[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

HyperSport

Xe buýt
Ôi, không biết sự thật thế nào. Nhưng đọc 2 phần của bài báo, em suýt nữa khóc. Em tin một người phụ nữ luôn tôn thờ chồng mình trong từng câu chữ như vậy sẽ không nói dối, hoặc ít nhất cũng không tồi tệ như bài trên FB kia

Em không bênh ai nhá, chỉ đang đọc tìm hiểu thông tin, đặc biệt khi thấy anh Vũ không lên tiếng 1 lời nào mặc cho thiên hạ ném đá anh ý tệ bạc với vợ con.

Về bài báo em thấy mùi chắp bút đặt hàng kinh quá, từ ảnh chụp đến câu chữ, nó cứ không thật, đọc rất gợn tai.

Chỉ là cảm nghĩ của em.

pickup111

Xe hơi
Giữ nguyên cốt truyện, không thêm mắm muối hay đồn đoán. Những bài như "lá cải lá ngón" của mợ Hạnh, hay FB Nguyễn Hoàng Phương, hay FB Lưu Trọng Văn, cũng chì làm chém gió tham khảo như các cụ trên này thôi. Còn cụ gì ở part 1 nói đã từng là nhân viên của Trung Nguyên, có tí kiến ntn nhỉ?

Anyway, café G7 quá được đấy chứ. Tụi đồng nghiệp nước ngoài sang công tác, tặng cho mấy hộp mang về, thích lắm.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hế hế, nói có sai đâu. 199x mà gọi điện thoại suốt cho 1080 nhà nghèo thì có mà chết à :D

pickup111

Xe hơi
Đúng PR là ngành kinh tế khoa học.
Nhưng sử dụng đời tư gây sự chú ý của dư luận phát triển thương hiệu.
Đó là ngu xuẩn là phản PR không phải PR.
Cả hai chị
Thảo - Thảo Vietjet
Thuê bọn bồi bút nào viết bài và xây dựng thương hiệu mà dại dột quá vậy ?

Em không biết các Cụ - Mợ nghĩ thế nào.
Em bị dị ứng với kiểu này.
Một người đã lỡ học với ngành PR tại MDIS - 2001 tại Sing như em.

Em Moonlotus tuyên bố chính thức tẩy chay Trung Nguyên và King cafe.
Vietjet..

Của cả hai Chị Thảo.
Nói tóm lại Rẻ tiền
Ôi đáng yêu thế, Tụt pha cho anh 1 ly G7. Làm hớp cho tỉnh để chém tiếp.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Bạn khéo lo, dưới trướng anh Vũ còn rất nhiều người tài và công ty đang phát triển rất tốt, mảng hàng quán anh ấy chỉ duy trì cho có thôi chứ không làm mạnh như ngày xưa
vì tiền mặt bằng quá lớn quán này làm bù tiền cho quán khác chứ ko có lợi nhuận nhiều đâu, mảng kiếm tiền chính của anh ấy giờ là cà phê rang xay, cà phê hòa tan, chứ không phải như Highland, chiến lược kinh doanh khác nhau.
Nhìn vào những bài báo đời tư cá nhân rồi Bố Mẹ và không sớm thì muộn đám đông ngoài kia sẽ đào bới 4 người con của Anh Chị ra để bàn tán .

Tôi cũng rất tin là Họ rất tài :D
Ngành PR ở VN ở lớp mầm nếu so với Thế giới.
Tri thức của người tiêu dùng ở VN cũng quá dễ dãi với các sản phẩm.
Chính vì thế tưởng đây là PR mà thực tế chỉ là nổi lên lập lờ trong 1 thời khắc.

À mà tôi tin chuyện Anh - Chị sẽ chìm trong time nay mai thôi, xã hội này là vậy công chúng luôn tọc mạch và đói thông tin :D

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Nói chung chuyện trong nhà nhất là chuyện vợ chồng người ta thì chỉ có 2 người biết rõ nhất mình muốn gì, mình chỉ nghe qua báo trí thì cũng chả biết dc bao nhiêu là sự thật.

