[Funland] Trung học phổ thông FPT

Thinhdinh

Xe tải
Nam thì ok, Nữ thì nên xem xét tính cách...Nữ xa bố mẹ, dạy thì sớm, internet free...Nam lớp lớn nó đưa vào tầm ngắm thì lại nguy cơ vào đời sớm, khg chết ai nhưng học hành sẽ ảnh hưởng.
Vụ này thì do cụ mợ giáo dục con mình thôi, em làm cafe gần trường học em thấy tan học nhiều cháu vào quán để thay đồ và trang điểm là chính sau đó đi học gì đấy tiếp theo thì em không biết.

vuanhanghi

Xe điện
Hehe, đội thông tắc cống kiếm bộn cụ à.
Toàn bao cao su tắc bồn cầu.
:D

Có mấy vụ chửa ễnh bụng lên, mà đội truyền thông fpt dập tốt thật.
Xa nhà thiếu thốn tình cảm, các cháu nó yêu sớm lắm.
Thế cụ nghĩ bây giờ bọn c3 ở các trường khác nó thủ tiết đến năm lớp 12 ah.
Mổ nhau như gà cụ nhé.

PSP

[Tịch thu bằng lái]
FPT school ngon

gocart

Xe cút kít
Cụ thấy cho đi học xa nhà thế này có gì là không tốt ợ? Em cũng đang nghiên cứu cho F1 học ở đây. Nếu đây không phải là FPT mà là trường nào đó bên Mẽo chảng hạn thì Cụ thấy sao
Những gia đình cho con học PTTH bên Mỹ là họ xác định cho con nhập cư bên đó. Các em này quay về thì thất bại cầm chắc trong tay.
Còn học FPT cũng chỉ là học PTTH thôi, đâu cần đi xa thế ( ngoai trừ trường hợp bố mẹ đi công tác xa dài ngày).
Cụ thử kể ưu điểm khi học xa rồi ta trao đổi tiếp.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm rồi nhức hết cả đầu với ông FPT . Tóm lại là tùy điều kiện từng nhà phù hợp hay không thôi các cụ nhi.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
chất lượng giáo dục ở THPT FPT này thế nào các cụ nhỉ ? Có cụ nào cho em lời khuyên với.
Với lại em đang tìm cái so sánh về Khả năng lĩnh hội và làm việc của sinh viên FPT khi ra trường so với sinh viên Ngoại Thương thì thế nào ạ ? có chênh nhau không ??
đấy là 2 câu hỏi e băn khoăn nhất. Còn mấy cái vụ ở chung ktx thì ko lo.

AmandaHN

Xe đạp
Em cùng đoàn phụ huynh cho con lên tham quan trường và thi thử, và em quyết định không vì những lẽ sau ?
- Phòng nội trú khá chật, có đến tầm hơn 20chau/ phòng giường tầng, mỗi cháu một tủ nhỏ chứa đồ cá nhân.
sẽ có nhiều vấn đề bất tiện như việc tự quản lý tiền bạc tài sản với một tập thể lớn như vậy dễ xảy ra mất mát, hơn nữa tuổi các cháu tầm đó là đến lức phát dục, thằng to đùng bằng người lớn ở với thằng bé tý, con em lúc đó bé, nó bede thì bỏ mia. đêm hôm phức tạp
Mấy phòng sẽ có một thầy tổng phụ trách trông coi, em cũng kg tin mấy trg hợp này nhỡ yêu ghét rồi sẽ có bất công.
Chưa kể bất kỳ đồ ăn uống gì như chai coca, nước lọc, đều phải mua ở trường với giá cao, khg đc tự mang vào đâu nhé
- Khu vệ sinh lại do các con tự chia nhau dọn dẹp, nghe có vẻ rất tự lập rèn luyện, nhưng mọi người đừng nhầm với việc dọn wc nhà mình và việc dọn nơi công cộng, đông người đi, nhiều đứa vô ý thức, chất tẩy rửa công nghiệp... chưa kể đến chuyện trẻ em trong lúc dọn dẹp đùa cợt nhau rồi chất tẩy văng tung tóe vào mắt mũi nhau, rồi đứa lớn bắt đứa bé dọn nhiều hơn... thiết nghĩ tiền nộp cũng khg nhỏ, khg nên để các cháu làm việc này.
Cũng kg mang tính gd tự lập khi các cháu mang đủ các bộ quần áo mang đi trong tuần và sau đó thay ra nhét vali cuối tuần kéo về cho mẹ giặt.
- Dở nhất là cái ăn uống, nhà trường lại khg tổ chức bếp ăn, giao cho một đơn vị thầu, các con tự cầm tiền ra chọn món ăn, vậy là bữa nào cũng thừa rau trong khi các món rán xào thì hết.
Một ngày ba bữa các con phải ăn ngoài, phó thác hết ba năm phát triển cho bếp ăn.
Hai vk ck em cũng thử ăn một phở, một cơm tại đó, cảm nhận là đắt và kg ngon.
Với một số trẻ khỏe mạnh thì có lẽ cũng ổn, nhưng mình kg an tâm, nên thôi
Chuẩn! Mình cùng cảm nhận khi tới trường tham khảo

clicklacp

Xe buýt
F1 nhà em lên trường tham quan và được giới thiệu về mô hình học, nó nhất định chỉ học FPT, mặc dù đủ điểm vào Việt Đức.
em hỏi tí, con cụ có học đây không, và nếu có sau 1 năm thì ntn?

