[Funland] Trung học phổ thông FPT

chienbui

Xe tải
Thú vị thật, đọc các comment, em thấy các cụ có con học FPT đều khen, các cụ chê thì toàn kiểu "nghe nói", "bọn FPT". Có cụ nào có con học ở đó mà có ý kiến chê thì chia sẻ cho bọn em biết với.

Meow.1

Xe đạp
Cái này e confirm này. Cụ thể là bên fpt-software ko cho con vào f-school đâu.
Mấy lão giáo viên fpt e quen kể nhiều cái hay lắm.
Vd: rau cỏ này, mấy cháu đi làm dịch vụ này.
Rồi cả clip cơ.
Tự lập sớm có cái lợi cũng vó cái hại.
Con trai thì cắn cỏ hút cần. Mà toàn bạn rủ mới chết. Kí túc xá fpt chứ đâu. Xa gia đình thì ai quản lí mấy cái đó.

Truyền thông fpt thì chỉ nói vống mặt lợi. Còn mặt hại thì lờ đi.
Cần cỏ thì em nghĩ h tụi trẻ nó coi là chuyện bt, em có thằng cháu bảo nó thì nó bảo obama ngày trẻ cũng hút cần , rồi canada hợp pháp hoá cái này là văn minh lắm, các kiểu lí do tung hô luôn
Còn làm dịch vụ thì cụ có tiền cụ thử tìm em nào học fpt làm dịch vụ xem là biết ngay, còn theo e thì vụ này là chém gió, vì các cháu học ở fpt thì trừ các cháu có học bổng còn lại nhà toàn khá giả đổ lên, cũng chả thiếu thốn j mà phải đi khách đâu

MAGIC LIFE

Xe buýt
Cần cỏ thì em nghĩ h tụi trẻ nó coi là chuyện bt, em có thằng cháu bảo nó thì nó bảo obama ngày trẻ cũng hút cần , rồi canada hợp pháp hoá cái này là văn minh lắm, các kiểu lí do tung hô luôn
Còn làm dịch vụ thì cụ có tiền cụ thử tìm em nào học fpt làm dịch vụ xem là biết ngay, còn theo e thì vụ này là chém gió, vì các cháu học ở fpt thì trừ các cháu có học bổng còn lại nhà toàn khá giả đổ lên, cũng chả thiếu thốn j mà phải đi khách đâu
từ cỏ cần đến hút chích chỉ cách nhau gang tay thôi cụ. đang cắn cỏ phê thằng bạn bảo mày thử tí đi cái này phê hơn. Ở vn ko đùa với lửa đc đâu.

có từ những khóa đầu khi ĐH fpt chuyển lên hòa lạc cơ. :D sau đó mọc ra tụi cấp 3 lại nát nữa.
Nhà ko có đk thì đc vay hỗ trợ mà cụ. Và các e này như lạc giữa con nhà có đk thì càng dễ sa ngã.
Còn cả tụi nigeria đen thui nữa, còn dẫn gái về kí tục chịch, xoạc ném BCS xuống dưới cơ.

cụ bảo e chém gió là cụ hơi bị ngây thơ đấy. :D

trungduong2211

Xe điện
Thú vị thật, đọc các comment, em thấy các cụ có con học FPT đều khen, các cụ chê thì toàn kiểu "nghe nói", "bọn FPT". Có cụ nào có con học ở đó mà có ý kiến chê thì chia sẻ cho bọn em biết với.
Điều cụ nói là chuyện đương nhiên thôi. Tâm lý bình thường. Chẳng ai tự đi chê lựa chọn của mình.

Lacet_ti

Xe container
Con em lớp 11 đây. Giờ 2 năm hoang mang ko biết ưu là gì. Nhược
1) Mở rộng nhanh quy mô- Gv lởm khởm, tự học là nhiều. So với các trường công chắc kém hết. Thi đại học công chắc trượt 80%.
2) bắt đóng học phí sớm, đóng khoản ngoại khóa vô lý mà chẳng dc gì.
3) Quản lý dd ghê gớm, PH gần như ko có tiếng nói . Khóa 10 mới vào đoàn kết thì bật lại trường được tí :))
Tạm thế , cụ cần gì thì hỏi thêm :)

