[Funland] Trọng Hoàng - cầu thủ hay nhất trận đấu

doctor103

Xe điện
"Nếu mặt sân tốt, chúng tôi có thể chơi áp đảo bất cứ đội bóng nào trên thế giới." Thắng nói gì chả được, Đợi thanh niên này vô địch WC 2022 vậy.
Thực sự mặt cỏ ở Mỹ Đình khá lởm, trận đấu ở sân Ả rập có cường độ có vẻ coa hơn mà mặt sân nhìn vẫn khá tốt, còn ở Mỹ Đình thì lởm chởm lỗ chỗ sau khi các cầu thủ bứt tốc dù thời tiết cũng không quá xấu.
Và mặt sân xấu phần nào có lợi cho VN vì các cầu thủ Úc không chỉ lợi thế về thể hình mà kỹ chiến thuật còn có phần hơn mình

belo

Xe điện
Thực sự mặt cỏ ở Mỹ Đình khá lởm, trận đấu ở sân Ả rập có cường độ có vẻ coa hơn mà mặt sân nhìn vẫn khá tốt, còn ở Mỹ Đình thì lởm chởm lỗ chỗ sau khi các cầu thủ bứt tốc dù thời tiết cũng không quá xấu.
Và mặt sân xấu phần nào có lợi cho VN vì các cầu thủ Úc không chỉ lợi thế về thể hình mà kỹ chiến thuật còn có phần hơn mình
Em nghĩ là sân xấu thì bất lợi như nhau thôi. Quả QH đối mặt vơi gôn, sút lên giời cũng do sân xấu, bóng nảy lên đó cụ.

Bim318i

Xe tải
Vậy cụ ít theo dõi bđ VN gđ gần đây rồi. Thằng Văn Hậu là của ngày xưa thôi. Bây giờ đá chán lắm! Thu hồi bóng kém. Hậu vệ cánh mà đá cứ bỏ khoảng trống mênh mông. Chạy chậm, ham tấn công nhiều! Em đánh giá thằng này coi như bỏ rồi. Cụ ko tin cứ lưu lại cmt này của em thời gian sau nhé!
E nghĩ giống cụ. Hậu giờ khó lấy lại được phong độ như xưa. Sự chắc chắn còn lại ở mặt thể hình thôi.
Rộng ra một chút thấy bạn Văn Đức, Xuân Trường trình độ khập khiễng so với các cầu thủ đá chính còn lại. Văn Đức thì mờ nhạt, hụt hơi từ mấy trận cuối vòng loại thứ 2. Cả trận vừa rồi, Đức đá trái thì trái ko lên được bóng, đổi cánh với Quang Hải để Đức sang cánh phải thì cánh phải liệt tấn công. Xem bạn này khá là phế, xử lý bóng chậm, lười di chuyển và di chuyển cũng chậm.
Xuân Trường thì không đủ nhanh và không đủ khỏe ở tầm vòng loại 2, 3 này. Thấy khá tiếc cho cầu thủ này vì nhanh và khỏe hoàn toàn có thể cải thiện được nếu chăm chỉ tập thể lực.
Tiến Linh là mẫu tiền đạo vòng cấm, 2 trận vừa rồi tuyển đá thủ nên hoàn toàn có thể thông cảm được.

doctor103

Xe điện
Em nghĩ là sân xấu thì bất lợi như nhau thôi. Quả QH đối mặt vơi gôn, sút lên giời cũng do sân xấu, bóng nảy lên đó cụ.
sân xấu thì đúng là bất lợi như nhau
em đọc được 1 số ý kiến thường mặc định các cầu thủ cao to thì kỹ thuật kém nhưng trong trường hợp cụ thể là các cầu thủ Úc thì em thấy họ kỹ thuật không kém tý nào

belo

Xe điện
em đọc được 1 số ý kiến thường mặc định các cầu thủ cao to thì kỹ thuật kém nhưng trong trường hợp cụ thể là các cầu thủ Úc thì em thấy họ kỹ thuật không kém tý nào
Vâng, nhiều khi người mình hay tưởng thế thật. Chứ tầm ảo thuật gia sân cỏ, cao vẫn nhiều hơn thấp.

