[Funland] Trung niên làm gì để kiếm thêm thu nhập ợ ?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Muốn chơi kiểu sim số này thì phải học qua môn toán Xác suất thống kê nhá.
Món này xưa em truyền trốn học, dốt nên chả dám màng :(
Chuẩn bác. Giờ soi nhẩn nha 30p là có hàng gí đuýt Đồng ;;)

TN1805

Xe điện
Các nước Châu Âu thiếu nhân lực trầm trọng, họ đang phải thu hút lao động nhập cư nước ngoài kìa.
( các cụ xem từ phút thứ 3 )

Ở VN thì lao động từ 40 tuổi trở đi là các Chủ sử dụng lao động sẽ tìm đủ mọi cách để loại bỏ họ, và không phải lđ phổ thông, kể cả những người lao động có kỹ năng cũng rất khó tìm việc trở lại khi vì 1 lý do gì đó họ bỗng dưng thất nghiệp trong độ tuổi từ 40 trở đi....ở độ tuổi này quá trẻ để về hưu, nhưng khi đi xin việc các Cty thường chỉ tuyển lđ ít hơn 35 tuổi.

Bao giờ VN khát lao động như ở Châu Âu, Nhật, Hàn....thì các lao động tầm ngoài 40 tuổi, ngoài 50 tuổi trở ra mới được coi trọng, họ mới là những lao động có đủ kinh nghiệm và có khả năng cống hiến tốt. :D

ancopxkaia

Xe hơi
E viên chức nhà nước làm về kỹ thuật, tuổi trung niên rồi, lương tháng cũng 12,13tr, công việc cũng nhàn nhưng làm theo ca hôm sáng hôm chiều tối, e cũng muốn có thêm thu thêm tháng dăm triệu để phụ giúp thêm gia đình. E ko làm sale được vì e ko có kỹ năng với tính cách e khá thô e cũng đã thử vài lần nhưng đều ko có kết quả khả quan. E tính mua e 4 bánh làm dịch vụ (chắc chắn phải vay mượn thêm) hoặc công việc gì chân tay 1 chút cũng được (e ko ngại vì e cũng từng làm việc nặng nhọc 1 thời gian trước đây).
Các cụ tư vấn cho e với ạ, e cảm ơn :)
Nếu cụ cần tiền thì em nghĩ nên tập trung phát triển sự nghiệp chính của mình, phát triển bản thân nâng cao kiến thức, kĩ năng chuyên ngành lên, vươn lên thành người giỏi trong lĩnh vực của mình, sau đó deal lương cao hơn hoặc không thì chuyển ra làm cho nơi khác. Chúc cụ thành công :)

huyhung123

Xe điện
Nếu cụ cần tiền thì em nghĩ nên tập trung phát triển sự nghiệp chính của mình, phát triển bản thân nâng cao kiến thức, kĩ năng chuyên ngành lên, vươn lên thành người giỏi trong lĩnh vực của mình, sau đó deal lương cao hơn hoặc không thì chuyển ra làm cho nơi khác. Chúc cụ thành công :)
Đã quá muộn rồi, những cái cụ nói phù hợp với lứa u30 thôi!

114hangbong

Xe cút kít
Đọc tâm sự cụ chủ em thấy một điều là lúc trẻ cụ sống an toàn quá không dám bứt phá và đổi lại về già cuộc sống hơi bấp bênh. Nếu quay lại 20 năm tuổi trẻ mà cụ đã biết phải tìm một lối đi để đảm bảo cho cuộc sống sau này thì cuộc đời cụ đã khác.

cha biet chi

Xe điện
Mua xe chạy cụ ạ.dk đi đây đó vui lâm.

nhatvietcorp

Xe tải
Đọc tâm sự cụ chủ em thấy một điều là lúc trẻ cụ sống an toàn quá không dám bứt phá và đổi lại về già cuộc sống hơi bấp bênh. Nếu quay lại 20 năm tuổi trẻ mà cụ đã biết phải tìm một lối đi để đảm bảo cho cuộc sống sau này thì cuộc đời cụ đã khác.
Cũng có người bứt phá rồi lại tay trắng chỉ mong ước có công việc ổn định, thu nhập ổn định. Cuộc đời như một kỳ học, trải nghiệm mỗi người mỗi khác nhau, tất cả đều quý giá, may là hiện rất ít người đói theo nghĩa đen, có sức khoẻ là còn tồn tại được.

