[Funland] Trung phong cổ điển yêu thích

Chauthanh11

Xe điện
Chắc cụ chưa xem Ro béo thi đấu ở CLB mà chỉ đơn thuần so sánh các con số. Cụ phải hiểu là bóng đá những năm 90 nó khác bây giờ nhiều lắm. Lúc đó luật Fifa và trọng tài chưa bảo vệ cầu thủ như bây giờ. Các hậu vệ thời đều như những "tiều phu đốn củi", các tiền đạo đều là những đối tượng bị đốn một cách không thương tiếc. Do vậy thời đó việc ghi bàn nhiều như Messi, CR7, Ben là điều không thể.
Em coi Ro béo đá chắc là phải nhiều hơn cụ luôn .

Những năm 90 thì luật so với bây giờ không khác gì nhau cụ nhé .
Thời nào chả có hậu vệ chơi xấu , và chơi xấu thì đã có trọng tài cụ ạ . VAR mới có từ 2018 tức là mới 6 năm nay mà thôi .
Những Ramos , Pepe các hậu vệ thời Ro béo ai chơi rắn như họ không ?

Nếu xem nhiều thì cụ cũng phải biết chứ ? Các kỹ năng thì Ro béo hoàn không bao giờ toàn diện như những CR7 , M10 , Ben , Su sau này cụ ạ . Ro béo có biết đánh đầu không ? Có kiến tạo tốt như nhưng ông kia không ? Và có di chuyển nhiều như những tay kia không hả cụ ? Hoàn toàn không lại những tiền đạo sau này cụ nhé .

Không phủ nhận Ro béo là tiền đạo mang nhiều cảm xúc . Nhưng bóng đá nó luôn phát triển .
Hầu hết các cụ đánh giá Ro béo hoàn toàn do cảm xúc chứ chả dựa vào tý chuyên môn nào cả

tuanlamnguyen

Xe đạp
Voller đầu xoăn, nhớ mãi pha thẻ đỏ với rijkaard

rgbhis

Xe tăng
Em coi Ro béo đá chắc là phải nhiều hơn cụ luôn .

Những năm 90 thì luật so với bây giờ không khác gì nhau cụ nhé .
Thời nào chả có hậu vệ chơi xấu , và chơi xấu thì đã có trọng tài cụ ạ . VAR mới có từ 2018 tức là mới 6 năm nay mà thôi .
Những Ramos , Pepe các hậu vệ thời Ro béo ai chơi rắn như họ không ?

Nếu xem nhiều thì cụ cũng phải biết chứ ? Các kỹ năng thì Ro béo hoàn không bao giờ toàn diện như những CR7 , M10 , Ben , Su sau này cụ ạ . Ro béo có biết đánh đầu không ? Có kiến tạo tốt như nhưng ông kia không ? Và có di chuyển nhiều như những tay kia không hả cụ ? Hoàn toàn không lại những tiền đạo sau này cụ nhé .

Không phủ nhận Ro béo là tiền đạo mang nhiều cảm xúc . Nhưng bóng đá nó luôn phát triển .
Hầu hết các cụ đánh giá Ro béo hoàn toàn do cảm xúc chứ chả dựa vào tý chuyên môn nào cả
Ro béo xuất hiện đúng lúc bóng đá bắt đầu đc phát trực tiếp thg xuyên ở VN. Ro béo nhìn cũng vui tính, dễ gần, điển hình tính cách cthu Brazil.
Bóng đá Brazil 15 năm nay xuống dốc, cầu thủ cũng mất đi cá tính. Như cái thằng Vinicius bẩn tính, chuyên cào mặt ăn vạ, đá bóng kiểu nhanh và khỏe thôi, ko có tuyệt chiêu hay kỹ năng nổi trội như các tiền đạo Brazil trc kia.

son.nguyen.1979

Xe tăng
1. Ông nào đá TỐT hơn ông nào thì phải xem là sự nghiệp ghi được bao nhiêu bàn. Lấy hiệu quả làm yếu tố hàng đầu để so sánh.

2. Ông nào đá hay hơn ông nào thì đánh giá nó phải cụ thể ở từng trận đấu, từng giai đoạn, từng câu lạc bộ. Cái này cần rất nhiều thông số để phân tích. Theo quan điểm cá nhân em thì 1 cầu thủ đá hay thì phải có phong độ ổn định, duy trì trong suốt mùa giải hoặc vài ba mùa giải , để lại dấu ấn cho câu lạc bộ, cho đội của mình thi đấu. Nói chung là phải có rất nhiều yếu tố thì mới đánh giá được.

3. Còn yêu , ghét là nhiều khi là cảm tính. Mình thấy thích thì mình thích thôi, cái này thì không đánh giá được. Nên cụ nào thích cứ thích , cụ nào ghét cứ ghét. Các cụ cãi nhau làm gì không đi đến đâu đâu :))))