[Funland] trung quốc mua bao thai làm gì thế ha ?

Kitcat

Xe container
Cụ/mợ có tri thức biết lên mạng chơi, em nghĩ cụ/mợ nên thử search google trước khi phát biểu:

Người ta nói 1 đằng, lại đi quàng 1 nẻo thì có phải là có tri thức không :)).

Quay lại bài của cụ không lại bị phản dam

1. cấm dân nước họ thay tạng có nguồn gốc từ TQ? Tại sao dân vẫn cứ thay tạng có nguồn gốc từ TQ

2. loại bỏ khỏi báo chuyên ngành công trình nghiên cứu về ghép tạng của nhà khoa học Trung Quốc? tại sao vẫn cứ đọc các công trình của nó

3. sinh viên ghép tạng TQ bị đuổi không cho học ở Úc? tại sao Mỹ, Ca và Tây Âu vẫn nhận

4. hội nghị về ghép tạng họ không mời TQ tham gia? Tai sao năm sau lại mời

p.s đừng nhờ em search hộ, mợ nói não trạng người VN có vấn đề, và nói chuyện bấm anh Gúc nên em đưa dữ kiện để mợ tự làm.

=))=))=))
:) Em reply cụ/mợ ý thôi ạ, còn nick cụ em vẫn nhớ trong danh sách ignore.

xegiacmo

Xe container
Nó mua con chứ mua bào thai đéu đâu !
Mua bào thai làm thuốc thì ra mấy cơ sở phá thai thiếu đéu gì !
“ "Một tháng sau, tôi sinh con. Bé chào đời trong vài phút thì có người đàn ông tới bế đi rồi trả cho tôi cục tiền bằng Nhân dân tệ trị giá 40 triệu đồng tiền Việt Nam"”
Đúng như cụ nói , nó mua trẻ con chứ bao thai cái gì

kuok

Xe tải
Các cụ xem lại đi nào. Bán con mới đẻ chứ có phải bào thai đâu. Bào thai là chưa đẻ ra. Mịe thằng phóng viên ngu ko phân biệt được bào thai với trẻ sơ sinh
Nó phân biệt rõ là đằng khác cụ ạ nhưng nó cứ giật thế cho nó hot. Giờ cụ bảo nó viết sai nó vẫn cãi tốt vì hợp đồng mua bán (miệng) là từ lúc còn là bào thai nên có thể gọi là mua bán bào thai, còn lúc trao hàng thì đã đẻ ra thành trẻ sơ sinh rồi. Cái này cũng là một dạng cho con nuôi nhưng kiểu thương mại, mua bán mà thôi. Có cái tít hay là tăng view ầm ầm.

7vienngocrong

Xe tăng
Bán con thôi. TQ họ ít đẻ hơn VN mình do chính Sách 1 con trong thời gian dài nên ít con nít bị bỏ rơi hơn VN. Những người k có gia đình hay bị vô sinh muốn xin con nuôi cũng ít nguồn cung nên mua con nít về nuôi. Do đó chính trẻ em TQ cũng bị bắt cóc bán làm con nuôi mà.

shiluo

Xe container
Cụ/mợ có tri thức biết lên mạng chơi, em nghĩ cụ/mợ nên thử search google trước khi phát biểu.
Search luôn tiếng anh nhé, ra các nghiên cứu của các chính phủ Anh, Mỹ , Canada, Thuỵ Điển... xem vì sao họ cấm dân nước họ thay tạng có nguồn gốc từ TQ? Tại sao công trình nghiên cứu về ghép tạng của nhà khoa học Trung Quốc bị loại bỏ khỏi báo chuyên ngành? Tại sao sinh viên ghép tạng TQ bị đuổi không cho học ở Úc? Tại sao hội nghị về ghép tạng họ không mời TQ tham gia?
p.s đừng nhờ em search hộ, cụ/mợ nói não trạng người VN có vấn đề, và nói chuyện bấm anh Gúc nên em đưa dữ kiện để cụ/mợ tự làm.
Thế vì sao họ cấm vậy cụ?
Nội tạng ghép mà cứ bắt giết rồi mổ cắt đem đi, như thế chỉ mang về xào tỏi được thôi cụ
Ngay cả mấy vụ bắt cóc trẻ em, trước đến giờ em chưa thấy vụ nào xảy ra thật sự cả, toàn nghi ngờ bắt người nào đó tẩn 1 trận sau đấy: "Ơ, nhầm, sorry!". Nói thật nó đi trộm cái xe máy còn dễ làm, dễ tiêu thụ hơn là đi bắt một đứa trẻ thì việc gì phải mất công đến thế, khi bị bắt còn dễ mất mạng

