vào phải có điểm cộng ( như các thành tích HS Giỏi cấp Quận trở lên, có giải các môn năng khiếu...)kèm hồ sơ tất 10.

moly

Xe điện
5 năm trc, con e dính 1 điểm 9 trong 5 năm C1 ở Nam Thành Công mà họ loại hồ sơ, giờ k biết thay đổi những gì nữa. Lúc đó để vào phải có điểm cộng ( như các thành tích HS Giỏi cấp Quận trở lên, có giải các môn năng khiếu...)kèm hồ sơ tất 10.
đó là ams cụ ạ. giờ ko đâu, nhưng sẽ tính thêm điểm học của các con trong học bạ 3 môn cộng vào điểm thi nữa. nhưng điểm thi sẽ quyết định nhiều hơn

banmotnucuoi

Xe lăn
Cháu gái ruột em đỗ chuyên Ngoại ngữ cấp 2 và Cầu Giấy. Nhà nó chọn học Cầu Giấy Thấy học cũng có vẻ nặng nhưng cũng nhanh nhẹn và hiểu biết tương đối toàn diện.Tiếng Anh chỉ học ở trường nhưng nghe câu hỏi thi Olimpia cũng trả lời được.
Học thêm quá nhiều, áp lực khá lớn gánh lên vai những đứa trẻ, mà học thêm từ những năm lớp 6.
Cấp 2 là lứa tuổi dậy thì hình thành tính cách của bọn trẻ sau này mà em thấy bạn của con em toàn nhồi hơn chục buổi học thêm tuần.
Trong khi con em học ngoại ngữ thầy cô ra nhiều bài phụ huynh nhao nhao phản đối, vì khi nhập học thầy cô bảo trường này ko phải làm bài tập về nhà. Ko biết lớp 9 có đc học thêm ko?

B_B_Linh

Xe tải
đó là ams cụ ạ. giờ ko đâu, nhưng sẽ tính thêm điểm học của các con trong học bạ 3 môn cộng vào điểm thi nữa. nhưng điểm thi sẽ quyết định nhiều hơn
Cầu giấy cụ ạ, lúc đó k thi chỉ xét tuyển, nên đầu vào cũng k chuẩn đc hết vì sau e biết nhiều nhà chạy giải để vào

moly

Xe điện
Cầu giấy cụ ạ, lúc đó k thi chỉ xét tuyển, nên đầu vào cũng k chuẩn đc hết vì sau e biết nhiều nhà chạy giải để vào
đung rồi, may quá giờ thi rồi. Mà bản thân ams giờ cũng borchỉ tiêu toàn 10 rồi cụ ạ

khongaisat

Xe tải
Nhà em cả hai nhóc đều học ở đây. Đứa đầu thì giờ đang học cấp 3 Ams. Đứa 2 thì mới vào. Nói chung, thì đứa đầu nhóc em học giáo viên cực ổn. Cô giáo cực kỳ chất lượng và quan tâm đến học trò, giống như giáo viên ngày xưa.
Nhưng đến đứa thứ 2 thì toàn các thầy cô trẻ. Em không biết lớp khác thế nào nhưng lớp nhóc 2 nhà em thì độ nhiệt tình của các thầy cô không như các thầy cô dậy nhóc thứ nhất. Còn về học thì học khá nặng, đặc biệt là môn Toán và Tiếng Anh.

sthd

Xe lăn
Nhà em cả hai nhóc đều học ở đây. Đứa đầu thì giờ đang học cấp 3 Ams. Đứa 2 thì mới vào. Nói chung, thì đứa đầu nhóc em học giáo viên cực ổn. Cô giáo cực kỳ chất lượng và quan tâm đến học trò, giống như giáo viên ngày xưa.
Nhưng đến đứa thứ 2 thì toàn các thầy cô trẻ. Em không biết lớp khác thế nào nhưng lớp nhóc 2 nhà em thì độ nhiệt tình của các thầy cô không như các thầy cô dậy nhóc thứ nhất. Còn về học thì học khá nặng, đặc biệt là môn Toán và Tiếng Anh.
thường thì cô trẻ nhiệt tình hơn, trách nhiệm hơn, phương pháp tốt hơn chứ? có khi tâm lí phụ huynh không thích cô trẻ, sợ thiếu kinh nghiệm, nên đánh giá không chuẩn.

moly

Xe điện
thường thì cô trẻ nhiệt tình hơn, trách nhiệm hơn, phương pháp tốt hơn chứ? có khi tâm lí phụ huynh không thích cô trẻ, sợ thiếu kinh nghiệm, nên đánh giá không chuẩn.
giáo viên trẻ đôi khi giờ chạy theo dạy thêm ngoài nhiều nên có thể ko có nhiều thời gian dành cho các con. Nhưng có ưu điểm là tâm lý, hiểu bọn trẻ vì gàn thế hệ, tư duy hiện đại. Đấy là em đoán mò thế

sthd

Xe lăn
giáo viên trẻ đôi khi giờ chạy theo dạy thêm ngoài nhiều nên có thể ko có nhiều thời gian dành cho các con. Nhưng có ưu điểm là tâm lý, hiểu bọn trẻ vì gàn thế hệ, tư duy hiện đại. Đấy là em đoán mò thế
các cô lớn tuổi mới dạy thêm nhiều. cô trẻ còn yêu nghề, còn bị cô già soi nhiều, còn phấn đấu ... nên chăm chút nghề nghiệp hơn

xưa em thấy cô giáo của con em thế. họp phụ huynh, cô trẻ không cần nhìn sổ, đọc vanh vách điểm mạnh, điểm yếu, ăn uống, sk... của từng hs
năm sau cô 40 tuổi thì họp có 15', đọc văn mẫu. em chả đi họp nữa. hs cũng thích học cô trẻ hơn. đánh giá cô 40 chỉ bằng 30% cô trẻ.

