[Funland] Trung bình mỗi gia đình Mỹ có tài sản 1.6tỷ (VNĐ)

quy la tien

Xe điện
Mẽo sống bằng credit mà cccm. Nhưng bên đó từ homeless lên có nhà có xe xong lại xuống homeless nó nhanh lắm.
Hay ở Mẽo là chỗ đó, có công việc ok là nhà xe có rất nhanh, và ngược lại. Nó là nơi lý tưởng với ai muốn xây cuộc đời mới từ con số 0.
Cũng vì thế mà nhiều bất ổn nảy sinh, giờ đã dần lan sang mình rồi : vay tiêu dùng khá dễ nếu kg kiếm soát thu nhập để trả nợ dẫn đến lừa đảo, trộm cướp...vv,mặt trái đấy.

mới đầu đọc tít em giật hết cả mình tưởng mình hơn chúng nó rồi :))

windy1

Xe điện
Có tài liệu thống kê là 75% dân mỹ chi tiêu cao hơn thu nhập, 60% số lao động mong muốn về già có lương hưu và khoảng một nửa gia đình mong ước có tiền tích lũy đủ để cho con đi học đại học. Người Việt Nam định cư ở mỹ mà tiết kiệm được tầm 1000USD /tháng là ước mơ xa vời
Không xa vời đâu cụ. Họ không còn phải trả tiền nhà hàng tháng, cũng không còn thiếu nợ bank về nhà cửa thì họ dư ra phải vài K một tháng là đúng rồi .
Còn chuyện trả tiền cho con đi học ĐH, là họ xong khoãn đó rồi cụ a. Con họ cũng học hành xong , ra trường, có job ngon, và lương hướng còn cao hơn bố mẹ nữa . Đó là thế hệ người Việt thứ 2, sinh ra và lớn lên ở Mỹ

Chỉnh sửa cuối:

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ cũng khảng định dân Mỹ không ai đói nghèo , không vô gia cư , vất vưởng ha ha. Còn chuẩn của từng nước là nó dựa theo mức mức chi phí sinh hoạt của nó để nó đặt chuẩn . khi nào chi phí sinh hoạt ở Mỹ bằng VN thì lấy chuẩn VN áp cho Mỹ.
Người ta đang nói không có người đói. Cụ đánh võng làm gì.
Nó là xã hội tư bản, không làm thì không có ăn. Lười chảy thây thì ai cho ở mà có nhà?

Duy Ly Vu

Xe tăng
Thà nghèo mà bình yên cụ ạ. Em cày lại trend phát