[Funland] Trực tiếp: Tranh luận trực diện đầu tiên Trump vs Biden

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
tui chỉ tố cáo Trump mỗi việc dùng chiêu fake news thôi bác. Ông ấy có thể xướng lên bất kỳ lời buộc tội bậy bạ nào ông ấy thích, miễn sao Trump base nghe sướng tai rồi tung hô, còn nó đúng sai gì mặc kệ. Thế cho nên là tui hay đi tò tò theo mấy topic về Trump để fact check, kiểu như cái vụ mâu thuẫn 2 phe này là tui nghe từ thời Obama, những ai đã ghét Obama thì phản đối mọi thứ ổng làm, nói chung không khác gì cách Dems phản đối Trump hiện nay.
Em cũng ko ưa cách trump hành xử lỗ mãng và phát biểu linh tinh, nhưng đó là phong cách của lão từ trước giờ và có base nhất định khoái lão. E cũng đã nói nếu phải chọn thì e chọn trump vì 1 gã đểu công khai vẫn hơn 1 tên đạo Đức giả như biden. Những người bầu cho Trump biết rõ họ muốn gì, những người bầu cho biden đơn giản vì họ ghét Trump

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

myob

Xe tăng
Nhiều cụ cứ nghe đài báo... báo Mỹ viết còn phịa bỏ xừ huống gì mấy cái báo mạng Việt nam toàn copy và pết thì ăn thua gì... em gặp 3 người Mỹ thì cả 3 đều nói sẽ ủng hộ anh Trum vì kinh tế, vì thuế và cả vì vấn đề nhập cư nữa

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Nhiều cụ cứ nghe đài báo... báo Mỹ viết còn phịa bỏ xừ huống gì mấy cái báo mạng Việt nam toàn copy và pết thì ăn thua gì... em gặp 3 người Mỹ thì cả 3 đều nói sẽ ủng hộ anh Trum vì kinh tế, vì thuế và cả vì vấn đề nhập cư nữa
Thế 3 người đại diện cho 300tr được rồi heng :)) em cũng gặp 30 người và cả 30 nói ngược với 3 người cụ gặp ;)) làm sao giờ

vo nho

Xe điện
100 nó có phải ko muốn bảo vệ môi trường đâu mà nó rút là để làm lại 1 cái công bằng hơn cho nó, nói chung nằm trong chiến lược tấn công Khựa toàn diện. Vấn đề lớn thế này phải là ý chí của cả hệ thống, 100 chỉ là người bóp cò thôi.
Công Bằng? Vậy thế nào là công bằng với Mỹ

giang.nguyen

Xe điện
Thế 3 người đại diện cho 300tr được rồi heng :)) em cũng gặp 30 người và cả 30 nói ngược với 3 người cụ gặp ;)) làm sao giờ
Ý cụ ấy là ko phải cái gì báo Mỹ viết cũng là đúng, là chân lý. Báo nào phe tả thì toàn bịa đặt nói xấu Trump chứ có gì mới mẻ đâu.

Lucky

Xe tăng
cái Đảng Dân chủ này có vẻ bị Obama và clinton thao túng, ai đời lại cử Biden ra làm ucv

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Trump ko thắng thì nước Mỹ phân rã mẹ nó luôn.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Trump ko thắng thì nước Mỹ phân rã mẹ nó luôn.
Chả có gì thay đổi đâu ạ. Nếu biden thắng, trong vòng 1 tuần đám BLM sẽ bị cảnh sát dọn dẹp sạch, láo lếu là ăn đậu ngay chứ không có loạn như hiện nay đâu. Dân da đen luôn là con bài bị lợi dụng trong các kỳ bầu cử, lợi dụng xong là bị vứt bỏ ngay. Cha Biden còn Phân biệt chủng tộc hơn trump nhiều

myob

Xe tăng
Có lẽ cụ không hiểu ý em... trong khi báo đài nói về các vấn đề của tt Trum thì chưa chắc người dân họ coi đó là vấn đề... và thực sự đây là cuộc bầu cử mà chỉ người dân họ hiểu và lựa trọn.. chứ ở cái xứ đông lào bàn chuyện tổng thống họ thì khác gì chúng ta đang chém gió linh tinh... hehehe

mitdac1819

Xe điện
Ý cụ ấy là ko phải cái gì báo Mỹ viết cũng là đúng, là chân lý. Báo nào phe tả thì toàn bịa đặt nói xấu Trump chứ có gì mới mẻ đâu.
Muốn hiểu Trăm thì cứ đọc tuýt của Trăm là biết tỏng, gớm, hay báo phe tả cũng thao túng luôn đc tuýt của Trăm, chém gió ko biết ngượng bàn phím luôn :)). Mỹ làm mẹ gì có phe tả, cái gọi là phe tả do các bựn Voi dựng lên để vấy bùn cho các bạn phe Lừa, thẹc ra thì cả 2 bựn đều cùng 1 giuộc cả thôi

