[Funland] Trong này có cụ mợ nào yêu Rap Việt hơn King of Rap như Em không? Em xin lý do

1992D

Xe hơi
E thấy ca từ chả có ý nghĩa gì, rất vớ vẩn, sao giơi tre thich Rap nhỉ
Đối với lớp trẻ thì đó là văn hoá HH chỉ rap chỉ là một bộ môn trong HH. Nó là lựa chọn của họ ta nên học cách tôn trọng dù cái đó là thứ ta ghét hay ta không thích.

nta228

Đi bộ
Ối dời, em hơn 4 sọi đây, chả biết rap là cái CM gì nhưng cũng mon men theo dõi Rap Việt từ những tập đầu tiên, còn King of Rap xem được đúng 5 phút là không tiếp thu nổi. Nói chung, Rap Việt là một chương trình giải trí với dàn huấn luyện viên, ban bánh khảo, MC, thí sinh đều tuyệt vời cả. Chương trình khiến rap dễ hòa nhập với phần đông khán giả.

Em thích HLV Karik - thông minh kinh và GDucky - quá tài năng, cái gì cũng giỏi. Lần đầu tiên em phải tốn tiền cho bình chọn qua tin nhắn ợ.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Rap đem lại cho ta một cách nhìn mới về thế giới, về nghệ thuật và âm nhạc. Âm nhạc không phải là gì đó quá cao siêu, hàn lâm, là những đỉnh cao không vượt qua được. Âm nhạc là gì đó gần gũi với cuộc sống, với con người. Rap có vẻ dữ dằn và thô lỗ nhưng nó giúp ta nhìn đời bình thản, khoan dung, vui vẻ.

Natalie.P

Xe buýt
nhận ra mình thích rap vì ko phải là type "ngược đãi cảm xúc bản thân" (mượn lời trấn thành, hiii nhưng quả đúng vậy). việc truyền tải tâm trạng cũng như cảm xúc của người làm rap mình cho là dễ dàng hơn một số loại nhạc có lời khác, nó trực diện và không ít lần làm mình nổi da gà.
bài này Vịt rap nghe tình, rất thích. Chạy trốn, Tiền nhiều để làm gì...hay theo một cách khác, nói chung là mê.

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung mỗi chương trình đều có cái hay riêng

archmoc

Xe tải
E lại thik chương trình KOR hơn RV dù RV cũng có nhiều thí sinh khá hay. Ctr RV thiên về giải trí màu mè hơn/ KOR thì ngắn gọn trực diện và chân chất hơn. KOR ban đầu chưa Ok lắm nhưng các tập về sau nhất là tập cận chung kết và chung kết thì khá hay - thậm chí có bài khá xúc động - như Tài sản của bố chẳng hạn...
E có nghe DSK cũng thấy hay - vd như bài: Làm *** gì, Chưa bao giờ...
Rap là thể loại sẽ hơi kén khán giả & ko dễ nghe lúc ban đầu. Nhưng ý nghĩa, sự chân thực cũng như một số kỹ kỹ thuật và cảm xúc đặc biệt riêng thì cũng rất đáng tôn trọng đấy ợ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chương Trình Rap Việt đang làm náo loạn giới trẻ và cũng đã đi đến lượt đi trận chung kết rồi. E thì chỉ xem Rap Việt còn King of Rap thì E gần như không xem. Nếu có xem thì em chỉ xem bạn Pháo biểu diễn thôi. E xem Rap Việt vì tất cả mọi người đều hài hước. Trong này có cụ mợ nào đam mê như E ko ?
Em 38 tuổi mà vẫn thích xem
Đã già trâu lại bần nông :) gần 40 t còn nghe rap đã thế lại còn rap việt :))

Ngố Tầu

Xe hơi

qkace

Xe điện
Mấy hôm nay thì đi đâu cũng "giọng ca vàng trong xóm đi vào, dạt sang một bên hết đi nào, Lan Quế Phường tầm này là tầm thường... ".

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thấy ca từ chả có ý nghĩa gì, rất vớ vẩn, sao giơi tre thich Rap nhỉ
Thì cũng giống mạn 2k.. sinh viên chả metalica.. bức tường.. mở radio trong ký túc làm gì có rap ...
Trào lưu lên xuống có thời...3..4 năm nữa rap lại lụi thôi cụ

cadan

Xe container
Thì cũng giống mạn 2k.. sinh viên chả metalica.. bức tường.. mở radio trong ký túc làm gì có rap ...
Trào lưu lên xuống có thời...3..4 năm nữa rap lại lụi thôi cụ
ngay ở phương Tây thì Rap cũng vậy

cơ mà chưa bao giờ Rap được xếp cùng chiếu với Rock cả

dù Rock giờ cũng đã lụi tàn, thì những ban nhạcRock cũng đã thống trị thế giới âm nhạc ngót 50 năm

một điều đơn giản là ngoài ca từ thì Rock còn tạo nên những đỉnh cao về sử dụng nhạc cụ, từ guitar đến trống

i_am_invisible

Xe máy
Vui tý.

