[Funland] Trung thu Tuyên Quang

Taihoatu

Xe lăn
Em chỉ biết con gái Tuyên quang xinh nhất
Còn trung thu thì ở đâu chả như nhau

Chỗ bố mẹ đập phá thì nhiều cụ ơi,ăn uống cụ vó thể ra mường thanh,hoặc quán nướng,còn ko ra phố ẩm thực gần khách sạn lô giang cũ.hát hò ra khu vincom có quá nhiều,các cụ yên tâm ở đâu em ko biết chứ Tuyên Quang em chưa từng thấy có kiểu chặt chém khách du lịch,cụ nào muốn xả xì trét có thể phi xe vào suối khoáng mỹ lâm trong đó có tất cả dịch vụ từ ăn đến Á,hihi.cách trung tâm tp 15km
Phát triển quá cụ nhỉ

TrumVietnam2

Xe tải
Cách đây 20 năm em cũng sống ở đó 2 năm, trung thu cũng bình thường thôi - có các phường ở Thị xã TQ tổ chức thi. Vì ganh đua và tăng tiền tài trợ nên càng ngày càng to, dần dà thành nổi tiếng cho 01 TP " buồn hưu quạnh " và ai cũng biết tới TQ mỗi dịp Trung Thu về.

Tăng khách DL, tăng doanh thu ngành dịch vụ,...trẻ nhớn có chỗ đi rước đèn

Tiểungưnhi88

Xe điện
Tuyên Quang rước đèn to thật.
Nhưng ninh bình quê mẹ em còn cắm trại ăn cả làng. Trẻ con thi múa hát.

Demchinhhang.net

Xe container
Năm 2019 em đi ăn cưới đúng tầm này mà không để ý. Tinh vi đến nơi đi ăn chán chê rồi mới đi tìm khách sạn, quần nát TP mới có được cái KS theo giờ ngủ tạm để hôm sau đi ăn cỗ cưới. Gần 11h đêm đã phải lên lịch là về đám cưới ngủ vạ vật ở nhà ai rồi, thực tình cũng sợ về nhà đám cưới từ đêm trước vì sợ bị quây cho bét nhè nên né. Công nhận TQ chơi trung thu có 102

Em cũng đang có ý định cho bọn trẻ lên đó trải nghiệm không khí, ở HN giờ trung thu chán quá, loanh quanh lên hàng mã rồi tổ chức TT của tổ dân phố là hết rồi, không có gì cả

motthoidongbim

Xe điện
Toàn thấy người và người. Tết TT mà chủ yếu phục vụ nam thanh nữ tú, mấy ôb tổ chức nhậu. Trẻ con thì mỗi đứa cái đt ngồi cày game.

Toàn thấy người và người. Tết TT mà chủ yếu phục vụ nam thanh nữ tú, mấy ôb tổ chức nhậu. Trẻ con thì mỗi đứa cái đt ngồi cày game.
Lâu rồi em không đi TQ, vướng mấy năm dịch nữa
Đợt trước em đi thì vắng hơn, lần đầu em thấy thực sự ngạc nhiên và thích thú
Mình đi vì bọn trẻ con là chính chứ đến tuổi rồi thì chỉ muốn ngủ bù cho lúc làm việc

Gionam72

Xe lăn
Trung thu là tết thiếu nhi
Mà sao người lớn lại đi là nhiều
Đi nhiều rồi lại làm liều
Làm liều rồi lại có nhiều thiếu nhi.

nguoiquantu

Xe buýt
Các cụ review phá cỗ Tuyên Quang xem nó thế nào mà đông vui thế, thấy bảo năm nào cũng làm to nhất nước VN.

Trẻ con cho ngồi lên xe mô hình, còn người lớn đi bộ bên cạnh chúng nó thích lắm các cụ ah. Chứ người lớn như mình thì mệt gần chết. Phải hi sinh vì con thôi. Chơi TT ở HN chán thì có chỗ để thay đổi cũng khá thú vị.
Nếu cụ nào chán đi thì có thể kiếm quán cafe ở đường chính ngồi đó xem các mô hình đi qua cũng khá đẹp.