Còn riêng về chuyện kinh doanh thì mình nghĩ Trung Nguyên hay các sp của TN chả chết dc đâu.

Nhìn vào những bài báo đời tư cá nhân rồi Bố Mẹ và không sớm thì muộn đám đông ngoài kia sẽ đào bới 4 người con của Anh Chị ra để bàn tán .

Tôi cũng rất tin là Họ rất tài :D
Ngành PR ở VN ở lớp mầm nếu so với Thế giới.
Tri thức của người tiêu dùng ở VN cũng quá dễ dãi với các sản phẩm.
Chính vì thế tưởng đây là PR mà thực tế chỉ là nổi lên lập lờ trong 1 thời khắc.

À mà tôi tin chuyện Anh - Chị sẽ chìm trong time nay mai thôi, xã hội này là vậy công chúng luôn tọc mạch và đói thông tin :D

Dâu đất

Xe tải
Anh Vũ cấm cửa vợ con. Ko cho đối thoại và có hiện tượng gây khó cho việc định giá ts để phân chia sau ly hôn là ko được rồi.
Có thể anh ý lăn tăn về việc chia ts sẽ làm giảm sức mạnh của TN. Thì có thể chia 50% cổ phần vk chồng anh ý đang có tại TN cho mợ Thảo. Những ts khác thì trả tiền mặt hoặc thỏa thuận.
Lúc này TN vẫn là một khối. Mợ Thảo có chân trong HDQT lúc họp gọi nhau là đồng chí.
Mợ Thảo chắc cũng vui vẻ với phương án này thôi. Nếu thấy em tư vấn hay thì mợ Thảo cho em xin chân lái xe nhé
Lái xe à, nguy hiểm phết đấy, sa ngã lúc nào ko biết :)

Binhkiet

Xe tăng
Em đi uống cà phê đây ạ. Chẹp chẹp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thông tin toàn 1 phía nhưng cụ Vũ nhận hơi nhiều gạch đá! Cũng dễ hiểu vì đa phần chẳng bao giờ nghĩ là thằng khác tài giỏi hơn mình. Nó k nhờ ông A, bà B thì cũng là may mắn và trường hợp này là nhờ nhà vợ giàu có bơm vốn :))

Mà cũng lạ, mợ T đã nói đến mức cụ V không bình thường mà chẳng có dòng nào nói đến việc nhà vợ đã bơm vốn nhỉ ?

Phucghe

Xe tăng
Đúng PR là ngành kinh tế khoa học.
Nhưng sử dụng đời tư gây sự chú ý của dư luận phát triển thương hiệu.
Đó là ngu xuẩn là phản PR không phải PR.
Cả hai chị
Thảo - Thảo Vietjet
Thuê bọn bồi bút nào viết bài và xây dựng thương hiệu mà dại dột quá vậy ?

Em không biết các Cụ - Mợ nghĩ thế nào.
Em bị dị ứng với kiểu này.
Một người đã lỡ học với ngành PR tại MDIS - 2001 tại Sing như em.

Em Moonlotus tuyên bố chính thức tẩy chay Trung Nguyên và King cafe.
Vietjet..

Của cả hai Chị Thảo.
Nói tóm lại Rẻ tiền
Học bên sing như cụ mà tranh luận kiểu này thì thua. Thật. Hay đây là cách pia của sing