Kitcat

Xe container
Dạ, họ cấm tới TQ du lịch ghép tạng vì lý do nhân đạo. Dư ra gần 20.000 nội tạng trung quốc đã ghép mà không chứng minh được nguồn gốc (không có chứng nhận tình nguyện hiến tạng). Người ta lấy số liệu các cuộc hiến tạng đã diễn ra tại trung quốc, so sánh với số liệu tình nguyện hiến và so sánh với mức trung bình của thế giới. Cụ nói đúng rồi, ghép tạng thì không có giết mổ đem đi - vậy mới có cái gọi là "mổ lấy nội tạng sống". Người ta nghi ngờ nguồn từ các bộ tộc thiểu số, người theo pháp luân công... Việc tin đồn bắt cóc trẻ con lấy nội tạng em không biết và không bàn.
Công trình nghiên cứu của TQ cũng bị xoá vì không đưa được bằng chứng phù hợp với ethics của người làm khoa học: có sự đồng ý của người có tạng dùng trong công trình nghiên cứu.
Thay vì hỏi em cụ tự search google như từ khoá em đưa ở còm trên nhé, thông tin còn nhiều, em lười gõ.
https://nld.com.vn/thoi-su-quoc-te/du-lich-ghep-tang-o-thuong-hai-224379.htm

Nva057

Xe buýt
Thật chứ nếu gì nữa, trước thuốc thịt người thai nhi đã bị cấm bán ở Hàn và Việt nêu rõ trên báo rồi mà cụ
Những cái mình ko tự kiểm chứng thì ko nên tin 100% cụ ạ. He he. Nên e ms nói là lời đồn :D

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
“ "Một tháng sau, tôi sinh con. Bé chào đời trong vài phút thì có người đàn ông tới bế đi rồi trả cho tôi cục tiền bằng Nhân dân tệ trị giá 40 triệu đồng tiền Việt Nam"”
Đúng như cụ nói , nó mua trẻ con chứ bao thai cái gì
Mang bầu 9 tháng mà có 40t thôi á:(.đúng tụi tộc mọi này cần diệt chủng .để tụi nó sống tốn ô xy.

Dở người

Xe điện
Thịt người trong y học cổ truyền TQ là có các cụ nhé.
Nó là vị thuốc có tên tử hà sa, chính là cái nhau thai phơi khô. Nhau thai chả thịt người là gì :D:D:D.
Trước Việt Nam mình đói kém ối người ăn nhau thai. Philatop cũng chiết xuất từ nhau thai.
Cấm chính là các thuốc sử dụng tử hà sa đấy ạ.
Còn thịt người như các cụ nghĩ (mổ người ra lấy thịt) thì không có đâu.
Cụ/mợ Ma Mèo : em biết nhiều quốc gia nghi ngại y học TQ vì ghép tạng không theo chuẩn nhân đạo quốc tế.
Nhưng không phải vì mổ người vô tội, người theo PLC để lấy nội tạng mà là vì Luật TQ cưỡng ép tù nhân bị tử hình thì tạng tự nhiên thuộc về nhà nước. Nguồn tạng từ tù nhân bị tử hình khá lớn và với nhiều quốc gia phương Tây thì đây là sự mất nhân quyền, tàn bạo ghê gớm. Có thành viên trong đoàn bác sỹ Pháp công tác bên em chia sẻ thế. Còn cụ/mợ có nguồn thông tin khác thì em cũng rất vui được biết thêm.
Chứ bạn em bác sỹ sang Pháp, Đức tu nghiệp có bảo bọn bác sỹ TQ sang học còn đông gấp mấy lần bác sỹ Việt và chúng nó nghiên cứu ghép tạng thoải mái, chả bệnh viện nào cấm. Nên lắm khi nguồn thông tin phương Tây cũng chả phải chuẩn chỉ trăm phần trăm đâu ạ.

dungnv10

Xe tăng
Cụ ko xem phim cổ trang à. Điều chế thuốc trường sinh

Kitcat

Xe container
Thịt người trong y học cổ truyền TQ là có các cụ nhé.
Nó là vị thuốc có tên tử hà sa, chính là cái nhau thai phơi khô. Nhau thai chả thịt người là gì :D:D:D.
Trước Việt Nam mình đói kém ối người ăn nhau thai. Philatop cũng chiết xuất từ nhau thai.
Cấm chính là các thuốc sử dụng tử hà sa đấy ạ.
Còn thịt người như các cụ nghĩ (mổ người ra lấy thịt) thì không có đâu.
Cụ/mợ Ma Mèo : em biết nhiều quốc gia nghi ngại y học TQ vì ghép tạng không theo chuẩn nhân đạo quốc tế.
Nhưng không phải vì mổ người vô tội, người theo PLC để lấy nội tạng mà là vì Luật TQ cưỡng ép tù nhân bị tử hình thì tạng tự nhiên thuộc về nhà nước. Nguồn tạng từ tù nhân bị tử hình khá lớn và với nhiều quốc gia phương Tây thì đây là sự mất nhân quyền, tàn bạo ghê gớm. Có thành viên trong đoàn bác sỹ Pháp công tác bên em chia sẻ thế. Còn cụ/mợ có nguồn thông tin khác thì em cũng rất vui được biết thêm.
Chứ bạn em bác sỹ sang Pháp, Đức tu nghiệp có bảo bọn bác sỹ TQ sang học còn đông gấp mấy lần bác sỹ Việt và chúng nó nghiên cứu ghép tạng thoải mái, chả bệnh viện nào cấm. Nên lắm khi nguồn thông tin phương Tây cũng chả phải chuẩn chỉ trăm phần trăm đâu ạ.
Dạ cảm ơn cụ/mợ. Em thấy cụ mợ còm não trạng người VN có vấn đề, và cần biết google nên em đưa vài từ khoá để tự kiểm chứng thay vì "nghe thằng bạn nói, nghe ai đó chia sẻ". Từ khoá em gửi ở còm trên rồi.
Não trạng của những người khác trên thế giới liệu có vấn đề không khi họ trao giải thưởng Peabody cho các nhà nghiên cứu làm bộ phim tài liệu: “Thu hoạch nội tạng người: Hoạt động buôn bán nội tạng phi pháp tại Trung Quốc”. (giải thưởng lâu đời và uy tín nhất trên thế giới trong lĩnh vực truyền thông điện tử và phát thanh truyền hình).
Bộ phim và lời dẫn đây nhé
http://www.peabodyawards.com/award-profile/human-harvest-chinas-illegal-organ-trade
Tin tiếng Việt về Đài Loan cấm công dân ghép tạng phi pháp từ TQ năm 2015
https://www.tindachieu.com/news/2015/06/360624.html