quehuong2020

Xe máy
Chẳng đặng đừng mới gửi học nội trú cụ ạ .
Cụ thử nghĩ sơ qua một chút , như người lớn xa nhà còn buồn huống chi là lũ trẻ . Mà người lớn xa nhà tất nhiên là vì lý do thực tế hơn học hành rất là nhiều như mưu sinh chẳng hạn .
Gia đình cứ để ý chuyện học giỏi học dở để mà làm gì . Ý em là mỗi người đều có cái hay cái dở , biết đâu chuyện học hành là cái dở của đứa nhỏ thì sao . Bắt nó luyện cái dở của nó thành cái giỏi thì khá là ảo , vì nếu luyện được thì xã hội ai cũng hoàn hảo cả rồi .
Với lại , chứ bộ ngày xưa không có mấy trường danh tiếng này thì dân không có ai tài giỏi hết sao ? Cụ nên nhớ những người làm nên danh tiếng cũng là ở trường làng trường xã cả thôi .
Em từng học nội trú nên em gợi ý nhỏ với cụ vậy thôi .

Spencie

Xe tăng
Hơi xa, cách li GĐ hơi sớm ạ, đa số con cháu các gia đình có điều kiện ở tỉnh gửi về.
Trẻ con bây giờ nhiều nhà còn cho sang Mỹ học THPT, học ở Hoà Lạc tuần về nhà 1 lần chả vấn đề gì cụ ạ. Tuổi trẻ giờ phải tách bố mẹ mới nhanh trưởng thành.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Học trường này cũng ok sau này các cháu lên luôn đh fpt học chỗ nhà em có mấy cháu học kiểu này đều học cntt h ra trường làm luôn cho cty của fpt em hay hỏi chuyện công việc cũng ok thu nhập lương cứng cũng được 17-18t thêm thì tuỳ dự án loanh quanh thu nhập 20 củ các cháu mới ra trường mà thu nhập vậy em cho là ổn.

clicklacp

Xe buýt
1. Cháu nghĩ: ý kiến của cháu chỉ là cá nhân, không đại diện và phản ánh tập thể:

- Về mặt phụ huynh (F1 đang học 11 FPT). Thỏa mãn về tiêu chí tự lập, giao tiếp, sẵn sàng cho việc du học và sống tự lập môi trường nước ngoài. Về chất lượng giáo dục: Điểm + cho kỹ năng và các môn kinh doanh.
- Về học sinh: cảm nhận của F1 là thích lên trường học ở trường. Thích thật chứ ko đối phó.
- Về tài chính: giá bằng các trường tư khác, không bị phụ trội.
- Về cơ sở vật chất: giảng đường điểm A, KTS điểm B-
- Môi trường: điểm A, so với chất lượng không khí Thủ Đô
- An ninh, an toàn: điểm A-
- Ăn uống: điểm C+

2. Quan điểm giáo dục của cháu: tôn trọng F1 tối đa, không lấy tiêu chuẩn của mình ép cho cháu.

3. Không đánh đồng C3 và Đại học.
4. Tiếng Anh: Ielts để đi NN: cần học phụ trợ, FPT chưa làm tốt phần này.
5. Các hoạt động ngoại khóa, XH, CLB .. để bổ sung hồ sơ: tốt.

Các cụ, mợ tự so sánh để ra QĐ.

Ngoài ra, cháu không đồng thuận với các ý kiến về: nghe nói là ... , nghe kể rằng, đội kia dập tốt lắm ... Cháu chỉ nói những gì mình chứng kiến và trải nghiệm.
em đang quan tâm, và sẽ chỉ tin những gì mình thấy. Nhưng đúng là thấy 1 điều:
- Chúng ta sẵn sàng thả con đi học NN, nhưng lại ngại đủ lý do cho đi học nội trú như ở FPT hoặc khi để trẻ con tự làm một việc gì đó.

Romeo_HN

Xe tăng
em hỏi tí, con cụ có học đây không, và nếu có sau 1 năm thì ntn?
Con em năm nay lên lớp 11, vẫn học nội trú FPT. Sau một năm chững trạc, tự tin hơn nhiều. Mỗi đứa mỗi cá tính, con em thì khi hỏi cho chọn lại, còn muốn học FPT nữa hay không? Bạn ấy nói: Con không muốn học nơi khác :D

phihanhgia

Xe container
KTX: phòng 24 cháu ở thì tương đương với thế giới thứ 5.
Phòng 12 cháu ở, tôi xếp chất lượng sống ở thế giới thứ 3 rồi.
Muốn lên chất lượng sống học tập ở thế giới thứ 1 thì mỗi phòng 1-2 cháu thôi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cho con học cao đẳng nghề fpt. Học phí 2,4tr xe đưa đón 2,3tr.
Em qua trường thấy khá hiện đại, đang xây thêm nhiều tòa học đg. Hy vọng ổn.
Em ko muốn con học quá vất vả, tg để con học thêm ngoại khóa, ngoại ngữ và thể chất. Ra trường lại có nghề

petitvanh

Xe tải
Em đi học nội trú xa nhà 300km từ năm lớp 8. Thấy bản thân rất okie, ko hư.

tung1311 .

Xe container
Toàn nick xe điện, hàng nghìn post bố ạ
thiếu gì nick xe tăng cộng tác seeder làm 3 củ hả con, con cứ mặc định trên này diễn đàn này chém nhiều, post nhiều là uy tín lâu năm với là đại gia hả?