[Funland] Trung Quốc mạnh đến đâu?

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Một xu thế ko thể đảo ngược được là trong 1 đến 2 thập kỷ tới Trung Quốc sẽ trở thành nền kinh tế lớn nhất thế giới, và 1 nền chính trị cạnh tranh sòng phẳng về ảnh hưởng so với Mỹ

Những vùng vẫy của Mỹ (mà đại diện là chính quyền cụ Trump) chỉ mong kéo chậm thời điểm này lại nhưng không thể.

Tương lai thế giới trông chờ vào 4 quốc gia: Mỹ, Trung Quốc, Ấn Độ và Nga

20 năm tới Việt Nam vươn lên số 3 ĐNA, Top 25-30 nền kinh tế lớn nhất thế giới một phần là nhờ vị trí địa chính trị gần Trung Quốc.
Nếu khéo léo Việt Nam sẽ là 1 Canada thứ 2. Yên bình, chả thằng nào dám động vào mà đất nước vẫn phát triển vì gần nách anh Mỹ

Cụ ảo tưởng vãi
:D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
TQ mạnh nhất thế giới nhé cụ chủ thớt.
TQ là quốc gia đông dân nhất, dân tộc Hán thông minh, tài giỏi, đất nước TQ rộng lớn, phì nhiêu lại có nền văn minh lâu đời.
TQ lại được lãnh đạo tài giỏi TCB đứng đầu, người mà cả thế giới kính nể vì đã vực dậy 1 nước TQ nghèo nàn thành một TQ vĩ đại, giàu có. Trên tất cả những điều vừa kể thì TQ còn là quốc gia theo chủ nghĩa cộng sản, chủ nghĩa duy nhất đúng dắn hiện nay để đem lại công bằng, văn minh và ấm no, hạnh phúc cho nhân loại. Loài người sẽ rất bất hạnh nếu không có một TQ hùng cường, vững như bàn thạch hiện nay. Muôn vàn lần cám ơn người anh em láng giềng đã luôn thân thiện và giúp đỡ đàng ta, dân tộc ta từ nhiều năm qua để cùng tiến lên chủ nghĩa cộng sản quang vinh.
Chủ tịch Tập muôn năm, muôn năm, muôn muôn năm!
Chủ tịch Cận vạn tuế, vạn tuế, vạn vạn vạn tuế!
Chủ tịnh Bình anh minh, anh minh, anh anh minh!

xe mo cau

Xe buýt
Tàu bẩn là bẩn thế nào? TQ vĩ đại là ng đồng chí thắm thiết với đảng ta nhiều năm nay. Giúp ta đánh đuổi Mỹ, xây dựng đất nước văn minh, giàu đẹp như ngày nay là nhờ công ơn to lớn của ng TQ nhé cụ. Thế giới nầy mà không có một TQ hùng mạnh như hiện nay thì nhân loại đã khốn đốn lầm than, đói kém .. không yên bình như hiện tại. Tất nhiên là phần lớn nhờ vào công ơn trời biển của đảng CSTQ.
Tôi đếch cần biết thế giới thế nào. Tôi chỉ biết đất nước tôi bị tầu bẩn xâm lược. Tầu bẩn giết hại biết bao đồng bào của tôi và chúng rắp tâm xâm chiếm tổ quốc tôi. Nhờ cụ về nói với nhân dân và lãnh đạo tầu bẩn:. Nước Việt Nam anh hùng có thể nghèo nhưng không bao giờ bị khuất phục trước bọn tầu khựa bẩn. Nhân dân tôi có câu nói bất hủ " còn cái lai quần cũng đánh". Thế nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hay có cái bệnh bẻ lái thật trẻ con ( cái này em nhắc cụ vài lần rồi ) trả liên quan mẹ gì phương tây phương ta cả. Cụ cố chứng minh làm cái gì... việc gì phải nghe 1 tai hay 2 tai. Tôi từng đi trung quốc quan tâm mẹ bọn HO là gì.. tôi hiểu cái thủ tục lên một cái tầu điện ngầm tại khựa thế nào khác với lên tàu điện ngầm tại đài loan.
Quan điểm cụ thích kiểu trung quốc thì cụ cứ giữ lấy, còn tôi thích đài việc của tôi ( tôi đã trải nghiệm rồi ).. lôi Châu âu, Mỹ ra làm trò hề để thể hiện “ tôi hiểu xã hội trung quốc hơn xã hội đài” .. bọn bản địa nó cười cho.
Tóm lại quan điểm chém gió cụ thích khựa là quyền cụ, tôi thích Đài thế thôi miễn trình bày phân tích A, B , C rồi lôi Mỹ, Âu.. vào thể hiện đẳng cấp hơn thua.
Mình cũng dẫn ra dân Đài , chính quyền Đài nó cực đoan như nào rồi mà cụ vẫn cố cãi. Mình chỉ muốn nói Tàu mà như Đài thì VN cũng méo sướng đâu mà mơ. Cụ thích Đài thì mặc mẹ nhà cụ những quan điểm của cụ về việc Tàu giống Đài thì Vn sướng theo mình là sai thì mình phải phản bác lại.
Việc dẫn Phương Tây ra là làm nhwungx cái để so sánh việc cụ đưa ra những luận chứng bảo TQ cực đoan. Nhà nước quản dân nên việc kiểm soát dân là nahf nước nào cũng muốn làm hết, quan trọng là có khả năng làm được hay không , làm được tới mức nào thôi!

