[Funland] Trung Quốc gần như đang cấm phim ảnh

cocsku

Xe cút kít
Riêng vụ này, trung quốc còn xách dép cho ta.

RauCanTay

Xe buýt
Thì vẫn cho chiếu, nó chỉ k cho chiếu cảnh 2 thằng yêu nhau thôi. Bọn tencent chuyên phim này, bọn con gái VN năm qua cũng phát sốt mấy thằng đóng phim đam mỹ tàu, làm phim này lãi hơn phim ngôn tình nên dù bị kiểm duyệt thì vẫn cứ làm
Tencent chiếu phim đam mỹ nào thế? dẫn chứng hộ tôi cái. :go:

tất cả phim đam mỹ ngày xưa còn bị xóa sạch trên internet nhé.

Bộ đam mỹ gần đây nhất là Thương Ẩn 2016 sao khi phát sóng đc 12 tập thì bị xóa sạch nhé.
🥴🥴🥴🥴

Chỉnh sửa cuối:

Lá me xanh

Xe tải
Tencent chiếu phim đam mỹ nào thế? dẫn chứng hộ, tất cả phim đam mỹ bị xóa sạch trên internet nhé.

Bộ đam mỹ gần đây nhất là Thương Ẩn 2016 sao khi phát sóng đc 12 tập thì bị xóa sạch nhé.
🥴🥴🥴🥴
Trên kia e đã nói, hoặc cụ nói cải biên tình huynh đệ nhưng thực chất vẫn làm đam mỹ, ng xem đa số là bọn con gái hủ nữ chứ ít con trai hay gái bình thường xem. Phim thượng ẩn hồi đó quá nổi nên từ đó đam mỹ lộ liễu bị cấm thì ng ta chuyển sang đam mỹ ngầm thôi, mà thằng tencent quan hệ tốt với chính quyền nên phim vẫn làm ầm ầm, năm nay nghe nói sẽ chiếu 1 loạt nữa

duongctt

Xe tăng
Phim tàu giờ như hạch, gọi phim Hàn bằng ông nội, thua cả bọn Thái Lọ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây em cứ tưởng trung quốc chỉ cấm mỗi phim đề tài liên quan đến chính trị. Tết tìm vài bộ phim 99% chỉ có công sở. Tất cả các loại phim như xuyên không, ngôn tình, cung đấu đều bị cấm. Cho đến phim thời dân quốc, phim mê tín dị đoan đề tài kinh dị. Rồi cho đến phim học đường, thanh xuân. Hay đến những phim công sở có yếu tố tranh giành thị trường đều bị cấm. Phim cổ trang giờ bị cấm nhiều quá cũng chỉ biết làm lại vài bộ phim kim dung xào đi xào lại
Tầm pậy tầm pạ ko .đầu năm k muốn khẩu nghiệp . Qua mùng tính :))

tomo21311

Xe tăng
Phim khựa là ko xem, mà dạo này lắm cụ tuyên truyền văn hoá khựa trên này thế.

RauCanTay

Xe buýt
Trên kia e đã nói, hoặc cụ nói cải biên tình huynh đệ nhưng thực chất vẫn làm đam mỹ, ng xem đa số là bọn con gái hủ nữ chứ ít con trai hay gái bình thường xem. Phim thượng ẩn hồi đó quá nổi nên từ đó đam mỹ lộ liễu bị cấm thì ng ta chuyển sang đam mỹ ngầm thôi, mà thằng tencent quan hệ tốt với chính quyền nên phim vẫn làm ầm ầm, năm nay nghe nói sẽ chiếu 1 loạt nữa
cải biên thì phim nó đi hướng khác rồi ko còn là phim đam mỹ nữa 🥴🥴

Như phim Xích hồ thư sinh cải biên từ truỵên đam mỹ xuân giang hoa nguyệt dạ, trong phim gần như k có yếu tố tình cảm nam nam

hd-vt

Xe container
Làm phim ra cũng như làm ra cái oto để bán. Mỹ là như thế, còn TQ em chịu vì chả xem.
Cc cãi nhau làm giề, cứ mang ra chợ cho thị trường quyết là biết ngay mà. Phim TQ không biết, chứ các nước mạnh như G7 thì phim cũng hạng dưới so với Mỹ.
Ờ... mờ phim tự xướn, người tự xướn thì không tính nồm cái chi chi. :D

duongctt

Xe tăng
Xem được mấy phim rồi phát biểu liều v?
Tối nào cũng xem, mà phải xem mới đc phát biểu à? Đọc báo, xem kết quả đc k?
Thế đồng chí có gì ngoài mấy site lậu kia mà hỏi như bố *** *** thế?

RauCanTay

Xe buýt
Tối nào cũng xem, mà phải xem mới đc phát biểu à? Đọc báo, xem kết quả đc k?
Thế đồng chí có gì ngoài mấy site lậu kia mà hỏi như bố *** *** thế?
Tôi có tài khoảng VIP IQIYI, Youku,qq, wetv
Tôi xem có bản quyền chứ k xem phim lậu như anh nhé.
mỗi tháng chỉ nạp vài chục xem phim bản quyền, ko quảng cáo

Xem qua phim Đại Tần Phú 2020 chưa, 🥴

skype0211

Xe tăng
Em nói thẳng 1 từ, cụ chẳng biết gì, cm của cụ sai hoàn toàn. Cụ k biết tìm phim hay để xem chứ k phải k có phim.. phim những đề tài cụ kể ra có phát hành nhưng k vietsub

1. Phim đề tài chính trị rất nhiều điển hình như phim Danh Nghĩa Nhân Dân theo đánh giá đây là phim về đề tài chính trị hay nhất Trung Quốc.

