[Funland] Trung Quốc thông qua nghị quyết luật an ninh Hong Kong

MrMilan

Xe điện
TQ chơi nhớn rồi, nhưng cũng phải mạnh tay thôi, năm ngoái nó làm loạn HK lên mà Tập ko làm gì đc, thông qua cái này thì dễ bề đem quân sang xử lý khi bọn biểu tình làm căng.
Vui đáo để, đất của nó, nó thích làm gì là việc của nó, thế mà khối thằng lại thích chõ cái mõm vào.

hoangduc.sbr

Xe container
TQ chơi nhớn rồi, nhưng cũng phải mạnh tay thôi, năm ngoái nó làm loạn HK lên mà Tập ko làm gì đc, thông qua cái này thì dễ bề đem quân sang xử lý khi bọn biểu tình làm căng.
Vui đáo để, đất của nó, nó thích làm gì là việc của nó, thế mà khối thằng lại thích chõ cái *** vào.
Vấn đề là nó đang vi phạm thỏa thuận ký kết với Anh về chính sách "1 quốc gia, 2 chính sách" khi đc trao trả năm 97. Giờ Khựa nó áp cái luật từ đại lục vô HK thì cũng ngang như vỗ mặt thằng Anh và LHQ rồi.

noname_star

Xe tăng
Vui đáo để, đất của nó, nó thích làm gì là việc của nó, thế mà khối thằng lại thích chõ cái *** vào.
Cụ có vẻ ko hiểu vấn đề nhỉ. Làm gì có cái gì tự nhiên.

noname_star

Xe tăng
Vấn đề là nó đang vi phạm thỏa thuận ký kết với Anh về chính sách "1 quốc gia, 2 chính sách" khi đc trao trả năm 97. Giờ Khựa nó áp cái luật từ đại lục vô HK thì cũng ngang như vỗ mặt thằng Anh và LHQ rồi.
Ko đơn giản thế đâu cụ. Chính chụy thì để ý làm gì mặt mũi

hoangduc.sbr

Xe container
Ko đơn giản thế đâu cụ. Chính chụy thì để ý làm gì mặt mũi
Thì có ai bảo là đơn giản đâu, nói chung nhìn lực lượng Mẽo + các đồng minh phản đối thì có vẻ hùng hổ vậy thôi. Nhưng bảo q.tâm đánh Khựa thực sự thì chắc ếu j đã đồng lòng cả lũ với nhau. Ngay bản thân nội tại các tập đoàn Mẽo phải tạm quay lưng với Khựa cũng là dạng bất đắc dỹ. Nói j mấy thằng đồng minh theo đóm ăn tàn. Nếu chiến lâu dài khả năng Mẽo ngỏm có khi còn cao hơn thằng Khựa chứ chả đùa.

Toilaai08

Xe tăng
Có cây gậy và củ cà rốt thì mới dám chõ vào.

Không có cả 2 thì chỉ " hết sức quan ngại" thôi chứ ko dám . ;))

vo nho

Xe điện
Vậy cho em hỏi ngu cái China vi phạm điều nào vậy?
Cho dù vi phạm thì lấy cái gì mà bắt TQ phải làm...HK giờ là 1 vùng đất của TQ. Thì Anh Mỹ có quyền gì can thiệp vào chuyện nội bộ của TQ?

hoangduc.sbr

Xe container
Cho dù vi phạm thì lấy cái gì mà bắt TQ phải làm...HK giờ là 1 vùng đất của TQ. Thì Anh Mỹ có quyền gì can thiệp vào chuyện nội bộ của TQ?
Thì vậy em mới nói mà, Khựa nó chỉ vi phạm về mặt giấy tờ thôi, còn thực tế HK ở trong tay nó nó thích làm méo j chả đc (cũng giống như LHQ chưa bg công nhận HS là của Khựa nhưng giờ Khựa nó đóng đô thành đất của nó rồi cũng có đứa nào dám le ve vô đấy khiêu khích nó đâu).
Mẽo và đám đồng minh thích phản đối hay làm j thì cứ việc, Khựa giờ nó lớn quá rồi nên đám này giờ cũng khó mà đồng thuận đc kế sách chống Khựa. Bởi Khựa nó cứ thò ra ít phomai là 1 số thằng đồng minh của Mẽo lại mắt nhắm mắt mở ngay.

Mũi tên bạc

Xe container
em nghĩ đây cũng là một cách nhìn khác. Chả phải như bên Nhật khi thành lập BQP một số người già đã tự thiêu. Họ hiểu bình yên quan trọng như thế nào
Cuộc sống của người dân Hồng Kong khi còn Anh cũng khắc nghiệt lắm cụ ạ, Họ đàn áp hơn TQ quản lí bây giờ nhiều đấy. Có thể Google được mà cụ!

vo nho

Xe điện
Thì vậy em mới nói mà, Khựa nó chỉ vi phạm về mặt giấy tờ thôi, còn thực tế HK ở trong tay nó nó thích làm méo j chả đc (cũng giống như LHQ chưa bg công nhận HS là của Khựa nhưng giờ Khựa nó đóng đô thành đất của nó rồi cũng có đứa nào dám le ve vô đấy khiêu khích nó đâu).
Mẽo và đám đồng minh thích phản đối hay làm j thì cứ việc, Khựa giờ nó lớn quá rồi nên đám này giờ cũng khó mà đồng thuận đc kế sách chống Khựa. Bởi Khựa nó cứ thò ra ít phomai là 1 số thằng đồng minh của Mẽo lại mắt nhắm mắt mở ngay.
Cuộc sống của người dân Hồng Kong khi còn Anh cũng khắc nghiệt lắm cụ ạ, Họ đàn áp hơn TQ quản lí bây giờ nhiều đấy. Có thể Google được mà cụ!
Mấy thanh niên HK tự bóp *** mình thui...trước bị Mỹ tước cái quyền tự do đi lại thêm cái luật này nữa thì mất luôn quy chế đặc biệt dành cho HK. Công nhận TQ tính kỹ thật. Coi như HK chấm hết...1 nhà nước 2 chế độ thì cũng thế . HK phát triển nhờ cái quy chế đặc biệt này giờ ko còn thì khác gì 1 tỉnh của TQ đâu.