xe mo cau

Xe buýt
nên đặt câu hỏi TQ làm được gì thì hay hơn là TQ mạnh tới đâu...cái đó chả có gì đong đếm được.
Kinh tế quân sự ngoại giao...
Tầu bẩn làm đc những việc mà người khác ko làm đc kể cả việc xách quần chạy 12000km.

A98

Xe container
nên đặt câu hỏi TQ làm được gì thì hay hơn là TQ mạnh tới đâu...cái đó chả có gì đong đếm được.
Kinh tế quân sự ngoại giao...
Tuyền là thầy bói mù sờ voi, cãi nhau đến lúc xuống mồ cũng chưa xong đâu cụ.

cadiec

Xe buýt
Có điều nực cười dân tộc được đồn thuộc hàng thông minh trên thế giới nhưng biểu tượng lại là con vật ngu đần nhất trong giới động vật :)

1. Gấu trúc

Nếu là fan của bộ phim nổi tiếng Kungfu Panda, hẳn chẳng ai nghĩ gấu trúc lại lọt vào danh sách những loài vật có chỉ số IQ thấp nhất nhưng sự thật lại là như vậy. Mặc dù vẻ ngoài trông đáng yêu song thực tế, chỉ số thông minh của loài vật này là cực thấp.

4-loai-vat-an-hai-co-iq-thap-nhat

Bằng chứng rõ ràng nhất là gấu trúc rất lười biếng. Chúng ít khi hoạt động, di chuyển, một năm chỉ có khả năng giao phối một lần. Chưa hết, khi mang thai, gấu trúc mẹ gần như không cảm nhận được sự hiện diện của con. Trong xã hội của chúng, việc giết chết những con gấu con la hét, hay đè chết con khi đang ngủ là chuyện hết sức tự nhiên.

4-loai-vat-an-hai-co-iq-thap-nhat

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2210

Xe điện
Tq khỏi bàn là cường quốc, kinh tế tm sx mạnh số 1 2 thế giới, có văn hoá bản sắc ảnh hưởng khu vực, lãnh thổ rộng lớn, dân số áp đảo nhưng cũng chỉ là ngáo ộp châu á thôi tiếc là văn hoá người hán ko có chỗ cho các dân tộc khác sống cùng nên mãi là con ngáo ộp. VN tuy nhỏ nhưng văn hoá cởi mở hơn nhiều. Có thể rất lâu sau này vn sẽ là nơi đa sắc tộc cho đủ các thứ dân trên thế giới sống và làm việc

Bluezone

Xe đạp
Một xu thế ko thể đảo ngược được là trong 1 đến 2 thập kỷ tới Trung Quốc sẽ trở thành nền kinh tế lớn nhất thế giới, và 1 nền chính trị cạnh tranh sòng phẳng về ảnh hưởng so với Mỹ

Những vùng vẫy của Mỹ (mà đại diện là chính quyền cụ Trump) chỉ mong kéo chậm thời điểm này lại nhưng không thể.

