[Thảo luận] Trong 2 ngày nghỉ em gặp 3 vụ trên đường

dinhduc2011

Xe tải
bây h đi ra đường như là đi ra trận ko biết sống chết thế nào , muốn mua cái oto đi để cho an toàn và đỡ khổ mà phải chịu bao nhiêu thuế ko biết khổ đến bao h đây

handsomely

Xe hơi
Vụ 1 em cũng không hiểu, hay xe tải chở quá tải nên nó nổ lốp chứ đường đoạn đó thấy không có vẻ nguy hiểm.
Vụ 2 thì đúng là tai nạn điển hình: vào cua quá tốc độ, không nắn được đành phải đâm vào xe đối diện. Ngày xưa, thằng cháu họ nhà em còn vào cua ở Giếng Đáy (QN) nhanh đến nối, bay luôn cả người lẫn xe xuống biển, vì là biển nên .. thoát chết, chỗ đó nông chỉ tầm gần 1 mét. Nhưng cũng bầm dập vào nằm viện cả tháng.
Vu 3 : chỗ trước sân Mỹ đình em thấy tiềm tàng va chạm lắm, đường rộng nhưng ko có làn nào vào làn nào..

Em đã mời rịu cụ rồi nhá.
Cái vụ 1 là có khả năng có 1 thằng xe con hoặc xe máy chạy ẩu lấn đường nên bác tài này đành lái đột ngột mà ko kịp trả lái nên lật ngay bác này chắc cũng hơi tít! nhà em có xe tải em biết xe có hàng mà đánh lái đột ngột là lật luôn nó tròng trành lắm lúc vào cua rón rén có 25 km/h mà vẫn ghê răng đấy bác ạ! em dự thế :D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thấy cái dây BH sau nhà em nó tơi tả vì chuột nó cắn đấy, nhưng lâu rồi chả thấy nó vào thăm xe nữa :D

nguyenphongcp

Xe tải
thông cảm với cụ chủ chứ, xe bé mà!

cuongdt86

Xe tăng
Vụ 1 em cũng không hiểu, hay xe tải chở quá tải nên nó nổ lốp chứ đường đoạn đó thấy không có vẻ nguy hiểm.
Vụ 2 thì đúng là tai nạn điển hình: vào cua quá tốc độ, không nắn được đành phải đâm vào xe đối diện. Ngày xưa, thằng cháu họ nhà em còn vào cua ở Giếng Đáy (QN) nhanh đến nối, bay luôn cả người lẫn xe xuống biển, vì là biển nên .. thoát chết, chỗ đó nông chỉ tầm gần 1 mét. Nhưng cũng bầm dập vào nằm viện cả tháng.
Vu 3 : chỗ trước sân Mỹ đình em thấy tiềm tàng va chạm lắm, đường rộng nhưng ko có làn nào vào làn nào..

Em đã mời rịu cụ rồi nhá.
Cái vụ 3 mà cụ nói thì đúng và chuẩn luôn. Ngay trước cửa công ty cháu, đường rộng và thoáng quá đâm ra lái xe 2b lẫn 4b đều chủ quan, chẳng nhìn trước ngó sau gì cả mà tốc độ thì lớn nên rất dễ xảy ra tai nạn.

salem_45

Xe hơi
Nhìn con vios bị xước không xót = con vợ 2 của bác,bac nên đi thay đi em mà là bác nhìn bị vậy khó chịu lắm