Bim318i

Xe tải
Em nghĩ là ĐNA nước nào cũng ước có tiền đạo như TL. TL nó là mẫu tiền đạo săn bàn gần gôn thôi, đỡ được bóng là quất, một đập ăn quan. Hai trân vừa rồi mình có áp sáp được 1/3 sân bên kia nhiều đâu, nên em nó không có cơ hội. Ông Park có lẽ kỳ vọng em nó nhiều quá, nên mới cho đá từ đầu trận. Em thì cảm nhận đầu trận mình đá thấp cho hội có tốc độ cao VT, Chinh đen vào quẩy trước rồi hiệp 2 dâng cao đội hình cho TL vào. Đằng nào cũng là HLV online rồi, nên em cũng có ý kiến phát.
Cặp tiền đạo xuất phát là Đức Chinh và 1 trong 2 Văn Toàn / Công Phượng. Hiệp 2 đổi máu cho Tiến Linh và ông còn lại Công Phượng / Văn Toàn thì sát thương có lẽ cao hơn. Văn Đức nếu có dùng tầm phút 70,80 vào sẽ hiệu quả hơn đá chính. Văn Đức đá giải trẻ và seagame, aff khá hay mà giờ nhìn ko ổn chút nào.
Văn Toàn & Đức Chinh cá nhân e thấy tù, bù lại Đức Chinh chạy chỗ tốt còn Toàn thì rất nhanh. Trận vừa rồi Toàn vào sân VN dễ đá hơn hẳn.

D nâu

Xe điện
Ối zời. CP sao so được TL. Đá gì cứ cắm đầu chạy. TL là tiền đạo số 1 VN. Mình yếu hơn, bóng không lên được thì tiền đạo cắm vô dụng. Mấy trận vừa qua TL không hay phần lớn là do chiến thuật phải vậy.
Vâng Tiến Linh toàn diện hơn nhièu chứ? Công Phượng đá có 01 hiệp đấu đã đứt hơi rồi mà. Tiến Linh chơi trên khắp mọi mặt trận. U lẫn CLB lẫn tuyển đều hay hơn nhiều. Em chỉ tiếc trận tới mà chơi với Trung Quốc có Văn Hậu thì Tiến Linh dễ toả sáng hơn. Văn Hậu Tiến Linh như cặp đôi ăn ý, rất hoàn hảo. Ngoài ra có văn Hậu Quang Hải cũng có nhiều cơ hội kiến tạo ngon ăn hơn. Nói chung Văn Hậu, Phan Văn Đức và Quang Hải chơi hiểu ý nhau nhất, chơi nhanh một chạm. Tiếc trận trước Phan Văn Đức chưa có cơ hội ghi bàn.

Chỉnh sửa cuối:

K&K

Xe buýt
Em hoàn toàn nhất trí với nhận xét của cụ juve99 =D>

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Trận này Trọng Hoàng đá khoẻ nhưng ko hiệu quả

Bomva

Xe điện
Các cụ cho em hỏi phát, sao chất lượng hình ảnh tường thuật trực tiếp bóng đá tại VN rất kém. Tầm HD mà nhìn không sắc nẽ, cái quả var hôm nọ nhìn cũng nhoè cả mắt. So với các trận đấu trongg khu vực chất lượng hình ảnh họ cũng khác hẳn

zizou81

Xe hơi
Cụ thấy các siêu sao chủ yếu cao trên 1m8 hết. Có vài ông thấp thôi nhưng không ăn thua.

tratida

Xe container
Cặp tiền đạo xuất phát là Đức Chinh và 1 trong 2 Văn Toàn / Công Phượng. Hiệp 2 đổi máu cho Tiến Linh và ông còn lại Công Phượng / Văn Toàn thì sát thương có lẽ cao hơn. Văn Đức nếu có dùng tầm phút 70,80 vào sẽ hiệu quả hơn đá chính. Văn Đức đá giải trẻ và seagame, aff khá hay mà giờ nhìn ko ổn chút nào.
Văn Toàn & Đức Chinh cá nhân e thấy tù, bù lại Đức Chinh chạy chỗ tốt còn Toàn thì rất nhanh. Trận vừa rồi Toàn vào sân VN dễ đá hơn hẳn.
Văn Toàn chỉ lạ vài pha bóng đầu thôi, sau nó căn được tốc độ Văn Toàn thì cũng bình thường ạ, còn tối hơn Văn Đức nhiều. Nói chung các cụ hay thấy mình đá ko ăn thua thì nghĩ là thằng thay nó hơn thôi, chứ nếu vẫn mấy ông quen mặt đấy thì ai đá thế nào biết hết cả rồi, chỉ chờ mấy nhân tố mới hẳn khác gì ko thông, kiểu Tuấn Hải