Tương lai thế giới trông chờ vào 4 quốc gia: Mỹ, Trung Quốc, Ấn Độ và Nga

20 năm tới Việt Nam vươn lên số 3 ĐNA, Top 25-30 nền kinh tế lớn nhất thế giới một phần là nhờ vị trí địa chính trị gần Trung Quốc.
Nếu khéo léo Việt Nam sẽ là 1 Canada thứ 2. Yên bình, chả thằng nào dám động vào mà đất nước vẫn phát triển vì gần nách anh Mỹ
E có qua điểm như cụ, tuy nhiên nên thay Ấn độ là Đức sẽ hợp lí hơn

ca_kiem

Xe container
Mình cũng dẫn ra dân Đài , chính quyền Đài nó cực đoan như nào rồi mà cụ vẫn cố cãi. Mình chỉ muốn nói Tàu mà như Đài thì VN cũng méo sướng đâu mà mơ. Cụ thích Đài thì mặc mẹ nhà cụ những quan điểm của cụ về việc Tàu giống Đài thì Vn sướng theo mình là sai thì mình phải phản bác lại.
Việc dẫn Phương Tây ra là làm nhwungx cái để so sánh việc cụ đưa ra những luận chứng bảo TQ cực đoan. Nhà nước quản dân nên việc kiểm soát dân là nahf nước nào cũng muốn làm hết, quan trọng là có khả năng làm được hay không , làm được tới mức nào thôi!
Đây là thuần tuý về ai hơn ai ( không phải là tuyệt đối về một xã hội ưu việt ) tôi vẫn nói nếu Việt nam gần một nước trung quốc có xã hội như Đài hơn là một trung quốc bây giờ.
Nếu cụ bảo tôi sai cụ chứng minh là Trung quốc bây giờ là tuyệt hảo hơn so Đài ... để xem cccm trên này nghĩ gì?
Rất đơn giản kể cả bỏ phiếu trên này. Cụ hay có bệnh chủ quan nghĩ mình đúng kếu người khác sai.
NÓI THẬT NẾU BỎ PHIẾU TRÊN NÀY CỤ THUA TÔI 100%

ATG

Xe buýt
Trên TG chỉ Việt Nam! Còn sổ HK, Việt Nam! Số 1 rồi

dielac1

Xe tải
Đây là thuần tuý về ai hơn ai ( không phải là tuyệt đối về một xã hội ưu việt ) tôi vẫn nói nếu Việt nam gần một nước trung quốc có xã hội như Đài hơn là một trung quốc bây giờ.
Nếu cụ bảo tôi sai cụ chứng minh là Trung quốc bây giờ là tuyệt hảo hơn so Đài ... để xem cccm trên này nghĩ gì?
Rất đơn giản kể cả bỏ phiếu trên này. Cụ hay có bệnh chủ quan nghĩ mình đúng kếu người khác sai.
NÓI THẬT NẾU BỎ PHIẾU TRÊN NÀY CỤ THUA TÔI 100%
Nếu so sánh Tầu Đài và Tầu Đại lục thì quá khập khiễng về dân số, trình độ dân trí, đa dạng sắc tộc,...... Nếu để so sánh về dân cư, xã hội với Tàu đại lục chỉ có anh Ấn đụ thôi

taplaioto

Xe điện
Anh tàu khựa này mà đối xử tử tế với thằng em Đông Lào tẹo thì anh được khối việc cho nhà anh. Thằng em cũng được nhờ dù cái lợi của nhà nó bằng cái móng tay so với cái lợi của anh. Mỗi tội anh tham quá ! :-o:-o:-o

ca_kiem

Xe container
Cụ lấy so sánh nó đã laqf ngu vãi và không thực tế thì lấy làm vẹo gì?? Nó quá khập khiểng.
Mình méo nói là Tàu đại lục nó tuyệt hảo hơn Đài, cái đó là do cụ tự suy diễn.
Mình chỉ nói là Đài nó dân tộc tính và tham vọng lãnh thổ, bảo thủ còn hơn cả Tàu đại lục. Vậy nên nếu nó có vị trí, vị thế như thằng Tàu đại lục hiện tại + bản chất tham vọng lớn, bảo thủ dân tộc thì VN bị đe dọa nhiều hơn Tàu bây giờ. Với quan điểm suy luận trên cũng không có nghĩa mình nói là Tàu hiện tại không gây đe dọa nguy hiểm cho VN( nên đừng có suy diễn lung tung).
Cụ đừng nói ai ngu hơn khôn ở đây là vi phạm quy định tối thiểu diễn đàn.. cụ đọc lại cai câu đầu tiên của tôi mà cụ quote bài tôi. Trong cái dở thì chọn cái dở ít nhất.. cụ chứng minh đi 2 cái dở. Đừng vội comment ai ngu ai khôn là cụ thể hiện đẳng cấp trí tuệ của cụ vào quy định cấm của Admin
Nước ta bị dính vào khựa cả tỷ năm...chẳng nhẽ phải ước là ước gì việt nam có chân tách ta cách khựa 1000 km à.
Còn nếu bình chọn giữa thì trả ai thích gần khựa và cái xã hội của nó bây giờ còn hơn là gần một nước có xã hội như Đài. Nếu bình chọn bao nhiêu % người việt chọn khựa?

