Trót mua 1 e liền kề, giờ nhờ cccm tư vấn tiếp

Gạt Mưa

Xe tải
Mùa hậu covid này làm gì có thanh khoản. Các bác cứ xuống thực tế mấy sàn dưới đó hỏi thực tế xem. Làm gì có giao dịch đâu

Số các cụ có knghiệm và tài sản trong này theo e biết là k hiếm ạ. E thì cóp nhặt làm thuê ở nước ngoài nên tình hình hiểu biết bđs là số 0 cụ ạ.

E k xác định ở, nhưng sợ nhà 10 năm kém an toàn nên muốn kết hợp xây cho thuê.

Sau 3 năm nữa mà k đc như kỳ vọng 6tỷ thì khéo bán luôn giờ cho nhẹ đầu :D
Cụ đi nước nào thế. Cụ đi mấy năm thì được con lk này hả cụ. E cũng ham mua ơi lắm

Toi88888

Xe điện
Cụ ở trong khu này ạ? Có bất cập gì ko cụ?
Em vào xem mấy căn trong khu đã có sổ đỏ, thấy nền nhà sụt cả mét trong khiếp quá.
Dân thì ở cũng đông đấy mà đường xá tiêu điều quá, ko biết sau này CĐT có spa lại cảnh quan ko.
Em.ở cạnh đó cụ a. Hạ tầng thì xuống cấp cụ thấy rồi. Dịch vụ và không gian đang đc người thuê nhà và dân ở dọc đường ngoài chỗ chợ Vân canh Hậu Ái vào sd. Bạn e ở đó có mỗi e là bạn. Còn lại về là khóa cửa 2 cái. Nhà LK đi vắng thì hơi nguy hiểm do dễ mất sạch :/
Cụ cân nhắc mua đtu thì mua. Ở thì xa lắm. F1 đi học thì phải đi sớm hoặc phải đưa đón riêng chứ ko có xe bus trường nào đón ở đây.
Đi làm nếu làm DN ngoài dễ. Nếu làm công chức thì phải đi sớm. Kết hợp đưa con đi học thì ok. Nếu con học xa thì thuê ng đón về ...cũng mệt đấy.
Chợ búa thì dễ. Chợ quê ý mà. Sthi thì ra dọc đường 32 hoặc có Vinmart+ chỗ đối diện chợ VCanh.

lenhaque

Xe tăng
Em.ở cạnh đó cụ a. Hạ tầng thì xuống cấp cụ thấy rồi. Dịch vụ và không gian đang đc người thuê nhà và dân ở dọc đường ngoài chỗ chợ Vân canh Hậu Ái vào sd. Bạn e ở đó có mỗi e là bạn. Còn lại về là khóa cửa 2 cái. Nhà LK đi vắng thì hơi nguy hiểm do dễ mất sạch :/
Cụ cân nhắc mua đtu thì mua. Ở thì xa lắm. F1 đi học thì phải đi sớm hoặc phải đưa đón riêng chứ ko có xe bus trường nào đón ở đây.
Đi làm nếu làm DN ngoài dễ. Nếu làm công chức thì phải đi sớm. Kết hợp đưa con đi học thì ok. Nếu con học xa thì thuê ng đón về ...cũng mệt đấy.
Chợ búa thì dễ. Chợ quê ý mà. Sthi thì ra dọc đường 32 hoặc có Vinmart+ chỗ đối diện chợ VCanh.
Cụ nào ở đây cứ cho con học Lê Quý Đôn, Đoàn Thị Điểm, Lomonoxop là tiện đưa đón ạh

Toi88888

Xe điện
Cụ nào ở đây cứ cho con học Lê Quý Đôn, Đoàn Thị Điểm, Lomonoxop là tiện đưa đón ạh
6km đi xe máy thì 30p. Vất vả bọn trẻ phết. E thì ko ủng hộ ở đây. Mua đtu giờ xem bắt dc bác nào rút ra thì có khi tỷ suất lợi nhuận cao. Còn lại e nghĩ đtu ko bằng mua đất nền phân lô đâu...
Bạn em nhà ở đây con học bên Tr.kính. thuê nhà Chealseapark ở. Cuối tuần về 1 lần /tháng.
Cụ nào xem cho thuê đc ko. E thấy bảo đc vái tr cho thuê làm kho là chính.

Cụ phán nghe khá toàn diện. Em thấy đầu tư bđs giờ khó, nếu cụ chủ bán 4.4 tỉ, đầu tư đất bên Đông Anh liệu có khả thi hơn sau 3 năm nữa
Đông Anh giá giờ cao ngất rồi cụ
Mua bên này xác định tầm nhìn 20 -30 năm. chứ 3 năm thì chả thay đổi được gì nhiều đâu cụ

newmtc

Xe tăng
Mua năm2016 mà lên gấp 2 là cũng bt. Em mua Ecopark giờ lên 2,5 lần
căn hộ hay nhà dưới đất hả cụ? em không tin vì eco sắp tới xây thêm nhiều và sắp đông như hội, xa rời dần tiêu chí đô thị xanh ( mặc dù giờ vẫn ngon )

hacmuli

Xe hơi
em vào hàng con LK23 đường đôi hồi tháng 12/2017. Thấy bảo giờ cũng khó có giao dịch lắm . Nên em coi như quên cụ ạ
Giờ giá Lk22 và LK23 bao nhiêu rồi (đường 30 và đường 12) có khi cũng thử vào làm bạn với cụ

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Có cụ nào kẹt Vân Canh HUD mà muốn ra hàng mùa Covid ko ợ?
Em vẫn đang quan tâm :)

Chỉnh sửa cuối: