[Camera] Trong 1 ngày mà em dính mấy pha thót tim

cafeduy

Xe hơi
tih2nh huống 3 nguy hiểm thật ngay khúc cua.

ubisapro

Xe trâu
Ông vios rẽ lởm vãi, như mới tập lái. Em sợ nhất cái trường hợp thứ 3, đi đường làng thường xuyên dính chưởng, làm một phát ra đến giữa đường luôn. không cần nhìn, không cần biết đường có ai không, tất cả phải tự mà tránh.
e ko nghĩ Vios lởm hay mới lái đâu ợ. E thiên về khả năng cụ chủ và cụ Vios "lệch pha" nhau nên thế;)) Tình huống đó, cụ Vios thấy cụ chủ xi nhan trái nên ép sang bên phải cụ chủ để cụ chủ rẽ, cụ chủ lại nhường lại, ko rẽ đè đầu nên 2 xe có tí "đối đầu" thôi. Riêng cách vios nhá pha thế kia, e ko nghĩ lái mới làm được đâu ợ ;))

ubisapro

Xe trâu
Tình huống thứ 2 là do cụ thôi. Cụ xi nhan rẽ trái nên em nó táp vào nhường cụ lên trước đó mà. Chắc chắn là em nó mới lái rồi vì lái cứng thì sẽ dừng lại chờ cụ qua rồi mới đi, em nó đạp côn nhưng quên phanh nên xe cứ trôi buộc phải lấy lái nhường cụ mà. Thông cảm cho em nó.
2 tình huống còn lại thì em cũng **éo đỡ được. cũng may là Johnny Trí Nguyễn ngủ quên nên cũng may cho cụ chủ. Ông ấy mà thức lúc đó sẽ cho mỗi đứa chạy xe 2b một nụ hôn thì cụ chỉ ngồi đấy mà ..... "xướng" =)). Chúc cụ còn gặp được nhiều may mắn!
tình huống 2 gọi là lệch pha nhau;)) Trước lái 2b, ai chả từng dính kiểu này 1 vài lần. 2 xe ngược chiều nhau cứ loằng ngoằng, sau cùng là ... phanh lại. Mặc dù đường rộng thênh thang. Lệch pha xảy ra khi cả 2 cũng tần số, cùng biên độ. 1 là đều nhường nhau, 2 là đều giành đường nhau ;))

nam0861611

[Tịch thu bằng lái]
Nguy hiểm quá

hbu082

Xe container
e ko nghĩ Vios lởm hay mới lái đâu ợ. E thiên về khả năng cụ chủ và cụ Vios "lệch pha" nhau nên thế;)) Tình huống đó, cụ Vios thấy cụ chủ xi nhan trái nên ép sang bên phải cụ chủ để cụ chủ rẽ, cụ chủ lại nhường lại, ko rẽ đè đầu nên 2 xe có tí "đối đầu" thôi. Riêng cách vios nhá pha thế kia, e ko nghĩ lái mới làm được đâu ợ ;))
em thì nghĩ nếu lái cứng mà nhường thì phải phanh chết lại chứ, ai lại phi sang làn ngược như vậy, nhỡ sau cụ chủ còn có xe khác có phải nguy hiểm không?

ubisapro

Xe trâu
em thì nghĩ nếu lái cứng mà nhường thì phải phanh chết lại chứ, ai lại phi sang làn ngược như vậy, nhỡ sau cụ chủ còn có xe khác có phải nguy hiểm không?
Cụ cứ nhìn cách vios đánh lái, dừng + nháy đèn thì cụ sẽ thấy. Vios tình huống này chủ động hoàn toàn việc ép về bên phải xe cụ chủ. Thậm chí nép xong, cụ chủ giữ nguyên làn (ko hiểu ý cụ vios) thì phanh dừng rất ngọt (ko đột ngột) + nháy pha cho cụ chủ hiểu để rẽ. Cụ để ý, lúc vào cua, đáng ra vios sẽ rẽ trái và đi bên trái cụ chủ, như vậy mới thuận tay và đỡ bẻ lái nhiều. Nhưng cụ vios làm 1 cua gấp hơn làm j? Chỉ có để nhường cụ chủ rẽ trái thôi (khi thấy cụ chủ xi nhan trái:D). Cái thao tác bẻ cua, phanh dừng ngọt + chủ động nháy pha nhanh như vậy, lái mới ko làm nổi đâu ợ:D

anh khanh 1960

Xe hơi
e xin hỏi 1 câu không liên quan là làm thế nào để post bài trong mục Camera này ạ. E cảm ơn

Đăng Mắm

Xe tăng
Giống đoạn Sơn Nam - Sơn Dương tuyên quang thế nhỉ :-?
Bây giờ ra đường chắc phải người ngồi cùng quan sát thêm rồi hò hét mới ddc =))

anh khanh 1960

Xe hơi
Cụ trích clip của cụ ra. Up lên youtube. Chép link rồi tạo bài trong mục này dán link vào thôi
Cái đấy thì đơn giản cụ ơi, e làm mãi rồi, và đã có clip đăng ở mục khác. Nhưng khi e vào mục này ko hiện lên chữ "làm một bài mới nào", hình như tài khoản của e mới, chưa đủ điều kiện để đăng bài trong mục này thì phải

alphacoi

Xe tải
Xem mà thót tim quá, ông xe máy đúng là không coi tính mạng mình ra gì cả, con khủng long dài như thế mà ông cũng vượt khi phía trước có xe ngược chiều.

chauchet

Xe tải
Cụ ơi, e xin lỗi rõ là e rót vodka mà, sao nó lại ra vang nhỉ,
cụ chauchet cung bảo thế, e cũng xl cụ nhé.
nhờ min mod xem hệ thống có lỗi gì ko thế nhỉ?
e cũng nghĩ cụ nhầm nhọt sang trồng trọt nên mới vậy.

Khang Phong

Đi bộ
Tình huống Vios có lẽ là lái mới nên sợ ko dám sang đường,còn tình huống mẹ địu con thì chủ thớt phải đi chậm ở những đoạn đường hẹp như vậy vì rất dễ xảy ra tai nạn.