Chỉnh sửa cuối:

sudichat2002

Xe container
Cụ lấy so sánh nó đã laqf ngu vãi và không thực tế thì lấy làm vẹo gì?? Nó quá khập khiểng.
Mình méo nói là Tàu đại lục nó tuyệt hảo hơn Đài, cái đó là do cụ tự suy diễn.
Mình chỉ nói là Đài nó dân tộc tính và tham vọng lãnh thổ, bảo thủ còn hơn cả Tàu đại lục. Vậy nên nếu nó có vị trí, vị thế như thằng Tàu đại lục hiện tại + bản chất tham vọng lớn, bảo thủ dân tộc thì VN bị đe dọa nhiều hơn Tàu bây giờ. Với quan điểm suy luận trên cũng không có nghĩa mình nói là Tàu hiện tại không gây đe dọa nguy hiểm cho VN( nên đừng có suy diễn lung tung).
Tranh luận không nổi lại xúc phạm thành viên khác là "stupid", để báo min mod

tayson17899

Đi bộ
Anh tàu khựa này mà đối xử tử tế với thằng em Đông Lào tẹo thì anh được khối việc cho nhà anh. Thằng em cũng được nhờ dù cái lợi của nhà nó bằng cái móng tay so với cái lợi của anh. Mỗi tội anh tham quá ! :-o:-o:-o
Đúng là rất đáng tiếc.
Xem sách sử Tàu, tôi có cảm nghĩ là văn hóa của họ rất đề cao việc mở rộng bờ cõi (tức là phải đi chiếm đất của dân tộc khác).
Chuyện chia sẻ tiền bạc, vật chất người Tàu nói chung là không keo kiệt. Họ rộng rãi hơn nhiều nếu so với tụi Ả hay Nam Mỹ (cái này là cảm nhân cá nhân nghen các You, qua tiếp xúc của tui thời đèn sách)

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nói ai ngu hơn khôn ở đây là vi phạm quy định tối thiểu diễn đàn.. cụ đọc lại cai câu đầu tiên của tôi mà cụ quote bài tôi. Trong cái dở thì chọn cái dở ít nhất.. cụ chứng minh đi 2 cái dở. Đừng vội comment ai ngu ai khôn là cụ thể hiện đẳng cấp trí tuệ của cụ vào quy định cấm của Admin
Nước ta bị dính vào khựa cả tỷ năm...chẳng nhẽ phải ước là ước gì việt nam có chân tách ta cách khựa 1000 km à.
Đừng có tự ái vặt vậy!
Cụ qua Đài và qua Tàu rồi thì sẽ thấy dân Đài nó khinh rẻ dân Việt thế nào, qua Tàu thì nhìn chung nó đám quan teo. Đó là nói về dân.!
Về chính quyền thì trên biển đông Đài nó cũng húng chó méo khác Tàu, yêu cầu lãnh thổ lãnh hải còn nhiều hơn cả tàu. Chẳng qua ị thế giờ nó méo làm được gì nhiều.
Về chính trị thì dù muốn hay không Tàu và VN cũng chung cương lĩnh, vẫn phải giữ mặt là đồng chí tốt , anh em tốt ( bên trong ra sao chưa biết).
Bọn Trung tân với Đài Loan nó chả chửi Tàu cs việc giao đảo Bạch Long Vĩ cho VN suốt đây. Nếu mà Tàu Tưởng kiểm soát TQ thì cái đảo đó méo giao cho VN đâu.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận không nổi lại xúc phạm thành viên khác là "stupid", để báo min mod
MÌnh không bảo cụ ấy ngu, nhưng lấy cái ví dụ ngu thì bảo ngu chứ sao.
Giống như mình không bảo cụ bị điên, nhưng ví dụ cụ nói ra nó quá bất thường thì mình kêu bị điên thôi.