TorienT

Xe container
Nước ấm nấu ếch mợ ạ. Bạn em nhiều người qua 40 cũng giật mình kiểu cụ chủ topic lắm.

114hangbong

Xe cút kít
Cũng có người bứt phá rồi lại tay trắng chỉ mong ước có công việc ổn định, thu nhập ổn định. Cuộc đời như một kỳ học, trải nghiệm mỗi người mỗi khác nhau, tất cả đều quý giá, may là hiện rất ít người đói theo nghĩa đen, có sức khoẻ là còn tồn tại được.
Tất nhiên là bứt phá nhiều lúc trắng tay nhưng lúc đó mình còn trẻ mình sẽ có cơ hội khác và trải nghiệm đó là vốn cho mình sau này. Có nhiều người không mất tý gì nhưng nghèo đến cuối đời, ngược lại có những kẻ khác tay trắng vài lần lại làm nên sự nghiệp đó cụ.
Em trí thấp sức yếu nhưng được cái lỳ vì em nghĩ sóng lớp sau trùm lớp trước ,khó khăn sau sẽ còn lớn hơn nên phải vượt qua cái hiện tại, tìm khó để vượt X_X

114hangbong

Xe cút kít
Nước ấm nấu ếch mợ ạ. Bạn em nhiều người qua 40 cũng giật mình kiểu cụ chủ topic lắm.
Em muốn truyền lại kinh nghiệmcho bọn F1 lắm mà không ăn thua cụ ạ. Mới dạy cách quản lý tiền tiết kiệm, rút lãi đập vào vốn mà cứ u u mê mê. Kiểu này về già lại khổ con cháu chúng nó thôi. ;))

Website
casamia.vn
E thấy mấy ae chạy grab với bee kêu lắm, nghe nói phải chạy đủ chuyến lọ kia mới ăn thua cụ ợ.

TorienT

Xe container
Em muốn truyền lại kinh nghiệmcho bọn F1 lắm mà không ăn thua cụ ạ. Mới dạy cách quản lý tiền tiết kiệm, rút lãi đập vào vốn mà cứ u u mê mê. Kiểu này về già lại khổ con cháu chúng nó thôi. ;))
Haha, ngẩng lên mình lại giống thày u mình lèm bèm bây giờ mợ ơi. Cệ đi, trăng đến rằm trăng tròn - nó không đau nếu nó không ngã đâu.

114hangbong

Xe cút kít
Haha, ngẩng lên mình lại giống thày u mình lèm bèm bây giờ mợ ơi. Cệ đi, trăng đến rằm trăng tròn - nó không đau nếu nó không ngã đâu.
Em nhớ hồi năm 2000 bố mẹ thấy em khoe đi xem đất gặp chủ đất là người quen thì bảo Mày điên à ? Tiền đâu mà mua. Cách đây mấy năm thấy em mua đồ cho nhà mới cũng lại bảo Mày điên à ? Thuê nhà toàn người nghèo mà mày sắm gì cho tốn tiền. :))
Chán nên em âm thầm làm chả bao giờ kể cho gì nữa, bà giờ toàn nghe tin qua bác giúp việc vì bác ấy chuyên dọn nhà đón khách cho thuê hộ em. Lương hưu hai ông bà 18tr/ tháng còn chả đủ thuê giúp việc không có cái điên dồ của em ngày trước thì có phải khổ không.. :))

TorienT

Xe container
Em nhớ hồi năm 2000 bố mẹ thấy em khoe đi xem đất gặp chủ đất là người quen thì bảo Mày điên à ? Tiền đâu mà mua. Cách đây mấy năm thấy em mua đồ cho nhà mới cũng lại bảo Mày điên à ? Thuê nhà toàn người nghèo mà mày sắm gì cho tốn tiền. :))
Chán nên em âm thầm làm chả bao giờ kể cho gì nữa, bà giờ toàn nghe tin qua bác giúp việc vì bác ấy chuyên dọn nhà đón khách cho thuê hộ em. Lương hưu hai ông bà 18tr/ tháng còn chả đủ thuê giúp việc không có cái điên dồ của em ngày trước thì có phải khổ không.. :))
Xong rồi mợ vẫn bị mắng (giống em) phỏng ạ :D cho nên mình làm bố mẹ văn minh là lo vẫn lo nhưng cẩn trọng trong việc mình cho là dạy khôn chúng nó :D