D nâu

Xe điện
Xuân Trường được ưu ái, chiều quá nên k phát triển dc, tuyển tập trung, phong độ cao thấp đều gọi. Sang Hàn k trụ dc, sang Thái tưởng vừa miếng nó cũng chán và trả về. Chịu rèn luyện thì giờ cứng và ngon rồi. Cũng 1 phần lỗi tại truyền thông bơm thổi quá mức
Tại VL 2021 HAGL đỉnh bảng. Nhưng đỉnh bảng không phải do HAGL mạnh lên mà do CLB Hà Nội bị yếu đi do chấn thương nhiều. Hồi đó Duy mạnh, Đình Trọng, Hùng Dũng, Đoàn Văn Hậu, bị chấn thương cầu thủ ngoại cũng chấn thương cả cả 02 tiền đạo trong đó có Giovane và một bạn tây nữa chấn thương từ đầu giải. Còn Bùi Hoàng Việt ANh chơi được vài trận thì bị thẻ đỏ cấm thi đấu. Quang Hải và Văn Quyết gánh team không nổi. Do vậy năm nay thấy nguyên dàn cầu thủ HAGL vào sân thì chơi toàn với đội mạnh nhất châu Á sao nổi. Sức so với VL trong nước còn đua không nổi. Cũng khó hiểu thầy Park khi để Đoàn văn Hậu và Bùi Hoàng Việt Anh bên ngoài dự bị. Minh Vương mới chơi một trận và đá vào 01 quả có vẻ tiến bộ thôi chơi nhiều chưa biết có trụ nổi không? Còn Hồng Duy cũng có tiến bộ nhưng lại thấp quả không áp sát cạnh tranh bóng bổng được nên cũng sẽ là điểm yếu dễ dẫn đến bàn thua. Sự nỗ lực phải được bảo toàn từ việc trọng tài công tâm và từ việc các cầu thủ phải mạnh đồng đều mới dễ thắng. Mà em để ý thấy Ông vlot Minh Hải ông ca ngợi Tuấn Anh tiền vệ chơi hay nhất Việt Nam đảng cấp thế giới.i Công Phượng là tiền đạo hay nhất Việt Nam. Văn Toàn là cầu thủ chơi hay nhất VL 2021. Xuân Trường quá đỉnh còn Minh Vương vời Hồng Duy có thay thế Hùng Dũng , v,,v,, . Mà ông đang nổi tiếng nên cũng có người lăng xê có uy itín nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Bim318i

Xe tải
Văn Toàn chỉ lạ vài pha bóng đầu thôi, sau nó căn được tốc độ Văn Toàn thì cũng bình thường ạ, còn tối hơn Văn Đức nhiều. Nói chung các cụ hay thấy mình đá ko ăn thua thì nghĩ là thằng thay nó hơn thôi, chứ nếu vẫn mấy ông quen mặt đấy thì ai đá thế nào biết hết cả rồi, chỉ chờ mấy nhân tố mới hẳn khác gì ko thông, kiểu Tuấn Hải
E biết vậy, Toàn mà sắc thì đã ngon hơn nhiều rồi. Nhưng e ấy chịu chạy và có tốc độ còn bạn kia vừa chậm vừa lười. Toàn tham gia vài pha cản phá sát biên ngang bên mình đó cụ.

tratida

Xe container
E biết vậy, Toàn mà sắc thì đã ngon hơn nhiều rồi. Nhưng e ấy chịu chạy và có tốc độ còn bạn kia vừa chậm vừa lười. Toàn tham gia vài pha cản phá sát biên ngang bên mình đó cụ.
về hỗ trợ phòng ngự em đánh giá cao Đức Chinh hơn ạ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Không biết chủ thớt có đang phải đu đưa trong đây không :))