[Funland] Trung quốc vs Thái lan - Những giọt nước mắt của người Thái :-j :-j

thachnhung

Xe container
Thái tuyển toàn ông cao to cù lần theo lối chơi ông hlv cũ nên đá tù tội y như Miura dẫn mình ngày xưa (điển hình là tay tiền vệ số 8 toàn đi bộ ) ;)) Vào tay Sắc hay cụ Pác nào đó thì mình cũng chả có cửa, e thật luôn :D

Mrphuongxd

Xe tải
Ghét cả Thái và Tàu. Nhưng mà đặt lên bàn cân thì ghét Tàu hơn. Với lại giải này tầm châu lục nên ủng hộ Thái ĐNA. Buồn vì Thái bị loại, buồn vì Tàu không bị vả cho sml. Hi vọng Tàu được gặp VN để mình dạy cho nó vài bài học.

rockloccoc

Xe buýt
Bọn Thái hèn hạ, ti tiện thế.

Chẳng nhẽ cụ cũng muốn giống bọn nó ??
Chỉ nên rộng rãi với những người xứng đáng, còn gặp ai cũng tỏ ra rộng rãi thì chỉ chứng tỏ sự nhu nhược, ngu ngốc. Chả nhẽ cụ cũng muốn giống thế?

fanmu1234

Xe container
Chỉ nên rộng rãi với những người xứng đáng, còn gặp ai cũng tỏ ra rộng rãi thì chỉ chứng tỏ sự nhu nhược, ngu ngốc. Chả nhẽ cụ cũng muốn giống thế?
Lùi 1 bước, trời cao đất rộng

Sân si làm gì, quả báo nhãn tiền

muoibaconcho

Xe điện
Cầu thủ Thái đấu tố đuổi HLV. Kết quả trận vừa rồi Thái đá chả có bài gì chứ tố chất cầu thủ không tệ.
Về phía Tung Của, nhiều cụ chê song em thấy nó đá hơi bị giống kiểu ru ngủ của bọn Ý. Chẳng qua là tiền đạo dứt điểm chán quá chứ chuẩn tí khéo đủ cả rổ bóng.
Ngoài ra, nhiều cụ muốn gặp Tung Của hơn là Nhật, A rập ... Cá nhân em thì cho rằng gặp bọn kia mình dễ thở hơn Tung Của dù trình Tung Của kém hơn bọn kia. Bởi lẽ Tung Của cao to, nó cứ chuyền cánh đánh đầu đơn giản là mình tèo. Lối đá đó không phát huy tác dụng với bọn Nhật, Thái... vì chúng nó cũng cao to chứ đối với mình thì khác hẳn.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cầu thủ Thái đấu tố đuổi HLV. Kết quả trận vừa rồi Thái đá chả có bài gì chứ tố chất cầu thủ không tệ.
Về phía Tung Của, nhiều cụ chê song em thấy nó đá hơi bị giống kiểu ru ngủ của bọn Ý. Chẳng qua là tiền đạo dứt điểm chán quá chứ chuẩn tí khéo đủ cả rổ bóng.
Ngoài ra, nhiều cụ muốn gặp Tung Của hơn là Nhật, A rập ... Cá nhân em thì cho rằng gặp bọn kia mình dễ thở hơn Tung Của dù trình Tung Của kém hơn bọn kia. Bởi lẽ Tung Của cao to, nó cứ chuyền cánh đánh đầu đơn giản là mình tèo. Lối đá đó không phát huy tác dụng với bọn Nhật, Thái... vì chúng nó cũng cao to chứ đối với mình thì khác hẳn.
Nhật thì thôi chắc khỏi bàn, nó vừa khỏe hơn, vừa kỹ thuật hơn, vừa kinh nghiệm hơn...gặp nó thì chắc tèo không cần phải nói. Gặp TQ thì vẫn tốt hơn chứ, được cái cao to khỏe mạnh nhưng kỹ thuật thì lởm hơn.

Gato2009

Xe điện
TQ cao to khoẻ, nhưng sức dướn, độ bật...cũng không hơn tây á, thậm trí còn kém. Tây á mình còn chơi được thì TQ ko đáng ngại hơn tây á

muoibaconcho

Xe điện
Nhật thì thôi chắc khỏi bàn, nó vừa khỏe hơn, vừa kỹ thuật hơn, vừa kinh nghiệm hơn...gặp nó thì chắc tèo không cần phải nói. Gặp TQ thì vẫn tốt hơn chứ, được cái cao to khỏe mạnh nhưng kỹ thuật thì lởm hơn.
TQ cao to khoẻ, nhưng sức dướn, độ bật...cũng không hơn tây á, thậm trí còn kém. Tây á mình còn chơi được thì TQ ko đáng ngại hơn tây á
Thì em vẫn đồng ý là trình TQ kém bọn kia. Song TQ nó cao to vượt trội so với mình, nếu nó chỉ chăm chăm đánh đầu e rằng quả nào chuyền vào nó cũng đánh đầu đc hết, kiểu như kỵ rơ ý.

j23

Xe container
Ông Thái cứ H1 là đá rất tốt, H2 thì như biến thành 1 đội khác, ko hiểu nổi luôn, trận nào cũng vậy...

MR VUTUAN

Xe tải
e nghe nói hậu vệ phải của thái là thằng tristan Do, nó mang giòng máu Việt trong người nhưng nó phát biểu không bao giờ chọn đá cho VN vì Vn chúng ta không bao giờ đạt được đẳng cấp của Thái, xin phép chửi nó cái ( Mịa nhà nó ). Nên e mong Thái thua sml cho nó sáng mắt ra, dù không ưa thằng Tàu khựa chút nào.

TEPDIU

Xe tăng
Ừ nó k nhận đá cho Việt Nam! Và còn chối bỏ nguồn gốc, những thằng như thế đời toàn nhục như con chó
Không nói thế được cụ ơi, nó có lựa chọn của nó mà. Trên diễn đàn này có cụ Sài Gòn Chợ Lớn hình như là gốc Hoa đó, giả sử cụ ý biết đá bóng thì cụ muốn cụ ý đá cho đội Việt Nam hay đội TQ :D

Chinese Dream

Xe hơi
Không nói thế được cụ ơi, nó có lựa chọn của nó mà. Trên diễn đàn này có cụ Sài Gòn Chợ Lớn hình như là gốc Hoa đó, giả sử cụ ý biết đá bóng thì cụ muốn cụ ý đá cho đội Việt Nam hay đội TQ :D
Giả sử cụ ý chọn đá cho TQ, em đồ là muốn sống ở VN cũng hơi khó :))

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên nhưng k đá thì kệ con mẹ nó Cụ ạ, tội của nó là cái mõm chó nó còn chê kiểu k thèm nhận nên E mới nói

VKN

Xe tăng
Thái đá hay hơn khựa
Tàu đá thế này thì gặp VN chắc toi, mấy cháu chiến binh sao vàng nhà ta mà gặp Tàu sớm là đã trả thù dân tộc đc rồi
Vòng tới Tàu vs Iran mình gặp Nhật hoặc Arap chắc khó hẹn đc nhau

crod

Xe tăng
Lượt tới chắc như gặp Iran thôi, tới hạn rồi.
Mong các cháu đá 1 trận ra trò, thua thì thua cũng ăn Tết quá ngon rồi.

MR VUTUAN

Xe tải
fan tàu khựa còn khen VN, chê đội nhà kém hơn, không như mấy thằng Thái, lúc nào cũng coi thường VN, gánh DNA, bỏ AFF, chỉ quan tâm Asian Cup, WC, giờ thì ở nhà xem VN chúng tớ gánh team nhé