[Funland] Trung Quốc khai hoả tên lửa

His0ka

Xe buýt
Có cái đảo Kim Môn của TW cách đất liền TQ có 2 km mà mấy chục năm tàu khựa có dám chiếm đâu, giờ bày đặt bắn tên lửa qua đất TW. Sợ quá cơ. Sắp đại hội đảng tàu roài, anh tập thách kẹo cũng không dám động binh lúc này. Nhìn gương tấm tày liếp cuả Nga gần nửa năm ở Ukraina đấy. Mà vũ khí tàu toàn copy của Nga ra cả, mà TW lại toàn vũ khí Mỹ.
Nếu dịch bệnh cứ tiếp tục diễn biến phức tạp thì 1 cuộc chiến sẽ là rất cần thiết cho anh Tập đấy cụ ạ. Có 2 óp sừn 1 là bem VN 2 là bem TW. Mà anh Tập anh ấy chọn óp sừn nào thì VN cũng chết. Mong là mọi thứ yên bình thôi.

Anhdex

Xe tăng
Nếu dịch bệnh cứ tiếp tục diễn biến phức tạp thì 1 cuộc chiến sẽ là rất cần thiết cho anh Tập đấy cụ ạ. Có 2 óp sừn 1 là bem VN 2 là bem TW. Mà anh Tập anh ấy chọn óp sừn nào thì VN cũng chết. Mong là mọi thứ yên bình thôi.
Lí gì bem Vn ? Bem để làm gì ? Cụ trả lời dùm em 😬

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
- Thái Anh Văn hôm qua phát biểu là củng muốn hạ nhiệt rồi, tuy không đề cập đến một Trung Quốc nhưng Thái Anh văn nói muốn duy trì nguyên trạng tình hình ở eo biển Đài Loan.
Em thấy 1 điều kỳ lạ, ở các nước Phương Đông cụ thể là Tàu và VN cứ khi nào lãnh đạo là nữ thì mất nước, kinh tế chính trị đổ đốn. Chỉ ở Phương Tây khi nữ hoàng Anh làm chủ thì nước Anh mở rộng trở thành bá chủ thế giới. Đó là khác biệt Đông Tây. Bà họ Thái làm tổng thống này lành ít dữ nhiều

Anhdex

Xe tăng
Thằng khựa đó nó cần gì lý do đâu cụ, lịch sử gần nhất vẫn còn đấy năm 1979, Gạc Ma và gần đây nhất là HD981
Phải đặt tình huống mỗi thời mỗi khác chứ .VN giờ khó gặm lắm nó bem mình để làm gì . Cứ chơi bài đánh kinh tế vừa đấm vừa xoa là đủ mệt rồi .

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ cứ chê chứ em thấy sống như TQ hơi bị hay đấy, ngoài xã hội người có tính cách như vậy thường được rất nhiều bổng lộc và giàu có.

Mạnh thì né, còn gặp yếu thì đàn áp. Không cần quân tử , cứ có lợi thì làm. Quái.
Thế thì sao làm "hảo hán" được :)

Tyhuu88

Xe buýt
Thằng khựa đó nó cần gì lý do đâu cụ, lịch sử gần nhất vẫn còn đấy năm 1979, Gạc Ma và gần đây nhất là HD981
Không nên chiến đấu với kẻ liều đừng nói nhiều với lũ ngu.

trungthu2020

Xe điện
Phải đặt tình huống mỗi thời mỗi khác chứ .VN giờ khó gặm lắm nó bem mình để làm gì . Cứ chơi bài đánh kinh tế vừa đấm vừa xoa là đủ mệt rồi .
lần nào mình cũng nghĩ nó không gặm mình đâu, kết quả là không trượt phát nào cụ ạ

hai.tranhr

Xe container
Với chi phí Quốc phòng công bố là 230 tỷ usd, và con số thực tế có thế lớn hơn rất nhiều thậm chí người ta còn dự báo có thể lên đến 400 500 tỷ usd , mà còn bảo gáy.
Iem xác nhận thông tin này, lũ khựa đầu tư cho cuốc phòng ít nhất 500 tỷ Đôla Zimbabue :D

His0ka

Xe buýt
Lí gì bem Vn ? Bem để làm gì ? Cụ trả lời dùm em 😬
Anh Tập anh ấy muốn cải cách mà phải nói là đại cải cách. Cái cải cách này nó còn to lớn hơn cải cách của Đặng. Bây giờ mới đc nửa đường. Giữa đường đứt gánh thì cụ chịu nổi ko??? Trong khi quyền lực đã tập trung một cách cực đoan vào tay Mr. Tập.
Thì một cuộc chiến tranh sẽ là cần thiết để ông Tập ở lại cái ghế để thực hiện nốt cái giấc mơ của ông ấy.

Trước đây, khi ông Tập ông ấy lên ngôi đã có những nhận định sẽ... ôm mộng xuống tuyền đài. Thế thì có nguy cơ cao là ông Tập ông ấy sẽ làm một cái gì đó.

Em thì cũng chỉ là dân đen nên TQ động bình thì chắc chắn là sẽ khổ sở. Thế nên tốt nhất mong là thằng Mỹ thôi cái trò khiêu khích đi.

Ác cái là Mỹ cũng đang quá mất mặt sau vụ Ukraine. Nên chính Mỹ cũng đang cần một cuộc chiến!