Dũng PQ

Xe tăng

Dũng PQ

Xe tăng
Em cùng đoàn phụ huynh cho con lên tham quan trường và thi thử, và em quyết định không vì những lẽ sau ?
- Phòng nội trú khá chật, có đến tầm hơn 20chau/ phòng giường tầng, mỗi cháu một tủ nhỏ chứa đồ cá nhân.
sẽ có nhiều vấn đề bất tiện như việc tự quản lý tiền bạc tài sản với một tập thể lớn như vậy dễ xảy ra mất mát, hơn nữa tuổi các cháu tầm đó là đến lức phát dục, thằng to đùng bằng người lớn ở với thằng bé tý, con em lúc đó bé, nó bede thì bỏ mia. đêm hôm phức tạp
Mấy phòng sẽ có một thầy tổng phụ trách trông coi, em cũng kg tin mấy trg hợp này nhỡ yêu ghét rồi sẽ có bất công.
Chưa kể bất kỳ đồ ăn uống gì như chai coca, nước lọc, đều phải mua ở trường với giá cao, khg đc tự mang vào đâu nhé
- Khu vệ sinh lại do các con tự chia nhau dọn dẹp, nghe có vẻ rất tự lập rèn luyện, nhưng mọi người đừng nhầm với việc dọn wc nhà mình và việc dọn nơi công cộng, đông người đi, nhiều đứa vô ý thức, chất tẩy rửa công nghiệp... chưa kể đến chuyện trẻ em trong lúc dọn dẹp đùa cợt nhau rồi chất tẩy văng tung tóe vào mắt mũi nhau, rồi đứa lớn bắt đứa bé dọn nhiều hơn... thiết nghĩ tiền nộp cũng khg nhỏ, khg nên để các cháu làm việc này.
Cũng kg mang tính gd tự lập khi các cháu mang đủ các bộ quần áo mang đi trong tuần và sau đó thay ra nhét vali cuối tuần kéo về cho mẹ giặt.
- Dở nhất là cái ăn uống, nhà trường lại khg tổ chức bếp ăn, giao cho một đơn vị thầu, các con tự cầm tiền ra chọn món ăn, vậy là bữa nào cũng thừa rau trong khi các món rán xào thì hết.
Một ngày ba bữa các con phải ăn ngoài, phó thác hết ba năm phát triển cho bếp ăn.
Hai vk ck em cũng thử ăn một phở, một cơm tại đó, cảm nhận là đắt và kg ngon.
Với một số trẻ khỏe mạnh thì có lẽ cũng ổn, nhưng mình kg an tâm, nên thôi
Mợ chắc chiều con lắm !!!

Dũng PQ

Xe tăng
Ở HN (nội thành) mấy vụ
Hehe, đội thông tắc cống kiếm bộn cụ à.
Toàn bao cao su tắc bồn cầu.
:D

Có mấy vụ chửa ễnh bụng lên, mà đội truyền thông fpt dập tốt thật.
Xa nhà thiếu thốn tình cảm, các cháu nó yêu sớm lắm.
đấy kinh hơn nhiều ;)

MAGIC LIFE

Xe buýt
Ở HN (nội thành) mấy vụ

đấy kinh hơn nhiều ;)
cụ đừng đánh đồng như thế. Ở nội thành ko có nội trú. Các em đi học về là về nhà được sự quản lí của gia đình. Nhà nào ko quản lí đc thì chịu.
Còn trên nội trú hòa lạc gần như là thả tự do nhé. SV đại học thì thôi e ko nói. Vì trên 18 rùi.
E thì ko, nhất quyết ko ở thể loại cấp 3. :D tuổi này xa gia đình là dễ hỏng lắm.

Các cụ có con em phải tự cân nhắc thôi. Có thể mang con của các cụ làm chuột bạch xem là cháu nó như nào. Kiểu gì cũng thành người, nhưng thành cái gì thì e chịu :D

Lái lùn

Xe hơi
E vào theo dõi ý kiến các cụ có kinh nghiệm, e cũng đang dòm ngó tìm hiểu mấy trường cho f1.

123bonbanh.com.

Xe máy
Website
123bonbanh.com
lớn tầm đó tách được rồi các cụ ạ, bản thân em trước cũng học trường nội trú của nhà nước nên mỗi vấn đề ăn uống không được no như ở nhà và gò bó chút thôi. cũng phải mất tầm đôi tháng mới hào nhập đc với cs đó, sau này về nhà lại thấy lạ lạ không quen.. nhưng nó tập cho con người ta rất nhiều thứ so với ở nhà với gia đình bố mẹ đấy ạ.

Dũng PQ

Xe tăng
cụ đừng đánh đồng như thế. Ở nội thành ko có nội trú. Các em đi học về là về nhà được sự quản lí của gia đình. Nhà nào ko quản lí đc thì chịu.
Còn trên nội trú hòa lạc gần như là thả tự do nhé. SV đại học thì thôi e ko nói. Vì trên 18 rùi.
E thì ko, nhất quyết ko ở thể loại cấp 3. :D tuổi này xa gia đình là dễ hỏng lắm.