Duc_Quang

Xe buýt
Trẻ con cho ngồi lên xe mô hình, còn người lớn đi bộ bên cạnh chúng nó thích lắm các cụ ah. Chứ người lớn như mình thì mệt gần chết. Phải hi sinh vì con thôi. Chơi TT ở HN chán thì có chỗ để thay đổi cũng khá thú vị.
Nếu cụ nào chán đi thì có thể kiếm quán cafe ở đường chính ngồi đó xem các mô hình đi qua cũng khá đẹp.
Cụ ơi, em có mấy câu hỏi ạ:
- Từ giờ tới rằm hôm nào cũng diễu hành hả cụ?
- Làm thế nào để cho trẻ con ngồi lên xe diễu hành được ạ? Mình xin tại chỗ, đăng ký hay trả tiền hả cụ?
- Kinh nghiệm tránh cho trẻ con bị lạc trên đó ạ. Vì có thể mình em chở khoảng chục đứa lâu nhâu đi lên đó ạ.
Bây giờ lên chơi đã được chưa ạ?

Cụ ơi, em có mấy câu hỏi ạ:
- Từ giờ tới rằm hôm nào cũng diễu hành hả cụ?
- Làm thế nào để cho trẻ con ngồi lên xe diễu hành được ạ? Mình xin tại chỗ, đăng ký hay trả tiền hả cụ?
- Kinh nghiệm tránh cho trẻ con bị lạc trên đó ạ. Vì có thể mình em chở khoảng chục đứa lâu nhâu đi lên đó ạ.
Bây giờ lên chơi đã được chưa ạ?
Từ hôm nay tới rằm đều có đoàn rước. Nhưng cuối tuần thì sẽ đông đoàn rước hơn.
Thường các bé ngồi trên xe diễu hành là con cháu trong TDP. Nhưng cụ thích vẫn có thể xin cho các bé lên ngồi bt. Vì cũng nhiều anh em họ hàng ở xa về cho con đi chơi. Mn cũng vui vẻ thôi.
Em chưa thấy ai yêu cầu đóng góp khi cho các cháu lên cùng xe rước cả.
Nếu cụ không có người quen trên đó thì cụ có thể đến sớm chút. Chọn cái mô hình nào đẹp nhất gặp bác lái xe biếu chút tiền xăng (vì xe chạy bằng động cơ xăng) và xin cho các cháu lên ngồi cùng.
Nhưng ngồi trên mô hình thì chỉ được nhìn mấy cái trước, sau mình thôi. Còn ngồi quán cafe ở trục đường chính thì có thể xem tất cả các mô hình.
Cụ có thể chọn 1 hôm đi cùng xe, còn 1 hôm ngồi ngắm.
Vụ tránh bị lạc thì cụ cần phải lưu ý thôi chứ em cũng k rành. Vì đây là hoạt động tự phát. K có ai quản lí đâu ah.
Cụ có thể đến chơi ngay từ cuối tuần này.
Đến rằm sẽ có buổi tổng diễu hành và chấm điểm trao giải thì sẽ có tất cả các mô hình đẹp nhất cụ nhé.

Duc_Quang

Xe buýt
Từ hôm nay tới rằm đều có đoàn rước. Nhưng cuối tuần thì sẽ đông đoàn rước hơn.
Thường các bé ngồi trên xe diễu hành là con cháu trong TDP. Nhưng cụ thích vẫn có thể xin cho các bé lên ngồi bt. Vì cũng nhiều anh em họ hàng ở xa về cho con đi chơi. Mn cũng vui vẻ thôi.
Em chưa thấy ai yêu cầu đóng góp khi cho các cháu lên cùng xe rước cả.
Nếu cụ không có người quen trên đó thì cụ có thể đến sớm chút. Chọn cái mô hình nào đẹp nhất gặp bác lái xe biếu chút tiền xăng (vì xe chạy bằng động cơ xăng) và xin cho các cháu lên ngồi cùng.
Nhưng ngồi trên mô hình thì chỉ được nhìn mấy cái trước, sau mình thôi. Còn ngồi quán cafe ở trục đường chính thì có thể xem tất cả các mô hình.
Cụ có thể chọn 1 hôm đi cùng xe, còn 1 hôm ngồi ngắm.
Vụ tránh bị lạc thì cụ cần phải lưu ý thôi chứ em cũng k rành. Vì đây là hoạt động tự phát. K có ai quản lí đâu ah.
Cụ có thể đến chơi ngay từ cuối tuần này.
Đến rằm sẽ có buổi tổng diễu hành và chấm điểm trao giải thì sẽ có tất cả các mô hình đẹp nhất cụ nhé.
Cụ chu đáo quá, vậy là em có hết thông tin rồi ạ. Cảm ơn cụ rất nhiều.