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ lái thế nhỉ, mình đang xét dữ kiện public hẳn hỏi, có chuyện gì trong gậm giường đâu?
Thế em hỏi cụ. Hai vợ chồng ly dị, ra toà tranh nhau quyền nuôi con. ANh chồng thắng kiện ko có nghĩa chị vợ sai.
Ở đây vc Vũ ly dị, trong phần phân chia tài sản thì Vũ nắm đc quyền quản lý thế thôi.
Nhưng ông ta lại ko thực hiện phần 2 là chia tài sản giả lại vợ.
Về lý Vũ thắng là thắng rồi. Về tình thì tranh giành kiện tụng vợ con em đánh giá là hèn. Cụ đánh giá thế là đàn ông là quan điểm riêng của cụ, em tôn trọng.
Cái lý của đàn bò...à quên, đàn bà :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mà cũng lạ, mợ T đã nói đến mức cụ V không bình thường mà chẳng có dòng nào nói đến việc nhà vợ đã bơm vốn nhỉ ?
Thế mới tài, công việc tiếp theo là của các suy diễn viên :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế mới tài, công việc tiếp theo là của các suy diễn viên :))
Vì nghe chửi người khác vô lý em cũng ngứa mồm và gúc để hỏi. Thì ra mợ T cũng chiếm được khơ khớ tài sản rồi chứ chẳng phải ra đi tay k như một số cụ đang thương, khóc hộ :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vì nghe chửi người khác vô lý em cũng ngứa mồm và gúc để hỏi. Thì ra mợ T cũng chiếm được khơ khớ tài sản rồi chứ chẳng phải ra đi tay k như một số cụ đang thương, khóc hộ :))
Ts nhà nó chứ - ý em nói thằng Gúc cụ ạ :))

simo2001

Xe tăng
1. Trước hôn nhân, Vũ không có tiền

2. Công ty Trung Nguyên và khối tài sản được xây dung trong thời kỳ hôn nhân

3. Khi ly dị, theo luật, Trung Nguyên phải chia 2 cho 2 vợ chồng

Vợ Vũ đang đòi tải sản của bà ý khi ly hôn, tức một nửa côngg ty Trung Nguyên. Chưa đưa ra Toà bởi vì đang thoả thuận trước ly di. Và Vũ cố tình tránh mặt, không gặp, không giả.

Nội tình em tóm tắt thế có đúng không?

CR-Vic

Xe container
Chắc là tương đối đầy đủ :D

PS: tài sản của vợ chồng nhà V-T thuộc hàng top ở VN đấy chứ không phải nho nhỏ xinh xinh như một số bác nghĩ đâu. Người xưa có câu rất hay: Hòa thuận làm ăn thì lộc mới tụ :D ngược lại thì ăn lone :))

Vợ Vũ đang đòi tải sản của bà ý khi ly hôn, tức một nửa côngg ty Trung Nguyên. Chưa đưa ra Toà bởi vì đang thoả thuận trước ly di. Và Vũ cố tình tránh mặt, không gặp, không giả.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Chuyện bỏ kệ con sau ly hôn, ko quan tâm ko trách nhiệm, ko thực thi theo cam kết ly hôn nhiều mà cụ. Thậm chí vẫn còn đi chém gió bốc phét ý chứ :)
Vodka bác. Em đây ko cần ông Vũ gân cốt lên danh đàn ông , chỉ cần ông tuân thủ pháp luật thôi.
Ông thắng kiện, dành quyền quản lý ok fine, nhưng ông ta ko thực hiện chia tài sản hình thành trong quá trình hôn nhân cho vợ. Không chia 1 xu cổ tức, phong toả TN gây khó ko cho định giá Tài sản để bà Thảo lấy phần tài sản hợp pháp của bà ta để lo cs sống mới cho bà ta và 4 con chung của Thảo Vũ.

Mấy ông đàn ông VN rất nhiều ông sau ly dị là bỏ kệ con cái nheo nhóc, ko chịu thực thi theo cam kết khi ly hôn. Có 1 triệu tiền nuôi con còn bùng, đâm ra các cụ thấy bình thường.
Chứ em thấy lật lọng với cả vợ con để tranh tài sản thì thường thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Theo thông tin lều báo ông V thành lập công ty năm 96 đến năm 98 mới lấy nhau và cũng lại lều báo thì hiện giờ bà T đang quản lý nhà máy cà phê hòa tan và công ty con ở nước ngoài (thế nào cũng có cụ cho là đây là tài sản riêng của bà T :)) )

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Theo thông tin lều báo ông V thành lập công ty năm 96 đến năm 98 mới lấy nhau và cũng lại lều báo thì hiện giờ bà T đang quản lý nhà máy cà phê hòa tan và công ty con ở nước ngoài (thế nào cũng có cụ cho là đây là tài sản riêng của bà T :)) )
Các thầy bói chuẩn bị sờ voi :))