TQ cần đánh nhau, Mỹ cũng cần. Chỉ là chiến trường ở đâu thôi.

Đánh ở Triều thì chả ăn đc cái vẹo gì. Sau một hồi thì chỉ có VN hoặc TW. Nước nào đi sai nước thì sẽ thành chiến trường cho Mỹ và TQ tẩn nhau thôi.

hai.tranhr

Xe container
Ông cố nội của thằng tập béo cũng không dám. hehehe
tập lọ béo và hèn nhưng không dốt nhé Cụ

hd-vt

Xe container
Anh Tập anh ấy muốn cải cách mà phải nói là đại cải cách. Cái cải cách này nó còn to lớn hơn cải cách của Đặng. Bây giờ mới đc nửa đường. Giữa đường đứt gánh thì cụ chịu nổi ko??? Trong khi quyền lực đã tập trung một cách cực đoan vào tay Mr. Tập.
Thì một cuộc chiến tranh sẽ là cần thiết để ông Tập ở lại cái ghế để thực hiện nốt cái giấc mơ của ông ấy.

Trước đây, khi ông Tập ông ấy lên ngôi đã có những nhận định sẽ... ôm mộng xuống tuyền đài. Thế thì có nguy cơ cao là ông Tập ông ấy sẽ làm một cái gì đó.

Em thì cũng chỉ là dân đen nên TQ động bình thì chắc chắn là sẽ khổ sở. Thế nên tốt nhất mong là thằng Mỹ thôi cái trò khiêu khích đi.

Ác cái là Mỹ cũng đang quá mất mặt sau vụ Ukraine. Nên chính Mỹ cũng đang cần một cuộc chiến!

TQ cần đánh nhau, Mỹ cũng cần. Chỉ là chiến trường ở đâu thôi.

Đánh ở Triều thì chả ăn đc cái vẹo gì. Sau một hồi thì chỉ có VN hoặc TW. Nước nào đi sai nước thì sẽ thành chiến trường cho Mỹ và TQ tẩn nhau thôi.
"Ác cái là Mỹ cũng đang quá mất mặt sau vụ Ukraine. Nên chính Mỹ cũng đang cần một cuộc chiến!"
Vậy à cụ? Còn như nào thì không mất mặt, em hỏi để biết chứ không ý gì khác cụ nhé.

Xe nội lước

Xe container
T Quốc hùng mạnh đấy cc ạ. Nhưng để thể hiện thực sự hùng mạnh em đề xuất bầu cụ Đoàn V Vươn sang làm chủ tịt Tr Quốc. Hy vọng với nhiệm kỳ lờ đờ của mình cụ sớm đưa TrQ trở thành 1 huyện lá cờ đầu của tp HP 🤣

ying80

Xe buýt
Đài với Tàu gần nhau thế sao nó k bắn tầm thấp mà lại dùng tầm cao bắn nhể 😂

His0ka

Xe buýt
Mấy cụ cứ kêu anh Tập anh ấy ko có gan. Chắc các cụ chưa sang TQ nên ko thấy cái sự hùng mạnh của nó. Em thì thấy chỉ một thành phố nhỏ như Đông Hưng là đã có cảm giác như 1 góc thủ đô của mình. Nó mạnh nó sợ gì Mỹ??? Nó chỉ yếu phần nhiên liệu dầu mỏ. Nó khai thông đc để có 1 nguồn cung dầu ổn định thì nó táng TW thật chứ nó sợ???

Lái xe máy

Xe tăng
Các cụ cứ chê chứ em thấy sống như TQ hơi bị hay đấy, ngoài xã hội người có tính cách như vậy thường được rất nhiều bổng lộc và giàu có.

Mạnh thì né, còn gặp yếu thì đàn áp. Không cần quân tử , cứ có lợi thì làm. Quái.
Xưa TQ nó khẩu quyết: Ẩn mình chờ thời, kiên quyết k đi đầu.
Tất nhiên nó làm số 2 chứ chưa làm số 1 được.

linhnd89

Xe đạp
Căn bản trình gia công của VN vẫn kém xa TQ cụ ạ. Hồi 2018 ku em làm cho 1 nhà máy của Mỹ, đi tìm bở hơi tai ko đc ông nào làm đc cái đoạn dây điện với cái mạch nhỏ. Nói thêm là cái này nó đang mua từ TQ và nó muốn chuyển mua ở VN. Muốn hút đc mấy cái nhà máy điện tử đó thì phải nâng cao tay nghề công nhân, gia công.... hơn nhiều nữa.
Cái này chưa chắc đúng cụ ơi. VN sản xuất được nhưng chi phí cao hơn TQ rất nhiều. Đầu tư cho sản xuất cần số vốn rất lớn mà thời gian thu hồi vốn lâu nên cũng ít người làm nữa chứ ko phải ko làm đc.

Supercub_90

Xe điện
Vậy là đã qua ngày tập trận đầu tiên. Còn mấy ngày nữa liệu có phát nào quân TQ bắn trúng quân tàu không các cụ? Chứ cứ mật độ máy bay, tàu chiến, tên lửa bay loạn xa thế này em lo mai kia lại có cái tự nhiên rụng hay tự nhiên chìm thì khổ anh em lắm.