[Funland] Trung Quốc bắn thử 4 tên lửa, trật 2, lạc 2, mục tiêu an toàn

batomalu

Xe đạp
2018 hợp nhất 3 cơ quan báo chí lớn nhất Trung Quốc.
CRI + CRN + CCTV ==>> VOC

Những cơ quan này trực thuộc quản lý trực tiếp từ Ban Tuyên truyền Trung ương nên thông tin đưa ra được kiểm duyệt rất nhiều và chính xác

Chỉ riêng CRI năm 2017 Trung Quốc đã rót vào 1 tỷ đô vào hệ thống các cơ quan quốc tế CRI
Thôi bớt bi bô lại. Ngồi yên thẳng cái lưng lên mà hóng..

gocart

Xe cút kít
Em thấy cụ bảo thủ quá :ko có căn cứ khẳng định là nó bắn truọt thì đương nhiên nó bắn trúng, vậy căn cứ vào đâu bảo nó bắn trúng, vấn đề này chỉ có trúng hoặc truọt ko có trường hợp lưỡng cư đâu
Nếu không trúng 1 không có nghĩa là trúng 2 He he.
Không có căn cứ là nó bắn trượt hay bắn trúng hoàn toàn khác với nó không bắn trượt hay là có bắn trượt .

Chỉnh sửa cuối:

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Vũ khí nó vốn vô tình và thuần tuý kỹ thuật, nó không biết cách thi đua lập thành tích - một căn bệnh tư duy cố hữu của thể chế.
CQ tàu - 1 CQ cực kỳ coi trọng thể diện - lần này mất hết cmn thể diện:))
Đẹp mặt cho vũ khí răn đe chiến lược!

davidland

Xe hơi
Thì nó bắn thẳng vào vùng lãnh thổ mà các ông cứ bảo của các ông đấy còn gì
Thì sao cụ? Cái này có ảnh hưởng gì đến việc bắn 4 quả 2 quả trật mục tiêu còn 2 qua bay đi đâu không biết không? :D

gocart

Xe cút kít
Bác chủ thớt mang tiếng Tàu ra doạ nhà cháu mãi. Rảnh bảo anh Google mày túm tắt sang tiếng Sài lang Đế cuốc Anh xem nó nói gì. Hoá ra anh Tàu chém gió vũ khí siêu thanh trư danh của anh ý chứ có phải than phiền bắn tượt đâu?
Đại loại là nhân dịp Ấn Độ gia nhập câu lạc bộ " Siêu thanh", đất nước nào có vũ khí siêu thanh hủy diệt nhất?
Anh phóng viên Tàu ô thưa rằng có Mỹ, Nga, Tàu là bộ ba chết chóc .... vân vân và mây mây.
Thôi chủ thớt chịu khó kiếm thứ tiếng nào khó hơn nhé.
Ghi chú thêm: Mấy trang mil.sina.com chứa cả ổ virus nên các cụ cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

bacnam88

Xe điện
Tên lửa chống tàu nhưng ko bắn trúng tàu thì gọi là bắn hỏng thế thôi

1. tên lửa bắn là gì: DF-21D và DF-26B, đều là tên lửa chống tàu đạn đạo ASBM
2. theo TQ và cả Mỹ công khai bắn 4 quả ASBM, ngoài ra còn 1 quả YJ18 ASHM ko được TQ công khai, nhưng Mỹ dùng vệ tinh trinh sát tóm được, như vậy lời nói của Mỹ đáng tin hơn TQ trong trường hợp này , vì TQ ngoài việc bất nhất số lượng tên lửa còn ko công khai loại Ashm thử nghiệm

3. theo Mỹ thì 2 quả rơi xuống biển, 2 quả ko biết bay đi đâu ko ghi nhận sau đó, mục tiêu ?
4. theo TQ thì 4 quả bắn lên thế thôi
vậy các cụ tự suy luận xem mục tiêu trúng hay ko trúng dễ lắm, bởi nếu bắn tên lửa chống tàu thì mục tiêu ắt phải là con tàu bỏ như Mỹ hoặc VN cũng từng bắn tập, còn nếu bắn xuống nước thì chứng minh tên lửa chống tàu sao được

