Trốn cái nóng, đội RS cùng về miền trung

GAILAI

Xe tải
Hic các cụ mợ Hà lội vào thì áo dài quần dài mà các cháu ở đây không quần hoặc quần áo mỏng manh quá. Cảm ơn cả đoàn ta đã mang hơi ấm về cho các cháu

Chautt

Xe tải
Công nhận mợ liều số 1, 3 thằng bọn em mà cũng chẳng dám chạy đêm
Không đến nỗi đâu cụ ơi. Nếu cụ đã chạy 200km đường 1a 6h thì cụ sẽ có suy nghĩ như em thôi. Các tài xe tải đi cũng rất nhiều. Đặc biệt em có thiên cảm với xxx Thanh Hóa là khoảng 25km lại thây một chốt. Em không bàn về nhiệm vụ của họ mà chỉ thấy họ thì an tâm hơn.

Dear cả nhà,
Hôm qua là một ngày với nhiều trải nghiệm. Đoàn nhiều trẻ con nên các mợ/cụ ấy chưa đưa ảnh lên được. Em nghĩ, các Cụ sẽ thấy những phần quà của mình xuất hiện ở thớt này trong ngày hôm nay.
Đồng hồ nhà em bên này là 11.31pm rồi - vẫn chưa thấy j mới :!! khâu biên soạn & hậu trường lần này xử lý khí hơi lâu nhỉ 8->

TheQueen

Xe điện
Đồng hồ nhà em bên này là 11.31pm rồi - vẫn chưa thấy j mới :!! khâu biên soạn & hậu trường lần này xử lý khí hơi lâu nhỉ 8->
e thấy là có cần chỉnh lại tiêu đề ko anh
trốn nóng đâu,có mà đi sưởi ấm đấy chứ
HN đang rất lạnh anh ạ

hoangchung06

Xe buýt
@ mợ Queen : GS ở trong này còn đang ngồi co ro một chỗ cơ ( không những lạnh ở ngoài mà trong cũng nóng.
@ YM 9972: em đang cố đây, hôm nay còn chạy cả vào TL 10 định sang Tây TS chơi cơ

TheQueen

Xe điện
@ mợ Queen : GS ở trong này còn đang ngồi co ro một chỗ cơ ( không những lạnh ở ngoài mà trong cũng nóng.
@ YM 9972: em đang cố đây, hôm nay còn chạy cả vào TL 10 định sang Tây TS chơi cơ
ơ thế ra GS bị cúm hử anh

ym9972

Xe buýt
Sao Ko chạy thẳng TS Tây kiếm 2-300km qua chiến trường Khe Sanh chơi cho nó bõ công đi, đằng nào chả đau lưng hả Hoang Chung

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Ngựa sai lầm nhớn nà chơi vệ tinh của Bắc Hàn, được tý nà xịt !... Cháu khôn hơn chơi vệ tinh của Mẽo !... Đây nà tọa độ con Ếch trắng đương vượt cầu Trường Tiền, chỉ cần cho quả tên lửa không đối đất nà ngon choét !...

theph

Xe điện
Cụ Ngựa sai lầm nhớn nà chơi vệ tinh của Bắc Hàn, được tý nà xịt !... Cháu khôn hơn chơi vệ tinh của Mẽo !... Đây nà tọa độ con Ếch trắng đương vượt cầu Trường Tiền, chỉ cần cho quả tên lửa không đối đất nà ngon choét !...

Cụ có nội gián nhưng đây ứ phải Ếch mà là Ế vợ. Các cụ ấy đang đi nhậu đêm mà em mệt quá chả dám đú, đành nằm KS xem Dờ voi.

Hê..hê...em cũng định trộm quả này nhưng vì lão GS hẹn trong ngày hôm nay có ảnh nên thôi - hội hóng ở nhà còn háo hức hơn hội đi - quá đáng thật 8->:-w

BBB

Xe buýt
Hê..hê...em cũng định trộm quả này nhưng vì lão GS hẹn trong ngày hôm nay có ảnh nên thôi - hội hóng ở nhà còn háo hức hơn hội đi - quá đáng thật 8->:-w
Đến giờ Cũng chỉ có hơn chục ảnh, em kg đi được chứ đi thì các cụ xem ảnh bét nhè. Đúng là người đi không bực bằng người trực ở nhà. Ở bển cụ ngựa còn bực hơn nữa nhề. Em bảo gấu ở Nhà đi cùng đoàn, hôm sau em về thì đi sau, gấu em dát quá không dám đi.

hung vuong GL

Xe buýt
Đến giờ Cũng chỉ có hơn chục ảnh, em kg đi được chứ đi thì các cụ xem ảnh bét nhè. Đúng là người đi không bực bằng người trực ở nhà. Ở bển cụ ngựa còn bực hơn nữa nhề. Em bảo gấu ở Nhà đi cùng đoàn, hôm sau em về thì đi sau, gấu em dát quá không dám đi.
Cụ 3B ơi, cụ nói đúng quá!
Nhưng cụ bình tĩnh lại đi, không nên ăn ngấu nghiến cho hết ngay một món ăn ngon, mà nhâm nhi thưởng thức từ từ sẽ thấy nó ngon hơn ạ.
Cụ cho em chia sẻ cái sốt lòng của cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Chứ anh ơi, đừng có vội mà tội tình. Em xin kể lại, cho văn minh ơ ơ cho tỏ í í tường.
E he, buổi tối 28, tiễn đoàn xong bọn em vẫn còn dang dở việc công. Mãi đến tối mới ăn hết hàng. Chuyến này đi nhiều trẻ con nên hàng đóng vào mỗi xe ít hơn 1/2 so với mọi lần. May mà cụ Cứ Từ Từ cho mượn vợ hai, không thì cũng mệt.
Riêng em ế vợ cõng bằng 3 lần Focus. Hú vía.
Ếch cũng phải có giá để hàng.