Các cụ có con em phải tự cân nhắc thôi. Có thể mang con của các cụ làm chuột bạch xem là cháu nó như nào. Kiểu gì cũng thành người, nhưng thành cái gì thì e chịu :D
Quan điểm cá nhân thôi cụ. Ai cũng lo cho con em mình và có sự lựa chọn riêng phù hợp. Cụ có cần phải mang giọng đấy ra để tranh luận không ?

MAGIC LIFE

Xe buýt
Quan điểm cá nhân thôi cụ. Ai cũng lo cho con em mình và có sự lựa chọn riêng phù hợp. Cụ có cần phải mang giọng đấy ra để tranh luận không ?
Cụ vừa lên tham quan fu hòa lạc bảo sao tâm lí khen fu hòa lạc thế.
Em đã bảo truyền thông và đội sale fpt làm viêc rất tốt mà.
:D

xedaprach

Xe điện
Lựa chọn thế nào tùy quan điểm mỗi người thôi, nhưng theo em để các con tự lập sớm thì tốt nhưng với môi trường đầy cám dỗ như hiện nay thì tỉ lệ hỏng là khá cao. Cứ tỉ dụ các cụ đây, trước cám dỗ hút sách, gái gú, game cỏ ..... liệu có đủ bản lĩnh chối từ không?

thuhuong2

Xe tăng
Cần cỏ là bình thường thì em cũng xin ạ cụ 5 ạ.
Trư phi cụ là đội sale của FPT, chứ với tư cách là 1 phụ huynh mà nói thế thì e khuyên cụ nên để ý đến con cái và nên thay đổi quan điểm đi.

hanhpn

Xe tải
1. Cháu nghĩ: ý kiến của cháu chỉ là cá nhân, không đại diện và phản ánh tập thể:

- Về mặt phụ huynh (F1 đang học 11 FPT). Thỏa mãn về tiêu chí tự lập, giao tiếp, sẵn sàng cho việc du học và sống tự lập môi trường nước ngoài. Về chất lượng giáo dục: Điểm + cho kỹ năng và các môn kinh doanh.
- Về học sinh: cảm nhận của F1 là thích lên trường học ở trường. Thích thật chứ ko đối phó.
- Về tài chính: giá bằng các trường tư khác, không bị phụ trội.
- Về cơ sở vật chất: giảng đường điểm A, KTS điểm B-
- Môi trường: điểm A, so với chất lượng không khí Thủ Đô
- An ninh, an toàn: điểm A-
- Ăn uống: điểm C+

2. Quan điểm giáo dục của cháu: tôn trọng F1 tối đa, không lấy tiêu chuẩn của mình ép cho cháu.

3. Không đánh đồng C3 và Đại học.
4. Tiếng Anh: Ielts để đi NN: cần học phụ trợ, FPT chưa làm tốt phần này.
5. Các hoạt động ngoại khóa, XH, CLB .. để bổ sung hồ sơ: tốt.

Các cụ, mợ tự so sánh để ra QĐ.

Ngoài ra, cháu không đồng thuận với các ý kiến về: nghe nói là ... , nghe kể rằng, đội kia dập tốt lắm ... Cháu chỉ nói những gì mình chứng kiến và trải nghiệm.

Rô-Ron

Xe điện
Em có bạn có con đã học trung học fpt hoà lạc thấy khen lắm! Em lên thăm trường rồi cũng thấy ok nhưng giờ phát sinh dịch bệnh nên vô cùng e ngại vấn đề 24 cháu nam ở nội trú trong 1 cái phòng bé tý, giường tầng kê san sát! Fpt giải quyết được vấn đề này là ok.

hp30s3704

Xe buýt
Cần cỏ là bình thường thì em cũng xin ạ cụ 5 ạ.
Trư phi cụ là đội sale của FPT, chứ với tư cách là 1 phụ huynh mà nói thế thì e khuyên cụ nên để ý đến con cái và nên thay đổi quan điểm đi.
...Thuốc lá bị cấm tuyệt đối ..,Học sinh hút thuốc bị kỷ luật rất nặng.
Cụ mợ nào có ý định cho con học thì trực tiếp lên trường 1 vài ngày quan sát, tự mình đánh giá xem có phù hợp với con mình không. Hỏi trên này thì cũng nhiều thông tin nhiễu loạn lắm...

Sói nhỏ

Chã!
vào topic này em mới biết có rất nhiều cụ có con học K6 như em.

Thinhdinh

Xe tải
Em cũng thấy kiểu " người ta nói" là đã thấy sao sao rồi đấy ợ. Em hóng cùng cụ xem các ý kiến đích danh.