[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

RubynamitnA

Xe điện
Khi tôi quen anh Vũ, cả gia đình anh ấy làm công nhân trong xí nghiệp gạch ở một huyện rất nhỏ ở Buôn Mê Thuột là M’Drak. Ba anh Vũ ốm không có tiền đi bệnh viện.

Còn tôi là hoa khôi của thành phố Pleiku, là con nhà giàu, ba mẹ kinh doanh vàng bạc đá quý nên được rất nhiều người đàn ông theo đuổi.

Cuộc đời chúng tôi hoàn toàn trái ngược. Nhưng tôi lại rung động trước Đặng Lê Nguyên Vũ!

Anh Vũ là người rất đặc biệt, không giống với bất cứ người đàn ông nào tôi từng gặp trước đó. Anh Vũ rất thông minh, rất giỏi, nhiều kiến thức.

Anh ấy hừng hực khát vọng làm giàu, khát vọng đổi đời, khát vọng về việc sẽ thay đổi số phận, đưa bố mẹ và các em thoát khỏi nghèo khó. Anh ấy từng rất giận ba mình vì đã để cả gia đình sống vô cùng vất vả.

Tôi chưa bao giờ gặp một người nào mà những khát khao về cuộc sống mãnh liệt đến vậy. Tôi bị hút về phía con người này. Tôi đã giúp anh sắp xếp lại các ý tưởng, các kiến thức, trải nghiệm... để hình thành định hướng cho tương lai, khi mà anh ấy hoang mang và thiếu phương hướng nhất.

... Thế hóa ra lời đồn là thật hả các cụ..

Nguồn:
http://cafebiz.vn/ba-le-hoang-diep-thao-49-ngay-nhin-an-da-cuop-di-dang-le-nguyen-vu-tuyet-voi-cua-toi-20180329095559588.chn
Chả thấy "nhưng" mẹ đâu cả?

gặp e là chết với e ngay... :D

Để mai tính

Xe tải
Cụ đọc không kĩ rồi. Ý mình là, mỗi nhà 1 chuyện phải ở trong thì mới biết được. Chẳng qua do tình cảm hết, người ta mới không sống chung nữa thôi. Chứ không phải mình nói do bùa ngải gì đó .
Em hiểu ý cụ mà.

PARASUCO

Xe tăng
Chốt lại cuối cùng cũng chỉ là do hết tình cảm thôi. Dù có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc đấy. Putin còn bỏ vợ, sống với 1 em vận động viên thể dục nữa là. Nên việc do 49 ngày Thiền thay đổi, đấy là do cách nghĩ của chị vợ. Chứ nó cũng phải có cả một quá trình.

thường thì thớt dài thì rất cần 1 người tóm tắt thiệt là ngắn gọn... :D

thangoanh

Xe điện
Con số 49 đúng là định mệnh.

g_d

Xe buýt
Là ở chỗ hồi 9x, huyện nhỏ, công nhân, bố ko tiền chữa bệnh, vậy mà có tiền gọi em tổng đài chém gió hàng ngày :))
Cứ sai sai
Đúng, đây là 1 bài viết PR cho chị ấy.
Có thể anh ấy dùng điện thoại "chùa" ở đâu đấy. Với cả thanh niên đến tuổi cập kê cũng nghĩ ra nhiều trò để tán "gái". Anh Vũ là người thông minh mà, thế mới có cơ duyên yêu và lấy được người như chị Thảo.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Anh Vũ làm doanh nhân mà không lo kiếm tiền, tạo công ăn việc làm cho người lao động, anh ấy lo những việc như thế này cơ:
-Thứ nhất là, chúng ta phải tư duy lại, cấu trúc lại xã hội và vận hành lại cơ chế quản lý xã hội
-chúng tôi có một khát vọng là phải góp công sức, trí tuệ của mình để thay đổi định mệnh đã gắn với chúng ta, ấy là một nước nghèo.
- Sách Chủ Tịch Vũ lựa chọn cho thế hệ trẻ Việt Nam.

aromacar.vn

Xe buýt
Website
www.anmy.com.vn
Có thể anh ấy dùng điện thoại "chùa" ở đâu đấy. Với cả thanh niên đến tuổi cập kê cũng nghĩ ra nhiều trò để tán "gái". Anh Vũ là người thông minh mà, thế mới có cơ duyên yêu và lấy được người như chị Thảo.
Chắc gọi nhờ máy bàn ông chủ lò gạch :)

Napolong

Xe điện
Em đọc lại vài lần. Đó không phải là kể chuyện tình cảm giữa hai con người. Chỉ là bao biện cho bản thân thôi, một thứ rất đàn bà.

