[Funland] Trung Quốc khai hoả tên lửa

A98

Xe container
Cụ chỉ cho em mấy thằng tàu, thằng đài nói tiếng Việt để em chặn với
Thkss cụ
Em chỉ biết vài người Mỹ nói tiếng Việt, Canada nói tiếng Việt sinh hoạt trên OF thôi. Còn người Tàu, người Đài thì em chịu.
Cụ cứ nhằm ai làm ngứa mắt cụ mà chặn là xong.

Accent3590

Xe tải
Nước nhỏ giáp tầu có ai thì biết rồi đó, còn Đài loan không hề nhỏ, họ có vũ khí cũng khá hiện đại địa thế khó công, dù TQ đánh có thể chiếm được nhưng chiếm được còn đống gạch vụn thì chả để làm gì, Mỹ vẫn cười khẩy thôi
Đài Loan không nhỏ, nhưng cỡ bé trung bình như Malai thôi.

td lines

Xe điện
Chả biết cái vụ Pelosi thăm ĐL là do phía Mỹ đòi sang hay ĐL đề xuất chứ kết quả đang yên đang lành thì bị TQ kiếm cớ gây chuyện, giờ tên lửa nó bắn qua đầu, máy bay tàu bè nó áp sát hàng ngày cũng phải nhịn. TQ thì cái trò lấn tới nó giỏi lắm, hiện nó cứ vùng EEZ của Đài nó tung hoành, sau có khi vùng nội thủy nó cũng đụng chạm dần dần là Đài mệt rồi.

Đúng là đang yên đang lành lại tự đi cắm mảnh sành vào mít :))
Em nghĩ vụ này thím già này thích thể hiện lấy phiếu cho đ ảng DC của thím ấy thôi , đến tổng của Hàn xẻng còn phải né vì không muốn để lợi dụng gây căng trong khu vực nhất là với TQ thì em nghĩ ĐL bị úp sọt không từ chối được thôi .
Bây giờ TQ nó quây xung quanh cũng là để cảnh báo cho dân ĐL biết là chính quyền ĐL đang đẩy dân đến bờ vực chiến tranh . Dù sao hai bên cũng là một dân tộc cho nên đánh kiểu như Nga đánh U cà thì em nghĩ TQ nó không đánh đâu , có lẽ sẽ đợi một ngày TQ ảnh hưởng được Đ ảng thân Đại lục nắm quyền thì giải quyết êm thấm hơn mà không đổ máu .
Vài hôm nữa TQ nó lại lấy cớ tập trận hoặc phong tỏa dịch Covid làm giãn đoạn chuỗi cung ứng thì mấy nước bên kia đại dương đang cổ vũ ĐL cũng sẽ bớt mồm nếu không lạm phát còn tăng

Accent3590

Xe tải
Toàn âm mưu vớ vẩn thôi cụ ạ.
Trung quốc xưa bem vn cũng một phần do vn bem thằng khơ me đỏ - đệ trung quốc, mối quan hệ đứt gãy giữa trung quốc và nga….bla bla. Giờ trung quốc đánh thuế hàng nông sản vn thôi thì kinh tế vn tự huỷ luôn rồi chứ ở đó mà cần đánh, tất nhiên làm vậy thì dân trung quốc cũng bạo loạn do thiếu lương thực.
VN bị đánh thuế nông sản do TQ thì cũng chỉ lao đao, chứ không có tự huỷ. Nông nghiệp chiếm tỷ trọng hơn chục % gdp thôi. Lương thực VN xuất được cho TQ bao nhiêu đâu mà kêu TQ thiếu lương thực vì VN. Cụ kiến thức rất à ơi, mà lại cứ khẳng định

Eng.eng

Đi bộ
chị áo hồng quấy quá :( chị về để lại một mớ hỗn độn!!! phen này chị na bắn qua đảo chính là cũng lên găng lắm rồi. mong các bên đừng có tát nhầm vào má nhau ko là cả đám sưng mặt thì khổ hết dân đen

matizvan2009

Xe ba gác
Giờ trung quốc đánh thuế hàng nông sản vn thôi thì kinh tế vn tự huỷ luôn rồi chứ ở đó mà cần đánh, tất nhiên làm vậy thì dân trung quốc cũng bạo loạn do thiếu lương thực.
Phét vừa thôi

QueViet

Xe tăng
Em chỉ biết vài người Mỹ nói tiếng Việt, Canada nói tiếng Việt sinh hoạt trên OF thôi. Còn người Tàu, người Đài thì em chịu.
Cụ cứ nhằm ai làm ngứa mắt cụ mà chặn là xong.
Em, cụ, và các cụ khác hay tham gia tranh cãi châm chọc chủ đề thời sự đều nhẵn mặt nhau cả, cụ biết rõ team đỏ gồm những ai, team tím gồm những ai mà.
Ngoài ra, cụ chụp mũ nhanh gớm.
Cụ nhìn chữ đoán người phân biệt đối xử nha , biết mặt thành viên các teams: biết người Âu Mỹ, còn người Hoa thì lại chịu .....