Vài năm trước truyền thông TQ tung hô DF-21D chống tàu hiệu quả, với thử nghiệm bắn vào bãi cát đúc hình như TSB Mỹ, vậy mà lần này bắn 4 quả DF ASBM lại ko có nổi 1 thông tin về mục tiêu sau đó ? ngược lại với truyền thông của TQ luôn tung hô quảng bá siêu vũ khí diệt hạm
Cá nhân tôi và nhiều người khác, kể cả ở các trang mạng TQ đều tin chắc 4 quả tên lửa chống tàu kia ko bắn trúng mục tiêu nào, 2 quả ít nhất rơi khi chưa ra được biển, 2 quả ít nhất theo như dữ liệu tình báo trinh sát Mỹ thì rơi xuống biển, như vậy là thử nghiệm tên lửa chống tàu nhưng ko có tàu nào bị tiêu diệt

đây cũng ko phải lần đầu tên lửa chống hạm TQ có vấn đề
Bonus: VN công khai bắn tên lửa diệt hạm P35 trúng mục tiêu

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Khổ nhỉ landed between Hainan and Paracel chả có hàm ý trúng trượt mục tiêu rì sốt. Chỉ là cụ chủ cố gò ép thế thôi.
Nếu nói trúng mục tiêu thì:
Reach target, hit target.
Trượt: miss target, near miss
Nếu nói rộng hơn
Reach destination.
Landed đâu đó là lối nói trung tính.
Dĩ nhiên trúng trật gì thì TQ biết, sau đó là các nước lần lượt theo khả năng:
Mỹ: vệ tinh, máy bay, tàu chiến, rada có thể dò ra.
Đài loan: rada, quân đồn trú tại Hoàng sa, tàu trinh sát.
Việt nam: rada, tàu trinh sát.
Philipine: rada, tàu trinh sát.
Nhật: Vệ tinh, rada, tàu trinh sát.
Mấy anh này hẳn biết rõ trúng hay trượt nhưng ứ nói vì còn phải bảo mật hệ thống trinh sát.

bacnam88

Xe điện
Bắn 4 quả diệt hạm 2 quả rơi xuống nước 2 quả ko biết đi đâu gọi là bắn trúng mục tiêu hả, thà bảo cố tình bắn xuống nước hết 4 quả hợp lý
còn chưa kể giấu việc bắn ashm, thế cho nên việc mỹ nó công bố chính xác hơn tq

bắn trúng thì nó đã khoe rồi , ko phải đợi rồ tàu khóc hộ vd thì vụ df21d bắn trúng bãi cát

dốt thì nhận dốt ngoại ngữ cãi cùn làm dề

Chỉnh sửa cuối:

bacnam88

Xe điện
Thì sao cụ? Cái này có ảnh hưởng gì đến việc bắn 4 quả 2 quả trật mục tiêu còn 2 qua bay đi đâu không biết không? :D
Chuẩn, các a rồ tàu cứ nói nhảm nhí nhưng ko chịu dẫn chứng 4 quả đó trúng cái gì cả

trúng mục tiêu đề ra thì tàu nó đã khoe rồi ko phải nhờ fan tàu khóc hộ

gocart

Xe cút kít
Bắn 4 quả diệt hạm 2 quả rơi xuống nước 2 quả ko biết đi đâu gọi là bắn trúng mục tiêu hả, còn chưa kể giấu việc bắn ashm, thế cho nên việc mỹ nó công bố chính xác hơn tq

bắn trúng thì nó đã khoe rồi , ko phải đợi rồ tàu khóc hộ vd thì vụ df21d bắn trúng bãi cát

dốt thì nhận dốt ngoại ngữ cãi cùn làm dề

Thôi của cụ tất.
Hết lý lẽ lại quay ra kết tội rồ Mỹ, rồ Tàu.
Bỏ bóng đá người là môn thạo nhất của cụ à?

bacnam88

Xe điện
Thôi của cụ tất.
Ơ tôi có quote cụ à, có tật giật mình sao

còn lý lẽ dẫn chứng tôi nhiều hơn cụ

tôi biết loại tên lửa gì, dùng bắn mục tiêu nào, dẫn chứng rõ sl bắn từ 2 nguồn mỹ tàu, aq tàu nào bảo bắn trúng thì dẫn chứng dễ thôi sao ko làm đc cứ cãi cố khóc ko công cho tàu làm gì

năm 2019 tq cũng bắn 7 quả nhưng ko rõ ntn, thật chứ với kinh nghiệm tìm hiểu qp của tôi, chưa bao giờ thấy tên lửa tq chính xác

Chỉnh sửa cuối:

Thằng hề 06

Xe tăng
Thôi của cụ tất.
Ơ tôi có quote cụ à, có tật giật mình sao

còn lý lẽ dẫn chứng tôi nhiều hơn cụ

tôi biết loại tên lửa gì, dùng bắn mục tiêu nào, dẫn chứng rõ sl bắn từ 2 nguồn mỹ tàu, aq tàu nào bảo bắn trúng thì dẫn chứng dễ thôi sao ko làm đc cứ cãi cố khóc ko công cho tàu làm gì

năm 2019 tq cũng bắn 7 quả nhưng ko rõ ntn
Các cụ vật nhau đi :)) :)):))

Theo các lời chê của Các Cụ thì anh hàng xóm em đóng tàu Hằng Nga 4 để lên Mặt Trăng, có khi đi lạc đến Mặt Trời rồi làm Clip đổ bộ giả tung lên mạng phỏng?
Công Nghệ của CN không coi thường đc đâu các Cụ ạ!

davidland

Xe hơi
Theo các lời chê của Các Cụ thì anh hàng xóm em đóng tàu Hằng Nga 4 để lên Mặt Trăng, có khi đi lạc đến Mặt Trời rồi làm Clip đổ bộ giả tung lên mạng phỏng?
Công Nghệ của CN không coi thường đc đâu các Cụ ạ!
Hiệu quả nữa cụ ơi. Dồn sức để làm ra con Hằng Nga 4 làm màu với thiên hạ nó khác với chế tạo tên lửa diệt hạm là phải tính toán sao cho giá thành phải hợp lý, độ tin cậy cao. Chứ làm quả tên lửa chức năng tương tự như Nga Mỹ mà giá thành đắt gấp 10 lần chúng nó thì dẹp luôn đi, mua về xà cho lành :D .Ấy, hơn thua nhau là chỗ ấy đấy!

SunShine.Anh

Xe tải
Nó chơi chiến thuật dương đông kích tây thì sao mấy cụ. Bắn trượt nhưng trúng mục tiêu ảo, nó biết các nước khác ko biết thế là mất đề phòng.
Chưa kể TQ hay có chiến thuật lấy số lượng đàn áp. Nó bắn 1 loạt như kachiusa thì chắc hệ thống phòng thủ tên lửa cũng bó tay ;))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có thất bại thì mới thành công. VN giờ mong thất bại còn chưa có để mà thất bại. Nó thử nghiệm chưa ổn thì nó sẽ điều chỉnh và đạt được tính chính xác sớm thôi.
Tên lửa mà dễ điều chỉnh độ chính xác như thế thì Việt Nam phải mua tên lửa extra của do thái làm gì.
Mà Việt Nam cũng sx được tên lửa rồi, cứ ngồi than vãn cứ như kiểu đánh nhau phải vót tre với cầm gậy thì mới được còn thế giới có lọ có chai từ lâu rồi.
Xin thưa là năm xưa mẽo nó tuyên bố đưa bắc Việt về thời kỳ đồ đá cũng là pr cho vũ khí nó thôi, kể cả có bom thông minh 50 cân Anh dội từng nóc nhà một thì 2 triệu quả cũng không xoá nổi Hà Nội.
Tàu chỉ giỏi lắp bệ phóng vào thùng tôn thôi, mẽo vẫn còn xách dép cho Do Thái về độ chính xác của tên lửa.

SunShine.Anh

Xe tải
Tên lửa mà dễ điều chỉnh độ chính xác như thế thì Việt Nam phải mua tên lửa extra của do thái làm gì.
Mà Việt Nam cũng sx được tên lửa rồi, cứ ngồi than vãn cứ như kiểu đánh nhau phải vót tre với cầm gậy thì mới được còn thế giới có lọ có chai từ lâu rồi.
Xin thưa là năm xưa mẽo nó tuyên bố đưa bắc Việt về thời kỳ đồ đá cũng là pr cho vũ khí nó thôi, kể cả có bom thông minh 50 cân Anh dội từng nóc nhà một thì 2 triệu quả cũng không xoá nổi Hà Nội.
Tàu chỉ giỏi lắp bệ phóng vào thùng tôn thôi, mẽo vẫn còn xách dép cho Do Thái về độ chính xác của tên lửa.
Nói về Do Thái thì ko đọ đc. Cái máy bay do thám UAV của Mẽo cũng từ Do Thái mà ra. Còn mẽo bao nhiêu dự án quẳng sọt hết :D