[Funland] Trung Quốc là mối nguy hiểm của thé giới

ngocmai227

Xe lăn
E ko nói phải biết ơn ai cả, em chỉ nói mấy đứa yêu nước phong trào. Mồm chửi tẩy chay, tay lướt Hoa Vĩ, quá nhã
TQ là đối tác nguy hiểm và quan trọng. Đừng yêu nước mù quáng mà nghe thằng khác xúi. Méo kiếm được thằng khác thay nó trong chuỗi kinh tế toàn cầu đâu. Viettel ko có linh kiện Tàu thì quên khẩn chương.
TQ thi thoảng nó cấm biên chơi đấy, mợ đừng thách. Thách nó thì lo đi giải cứu bản thân chứ đừng mơ giúp người khác.
Chém gió chửi Tàu quá dễ, có làm được cái mịa gì hơn nó đâu.
Tâm lý hèn hạ nên nó hơi dở trò tí là kêu như cha chết nên nó càng đc thể đấy. Hồi Vũ Hán nhà nó bùng dịch mình đóng biên nó chả kêu như bố nó sắp chết. Chửi nó cũng hơn khối thằng buôn bán với nó kiếm đc mấy đồng mà lúc nào tư tưởng cũng chực cúi xuống liếm gót giày cho nó, thậm chí muốn bê nó lên bàn thờ thay chỗ tổ tiên. Đúng miếng ăn là miếng nhục :))
Bản thân e e lo đc, cảm ơn cụ. Cụ về khựa mà lo cho loài khựa nhà cụ đi thì hơn, sống thế nào để 13 thằng hàng xóm và gần hết thế giới nó khinh nó ghét hơn con cẩu :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tâm lý hèn hạ nên nó hơi dở trò tí là kêu như cha chết nên nó càng đc thể đấy. Hồi Vũ Hán nhà nó bùng dịch mình đóng biên nó chả kêu như bố nó sắp chết. Chửi nó cũng hơn khối thằng buôn bán với nó kiếm đc mấy đồng mà lúc nào tư tưởng cũng chực cúi xuống liếm gót giày cho nó, thậm chí muốn bê nó lên bàn thờ thay chỗ tổ tiên. Đúng miếng ăn là miếng nhục :))
Bản thân e e lo đc, cảm ơn cụ. Cụ về khựa mà lo cho loài khựa nhà cụ đi thì hơn, sống thế nào để 13 thằng hàng xóm và gần hết thế giới nó khinh nó ghét hơn con cẩu :))
Đến cảm thông với khó khăn của dân mình mà mợ vẫn có thể cười, có thể nói đến nhân phẩm người ta hèn hạ thì em còn biết nói gì nữa. Em dừng với mợ.

ngocmai227

Xe lăn
Đến cảm thông với khó khăn của dân mình mà mợ vẫn có thể cười, có thể nói đến nhân phẩm người ta hèn hạ thì em còn biết nói gì nữa. Em dừng với mợ.
Khó khăn của đất nc cụ còn bỏ qua, chỉ lo cho mấy đồng lẻ nó thí cho, tâm lý thì nó bán cho mình, mình mất tiền mua nhưng phải biết ơn nó. Tại e ko biết dưới cả hèn là j nên ko dùng từ cho chính xác đc :))
E cũng dừng với cụ, à mà hôm nào e mời vợ chồng cụ nhậu 1 bữa, e bao, cụ nhớ biết ơn e như biết ơn bọn khựa nhé :))

Loitran

Xe tăng
E ko nói phải biết ơn ai cả, em chỉ nói mấy đứa yêu nước phong trào. Mồm chửi tẩy chay, tay lướt Hoa Vĩ, quá nhã
TQ là đối tác nguy hiểm và quan trọng. Đừng yêu nước mù quáng mà nghe thằng khác xúi. Méo kiếm được thằng khác thay nó trong chuỗi kinh tế toàn cầu đâu. Viettel ko có linh kiện Tàu thì quên khẩn trương.
TQ thi thoảng nó cấm biên chơi đấy, mợ đừng thách. Thách nó thì lo đi giải cứu bản thân chứ đừng mơ giúp người khác.
Chém gió chửi Tàu quá dễ, có làm được cái mịa gì hơn nó đâu.
Bảo T cặn bã đóng chặt làm sớm vào, làm ván mới. Trẫm chết Trạng cũng băng hà,
Ngày xưa cơm muối, công nghệ kém còn chưa chết được thì thời nay không dễ chết đói đâu, Với T cặn bã cứ thẳng lưng mà sống

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bảo T cặn bã đóng chặt làm sớm vào, làm ván mới. Trẫm chết Trạng cũng băng hà,
Ngày xưa cơm muối, công nghệ kém còn chưa chết được thì thời nay không dễ chết đói đâu, Với T cặn bã cứ thẳng lưng mà sống
Chúng ta đang thẳng lưng làm ăn với Tàu, ko xin, ko mượn. E chỉ cười kẻ yêu nước phong trào thôi. Cứ biến phong trào thành hành động CM đi ạ, đừng thẩm du.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các nước đang cộng sổ dần. TQ chuẩn bị tinh thần là vừa

binhsu7273

Xe cút kít
Em thấy mấy ông ghét Tàu nửa mùa, hô hào bài hàng Tàu nên nói vậy thôi.
Muốn thắng nó thì phấn đấu giỏi hơn nó, chứ hô hào võ miệng thấy kém liêm sỉ.
Tẩy chay thì bỏ hết thiết bị 3G, 4G đê, quay về thư tay cho nhã :))
Có biết Liêm Sỷ là gì không vậy...?
Ai phát minh ra mạng 1G------ 5G vậy...? :))

younggun

Xe tăng
Chúng ta đang thẳng lưng làm ăn với Tàu, ko xin, ko mượn. E chỉ cười kẻ yêu nước phong trào thôi. Cứ biến phong trào thành hành động CM đi ạ, đừng thẩm du.
Mẽo cũng phải phụ thuộc tàu chứ chưa nói tới các nước nhỏ, mình vẫn phải vừa làm với nó vừa chửi thôi cụ