Xechaybangcom

Xe điện
cụ muốn cherry picking thì có cãi nhau tới trăm trang cũng không đủ hết. Trump vốn mang tiếng lỗ mãng, thiếu tự chủ, nhưng bữa nay biden bị trump dồn ép đến mức mất bình tĩnh, nhất là khi bị đụng tới 2 đứa con trai tai tiếng là điều dễ thấy. Chiến thuật của Trump là hiệu quả, tự bôi xấu mình nhưng hủy hoại đối phương nhiều hơn. Mọi người trông đợi Biden vốn là chính trị gia chuyên nghiệp có thể dẫn dắt Trump vào bẫy nhưng thực tế là ngược lại, mọi ưu điểm của Biden không thực hiện được, yếu điểm bị phơi bày. Biden hiện ra là một ông già lẩm cẩm quên trước quên sau, yếu đuối và mất tự chủ. Còn trump thì vẫn là trump, ai không thích trump thì vẫn không thích, ai thích thì vẫn thích, còn những người thích Biden có thể sẽ thay đổi suy nghĩ
Hôm nay em mới xem lại thì nhận ra anh Biden anh ấy đã quên lập luận của mình khi bị anh Trump anh ấy phản pháo. Và nhìn về vđ sức khỏe thì rõ ràng anh Biden yếu quá, nói lắp, hay quên. Nói chung thì mặc dù em không thích Trump, nhưng phải thừa nhận anh ấy có thế thắng hơn.

giang.nguyen

Xe điện
Muốn hiểu Trăm thì cứ đọc tuýt của Trăm là biết tỏng, gớm, hay báo phe tả cũng thao túng luôn đc tuýt của Trăm, chém gió ko biết ngượng bàn phím luôn :)). Mỹ làm mẹ gì có phe tả, cái gọi là phe tả do các bựn Voi dựng lên để vấy bùn cho các bạn phe Lừa, thẹc ra thì cả 2 bựn đều cùng 1 giuộc cả thôi
Em cũng chăm đọc báo phe tả như cụ chăm đọc tuýt của Trump vậy nên cụ khỏi mất công tẩy não em cụ nhé.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Kể cho các cụ mợ câu chuyện nho nhỏ về một số cử tri bầu cho Trump mà cá nhân em đã gặp:

Em thỉnh thoảng có chơi một cái game online, và trong game đó thì em tham gia một nhóm gồm khoảng 50 người.
Một hôm trong group chat của team, mọi người kể về việc đang đi làm hay ở nhà.
Em có nói là "Chỗ tao thì làm việc trong phòng riêng nhưng vẫn phải đeo khẩu trang, mà tao thấy thế là đúng".
Thế là 2, 3 vị nhảy vào bảo "Cái bệnh dịch này không có thật mà chỉ là một âm mưu", "Đó là chiến thuật dọa ma (scare tactics) dân chúng (của đảng Dân chủ để hạ thấp Trump)", v.v...
Thực sự em rất là choáng :D Vì trước đó em có nghe về những người kiểu này, nhưng chỉ nghĩ là rất hiếm, cả triệu người may ra có một. Thế mà trong cái nhóm nhỏ nhỏ của mình đã có vài ông.

Toàn thấy mấy ông trên này chém gió kinh,TA bẻ đôi ko nghe ko nói được mấy mà toàn thấy chê 2 ông già ở siêu cường. 1 ông là tỷ phú $, 1 ông là nguyên PTT. Thôi trên này toàn các siêu siêu cao thủ. Bảo sao VN mãi đ.éo khá lên được !
VTC nó vietsub + thuyết minh rầm rầm ra kia kìa. Cần gì hiểu tiếng Anh =))

XecoBT

Xe tải
Vừa thấy trên Dân trí đăng anh gì cựu phó mang lén thiết bị điện tử vào "phòng thi". Xin hỏi CCCM thông thạo, như thế có phạm quy k và dân mỹ đánh giá thế nào về hành xử này.