[Funland] Trung tâm thương mại này chỉ có các mợ 7x mới biết

Maihong_

Xe điện
Bánh quế, món quà hè phố, thanh tao, đượm vị ngầy ngậy cùa bột gạo nếp đồ lẫn với quả giành giành, thêm chút thơm quế sực nức. Ăn mà tưởng như chưa ăn. Bởi lẽ hoà vào nó là cả 1 khung trời ký ức. Của tuổi thơ thiếu thốn vật chất nhưng luôn đượm tình thương yêu của mẹ cha.

Ăn bámh quế, không thể nhai nhồm nhoàm như phường phàm phu tục tử đc. Nhẩn nha, nhấm một chút, bánh tan trong khoang miệng. Nghe vănh vẳng đâu đâu câu hát ầu ơ của bà ngoại bên cánh võnh.

Ăn bánh quế, không thể ăn khi đang mải mê cho những thú vui tầm phào khác. Hương quế xông lên mũi, có chút cay nồng, tuy hok làm ta chảy nc mắt, nhưng cũng đâu đó gợi cảm xúc ngày tiễn em sang ngang.
Ơi là trời. Cụ Sơn k là nhà văn đúng là mất mát cho nền văn học nước nhà. Sao cụ có thể thi vị thế nhỉ. Xưa tán gái chắc các em đổ hàng dài 😅😅😅

Maihong_

Xe điện
Thế Hồng phải hơn tuổi anh thì mới biết được mấy cái món này. X_X
Thôi đi. Lại trêu. Ông hơn tuổi tôi thì nói hơn tuổi bày đặt ít tuổi hơn. Tôi lại đá cho vài phát bây giờ

Kyson1

Xe điện
Ơi là trời. Cụ Sơn k là nhà văn đúng là mất mát cho nền văn học nước nhà. Sao cụ có thể thi vị thế nhỉ. Xưa tán gái chắc các em đổ hàng dài 😅😅😅
E nói rồi, e với lão Bơ giốnh nhau. Cứ cưa. Cô nào là cô đó đi lấy ck. :D

Bobbo

Xe điện
Hồi xưa e đi học về, cơm bụi xong là đi bát phố trừ hôm ốm. May cũng chưa bị ăn đòn xã hội ;)) lên cấp 2 thì bắt đầu bị trấn tiền trên đê Yên Phụ :))
Cụ mit 84 học PĐP cũng gần nhỉ

phuongmit

Xe cút kít
Em cũng xêm tuổi cụ à. Nhưng độ dại thì cao hơn. Em coa cái trán cao sớm cũng nhờ nghịch dại đi nhặt pháo lấy thuốc đổ vào nửa quả 🥥 già rồi châm ngòi, nhầm cái ngòi cháy nhanh thế là nguyên tóc mái bạc phớ. May mà lấy vỏ nửa , lấy nguyên quả dừa , hoặc vỏ kín kín tí khéo giờ không còn ngồi đây chém gió .:D:D
hồi đó em chơi pháo úp chậu nhôm thôi cụ, lấy mấy quả hạng nặng đè cài chậu nhôm vào thân pháo châm xong đứng chờ nó bật tung cái chậu lên :)) tầm 98 2000 thì có mốt pháo diêm của TQ, bé như cái đầu đũa mà nổ rát tai, nhưng công an cấm bọn e k dám đốt, thằng bạn em đốt hồi lớp 8 bị lên đồn còn phải ra hàng Mã zic bọn bán ;))

hong.viwaco

Xe container
Quả siêu thị này cần những gì nhỉ Aka:
- lọ kẹo bột, kẹo dồi chó
- lạc rang, bỏng ngô..
- vài bao thuốc (sông cầu..), thuốc lào..
- chai riệu gạo nút lá chuối
Lâu quá em chẳng còn nhớ 😂
Kíu em Kyson1 minhmo hong.viwaco
Thiếu Mo lọ, trà Ba đình, rượu Chanh, rượu Vân, tỉ thứ...

Kyson1

Xe điện
E nào tán đc ai chớ. Chụy nói thế em ngại