[Funland] Trường Cầu Giấy cấp 2. Cụ nào cho nhận xét về trường này với ạ

abc456

Xe tải
cho em hỏi: chỉ cần trc khi thi làm tạm trú là đc hay là cần thời gian bao lâu nhỉ?
chết em chủ quan vì còn đang đắn đo.
Trước khi nộp hồ sơ mợ nhé. Vì họ chỉ nhận hồ sơ của những bạn có hộ khẩu or tạm trú trong Quận Cầu Giấy thôi.

abx

Xe tải
Nhà em có đứa học ở đây. Đánh giá thế này:
- Đội ngũ giáo viên của Trường ổn. Các thầy, cô nhiệt tình, không bắt học sinh phải học thêm.
- Học sinh trong lớp thì có lẽ ngoan hơn các trường thường, nhưng cá biệt một số bạn cũng hơi hư, tuy vậy không đến mức quá đáng.
- Học phí Trường chém cao, giờ gần 3tr/tháng. So với hồi chưa CLC dưới 1tr/tháng thì em thấy không khác biệt nhiều, chỉ có bổ sung mấy tiết CLB văn hóa thôi.
- Nhà em chỉ học thêm 2 buổi 1 tuần môn Toán và Văn của các cô trên lớp (không bắt buộc), ngoài ra cũng không học thêm ở đâu nữa. Nhưng đến năm lớp 9 thì các thầy, cô khuyên nếu muốn thi chuyên điểm cao thì phải tìm lớp ở ngoài học thêm.
- Năm nay chuyển sang cơ sở mới có thêm diện tích và không có lớp song bằng nên Trường tuyển nhiều hơn (400 so với 240 mọi năm thì phải).

abc456

Xe tải
Cháu gái ruột em đỗ chuyên Ngoại ngữ cấp 2 và Cầu Giấy. Nhà nó chọn học Cầu Giấy Thấy học cũng có vẻ nặng nhưng cũng nhanh nhẹn và hiểu biết tương đối toàn diện.Tiếng Anh chỉ học ở trường nhưng nghe câu hỏi thi Olimpia cũng trả lời được.
Cấp 2 Ams thi vào khó, nhưng chất lượng học bình thường. Cấp 2 Chuyên Ngữ thì mới thành lập được khoảng 3 năm. Chỉ có cấp 3 của Ams và Chuyên Ngữ thì vẫn đỉnh và thuộc loại Top đầu thôi.

duongphong

Xe container
oi vậy à cụ, con em học chưa đến 10h ko hiểu có thi đc ko/ hy vọng năm nay lấy gấp đôi. em định bỏ ko cho con thi trường clc của quận em mà ghé cửa sang càu giấy . trc học đến 9h30, dạo này bắt tăng gần 10h mà bố nó kêu như vạc kêu học gì mà học lắm thế. hic.
cảm ơn cụ,em có động lực bắt con học đến 10h mà ko lăn tăn gì nữa. Nhưng theo em biết các bạn trường câu giấy vẫn tẩn học thêm đều ạ, nhưng hy vọng là các bạn ấy chỉ cần học thêm môn thi chuyên và tiếng anh là đủ
Trẻ ngủ bao lâu trong một ngày là đủ?
Trẻ từ 6 – 12 tuổi: cần ngủ 10 – 11 tiếng mỗi ngày
Trẻ từ 12 – 18 tuổi: cần ngủ 8 – 9 tiếng mỗi ngày
Còn chuyện học giỏi/bình thường Không phải cứ thức khuya là auto học giỏi đâu cụ.

Mặt trăng

Xe hơi
Tốt, thuộc loại tốt nhất nếu con đủ khả năng! Cụ đừng nghe nhiều người bẩu: trẻ con thì chơi, học hành ít thôi. Em thật! Cơ sở vật chất tốt, giáo viên tốt, bạn bè văn minh.... trong khối công lập có thể xếp cùng mâm vớiAms.

moly

Xe điện
Tốt, thuộc loại tốt nhất nếu con đủ khả năng! Cụ đừng nghe nhiều người bẩu: trẻ con thì chơi, học hành ít thôi. Em thật! Cơ sở vật chất tốt, giáo viên tốt, bạn bè văn minh.... trong khối công lập có thể xếp cùng mâm vớiAms.
vâng cụ, con em đến giũa lóp 4 mới cho hoc thêm 2 môn. Mỗi môn tuần 1 buổi . khi cuối lớp 4 em xác định cho thi thì bắt đầu kèm con. Hiện tại thì cho làm thử đề thì tháy nếu còn 5 tháng nữa con tập trung và thay đổi phương pháp học cho con chút cũng có khả năng cụ ạ. em đánh giá nó ko giỏi để học vùa vừa cũng đỗ.Cũng ko thuộc loại phải cắm đầu học quá nhiều. Nghĩa là cũng cần phải học tập trung nếu muốn đua với các bạn. KHi cuối lớp 4 em định hướng lại cho thi vì em thấy là lên cấp 2 con sẽ bị ảnh hưởng nhiều bởi môi trường bạn bè quanh con. và tuổi đó bắt đầu có những cái khó bảo. Kiểu như một bầy đàn, nếu con mình vào được bầy đàn tốt nó sẽ tự chạy theo bầy đàn của nó. Các bạn đều có chí hướng, thầy cô văn minh và có tâm con sẽ có được ảnh hưởng tốt nên em thay đổi

