[Funland] Trung Quốc năm thứ hai liên tiếp đứng đầu về số lượng bằng phát minh quốc tế

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Rồi cụ ạ. Chỉ tiếc là bị chửi là Tàu nô cũng không biến em thành Tàu nô được.
Chửi bới kiểu "bịt tai trộm chuông" thì trí tuệ cũng có hạn thôi, em chả chấp.
Nó bộc lộ cái Complex of inferiority của những kẻ thất bại.

Đa phần bọn giàu có và thành công chẳng thèm để ý đến bọn chiếu dưới.

Bọn thất bại thì rất hay săm soi những ai hơn mình để dè bỉu nhưng chẳng làm được gì.

May có MXH để tập hợp những kẻ đó lại với nhau tung hứng chứ không thì đến tự sát vì tức tối và bất lực.;))

meotamthe

Xe cút kít
Cảm ơn cụ với những phân tích rất có chiều sâu. Nó làm em thấy mình thật là hời hợt khi xem clip "uýnh lộn" đó dù em biết nó được chỉnh sửa ít nhiều :D

Còn câu hỏi tại sao đến tận bây giờ TQ mới đưa ra clip thì em cho rằng thời điểm đó TQ đang là tâm điểm tấn công của anh Trum, tâm lý bài Tàu đang dâng cao ở khắp mọi nơi, rồi chiến tranh thương mại nữa. Đặc biệt, cái án virus vẫn treo lơ lửng trên đầu. TQ quá khôn để không cho Mỹ với thanh tra lọ chai của các tổ chức quốc tế vào điều tra vào thời điểm đó vì cái gương điều tra vũ khí hóa học ở Iraq còn đó :D Cho đến khi tình hình ở Mỹ khác đi, TQ mới cho vào điều tra rồi kết quả thì lại thành ra virus lại có thể xuất phát từ Đông Nam Á :D Chỉ có người trong cuộc mới biết tại sao lại ra kết quả đó, còn dân đen cho em thì chỉ biết rằng TQ có quá nhiều tiền :D Sau khi có kết quả rồi, cái án virus đã loại trừ, tâm lý bài Tàu ở các nước cũng lắng xuống thì TQ mới đưa clip ra :D

Em đồng ý với cụ là clip làm cho Ấn Độ mất mặt và Modi sẽ tìm cách trả đũa, nhưng em cũng biết TQ thù rất dai và trước khi hành động thì họ luôn cân nhắc thiệt hơn. Họ sẵn sàng chịu nhục và hy sinh những cái nhỏ để đạt được mục đích lớn hơn. Nói gì thì nói thị trường Ấn độ cũng quá hấp dẫn với TQ :D

Chúc cụ ngày vui!
Chúc cụ ngày mới vui vẻ !

Chém vậy thôi chứ nữa là lạc đề cụ ạ :)

Menlor

Xe tải