3. Xào lại Kim Dung =>> Đọc câu này e muốn chửi cụ vì cụ thiếu hiểu biết

=>>
Trên tinh thần trao đổi, trau dồi thông tin, ai chưa biết thì đưa ra đề tài cho mọi người cùng góp ý kiến. Cụ hiểu biết hơn thì vào nói vài câu, có khi các cụ khác còn nể cụ, đừng tỏ ra mình hiểu biết hơn ở 1 lĩnh vực này mà chưa gì đã "muốn chửi" người ta, nghe nó xàm xí lắm, em thật.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có tài khoảng VIP IQIYI, Youku,qq, wetv
Tôi xem có bản quyền chứ k xem phim lậu như anh nhé.
mỗi tháng chỉ nạp vài chục xem phim bản quyền, ko quảng cáo

Xem qua phim Đại Tần Phú 2020 chưa, 🥴
Lại thấy có Cụ nhắc đến Đại Tần Phú. Hôm trước có hỏi một Cụ trên này mà không trả lời.
Phim này nội dung chính là gì vậy Cụ ? Em cảm ơn trước ạ.

Lá me xanh

Xe tải
cải biên thì phim nó đi hướng khác rồi ko còn là phim đam mỹ nữa 🥴🥴

Như phim Xích hồ thư sinh cải biên từ truỵên đam mỹ xuân giang hoa nguyệt dạ, trong phim gần như k có yếu tố tình cảm nam nam

Xích hồ thư sinh nguyên tác tiểu thuyết gốc là truyện phiêu lưu kì ảo, 2 nam chính, k phải đam mỹ, có bản truyện tranh mới cải biên thành đam mỹ. Còn phim thì càng cải biên khác xa nguyên tác
Đây nguyên tác trên tấn Giang còn để tag ngôn tình http://www.jjwxc.net/onebook.php?novelid=77469

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hay quá hay quá...

Phim trước giờ có các thể loại hành động, chiến tranh, tình cảm, kinh dị..... Bây giờ lại có các thể loại phim xuyên không, phim cung đấu, phim đam mỹ.....

Mẹ chúng nó, còn có thể loại phim kháng nhật nữa chứ, gõ Tiếng Việt mà cứ ngỡ đang trong Hán thổ. Người Việt đang học tập căm thù Nhật.

Cung hỷ, cung hỷ.... Chúng ta thành người Trung Quốc trong mươi năm nữa thôi. Nhỉ?
Cụ nói kiểu như người Việt bị thiểu năng trí tuệ đấy nhỉ? :-?

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

RauCanTay

Xe buýt
Xích hồ thư sinh nguyên tác tiểu thuyết gốc là truyện phiêu lưu kì ảo, 2 nam chính, k phải đam mỹ, có bản truyện tranh mới cải biên thành đam mỹ. Còn phim thì càng cải biên khác xa nguyên tác
Đây nguyên tác trên tấn Giang còn để tag ngôn tình http://www.jjwxc.net/onebook.php?novelid=77469
Xích hồ thư sinh em đọc truỵên tranh :D

Tấn Giang từ 2019 bị quảng điện quảng lý chặt, mấy tiểu thuyết đam mỹ, ngôn từ không phù hợp, yếu tố 18+... bị yêu cầu chỉnh sửa hoặc xóa hết

Em củng hay đọc Tấn Giang :)) tác giả hiện nay viết thú vị lắm

ví dụ ( anh đè cố ấy lên giường,... đoạn này 800 từ Tấn Giang ko cho viết) :))

RauCanTay

Xe buýt
Lại thấy có Cụ nhắc đến Đại Tần Phú. Hôm trước có hỏi một Cụ trên này mà không trả lời.
phim này 4 phần kể về lịch sử nước Tần từ thời Tần hiếu công đến tần thủy hoàng

Đại tần phú là phần cuối viết về Tần thủy hoàng rất hoành tráng

Chỉnh sửa cuối:

Nha Trang@

Xe điện
Phim nói về Tần Thuỷ Hoàng thống nhất sáu nước. Mấy phim dạng cổ trang lịch sử này TQ đóng rất hoành tráng, đánh nhau thật, dàn trận công phu không như phim kiếm hiệp HK chỉ vài trăm diễn viên quần chúng nên xem đã mắt. Đặc biệt dàn diễn viên rất có cá tính không pê đê ẻo lả như một số phim cổ tráng khác. Em cày một mạch từ bộ này đến Hán Sở tranh hùng qua Tam Quốc Chí gần hết tết.

money_talk

Xe tăng
Xem được mấy phim rồi phát biểu liều v?
Anh là cái thằng quê Thiểm Tây chứ gì? Anh hỏi trên này xem còn ông nào có mấy cái tài khoản rác đó?
Thôi, phim tàu của anh tất. Mịa, đã nói móe xem rồi còn hỏi biết hay không. Anh hỏi đểu tôi à? Hay đầu anh bị làm sao?
Đang bàn bạc về vấn đề văn hoá.
Tôi mến phục cả 2 cụ là đã, đang trải nghiệm nhiều về văn hoá - cho dù là của tàu đi nữa.
Mong 2 cụ đầu xuân tranh luận đẹp, văn minh để các cháu tham gia OF nó học hỏi. Đừng để cái thói trịnh thượng, mọi rợ đó vấy bẩn hình ảnh các cụ nhà ta.
Chúc mừng năm mới!