[Funland] Trung Quốc khai hoả tên lửa

addvy

Xe buýt
Mỹ chỉ im im lại gần, kêu gọi 2 bên kiềm chế thì ngưng vào mắt, phải có tối hậu thư đòi Tàu rút Còn Tàu nếu thấy tàu Mỹ vẫn ở đấy thì nó cho tàu hải cảnh ra tập trận dài ngày xem ai tốn dầu hơn.
nếu mỹ điều tàu sân bay đến vị trí mà trung quốc dự định bắn tên lửa thì trung quốc có dám bắn không

Visser III

Xe tăng
Nếu theo nhân quả, bọn khi xưa giết hại hàng triệu đồng bào hồi ccrđ chắc bị móc mắt lăng trì hết, nhưng....không
Thế kỉ 21 rồi vẫn còn mang tin hàng triệu người bị giết hồi ccrđ ra nói được cơ à.cụ nghĩ dân trí ở đây ai cũng như cụ sao?

.Bo My

Xe container
nếu mỹ điều tàu sân bay đến vị trí mà trung quốc dự định bắn tên lửa thì trung quốc có dám bắn không
Cụ nghĩ Mỹ ngu đến thế sao. Chỗ đã công bố trước, vào dính đạn thì tự chịu. Mỹ muốn làm gì thì chả cần cớ đâu.

VT Entertainment

Xe buýt
Em đoán cụ giả vờ, vì cụ là đội trưởng đội tím tái, tím ngắt, tím lịm còn giề :D
Vậy em cũng giả vờ giải thích, để biết đâu ọp phơ nào không biết thì thấy tím đừng nhầm với sim.
Truyền thuyết OF bỗng dưng nảy lòi ra câu "đội tím" có lẽ bắt nguồn từ câu: em yêu màu tím, yêu thủy chung, ghét chiến tranh, yêu hòa bình... mà mấy cô huê hậu Ngon ngoan ngu hay nói mỗi khi được hỏi...
yêu hòa bình là tốt, yêu màu tím càng vô hại, nhưng đã yếu sinh lý lại dốt cả văn sử địa, yêu màu tím đến mức ngây thơ một cách đần độn thì lại thành tím tái, tím ngắt, tím lịm, mất hay
Trong mấy thớt Siry hay Ukr thuộc loại nỏ mồm như em còn puồi zái xếp gọn gàng, ngồi trong tư thế kiết già, tịnh thân á khẩu ngồi hóng không dám ho he. Nên em nghĩ đội "tím lịm" không đủ tuổi để đú cùng mấy cụ tiên chỉ làng trong này
Đoán hay gì thì là việc của cụ, cụ cũng thuộc đội ấy thì em xin mời vào chỗ em dành cho đội ấy. Em ko quan tâm. Tiễn cụ.

A98

Xe container
Ai nói chỉ việt nam ? Cụ k biết đồng bào 同胞 là từ hán việt à ?
Từ ấy thì TQ; Nhật; Hàn cũng dùng cụ ạ! Nó phổ biến ở VN từ khi ông cụ Nhà mình đọc tuyên ngôn thôi
Từ bé em được dạy chỉ người Việt Nam với nhau mới gọi là "đồng bào", không ai lại nói là "đồng bào TQ", "đồng bào Nhật" cả. Tức đồng bào của người VN là người VN.
Để em hỏi đứa em học bên Tàu về xem.

x_six

Xe tải
Chém phần phật. Cứ gọi là ối dồi ôi cụ ạ. Mà sau khi hạ cánh rồi còn doạ kinh hơn cơ. Em
nhớ mang máng các cụ ý bảo là "cá đã vào lưới. Vào dễ, ra mới khó". Đến khi mợ ý uống Tà Sưa với làm nail với mợ Thái Anh Văn xong và đi rồi thì các cụ ý lại quay ra nói như kiểu nằm dưới chân giường nhà anh Tập. "Không ngờ nhiều cụ tin Tàu sẽ bắn máy bay mợ Pê Lô Si đến vậy". Nói thật là em đếch theo kịp với diễn biến tâm lý của mấy cụ quạt Nga linh kiện Tàu này cụ ạ. Như các cháu đang trong tuổi dậy thì :)).
Qua thớt kia em quất cái còm đó rồi, nick luke gì đó. Nói chung em chẳng quan tâm nhưng nhiều ông trên này giọng điệu kể cả và tinh tướng vãi chưởng.

hd-vt

Xe container
Màu tím chả liên quan gì đến hòa bình sất, chỉ từ khi có mấy thớt này, kekeke
Thế chẳng lẽ gọi mà chả có tí mục đích gì ạ. Vd từ Fan thành quạt là quá đỉnh, nâng level thành quạt tàu còn đỉnh nữa. :D

phucbqp

Xe hơi
Các cụ có thấy là anh Mẽo đang đi khuấy động để các đối thủ của mình phải đối phó với các vấn đề của mình, còn anh ấy ngồi chơi không. Làm như vậy thì các đối thủ tự yếu đi, còn anh ấy được tiếng là giúp đỡ đồng minh, thậm chí còn mở rộng đồng minh nữa

HuyArt

Xe lăn
Từ bé em được dạy chỉ người Việt Nam với nhau mới gọi là "đồng bào", không ai lại nói là "đồng bào TQ", "đồng bào Nhật" cả. Tức đồng bào của người VN là người VN.
Để em hỏi đứa em học bên Tàu về xem.
Tích trăm trứng, chỉ có ở VN, nhưng tích con rồng cháu tiên, bố Lạc Long Quân lấy mẹ Âu Cơ thì nước Sở(còn gọi là Kinh Sở) phía nam sông Dương tử cũng có

ngoc_phuong

Xe lăn
Oánh nhau à các anh .

