[Thảo luận] Trung tiến thôi, các bác ơi!

QUYNHCHI

Xe buýt
Đi khắp VN thì xxx Đà Nẵng là lịch sự nhất và dễ chịu nhất, thành phố Đà Nẵng sạch đẹp. Đặc biệt là không có ăn xin

tailieu

Xe tăng
Mình vẫn thích tính cách của người ở trỏng. Họ không thâm nho đểu cáng như người ngoài này.
Hiện nay cái văn hoá phong bì, đi cửa sau, phát biểu một hồi mà không biết nói cái gì, bè cánh, COCC nó trở thành bệnh hoạn. Ấy vậy mà ĐN họ làm được nhiều thứ, nhiều cái mới. Chỉ riêng quy hoạch và xây dựng TP thì đã thấy họ có tầm nhìn xa như thế nào. Xin đừng mang HN so với ĐN!

luxery_HNT

Xe buýt
Có nhiều thớt bàn vè ĐN lắm rùi. Bác Thanh mới ra TW, còn có bác Ga hiệu trưởng trường BK ĐN cũng ra làm thứ trưởng bộ GD. Hy vọng là sẽ có nhiều thay đổi từ những người tích cực vì dân vi nước

xaunhatxahoi

Xe điện
luxery_HNT nói:
Có nhiều thớt bàn vè ĐN lắm rùi. Bác Thanh mới ra TW, còn có bác Ga hiệu trưởng trường BK ĐN cũng ra làm thứ trưởng bộ GD. Hy vọng là sẽ có nhiều thay đổi từ những người tích cực vì dân vi nước
Chỉ phò chứ chả làm tướng đâu !
Cháu chỉ bi bô thế thôi ...

vt2phuc

Xe điện
Mấy bác ấy ở lại thì còn làm được việc. chứ ra ngoài HN thì chắc không hi vọng gì đâu.

Thắng_Mềm

Xe điện
Các bác í cố gắng làm tốt ở trỏng để mong được ra thủ đô ...sức hút Thủ đô ghê thật mà hình như ở ngoài này cá kiếm dễ hơn ...

mai.thanh10

Xe container

tailieu

Xe tăng
Cụ tin vào nóc à? Ông Thảo mới đầu người ta cũng hy vọng thế, ai dè ngày càng nhiều nhà cao tầng hơn, chén tuốt tuồn tuột.

phamhung126

Xe tải
Cụ tin vào nóc à? Ông Thảo mới đầu người ta cũng hy vọng thế, ai dè ngày càng nhiều nhà cao tầng hơn, chén tuốt tuồn tuột.
Cụ nói đúng, Ông Thảo thà đừng ra HN thì có khi BN nhà e còn đc nhờ.
Nhưng sáng nay e nghe đài nói ông Thảo tuyên bố "Từ nay ko đặt bút ký bất kỳ dự án nhà chung cư nào tại những khu đất sau di chuyển các trường ĐH và nhà máy ra khỏi HN". Hay là từ giờ đến ngày ô ấy hạ cánh vẫn chưa chuyển được cái trường haY NM nào.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Cứ chỗ nào màu mỡ thì rồi sẽ đông ruồi thôi, bây giờ chỗ khác nó thơm hơn nên ĐN thế thôi.

Em dự sau này ĐN cũng chả khác gì hai đầu Nam Bắc đâu.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
E thấy bảo ở ĐN ai mà phát hiện ăn xin đc thưởng 200k, chả biết có phải không, mai mốt có tuổi nhất định e phải ở ĐN.

tailieu

Xe tăng
Đây này:
“Dụng nhân như dụng mộc, phải đi tìm người chứ đừng để người tìm mình, đưa đến chai rượu, phong bì. Loại người này nếu được chọn vào cũng chẳng để làm gì”. Việc đầu tiên là phải làm cán bộ tốt, tận tụy với công việc, không tham vọng, khiêm tốn, ít cá nhân, bởi “Đà Nẵng không có chuyện chạy chọt, chung chi, chỉ cần phấn đấu. Làm cán bộ phải có ý chí và khát vọng, bởi Đà Nẵng được như hôm nay cũng nhờ có khát vọng”.

http://www.tienphong.vn/Thoi-Su/567703/%E2%80%9CDa-Nang-khong-co-chuyen-chay-chot%E2%80%9D-tpp.html

Và đây nữa:

http://www.tienphong.vn/Khoa-Giao/567709/Cac-truong-DH-CD-o-noi-thanh-Ha-Noi-Sap-di-doi-van-xay-tpp.html

Càng ngày thấy bọn HN càng khắm, tởm.

Chỉnh sửa cuối:

mazda626

Xe buýt
em vote cho bác Thanh...Đà nẵng phát triển được như thế là do bác ấy...Quan điểm của em, thà ăn 5, làm ra 10, xã hội vẫn được lợi 5...Còn hơn những loại không dám làm gì, mặc dù chỉ ăn 1, xã hội vẫn bị âm 1 còn tệ hơn..Em nói thía các cụ tự hiểu..riêng việc cán bộ công chức ở ĐN có nhà công vụ (dạng nàh chung cư ở) đã là nhất ở VN này rồi...

Okane

Xe container
E cũng thử vào Đà Nẵng, Hội An ăn chơi nhảy múa 1 thời gian, phát hiện ra 1 điều: ở đó buồn quá, có tiền cũng chẳng biết làm j, suốt ngày lang thang mấy quán quen thuộc, riết mãi cũng chán. E thik HN & SG hơn, còn đâu kệ mệ chúng nó muốn làm j thì làm, chửi mỏi cả miệng mà XH vẫn thế.

h_mdc

Xe điện
Bác ơi, Obama sang HN làm việc thì cũng thành người HN thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ nói đúng, Ông Thảo thà đừng ra HN thì có khi BN nhà e còn đc nhờ.
Nhưng sáng nay e nghe đài nói ông Thảo tuyên bố "Từ nay ko đặt bút ký bất kỳ dự án nhà chung cư nào tại những khu đất sau di chuyển các trường ĐH và nhà máy ra khỏi HN". Hay là từ giờ đến ngày ô ấy hạ cánh vẫn chưa chuyển được cái trường haY NM nào.
Bác có biết kế dương đông kích tây là gì không?