[Funland] Trung thu Linh Đàm mà như svđ Mỹ Đình đón U23 năm nào.

Xe bọ xít

Xe container
Nhìn đông đúc ntn, ko biết khâu tổ chức và an toàn ntn, chứ chương trình có hay tới mấy cũng chỉ cư dân và dân xung quanh tò mò tới xem. Chứ ít ai ao ước hoặc có cơ hội mà dám vào đây xem.

Phỗng new

Xe điện
Nhìn quả không ảnh khiếp nhỉ! Này mà xảy ra sự cố thì 8-x
Riêng khu này có khi tổng dân số bằng 1 huyện miền núi chứ chả chơi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em từng ở HH khá lâu đủ để biết hết mọi ngóc ngách thâm cung bí sử của nó, bà con lúc nào chẳng vui, sinh sống ổn, còn lên ốp phăn nghe qua lời mồm vài cụ trên này lại thấy như dân họ đang sống trong địa ngục, tận thế đến nơi vậy, đúng là miệng đời =))
Con em em trước mua ở đây, sau này nó chuyển đi chỗ khác rộng hơn khi có điều kiện.
Nó vẫn nói nhờ có lão T mà vợ chồng nó mới có nhà ở HN dù chỉ là cái cc nhỏ.
Nhiều khi hạnh phúc với những ng ở đây là lập nghiệp và có cái căn hộ nhỏ để sinh sống, tuy không bằng ai nhưng vẫn hơn nhà trọ hoặc ccmn.
Nên cũng chính vì thế bà con ở đây cùng hoàn cảnh nên mới được như vậy :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhìn đông đúc ntn, ko biết khâu tổ chức và an toàn ntn, chứ chương trình có hay tới mấy cũng chỉ cư dân và dân xung quanh tò mò tới xem. Chứ ít ai ao ước hoặc có cơ hội mà dám vào đây xem.
Họ tổ trức cho họ chứ mong ai vào đây xem đâu mà cụ lo.
Coi như một lễ hội âm nhạc thôi :)

Phỗng new

Xe điện
Riêng chen lấn trong đám đông thì em xin kiếu, dù có vui đến đâu bất kể ở tây hay ở ta.
Đợt Hà Nội bắt đầu bắn pháo hoa giao thừa trên bờ Hồ, trải nghiệm quả cạch đến giờ.

xekwanghai

Xe hơi
Họ tổ trức cho họ chứ mong ai vào đây xem đâu mà cụ lo.
Coi như một lễ hội âm nhạc thôi :)
Tốt nhất chen nhau lên Hàng Mã, lên hồ hoàn kiếm chơi cho an toàn cụ nhỉ? mấy chỗ đấy chắc nhiều người ao ước được lên chơi mấy dịp lễ lắm :-*

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tốt nhất chen nhau lên Hàng Mã, lên hồ hoàn kiếm chơi cho an toàn cụ nhỉ? mấy chỗ đấy chắc nhiều người ao ước được lên chơi mấy dịp lễ lắm :-*
Ở trên này em thấy nh cụ cứ áp cái nhìn của mình hoàn cảnh của mình, kinh tế của mình để nhìn phiến diện vễ những cái không thích :)
Chứ lễ hội sự kiện nào hót thì chỗ đó chả tập chung lượng lớn người ở đó, bảo chuẩn bị hay có biện pháp đề phòng sự cố em nghĩ là khó, còn để an toàn thì tốt nhất giảm một / ba số người.
Nhưng sự thật thì chỗ nào đông thì người chả trật như nêm cối.
Nên có sự cố thì oẳng như nhau thôi :)

raisomoon

Xe tăng
Nhìn quả không ảnh khiếp nhỉ! Này mà xảy ra sự cố thì 8-x
Riêng khu này có khi tổng dân số bằng 1 huyện miền núi chứ chả chơi.
Sơ sơ tổ hợp 12 tòa HH xây trên lô đất rộng khoảng 3,4 Ha với dân số khoảng 40k người
So sánh cho vui với Huyện Mường Lát có diện tích 812,41 km², dân số năm 2019 là 39.948 người