Smile1102

Xe container
các cô lớn tuổi mới dạy thêm nhiều. cô trẻ còn yêu nghề, còn bị cô già soi nhiều, còn phấn đấu ... nên chăm chút nghề nghiệp hơn

xưa em thấy cô giáo của con em thế. họp phụ huynh, cô trẻ không cần nhìn sổ, đọc vanh vách điểm mạnh, điểm yếu, ăn uống, sk... của từng hs
năm sau cô 40 tuổi thì họp có 15', đọc văn mẫu. em chả đi họp nữa. hs cũng thích học cô trẻ hơn. đánh giá cô 40 chỉ bằng 30% cô trẻ.
Con nhà em cũng toàn thích học cô trẻ thôi. Nó bảo dạy hay hơn và dễ chịu hơn. Giờ có học thêm nó cũng chọn cô trẻ.

tunglam28062009

Xe tăng
Hệ thống trường clc CG đứng đầu, ngang ngửa với Am2. Chính xác ra thì nó nhỉnh hơn Am một chút ( Am có nhiều t.h vào sau, chính số lượng vào sau này kéo tụt chất lượng hs xuống ) . Thi đầu vào CG khó chỉ xếp sau NN2 & Am2. Chất lượng gv, hs rất tốt.

HSBC

Xe buýt
Cấp 2 đã phải thi thì trường này là trường chuyên rồi.
Các trường CG, NTT, NTL, TX là trường CLC mà cụ.
Theo e xác định vào 1 trường như cụ cho đỡ đau đầu. Con nhà e vừa năm ngoái lên lớp 6, cứ học trường này được tháng lại chuyển trường khác. Mệt lắm.

MinhIphone

Xe tải
Em định cho con thi vào trường cầu giấy cấp 2 . Trường này thì ko thuộc phạm vi nhà em ở nhưng có thể xin tạm trú cho con được. , Năm nay thấy tuyển sinh tăng gấp đôi và trường chuyển về cơ sở mới, không rõ chất lượng dạy học, thầy cô , sự tâm huyết có được như những năm trước không ạ. Học ở đó ngoài môn đự định thi chuyên cấp 3 và tiếng anh ra các con có phải học thêm môn khác nhiều ko ạ?, Những bất cập là gì ạ?. Em hỏi thế này vì con trái tuyến nếu thi vào cầu giấy nên muốn tìm hiểu xem để cân nhắc trường này và trường khác ko trái tuyến. chứ còn con chưa thi thì đương nhiên có cụ sẽ nói là ; thi được chưa mà tính
Nói chung trường Cầu Giấy ngon bổ lành, con gái nhà mình chấp nhận bỏ 1 slot Ao NguyễnTrườngTộ phỏng vấn đậu vì có giải. Thi tuyển trái tuyến mới học mấy tháng, trường mới nguyên seal do dịch dã online suốt.

congngo

Xe điện
Cái trường này nó chuyển về ngay chân khu nhà em đang ở ( Home City) thấy giá nhà tăng thêm mấy củ/m2 với nhu cầu thuê căn hộ tăng đột biến, chắc là Hảo trường.

Jet7up

Xe tải
em không để ý lắm, toàn mẹ con nó tự quyết thôi.

Au79 Dragon

Xe điện
Trường này cứ giỏi là vào, không phải trường theo tuyến. Là 1 trong số ít trường cấp 2 hàng đầu HN đấy

shiluo

Xe container
F1 nhà em cũng đỗ trường này và Ngôi Sao sau đó em chọn Ngôi Sao bị nhiều người vào mắng cho, ông bà nội ở quê cũng gọi ra mắng thêm ^^
Em quan niệm cấp 1,2 học nghiêm túc nắm chắc kiến thức, lên đến cấp 3 đủ lực và quyết tâm thì vào chuyên cũng được. F1 nhà em nữ mà đi học ở Cầu Giấy thì hơi xa và thấy Ngôi Sao nhiều hoạt động phù hợp với con hơn. Nói chung là trong các trường top 10 thì chất lượng dạy ảnh hưởng đầu ra cũng không chênh lệch nhiều, chênh lệch chủ yếu do từ đầu vào thôi.

VCHDHN

Xe container
Giờ cấp 2 Cầu Giấy đang được đánh giá là nhất đấy cụ ạ, xong đến Archimedes, cấp 2 Ams giờ ko bằng được 2 trường kia. Con em năm nay cũng thi, mẹ nó cũng đang bắt thi Cầu Giấy, ngày nào cũng học từ sáng đến 10, 11h đêm mới được đi ngủ.
Với 1 đứa trẻ có tố chất, học giỏi.....tại sao không chọn Ams ở mức học phí:))