Vova

Xe container

untimate

Xe hơi
Chính quyền trung quốc đúng hơn . Nói trung quốc chung chung kỳ thị quá.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Có biết Liêm Sỷ là gì không vậy...?
Ai phát minh ra mạng 1G------ 5G vậy...? :))
Liêm sỉ là mồm chửi tẩy chay, tay lướt Hoa Vĩ. Số 1 thiết bị 5G là thằng nào? Châu Âu hiện ko sẵn có công nghệ và thiết bị 5G mặc dù có rất nhiều ông lớn như Siemen, Erricson. Tiếp tục loay hoay vì chính trị ko biết có nên nhờ TQ phát triển hay ko?

Binhcoi8x

Xe tăng
Bọn cẩu bựa này chúng nó vừa ăn cướp vừa la làng đây mà.

Rockport Avior

Xe tăng
Liêm sỉ là mồm chửi tẩy chay, tay lướt Hoa Vĩ. Số 1 thiết bị 5G là thằng nào? Châu Âu hiện ko sẵn có công nghệ và thiết bị 5G mặc dù có rất nhiều ông lớn như Siemen, Erricson. Tiếp tục loay hoay vì chính trị ko biết có nên nhờ TQ phát triển hay ko?
Hai Xuẩn n.u vừa thôi!
Anh biết thím làm chim mồi tạo sóng chửi nhau với cùng hội cùng thuyền dư nh.ợn viên ba củ từ thời mở thớt U cà kia. Đây là lần cuối anh còm với các thím, đơn giản để mọi người nhìn nhận ra bè lũ ba củ bợ tàu bợ nga bán nước thôi! Chứ ngữ này anh không đối thoại!

Rockport Avior

Xe tăng
Việt Nam dù có nhu nhược đến mấy thì cũng phải sống chết tử thủ giữ lấy mấy mỏ Dầu khí trên biển Đông. Tàu cộng thì đói khát tận cùng về năng lượng!... Như vậy chiến tranh trên biển sớm muộn là khó tránh khỏi!..

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Khi lý lẽ không còn thì chửi bới, công kích cá nhân lên ngôi. Chống Tàu với những cái mồm chỉ biết chửi, kích động hận thù mù quáng thì tương lai nào. Block cho đỡ bận mắt

Chỉnh sửa cuối:

Binhcoi8x

Xe tăng
Việt Nam dù có nhu nhược đến mấy thì cũng phải sống chết tử thủ giữ lấy mấy mỏ Dầu khí trên biển Đông. Tàu cộng thì đói khát tận cùng về năng lượng!... Như vậy chiến tranh trên biển sớm muộn là khó tránh khỏi!..
Bọn cẩu khựa nó tranh thủ thời gian bày covid thế giới đang bận dập dịch, trang tối trang sáng ra mạnh tay chiếm đảo của mình.

Linhmkt

Xe buýt
Khi lý lẽ không còn thì chửi bới, công kích cá nhân lên ngôi. Chống Tàu với những cái mồm chỉ biết chửi, kích động hận thù mù quáng thì tương lai nào. Block cho đỡ bận mắt
Mấy thằng tầu nô chỉ xứng đáng ăn cứt thôi :)) mở mồm ra là lý luận bảo vệ cho chủ =)) dăm ba câu chữ kiểu trích ngôn tầm cú của mấy thằng hủ nho nhưng tư tưởng thì như con chó dại bạ ai cũng cắn, thấy đ ai nói gì được thể làm càn, đúng thể loại tầu nô cặn bã. Càng ngày càng bộc lộ sự bẩn thiur xấu xa trên OF này ra

Rockport Avior

Xe tăng
Bọn cẩu khựa nó tranh thủ thời gian bày covid thế giới đang bận dập dịch, trang tối trang sáng ra mạnh tay chiếm đảo của mình.
Thực tế với tương quan lực lượng quân sự hiện nay, tàu chiếm đảo Trường sa không mấy khó khăn!
Tuy nhiên, tấn công chiếm đảo, sẽ đẩy VN vào thế buộc phải tuyên bố chiến tranh, và khi đó VN chắc chắn sẽ phải ngả về phương Tây tìm chỗ dựa, thế thôi! Chiến trận kéo dài, thì VN với đồng minh sẽ chôn vùi tàu cộng trên biển đông thôi, đơn giản chỉ cần đánh chặn hết các tàu dầu ở đuôi phía Sing về thì không quá 6 tháng tàu cộng cũng phải đầu hàng!

Toilaai08

Xe tăng
Thằng Tàu nó sẽ chỉ dùng lực lượng dân sự để ép các nước khác phải hợp tác với nó chứ nó sẽ không đối đầu quân sự đâu.
Đến cả Mỹ cũng chưa dám đập Iran, can thiệp quân sự vào Venezuela nữa là.