Chỉnh sửa cuối:

thanhvn8020

Xe tải
Gần mực thì đen, gần đèn thì sáng.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ/mợ có tri thức biết lên mạng chơi, em nghĩ cụ/mợ nên thử search google trước khi phát biểu:

Người ta nói 1 đằng, lại đi quàng 1 nẻo thì có phải là có tri thức không :)).

Quay lại bài của cụ không lại bị phản dam

1. cấm dân nước họ thay tạng có nguồn gốc từ TQ? Tại sao dân vẫn cứ thay tạng có nguồn gốc từ TQ

2. loại bỏ khỏi báo chuyên ngành công trình nghiên cứu về ghép tạng của nhà khoa học Trung Quốc? tại sao vẫn cứ đọc các công trình của nó

3. sinh viên ghép tạng TQ bị đuổi không cho học ở Úc? tại sao Mỹ, Ca và Tây Âu vẫn nhận

4. hội nghị về ghép tạng họ không mời TQ tham gia? Tai sao năm sau lại mời

p.s đừng nhờ em search hộ, mợ nói não trạng người VN có vấn đề, và nói chuyện bấm anh Gúc nên em đưa dữ kiện để mợ tự làm.

=))=))=))
chống TQ k nhiều đâu tưj trung lại chỉ có 3 nhóm: súc nô ( vino) . bần nông . và thất nghiệp. chưa thấy 1 người đàng hoàng nào chống khựa 1 cách mù quáng cả.

le_petit

Xe tăng
Em thấy não trạng người Việt có vấn đề thật các cụ mợ ạ.
Cứ nghe TQ là auto nó xấu, nó gớm, nó mát dại... Cụ nào thích cứ chửi em chứ nói thật, dân TQ (em nói dân, không nói lãnh đạo nó) tử tế gấp mấy lần dân Việt í. Cộng đồng người Hoa ở đâu cũng tử tế với nhau và tử tế với người khác hơn cộng đồng Việt. Cứ sang Cali mà xem, người Việt gớm người Việt tới mức nào.
Hàng nông sản của mình XK sang nó nuôi hàng triệu dân. Thế mà hở mồm ra là chửi Tàu. Mịa, nó cấm biên cho phát thì mời mang hàng sang Mỹ, sang Nhật mà bán nhá.
Hài nhất là vụ lấy nội tạng. Các cụ tưởng ghép tạng nó như kiểu mổ gà, mổ heo, cắt bộ đồ lòng bỏ vô nồi luộc hay sao ạ?
Chưa biết thì làm ơn bấm anh Gúc 1 tý, xem ghép tạng nó ra sao rồi hãy chửi. Trời ơi, mỗi lần em nghe tuyên truyền TQ bắt người lấy tạng ghép em cứ băn khoăn mãi về độ dở hơi của dân Việt. Mà toàn là người cũng gọi là có tý tri thức, biết lên mạng chơi, có điều kiện tiếp cận thông tin đa chiều rồi chứ không phải dân quê lạc hậu nữa.
Não để làm gì mà không lắc một tý trước khi còm vậy?
Tốn chút năng lượng để lắc não mà sau đó lại hết lý do để chửi thì lắc não để thành ...dở người à?!

Lãng khách 179

Xe buýt
Thật tình mà nói những đứa trẻ ấy sau này lớn lên sẽ có tương lai tươi sáng hơn là ở lại với bố mẹ ruột nó đấy ạ ! :)
Dứt ruột bán đứa con mới sinh ra cho người khác, đủ để thấy cái đói, nghèo, dốt nó tận cùng như thế nào rồi, (còn thảm hơn cả chị Dậu) đứa trẻ ở lại thì sau này nó cũng như cha mẹ nó thôi !