Có điều thú vị là do mật độ tập trung dân cực cao(3-4 vạn) trên 1 địa điểm nên rất nhiều thương hiệu bán lẻ rất muốn hiện diện thương hiệu của họ quanh khu vực này. Ngay cái cách tổ chức đêm trung thu tập trung vài vạn người như thế này thì nhiều nhãn hàng sẵn sàng tài trợ để thương hiệu của họ đc tăng độ nhận diện. Chả thế mà giá thuê mặt bằng kinh doanh khu này và lân cận rất cao chứ ko rẻ đâu.

xekwanghai

Xe hơi

Thým Nở

Xe buýt

Dân miền núi TM

Xe điện
Người HN chất lượng cuộc sống kém thật. Cháu nhìn mà lệ tuôn.
Tệ theo chuẩn nào và mốc ra sao?
Sự kiện mà đông vậy Black pink còn phải thèm.
Cụ nào chê khu a Thản thì lại phải so mức sống của họ với phần còn lại.

xekwanghai

Xe hơi
Cũng đông, cũng nguy cơ ko an toàn như nhau, nhg các cụ ấy sẽ vẫn khen vì đây là trên phố cổ, nên phải khen để sang cái thằng người hơn ạ :)):)):))
Đám đông kiểu phố cổ này có từ bao lâu rồi, đáng nhẽ cấp chính quyền phải can thiệp từ lâu rồi chứ nhỉ? cứ để tình trạng này kéo dài mãi , khả năng sau đợt này nhờ công vài cụ ộp_phăn góp ý chắc sẽ ban hành luật :))

conco1978

Xe điện
Hôm rồi em đi qua Tuyên Quang và Hà Giang thấy không khí Trung thu vui quá, mỗi phường xã họ trang trí các xe mô hình với đủ mọi loại hình rồng, phượng, cá, tôm hùm.... rất đẹp kèm theo tiếng nhạc rộn ràng, trẻ em đi theo xe rong ruổi khắp các con đường

Doan Van

Xe đạp
Dạo này e không còn trẻ nữa nên toàn tìm nơi vắng vẻ để chơi thôi . Đông , vui thế này giờ thành nỗi sợ
Bác già, lớn tuổi rồi thì cũng dễ hiểu mà, còn chỗ này hầu hết là bố mẹ dẫn con trẻ đến chơi và hầu hết là chúng nó đều thích cả, thế là quá ổn rồi. Văn phòng mình ở đây, thấy họ làm rầm rộ cũng thấy không khí rộn ràng hẳn.

haiyen1012

Xe điện
Nó giống cái hội chợ hơn là chương trình vui Trung Thu cho trẻ em, Văn hóa làng xã mới học đòi thêm ít phố thị thì sẽ thích những kiểu chợ người như thế này.
Có ông nào so với Hàng Mã, Hàng Mã thì nó mang 1 tính chất khác nhưng thôi ko cần phải nói nhiều làm gì, Hàng Mã bây giờ dân Hà Nội ở lâu đời cũng chẳng thiết nữa, chủ yếu là các cháu choai choai đi đú và dân các tỉnh lên cho biết cái không khí náo nhiệt sắc màu của Trung Thu phố cổ

dracula_bg

Xe điện
Giá như khu này chỉ có 6 tòa cao 25-30 tầng, thay vì đã xây 12 tòa 40 tầng, thì khu này đâu có bị bêu xấu. TP và khu dân cư cũ lân cận không bị quá tải nặng nề. Trung Thu trẻ con có quảng trường để vui chơi.
Tất nhiên giá căn hộ ko còn rẻ 700 nữa, mà 1.5 tỷ thời điểm mở bán, nhưng như vậy bền vững hơn cho khu vực này và cả tp.
em không nhầm nếu là khách không phải mua xuất ngoại giao thì hình như không có giá này thời phải cụ ạ, đa phần phải chênh tầm đôi ba trăm gì đó, đợt dưới này có mấy đồng chí quen em mua, chốt xong đôi tuần sau là có cơ số điện thoại gọi hỏi bán chênh tiếp khôg, nhưng đa phần không bán, em nghĩ là chiêu trò của sale.

xedaprach

Xe điện
Quan trọng là những người trong đám đông ấy vui là được. Chuyện an toàn nó là vấn đề khác, cơ quan chức năng cấp phép, cán bộ, công an địa bàn phải có trách nhiệm và quản lý.
Em thì sợ chỗ đông người mà may F1 cũng không thích.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Em nghe nói dân ở đây mua gói bột canh cũng đc free ship lên tận phòng😋