A98

Xe container
Mấy cụ K với Mẽo đó nói tiếng Việt nhưng cứ gửi ngoại tệ về đều thì cũng okie đới cụ ạ. Chứ chỉ sợ sống trên đúng mảnh đất quê hương mình mà vô tích sự, chả làm được gì cho quê hương bản quán, chỉ giỏi đục khoét và thêm nữa vô tri đi thờ thằng khác, có cơ hội là cõng rắn cắn gà nhà nó mới đáng lên án. Trên này cũng nhiều cụ ở vế thứ hai mà em nói lắm.
Mạng là ẩn danh, sao cụ biết ở đây có nhiều người "chả làm được gì cho quê hương bản quán, chỉ giỏi đục khoét và thêm nữa vô tri đi thờ thằng khác, có cơ hội là cõng rắn cắn gà nhà"?
Em thì thấy cụ suy bụng ta ra bụng người nhiều hơn.

Xe gia đình

Xe điện
Toàn âm mưu vớ vẩn thôi cụ ạ.
Trung quốc xưa bem vn cũng một phần do vn bem thằng khơ me đỏ - đệ trung quốc, mối quan hệ đứt gãy giữa trung quốc và nga….bla bla. Giờ trung quốc đánh thuế hàng nông sản vn thôi thì kinh tế vn tự huỷ luôn rồi chứ ở đó mà cần đánh, tất nhiên làm vậy thì dân trung quốc cũng bạo loạn do thiếu lương thực.
Người nông dân phải làm gì bây giờ ?

Lái xe máy

Xe tăng
Em, cụ, và các cụ khác hay tham gia tranh cãi châm chọc chủ đề thời sự đều nhẵn mặt nhau cả, cụ biết rõ team đỏ gồm những ai, team tím gồm những ai mà.
Ngoài ra, cụ chụp mũ nhanh gớm.
Lại có team đỏ nữa cơ à. Phe đầu trọc, yêu nước Nga và hiếu chiến.

cuduc

Xe tải
bây giờ nó thấy có tiền lệ, quây một vùng rộng đồng minh của Mỹ bắn tên lửa qua đầu không ai có phản ứng mạnh. Thỉnh thoảng nó làm phát như thế này thì các hợp đồng sx, mua bán với Đl sẽ khó khăn; hàng không, hàng Hải của đài tê liệt lâu dài thiệt hại là khủng. Nhân đà này, có va chạm gì là nó dám quây mấy đảo nhỏ của mình bằng quân sự luôn chứ không cần dân quân biển nữa thì mệt lắm

KVH

Xe buýt
Vậy là bắn tên lửa qua đầu lãnh thổ nhau là bt à cụ?
Không bình thường cụ ạ, nó giống như anh chàng hàng xóm hung hăng cầm dao đứng trước cửa múa máy về phía nhà mình nhưng vẫn đủ biết hậu quả để không dám đâm chém thật.
Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ, cảnh giác quan sát và nhắc nhở anh ta thôi.

KVH

Xe buýt
TQ dám bắn tên lửa qua đất ĐL mà Mỹ lặng thinh thì coi như gỡ hòa 1-1 với Mỹ rồi. Mỗi ngày nó bắn vài quả kiểu vậy thì ĐL còn làm ăn gì nữa.

Update: Không phải, nếu TQ từ giờ được áp vùng cấm bay lên ĐL, lâu lâu bắn tên lửa qua thì TQ thắng lớn rồi. TQ chỉ bị mất mặt tí hôm trước mà được lợi thế thực chất lớn về chiến lược thì đây phải là thắng lợi cho TQ mới đúng. ĐL tưởng khôn mà hóa dại :D
Trung Quốc chưa đủ khả năng lập vùng cấm bay với Đài Loan đâu, chỉ khiêu khích gây rối với Đài Loan như vừa rồi để AQ dắt mũi dân trong nước.

Mà thỉnh thoảng gây rối thì được chứ gây rối liên tục thì cũng lĩnh hậu quả tương xứng ngay.

A98

Xe container
Vì người có học, nhất là kiếm tiền bằng sức lao động chân chính thì không bao giờ coi thường hay lấy nghề nghiệp (nails) của bà con Việt kiều ra chế giễu cả. Cụ cứ tìm mấy còm đó là ra đống cụ ở vế thứ hai em nói. Có khó gì đâu mà ẩn với chẳng hiện danh cụ.
Với cụ, ai chế diễu người Việt ở nước ngoài làm nail là "chả làm được gì cho quê hương bản quán, chỉ giỏi đục khoét và thêm nữa vô tri đi thờ thằng khác, có cơ hội là cõng rắn cắn gà nhà".
Tóm lại post của cụ không có logic, em chả biết phải trả lời như thế nào nữa.

thanh040506

Xe trâu
VN bị đánh thuế nông sản do TQ thì cũng chỉ lao đao, chứ không có tự huỷ. Nông nghiệp chiếm tỷ trọng hơn chục % gdp thôi. Lương thực VN xuất được cho TQ bao nhiêu đâu mà kêu TQ thiếu lương thực vì VN. Cụ kiến thức rất à ơi, mà lại cứ khẳng định
Chuẩn. Thị trường TQ hơn 1.4 tỷ nên họ k phụ thuộc thị trường 100 tr dân đâu. Mình phụ thuộc họ thì có. K xk được nông sản, k Nk được nguyên liệu sx thì mình chết trước.