[Funland] Trung Quốc đưa xe tăng bảo vệ ngân hàng

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thấy xe tăng ngay chỗ biểu tình bị đập hôm trước.
Giờ nhà bao việc. Bong bóng bđs đang sắp vỡ, zero COVID đang hành hạ dân tàu, nội bộ đang có chuyện…thì mấy việc có thể thành mồi lửa thế này phải dập mạnh, dập bét nhè để nó đừng cháy.

kaku223223

Xe tăng
Chắc phải có nguồn cụ thể đáng tin cậy nào để chứng thực cụ ợ.
Nguyên chuyện mang xe tăng bảo vệ ngân hàng đã thấy phi lí, ví dụ xe vòi rồng, xe cứu hỏa, xe cơ giới quân đội khả năng cơ động cao

Mình đoán chắc tập trận gì đó rồi bỗng dừng lại, các con dời Tàu Tân chộp đc rồi xiên tạc :))
Xem qua vụ Thiên An Môn thì thấy chẳng có gì lạ với thằng Tàu cả

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên là Evergrande, sau đó lộ ra hàng trăm, hàng nghìn cty BĐS khác của Trung Quốc về thực chất là đã ở trong tình trạng phá sản, không trả được nợ, dù chưa chính thức:

Mấy hôm nay thì có nhiều tin về việc người mua nhà đồng loạt ngừng trả tiền vay ngân hàng:

Con số nợ xấu chắc chắn ở mức hàng nghìn tỷ USD.

hailuatn

Xe container
Dân Tàu lấy đâu ra dũng khí mà chống chính phủ. Đùa ah.
Hôm trước em đọc báo thì mấy ngân hàng này tạm thời bị phong tỏa vì liên quan đến tay tài phiệt họ Tiêu (từng là thần đồng và đỗ đại học năm 13 tuổi thì phải, em không nhớ chính xác lắm) cụ anh ạ. Tay này đang trong diện điều tra, lại có cổ phần (tỉ lệ chắc cũng đủ để coi là cổ đông lớn) nên tạm thời phong tỏa, dân lo lắng nên đi rút. Chứ TQ đang chủ trương "Thịnh vượng chung" thì làm gì có chuyện để dân mất tiền tiết kiệm được.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đọc báo thì mấy ngân hàng này tạm thời bị phong tỏa vì liên quan đến tay tài phiệt họ Tiêu (từng là thần đồng và đỗ đại học năm 13 tuổi thì phải, em không nhớ chính xác lắm) cụ anh ạ. Tay này đang trong diện điều tra, lại có cổ phần (tỉ lệ chắc cũng đủ để coi là cổ đông lớn) nên tạm thời phong tỏa, dân lo lắng nên đi rút. Chứ TQ đang chủ trương "Thịnh vượng chung" thì làm gì có chuyện để dân mất tiền tiết kiệm được.
Chắc chính phủ ngửi được mùi từ lâu , phải đánh nhưng tránh làm dân xáo trộn hoảng loạn nên mới lấy cớ thịnh vượng chung để yên tâm.
Đánh tụi công nghệ là có khi do hệ thống dữ liệu của toàn bộ dân tàu hàng ngàn TG bị đánh cắp tung ra bán gần đây. Dữ liệu từ thô sơ lẫn chi tiết, từ ngân hàng đến DNA đầy đủ hết nên em đoán chỉ bọn công nghệ thầu cho nhà nước tung ra thôi chứ ko thể nào download ăn cắp nổi.

ngay cả zero COVID chắc là phép thửxem có ép được bạo loạn ko và cũng làm kinh tế chậm đi, kéo dài thời gian đổ vỡ.

hitle888

Xe điện
Tàu tân đăng thôi ạ, chứ dân tàu sợ chính quyền 1 phép. Em cũng có dịp lọ mọ ở tQ, dân nó sợ chính quyền lắm

Phỗng new

Xe điện
Đọc đã thấy vô lý. Bảo vệ bank thì chỉ cần cảnh sát là ok rồi, gì mà phải mang cả 1 đoàn xe tăng ra như thế?
Chả ưa gì thằng Tàu, nhưng những tin fake kiểu ngô nghê này cũng ko nên mang lên OF.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
"...và hành động của chúng ta" bây giờ là gì hở CCCM?
Vàng, đô, chứng, đất, tiền mặt, hệ thống an ninh,...?