Để mai tính

Xe tải
Chốt lại cuối cùng cũng chỉ là do hết tình cảm thôi. Dù có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc đấy. Putin còn bỏ vợ, sống với 1 em vận động viên thể dục nữa là. Nên việc do 49 ngày Thiền thay đổi, đấy là do cách nghĩ của chị vợ. Chứ nó cũng phải có cả một quá trình.
Đó là cả một quá trình chung sống với những khác biệt không thể hòa hợp nên mới dẫn đến kết cục này cụ ạ.

Để mai tính

Xe tải
Anh Vũ làm doanh nhân mà không lo kiếm tiền, tạo công ăn việc làm cho người lao động, anh ấy lo những việc như thế này cơ:
-Thứ nhất là, chúng ta phải tư duy lại, cấu trúc lại xã hội và vận hành lại cơ chế quản lý xã hội
-chúng tôi có một khát vọng là phải góp công sức, trí tuệ của mình để thay đổi định mệnh đã gắn với chúng ta, ấy là một nước nghèo.
- Sách Chủ Tịch Vũ lựa chọn cho thế hệ trẻ Việt Nam.
Những gạch đầu dòng này cụ được đọc qua báo nào, cụ có thể cho em mượn để tìm hiểu thêm được không?

lạc lối

Xe điện
Em muốn hỏi câu mà chưa cụ nào trả lời thỏa đáng
Nếu ngày đó biết trước kết cục như bây giờ thì chị Thảo có lấy anh Vũ không cụ nhể
Theo em thì là : không
Người con gái lá ngọc cành vàng khi đó họ mong khác và mơ khác:))

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Những gạch đầu dòng này cụ được đọc qua báo nào, cụ có thể cho em mượn để tìm hiểu thêm được không?
Cụ google thử xem, em đánh giá anh Vũ này có nhiều biểu hiện hoang tưởng, mắc bệnh tự coi mình là vĩ nhân. Chính vì vậy mà trong cuộc sống có những cư xử quyết định mắc sai lầm lớn. Do vậy mà gia đình đổ vỡ

Để mai tính

Xe tải
Cụ google thử xem, em đánh giá anh Vũ này có nhiều biểu hiện hoang tưởng, mắc bệnh tự coi mình là vĩ nhân. Chính vì vậy mà trong cuộc sống có những cư xử quyết định mắc sai lầm lớn. Do vậy mà gia đình đổ vỡ
Vậy mà em cứ tưởng cụ là một đồng sự thân cận hoặc anh em, bạn bè gần gũi lắm, vì em thấy cụ comment rất khí thế và mang tính khẳng định chắc nịch. Tám chuyện cho vui à cụ?

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mà em cứ tưởng cụ là một đồng sự thân cận hoặc anh em, bạn bè gần gũi lắm, vì em thấy cụ comment rất khí thế và mang tính khẳng định chắc nịch. Tám chuyện cho vui à cụ?
Thế à, những phát ngôn của anh ấy cũng thể hiện con người phát ngôn. Vậy cứ phải thân quen gần gũi, đồng sự tin cậy mới được phát ngôn à cụ. Bàn chuyện cho vui không được hả cụ?

Để mai tính

Xe tải
Thế à, những phát ngôn của anh ấy cũng thể hiện con người phát ngôn. Vậy cứ phải thân quen gần gũi, đồng sự tin cậy mới được phát ngôn à cụ. Bàn chuyện cho vui không được hả cụ?
Thì em đang hỏi cụ đấy, đúng thế thì em với cụ cùng tám cho vui nhé. Tám vui thôi, nhưng cũng không nên đánh giá người nào đó nếu mình không chắc chắn, phỏng cụ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói, ngày tán nhau là năm nào nhỉ? Mà cả năm nói chuyện điện thoại thì không thể là nhà nghèo được. Khó mà có cơ duyên free như vậy. Cũng chưa hiểu anh Vũ gọi tới 1080 xong thấy em này ngon thì cứ nói suốt, hay là anh biết trực tổng đài 1080 Playcu có 02 em, anh biết trước là em Thảo online giờ/ca này thì anh phang nhỉ? Thế thì tài.