[Funland] Trừ tiền thẻ Visa.

Huthasa

Xe container
Các cụ cho em hỏi: tại sao một đơn vị cung cấp dịch vụ có thể trừ tiền trong thẻ Visa Credit của mình khi mà nó chỉ có thông tin mặt trước của thẻ mà không có mã CCV? Em vừa bị một phát, nhanh đến mức khóa thẻ mà không kịp. Em đang yêu cầu NH đóng băng và tra soát. Nhưng em đang chưa hiểu nó trừ cách nào vì mọi giao dịc trên Internet đều phải có mã CCV trừ khi quẹt thẻ ở POS.

mega_fun

Xe điện
Mấy cái trừ tiền thanh toán online hình như phải qua trung gian nữa, có biến báo là họ giữ lại tiền.

Mr.Saclo

Xe tăng
Hiện có một số đơn vị thanh toán vẫn không cần mã CCV cụ nhé , điển hình như Amazon .

Tau77

Xe tải
có 2 trường hợp:
1, cho phép pass CVV
2, gd trung gian qua Ví, và Ví đã add sẵn thông tin thẻ.

Lốc xoáy

Xe tải
Rất nhiều các web thanh toán ko cần cvv mà cụ, thế nên e toàn tắt thanh toán online đi, lúc nào cần gì thì mở lại

muoibaconcho

Xe điện
Rất nhiều các web thanh toán ko cần cvv mà cụ, thế nên e toàn tắt thanh toán online đi, lúc nào cần gì thì mở lại
Em chưa từng gặp trang nào tt ko có cvv. Đa số phải có cả cvv và otp mới thanh toán được.

tqt77

Xe điện
có 2 trường hợp:
1, cho phép pass CVV
chuẩn, các thanh toán qua trung gian như ví, xxxpay, QR code,... đều add sẵn cvv của thẻ liên kết

bai

Xe điện
Cụ tắt bằng cách nào ạ? Em toàn khóa thẻ thôi, mà đã khóa thì quẹt cũng ko đc luôn.

Lốc xoáy

Xe tải
Cụ tắt bằng cách nào ạ? Em toàn khóa thẻ thôi, mà đã khóa thì quẹt cũng ko đc luôn.
cụ gọi lên tổng đài, bảo nó tắt chức năng thanh toán online đi, chỉ để thẻ quẹt thôi, lấy băng dính đên dán luôn cvv trên thẻ là ok

khonhoqua

Xe hơi
E xài mua hàng online dù ít hay nhiều nó toàn bắt mã OTP

bút hêt mực

Xe tăng
Có khi cụ để lộ cvv mà ko biết. Thanh toán online xong em toàn khóa thẻ lại.

bai

Xe điện
cụ gọi lên tổng đài, bảo nó tắt chức năng thanh toán online đi, chỉ để thẻ quẹt thôi, lấy băng dính đên dán luôn cvv trên thẻ là ok
Phức tạp nhỉ. Mỗi lần muốn tiêu online lại phải gọi lên tổng đài và khai 1 mớ thông tin để họ mở lại.
Riêng cvv thì em chụp ảnh và cào mịa nó 3 số này đi cho chắc cú.
Em dùng dịch vụ 3D secure nên có thêm 1 cái OTP nhắn vào điện thoại nữa để xác nhận mỗi lần tiêu online.

thanglk

Xe hơi
Phức tạp nhỉ. Mỗi lần muốn tiêu online lại phải gọi lên tổng đài và khai 1 mớ thông tin để họ mở lại.
Em dùng dịch vụ 3D secure nên có thêm 1 cái OTP nhắn vào điện thoại nữa để xác nhận mỗi lần tiêu online.
Tùy ngân hàng trên internet banking có cho tắt mở thanh toán online đó cụ, tất nhiên cũng mất thời gian thao tác :)), nếu có 3D sercure thì yên tâm hơn

luyenok

Xe điện
Nhiều cổng thanh toán chỉ cần nhập số thẻ và ngày hết hạn thôi.

Huthasa

Xe container
Bọn này: Hopefull. Em không cho nó mã CVV và cũng chưa dùng dịch vụ của của bọn này bao giờ. Thế nên khi chúng nó xin số mặt trước em cho. Sau đó em thấy em nghi ngờ nên chúng nó gọi đt nói rất chi là lằng nhằng để kéo dài thời gian mình không kịp khóa. Còn khóa thẻ thì chỉ cần mở app khóa 1s là xong. Giờ em phải hủy cái thẻ đó và ra mở cái mới. Mất time quá. Em thấy tất cả các giao dịch trên Internet đều phải dùng mã CVV. Em sử dụng thẻ cũng nhiều mà chưa thấy thằng nào không đòi trừ những thằng mình cho phép nó nhớ như Ali, Amazon, Ebay.
Mấy cái trừ tiền thanh toán online hình như phải qua trung gian nữa, có biến báo là họ giữ lại tiền.
Hiện có một số đơn vị thanh toán vẫn không cần mã CCV cụ nhé , điển hình như Amazon .
Sao biết nó không có cvv bạn? Tình huống cụ thể thế nào vậy?
có 2 trường hợp:
1, cho phép pass CVV
Em chưa từng gặp trang nào tt ko có cvv. Đa số phải có cả cvv và otp mới thanh toán được.
chuẩn, các thanh toán qua trung gian như ví, xxxpay, QR code,... đều add sẵn cvv của thẻ liên kết
Có khi cụ để lộ cvv mà ko biết. Thanh toán online xong em toàn khóa thẻ lại.
Nhiều cổng thanh toán chỉ cần nhập số thẻ và ngày hết hạn thôi.

Juhu

Xe buýt
Cụ âm đỏ mít bị phăn rút tiền ngựa

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kinh nghiệm dùng thẻ của em là luôn dùng 1 thẻ riêng để thanh toán online , thẻ này ko bao giờ có nhiều tiền , cũng lắm chỉ vài trăm nghìn duy trì thôi . Khi nào cần thanh toán online thì em bank từ thẻ khác sang đúng bằng số cần thanh toán . em không dùng thẻ tín dụng credit để thanh toán online , hi hi cứ chắc cú đã