Chỉnh sửa cuối:

phamconghung

Xe tăng
các cụ nói làm em phải nghĩ đến kiếm căn tập thể bé bé lấy cái HK cầu giấy rồi đây. :)

moly

Xe điện
các cụ nói làm em phải nghĩ đến kiếm căn tập thể bé bé lấy cái HK cầu giấy rồi đây. :)
em nói người nhà em,muốn chuyển đâu thì chuyển nhưng phải chờ :D để con bé nhà em thi xong và kết quả thế nào đã

ckvnvtbd

Xe buýt
Điều kiện dự tuyển đầu tiên phải là hộ khẩu quận Cầu Giấy ạ. Do vậy, nếu chưa thỏa điều kiện chắc cụ phải nhờ vả ai đó xem sao ạ. Trường này thi vào khó phết. 2 đứa F1 nhà e hồi cấp 2 thi tướt phở vẫn trượt, mặc dù học lực rất tốt (chuyên cấp 3, lên thẳng ĐH)

gadi2banh

Xe điện
Con e đang học lớp 6 ở đây. Nếu vào được thì quá tuyệt vời rồi bởi thi đầu vào nên cạnh tranh rất cao. Một số cháu đang học trường khác sau khi hạ điểm đều phấn khởi chuyển vào (có cả chiều ngược lại)
Môi trường học thì bao năm rồi, khẳng định thương hiệu tốt, thày cô quan tâm, cơ sở vật chất tốt
Chỉ có điều nếu con vào rồi vẫn phải học để rèn và áp lực thi chuyên cấp 3 đó ạ

moly

Xe điện
Con e đang học lớp 6 ở đây. Nếu vào được thì quá tuyệt vời rồi bởi thi đầu vào nên cạnh tranh rất cao. Một số cháu đang học trường khác sau khi hạ điểm đều phấn khởi chuyển vào (có cả chiều ngược lại)
Môi trường học thì bao năm rồi, khẳng định thương hiệu tốt, thày cô quan tâm, cơ sở vật chất tốt
Chỉ có điều nếu con vào rồi vẫn phải học để rèn và áp lực thi chuyên cấp 3 đó ạ
vâng cụ à, nó theo bầy đàn rồi . cũng mong con được vào

gadi2banh

Xe điện
vâng cụ à, nó theo bầy đàn rồi . cũng mong con được vào
Tập trung 3 môn Toán, Văn, Anh. Học đều, và Xác định 8 điểm mỗi môn mới đỗ được
Lưu ý nữa là điểm học bạ có nhiều 9 là bất lợi, phải để ý chỗ này

gadi2banh

Xe điện
Giờ cấp 2 Cầu Giấy đang được đánh giá là nhất đấy cụ ạ, xong đến Archimedes, cấp 2 Ams giờ ko bằng được 2 trường kia. Con em năm nay cũng thi, mẹ nó cũng đang bắt thi Cầu Giấy, ngày nào cũng học từ sáng đến 10, 11h đêm mới được đi ngủ.
Hic, nhà cụ rèn ác nhỉ. Ngôi trường mơ ước của rất nhiều cháu. Nhóc đầu nhà e đang học lớp 6, vẫn học online nên chưa được đến ngôi trường mơ ước này. Thày cô thì tuyệt vời, học phí hợp lý so với các trường CLC khác (nhà e bỏ cọc LTV mất 8tr).
Nhóc nhà e lúc đầu mục tiêu Nguyễn Tất Thành (vì được cộng 4đ chứng chỉ), nhưng sau bẻ lái sang Cầu Giấy, học bạ có nhiều điểm 9 nên tí tạch :D

Smile1102

Xe container
Con nhà em đang học lớp 3, em hóng thông tin các cụ mợ.
Mục tiêu thi cấp 2 chắc là Ams, Cầu giấy, Archimedes và Ngôi sao. Hiện tại em vẫn đang cho chơi là chủ yếu, định lên lớp 4 bắt đầu cho học thêm và ốp dần để thi C2.
Bọn C2 là dậy thì, tính cách rất lôm côm nên có chỗ vào trường tốt, lớp tốt, bạn bè thầy cô tốt cho yên tâm.

Huongchimai

Xe buýt
Điều kiện để được thi là tạm trú hoặc hộ khẩu cầu giấy. Điểm học bạ từ lớp 1 đến lớp 5 gần như phải 10 hết. 1 năm chỉ được 1 điểm 9 và phải trừ điểm đầu vào.

moly

Xe điện
Con nhà em đang học lớp 3, em hóng thông tin các cụ mợ.ut
Mục tiêu thi cấp 2 chắc là Ams, Cầu giấy, Archimedes và Ngôi sao. Hiện tại em vẫn đang cho chơi là chủ yếu, định lên lớp 4 bắt đầu cho học thêm và ốp dần để thi C2.
Bọn C2 là dậy thì, tính cách rất lôm côm nên có chỗ vào trường tốt, lớp tốt, bạn bè thầy cô tốt cho yên tâm.
đúng rồi cụ ạ. lớp 1,2,3 họcnhẹ nhàng tập trung vào tiếng anh đã. nhà em hơi xác định chậm một chút nhưng nếu con vào đc thì sẽ học được

H.U.Y

Xe điện
Từ kinh nghiệm của F1 nhà em thì em cho rằng không nhất thiết phải chọn trường quá nổi đâu. Chủ yếu là ý thức của các cháu và hành trình đi học thêm bên ngoài thôi

moly

Xe điện
Từ kinh nghiệm của F1 nhà em thì em cho rằng không nhất thiết phải chọn trường quá nổi đâu. Chủ yếu là ý thức của các cháu và hành trình đi học thêm bên ngoài thôi
Vâng nếu con em lúc nào cũng có ý thức thì em cũng ko lo ạ.