Giờ singapo là sướng nhất...hốt được đống tiền từ HK di chuyển qua cùng các nhà đầu tư.... :) :) :) :) >:)>:)>:)>:)>:)

MrMilan

Xe điện
Mấy thanh niên HK tự bóp *** mình thui...trước bị Mỹ tước cái quyền tự do đi lại thêm cái luật này nữa thì mất luôn quy chế đặc biệt dành cho HK. Công nhận TQ tính kỹ thật. Coi như HK chấm hết...1 nhà nước 2 chế độ thì cũng thế . HK phát triển nhờ cái quy chế đặc biệt này giờ ko còn thì khác gì 1 tỉnh của TQ đâu.

Giờ singapo là sướng nhất...hốt được đống tiền từ HK di chuyển qua cùng các nhà đầu tư.... :) :) :) :) >:)>:)>:)>:)>:)

Nguyên nhân do chúng nó phá nát HK năm ngoái mới đẻ ra cái luật này, chung quy lại chúng nó vẫn là con rối, dính bẫy của Tập mà ko biết.
Thách kẹo thằng Mỹ và đồng bọn dám làm gì, chắc lại ra cái luật như áp dụng với người Duy Ngô nhĩ á, cơ mà chả có tác dụng gì, vì đám quan chức TQ, nếu nó ko có nhu cầu đi Mỹ thì cũng chịu.

noname_star

Xe tăng
Theo thỏa thuận thì HK đc hưởng nhiều ưu đãi của Mỹ và Anh. Bọn tây Âu nó trả nhưng vẫn để lại nhiều cái mấu. TQ cũng thông qua HK để kiếm công nghệ tư bản. Giờ Mỹ nó cắt quy chế đb. Thì HK cũng oẳng thôi.

hoangduc.sbr

Xe container

Sing thì từ 2 năm nay nó đã vượt HK trở thành tttc hàng đầu ở C.Á rồi. Em nghĩ dư địa trên nền d/tích vậy là gần chạm ngưỡng rồi. Nên trong t/gian tới khó có thể hấp thu thêm.
Em nghĩ bọn tư bản nó cũng ko dại j bỏ nhiều trứng vào 1 cái giỏ như Sing đâu. Nó sẽ tìm 1 quốc gia có vị trí địa chính trị tương đối ổn định và phù hợp #. Vậy mới nói VN có thể sẽ có cơ hội.
Nhiều cụ đề cao Indo nhưng cá nhân em cho rằng Indo ko so đc với VN trong việc thu hút các nguồn vốn tư bản đổ về sắp tới. VN có 1 lợi thế về khả năng chấp nhận các đa văn hóa, sắc tốc # (ko như Hàn), đó cũng là 1 điểm mạnh để trở thành 1 đầu mối giao thương giữa cadc nc.

HoaDong

Xe tăng
chẳng nhẽ lại có oánh nhau to bên HK :D

Ga_son

Xe điện
Cụ đừng đùa, ko có kiểu vi phạm luật trên giấy tờ đâu, nó liên quan đến mức độ dân chủ cho dân HK cụ đọc 12 điều cam kết đơn phương của TQ về HK nhé. Đã ký cam kết thì phải làm, giờ trở mặt thì chỉ có toi, nhất là TQ đang là nước lớn có thể lãnh đạo quần hùng trong tương lai cơ mà giờ cả thế giới nó nhìn vào nó có chấp nhận ông lãnh đạo thế giới ko?

vo nho

Xe điện
Cụ đừng đùa, ko có kiểu vi phạm luật trên giấy tờ đâu, nó liên quan đến mức độ dân chủ cho dân HK cụ đọc 12 điều cam kết đơn phương của TQ về HK nhé. Đã ký cam kết thì phải làm, giờ trở mặt thì chỉ có toi, nhất là TQ đang là nước lớn có thể lãnh đạo quần hùng trong tương lai cơ mà giờ cả thế giới nó nhìn vào nó có chấp nhận ông lãnh đạo thế giới ko?
Cụ nói thế chả lẽ vã vào mặt anh trump của em à anh ấy rút khỏi các hiệp định. Từ Iran, vũ khí hạt nhân.... Mà Mỹ có bị mất cái gì ko...giờ TQ nó cũng chơi chiêu đó thì làm gì nhau.
có gương anh Mỹ rùi...thế là Phương tây chơi 2 mặt à..:>:>:>:>

Ga_son

Xe điện
Cụ nói thế chả lẽ vã vào mặt trump trong rút khỏi các hiệp định à. Mà Mỹ có bị mất cái gì ko...Từ Iran, vũ khí hạt nhân...giờ TQ nó cũng chơi chiêu đó thì làm gì nhau.
có gương anh Mỹ rùi...thế là Phương tây chơi 2 mặt à..:>:>:>:>
Trump là việc của Trump bao giờ Tập bằng Trump thì hãy làm giống Trump nhé. Đơn thương độc mã mà đòi đấu với 1 bọn Hổ lang sói, riêng gặp anh Nhật bản đã sợ lời nguyền rồi. =))