VT Entertainment

Xe buýt
ai cũng hiểu . về công nghệ, thiết bị, nhân lực của ta còn chưa mạnh. nhưng hơi tí thì các bạn bodo hung hăng chửi là đồ tự nhục :D
Muốn phát triển thì quan trọng nhất phải dám nhìn nhận vào cái yếu mà sửa chứ cứ huyễn hoặc lừa dối chính bản thân mình, cái gì cũng đúng và luôn luôn đúng, thì khướt đã khá được, thực tế hiện nay đã chứng minh rồi cụ ạ :D

HuyArt

Xe lăn
Qua đây mới thấy anh em thân tàu thành phần xuất thân rất chi là phong phú :)) :D
Em thì trung dung, thích cả Mỹ, Tàu, Nga
Nói trung thực và khách quan thì đội nào bài Tàu cực đoan là bọn chỉ số IQ sấp sỉ 49, mà mức được coi là bình thường ở ngưỡng 75.

TeslaBee

Xe buýt
Tư duy của cụ cứ như 50 trước ý nhỉ.
Sao TQ phải oánh Đài, nhất là đều là dân tộc Trung hoa?

TQ bảnchất là dân làm ăn buôn bán, ko phải dân oánh nhau, cơ mà số Hột nhân cũng top 3 thế giới nên ĐL có ngu như U cà mới dây vào TQ! (em tôn trọng bà TAV nên xin lỗi đã so sánh bà ấy với anh Ze nhà U cà)

đảo Đài Loan lựa chọn phòng thủ không phải cách hay,diện tích như thế muốn chống đỡ được Trung Quốc thì phải kết hợp đánh tấn công từ trong đánh ra,kích động bằng cách trà trộn vào trong các thành phố lớn của trung hoa đại lục.
sử dụng không lực của hải quân Hoa Kỳ vận các lực lượng lính thủy đánh bộ thần tốc vào xâm chiếm các thành phố,đặc khu kinh tế lớn như Thượng Hải,Quảng Châu,HongKong khiến các quân khu còn lại rối ren,bất ngờ tê liệt,bắt buộc bên kia kéo dài cuộc chiến,giảm sức sát thương hủy diệt.
lịch sử chứng minh quân đội Trung Quốc đông đảo nhưng cũng rất nhu nhược,hèn yếu khi mất mệnh lệnh từ cơ quan chỉ huy đầu não.

A98

Xe container
Hihi...tưởng Cụ biết nhiều về Tàu??? Biết chúng nó dạy dân nó cái gì? Ta là gì với nó??? Dân tộc ta+ Đất nc ta là gì của nó?
Chắc Cụ vẫn nghĩ nó dạy Dân nó 16 chữ vàng ạ?
Đến giờ thấy Cụ còn hỏi cả chú Cảm tình viên (lực lượng thứ 5) để biết thì chán quá! Em thật lòng đấy!
Em chỉ hỏi thuần túy về nghĩa của từ thôi mà cụ!:(

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy của cụ cứ như 50 trước ý nhỉ.
Sao TQ phải oánh Đài, nhất là đều là dân tộc Trung hoa?

TQ bảnchất là dân làm ăn buôn bán, ko phải dân oánh nhau, cơ mà số Hột nhân cũng top 3 thế giới nên ĐL có ngu như U cà mới dây vào TQ! (em tôn trọng bà TAV nên xin lỗi đã so sánh bà ấy với anh Ze nhà U cà)

Tàu có chiếm Kim Môn của Đài đâu mà Đài phải như U cà, ai chả muốn tránh xa hủi, nhưng thằng hủi cứ lao vào người thì trách số trời đen thôi chứ biết sao

Luke2018

Xe hơi
Ngày mai là 8/8 đẹp ngày TQ sẽ vào việc luôn không ta?

Cucumin

Xe tăng
Tàu đúng là giơ cao đánh khẽ, dọa dẫm đưa con lạc lối tí thôi.Về cơ bản với nền kinh tế đừng đầu thế giới, Tàu chả việc gì phải làm cái việc cục súc là chiếm thêm lãnh thổ. Mà các vùng lãnh thổ sẽ dần dần nằm trong vùng tay của Tàu. Nên trước sau gì Đài Loan cũng sẽ phải sát nhập vào Trung Quốc. Tàu có gậy và có cà dốt, không như anh Putin .