Nhiều khi liên quan đến lượng testosterone trong máu. Khi còn trẻ testosterone nhiều thích nghe loại nhạc hung hãn, nhiều năng lượng kiểu rock, rap,...

Đến khi già, lượng testosterone giảm thì lại thích nghe loại nhạc sến sẩm, rồi chê bọn trẻ trâu, máu chó ...

Sự đi xuống về mặt sinh lý được che đậy bởi những mỹ từ như từng trải, hiểu đời, đây mới là nghệ thuật...

Em cũng u40 mà khi nghe thằng rich choi hát con ma ở trong rạp hát thấy năng lượng hùng hục. Nhưng người già nghe như đấm vào tai, rất mệt.

Em mà nghe thể loại nhạc vàng, nhạc Trịnh là em tắt mẹ nó đi, chảy tong tong.

Có thể đây là một dấu hiệu tốt. Lượng testosterone còn rất cao - em còn trẻ trâu he he.

cadan

Xe container
Vui tý.

Nhiều khi liên quan đến lượng testosterone trong máu. Khi còn trẻ testosterone nhiều thích nghe loại nhạc hung hãn, nhiều năng lượng kiểu rock, rap,...

Đến khi già, lượng testosterone giảm thì lại thích nghe loại nhạc sến sẩm, rồi chê bọn trẻ trâu, máu chó ...

Sự đi xuống về mặt sinh lý được che đậy bởi những mỹ từ như từng trải, hiểu đời, đây mới là nghệ thuật...

Em cũng u40 mà khi nghe thằng rich choi hát con ma ở trong rạp hát thấy năng lượng hùng hục. Nhưng người già nghe như đấm vào tai, rất mệt.

Em mà nghe thể loại nhạc vàng, nhạc Trịnh là em tắt mẹ nó đi, chảy tong tong.

Có thể đây là một dấu hiệu tốt. Lượng testosterone còn rất cao - em còn trẻ trâu he he.
Thế có lẽ cụ chưa từng nghe những bản classic hùng tráng

âm thanh và cuồng nộ ko kém gì rock rap đâu

ví dụ như bản hùng ca 1812 của Tchaikovsky

cảm giác tiếng pháo bên tai thật chứ chả phải từ giàn nhạc

mà cũng ko hẳn là già nghe classic trẻ nghe thình thình

bằng chứng là lượng trẻ nghe bolero ỉ ôi rât nhiều

khi e còn đi học e nghe nhạc Trịnh suôt

còn giờ thì cả Binz cả Đen cả Blackpink

Ai là người quyêt định gu âm nhạc của bạn, chả ai khác ngoài tâm trạng của bạn

Nobody but You

i_am_invisible

Xe máy
Thế có lẽ cụ chưa từng nghe những bản classic hùng tráng

âm thanh và cuồng nộ ko kém gì rock rap đâu

ví dụ như bản hùng ca 1812 của Tchaikovsky

cảm giác tiếng pháo bên tai thật chứ chả phải từ giàn nhạc

mà cũng ko hẳn là già nghe classic trẻ nghe thình thình

bằng chứng là lượng trẻ nghe bolero ỉ ôi rât nhiều

khi e còn đi học e nghe nhạc Trịnh suôt

còn giờ thì cả Binz cả Đen cả Blackpink

Ai là người quyêt định gu âm nhạc của bạn, chả ai khác ngoài tâm trạng của bạn

Nobody but You

Em nghe rồi. Vấn đề là đoạn nào dịu dịu là em ngủ, đoạn nào lên cao em mới tỉnh dậy :)

i_am_invisible

Xe máy
Em nghe rồi. Vấn đề là đoạn nào dịu dịu là em ngủ, đoạn nào lên cao em mới tỉnh dậy :)
Trẻ nghe bollero nhiều em không tin. Ít ra xung quanh em trả thấy bạn bè nào nghe. Em ở Bắc nên có thể phiến diện. Có thể miền Nam nghe nhiều hơn chăng.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây trong hội Rapper em chỉ biết LK là nổi nhất, không biết Binz, Wowy là thằng nào luôn. Chả hiểu sao bây giờ nổi vậy

vihali

Xe container
OF chủ yếu toàn cụ 40-50 tuổi nên khó thuyết phục.

Vào 1 nơi đông các cụ già thì hẳn sẽ nhận nhiều gạch đá. Tuy nhiên, cũng phải nhìn nhận 1 thế hệ OF cũng sắp qua. Nhớ ngày xưa nghe Pink Floyd, Beatles, NKOTB cũng bị các cụ trong nhà cằn nhằn nghe nhạc gì mà chối tai. Cho nên lứa OF mới họ thích rap cũng phải thôi.

Ngố Tầu

Xe hơi