TÔN

Xe container
Ai tham gia biểu tình nó cho cái code đỏ thế là khỏi ra khỏi nhà luôn. TQ nó quản dân thì đừng có mơ mà đòi được ái gì!
E cũng công nhận là thằng tàu nó quản lý dân tốt thật.xem báo đọc các vụ phá án của nó thì mới hiểu đc điều này,nhờ quản lý tốt mà nhiều án khó đc phá.giờ nó cũng gần 2 tỷ dân nên ko quản lý tốt thì cũng loạn
Mình có cái cccd gắn chíp mãi chửa xong,nó thì đã xây dựng xong cả hệ thống dữ liệu nhận diện khuôn mặt quốc gia rồi,sinh đôi như 2 giọt nước nó cũng biết đc thằng A thằng B,rồi cả hệ thống ngân hàng ADN

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Không liên quan trực tiếp đến COVID đâu cụ.
Tình trạng vỡ bong bóng BĐS, các công ty BĐS nợ hàng trăm tỷ USD (có khi hơn), người dân bỏ tiền mà không nhận được nhà, nhiều người tuyên bố ngừng trả nợ ngân hàng.
Giờ đây nhiều ngân hàng không thu được nợ từ cả các cty BĐS lẫn người mua nhà, thanh khoản thấp.
Và do đó đến lượt người gửi tiền không rút được tiền ra.
Nếu để lan rộng sẽ dẫn đến tình trạng "run on the bank" (người dân ồ ạt rút tiền, các ngân hàng không có đủ tiền cho dân rút), dẫn đến sụp đổ hệ thống tài chính.
Đúng rồi. Em đọc thấy dân biểu tình không trả

Embebandiem

Xe tăng
Xem qua vụ Thiên An Môn thì thấy chẳng có gì lạ với thằng Tàu cả
Thiên An môn về quy mô hoàn toàn khác nhé bác, đó là thiết quân luật
Còn ở đây ko phải. Hãy là người đọc thông thái.
Còn bọn tây lông sắp chết đói vì lạm phát mà suốt ngày bô bô chống Tàu và Nga :))

s63 AGM

Xe tăng
Dân tàu ko đủ dũng khí để chống CQ đâu.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Đọc đã thấy vô lý. Bảo vệ bank thì chỉ cần cảnh sát là ok rồi, gì mà phải mang cả 1 đoàn xe tăng ra như thế?
Chả ưa gì thằng Tàu, nhưng những tin fake kiểu ngô nghê này cũng ko nên mang lên OF.

Tin chuẩn đấy cụ

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Tàu tân đăng thôi ạ, chứ dân tàu sợ chính quyền 1 phép. Em cũng có dịp lọ mọ ở tQ, dân nó sợ chính quyền lắm
Năm 2012 lúc Trung Quốc cấm biên 10 tháng, dân đông Hưng bạo loạn đốt xe quản lý thị trường cả dãy làm em sốc luôn, ko ngờ dân Trung Quốc chịu chơi vậy.
Đợt phong tỏa thượng Hải cũng thế, đầy cảnh dân đánh nhau với công an, rồi xông vào phá siêu thị hôi của. Em cũng ko ngờ họ còn phá hơn ta.

Embebandiem

Xe tăng
Cụ hãy thông thái lên. Khựa dựa vào xuất khẩu cho Tây lông rất nhiều thì Tây lông chết đói dân khứa lại tránh được à?

chuyện chúng nó chết đói vẫn chống khựa thì phải ủng hộ chứ. Sắp tới khựa muốn biến biển đông thành vùng nội thủy thì cụ cũng phản đối Tây lông chống khựa à?

mấy cụ pro nga thật ko hiểu nổi.
Bác nên nhớ tầng lớp làm xuất khẩu là tầng lớp rất nhiều tiền mặt, đó gọi là tích lũy tư bản đấy. Cũng như các nhà máy xuất khẩu ở VN, vốn nhiều, có thể chịu đc 3-6-9 tháng ko có đơn hàng.
Còn như Mỹ mà ko nhập khẩu, thì chỉ ăn bo bo thôi. Ko nhập khẩu, bởi vì giá cả tăng phi mã, việc thì ko có hoặc lương thấp, thì nhu cầu tụt xuống.