Cuối cùng thì giờ xuất phát của tốp hai cũng đã điểm, mọi người đến rất đúng giờ, xuất phát cũng rất đúng giờ. Như mọi lần, trời hơi mưa, nhưng trong lòng thì hứng khởi với những cung phía trứoc.
Trước giờ xuất phát
Đại gia đình nhà chủ tịt công đoàn đội RS.
Và lên đường. Y hẹn, 6h30 bọn em đã có mặt ở Ngọc Lặc, chuẩn bị cho bữa sáng.
Đây là một trong những thành viên nhỏ nhất của đoàn.
còn tiếp.....

Chứ anh ơi, đừng có vội mà tội tình. Em xin kể lại, cho văn minh ơ ơ cho tỏ í í tường.
Rõ là khéo chống :P

Em hỏi cụ nào là tác giả của thành viên cute nhất đoàn này đấy >:D<

Gấu nhà em thì khác gấu nhà cụ vì đã được thuần dưỡng tốt nên khá mạnh dạn =)), sáng sớm hôm đoàn đi gấu nhắn tin cho em nói "nhà mình lâu lắm rồi không có được cảm giác như thế" - gấu rất hào hứng nhưng vì cty dính vào kiểm toán cuối năm nên sếp gấu không duyệt cho nghỉ, cứ hậm hực mãi ~X(

Chỉnh sửa cuối:

ym9972

Xe buýt
Đã nhắc đi nhắc lại là trước khi đi Ích CT phải nhớ mua cho lão GS và cả đoàn khoảng chục cân thuốc xổ, thế mà vẫn quên để đến giờ táo bón nặng thế này

TheQueen

Xe điện
Đã nhắc đi nhắc lại là trước khi đi Ích CT phải nhớ mua cho lão GS và cả đoàn khoảng chục cân thuốc xổ, thế mà vẫn quên để đến giờ táo bón nặng thế này
khéo lần sau e phải thầu vụ này cụ nhỉ

An Dong

Xe điện
Thích nhất lúc đi tiền trạm lão đi rồi còn kêu ca cái chi chi.
khéo lần sau e phải thầu vụ này cụ nhỉ
Thuốc của em không chữa được đâu.
Em đang thấy cụ HanoCtech ngó thớt này, cụ chụp nhiều, ảnh đẹp, đưa lên đi cho anh em đỡ hóng.
@ Lão Xe Ngựa - thành viên nhỏ nhất đi cùng tốp 2 là F1 nhà cụ Hùng Vương GL nhé, Focus có rồi nhưng Rên Sướng thì mới lần đấu. Ặc ặc.

An Dong

Xe điện
Mọi chuyến đi đều khác nhau, nhưng mọi chuyến đi của đội RS và Bạn bè OTOFUN.NET đều có những nét chung. Đó là sự trải nghiệm về văn hóa, trải nghiệm về truyền thống và đặc biệt sau mỗi lần đi lại có thêm những người bạn.
Bản thân em thấy Cụ Mon29V và cụ Cương (bạn Cụ Mon) mang cả C230 và 320i thật là đáng nể vì các Cụ ấy muốn trải nghiệm cả phương tiện ở vùng đất mới chỉ nghe tả.
Quãng đường từ Khe Ve vào trường đi qua 4 ngầm. Ngầm lớn nhất bắc qua sông Gianh. Lạy trời không mưa, chứ không thì bọn em đứng ngoài chứ không có cách nào vào trường.
Như bao ngôi trường còn khó khăn khác, các thầy cô đã đợi sẵn ở đầu dốc, đón đoàn. Và hơn hết là khoảng 150 học sinh các khối chờ sẵn để nhận quà. Dân ở đây phần lớn là đồng bào người Vân Kiều (mang họ Hồ) và đồng bào người Rục và dân tộc Khùa. Không bị ảnh hưởng của du lịch nên họ thật chất phác, và dễ mến.
Em không thể tả được niềm vui của các em khi được nhận quà của các cô, chú nhưng em hiểu rằng món quà của các Cụ thật đúng lúc vì ngay chiều hôm đó Quảng Bình đã thật lạnh.
Quan sát các bô lão đi cùng đoàn gật gù khi thấy phi đội F1 tranh nhau trao quà, bánh kẹo cho các bạn bọn em hiểu rằng phần chuyển những phần quà của các Cụ đã thành công. Lần này em bối rối quá nên chả biết viết gì mấy, xin gửi thêm ảnh để các Cụ tham khảo.
Thầy Khơn, hiệu trưởng nhà trường.
RSer nhí trao quà cho các bạn

Trống đội của Mụ Ford_Everest nhé. Không cần thử mà kêu to lắm.
Chỉ riêng Cụ Hoàng Chung 06 là được tặng quà cho các cô.

Cụ Mon29V và cụ Langthang2012 trao chiếc TV cho các cô giáo trường Mầm non bên cạnh. Ơn trời em gặp lại người bạn là cụ Langthang2012 sau gần 10 năm trời.

Phát quà xong, mệt quá. Ba cho con nghỉ ngơi chút nhá.

(còn tiếp....)