[Funland] Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép

Ryan848

Xe container
Trước đó vài năm thời HLV Brendan Rodgers tí đưa Liv vô địch ngoại hạng mà cụ, nên Klopp cũng được thừa hưởng chút.
Thời Brendan Rodgers đội hình mới là chán, bộ 3 mũi tù thế này phải vực dậy.

Em thấy BR hlv tầm trung cũng rất ok, đợt cầm Leicester cũng khá ổn.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Trời sinh Du sao còn sinh Lượng, là title của thớt này.

Vậy cụ có biết GC Lượng cầm quân gì không?

Quân Thục đó

Mà quân Thục lực lượng như thế nào? So với Ngụy thế nào? So với Ngô thế nào? Đất Thục cằn cỗi ra sao.

Ông ta đi vào sử sách cũng là do cầm quân yếu mà địch được quân mạnh đó ạ.

Napoleon, được thán phục, cũng 1 phần vì luôn cầm quân ít hơn, cô thế hơn những đối thủ trên toàn châu Âu của ông ta.

Tướng Giáp, thắng ĐBP vang dội, luôn được nhớ đến là với 1 đội quân thiếu và yếu, so với kẻ địch.

Em không nói là Pep ko giỏi, mà là người làm tướng lúc nào cũng cầm 1 lực lượng gấp đôi người khác để thắng trận, thì đó là cách cầm quân an toàn.
Cụ nói như trên thì em cũng đồng ý với cụ. Tuy nhiên, nếu số phận đã là như vậy hay Pep được "cô thương" chì toàn cầm đội nhiều tiền thì cũng chẳng có lý do gì phải "bắt buộc" Pep phải cầm đội cửa dưới để chứng mình năng lực của mình.

21fo

Xe buýt
Cụ nói như trên thì em cũng đồng ý với cụ. Tuy nhiên, nếu số phận đã là như vậy hay Pep được "cô thương" chì toàn cầm đội nhiều tiền thì cũng chẳng có lý do gì phải "bắt buộc" Pep phải cầm đội cửa dưới để chứng mình năng lực của mình.
cô thương nhưng đc mấy đội cô thương :D, ở cõi châu âu này nếu ko làm cho mancity chắc còn mỗi PSG là đáp ứng đc yêu cầu của pep thôi, nhưng 1 mai nếu mancity hay psg bị điều tra tài chính và bị chứng minh là sống nhờ vào ví của mấy ô chủ ả rập hoặc mấy ô chủ ả rập chán bóng đá thì pep đi đâu đc cụ
còn klopp mà nghỉ liver thì chắc phải có chục đội bóng trải thảm đỏ mời về là cái chắc :)

cadan

Xe container
Tât nhiên, đội tướng cầm quân mạnh cũng có áp lực riêng

Điển hình là khả năng chịu nhiệt - càng được tạo nguồn lực sẵn thì yêu cầu thành tích phải cao.

Sau 3 năm cầm Bayern - VĐ Đức là đương nhiên, nhưng thua tan nát ở C1 - Pep phải ra đi là vì thế

Sau 6 năm cầm MC được 4 EPL, nhưng chưa từng vào được tới CK của C1 - tức là thua cả Totenham chứ chưa nói Chelsea (cũng là 1 nhà giàu được bơm tiền).

Không phải tự nhiên ngày hôm qua Pep phải vỗ ngực - đội bóng này là huyền thoại, một tông giọng vừa kiêu căng, song cũng lên gân để trấn an.

Vì cái mà giới chủ MC cần là C1 - để khẳng định vị trí ở châu Âu, nếu không cũng vẫn mang tiếng là gã nhà giàu mới nổi nước Anh.

kysingheo

Xe buýt
Liv cái tội dám ăn cup FA của CHelsea, lời nguyền cho Liv năm nay được mỗi cái FA ấy thôi :))

21fo

Xe buýt

Điển hình là khả năng chịu nhiệt - càng được tạo nguồn lực sẵn thì yêu cầu thành tích phải cao.

Sau 3 năm cầm Bayern - VĐ Đức là đương nhiên, nhưng thua tan nát ở C1 - Pep phải ra đi là vì thế

Sau 6 năm cầm MC được 4 EPL, nhưng chưa từng vào được tới CK của C1 - tức là thua cả Totenham chứ chưa nói Chelsea (cũng là 1 nhà giàu được bơm tiền).

Không phải tự nhiên ngày hôm qua Pep phải vỗ ngực - đội bóng này là huyền thoại, một tông giọng vừa kiêu căng, song cũng lên gân

Vì cái mà giới chủ MC cần là C1 - để khẳng định vị trí ở châu Âu, nếu không cũng vẫn mang tiếng là gã nhà giàu mới nổi nước Anh.
MC mới vào ck C1 năm ngoái và thua chel mà cụ :D, nghĩa là ở C1 pep đang thua cả a tuchel chứ chưa nói đến klopp

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Hôm qua em tưởng niềm vui bình phương khi man C sắp oẳng, ai ngờ 5 phút phụt 3 phát :(

nhatthang

Xe Cứu Trợ
cô thương nhưng đc mấy đội cô thương :D, ở cõi châu âu này nếu ko làm cho mancity chắc còn mỗi PSG là đáp ứng đc yêu cầu của pep thôi, nhưng 1 mai nếu mancity hay psg bị điều tra tài chính và bị chứng minh là sống nhờ vào ví của mấy ô chủ ả rập hoặc mấy ô chủ ả rập chán bóng đá thì pep đi đâu đc cụ
còn klopp mà nghỉ liver thì chắc phải có chục đội bóng trải thảm đỏ mời về là cái chắc :)
Đến lúc đó thì tính, cụ ơi. Cũng có thể Pep không có khả năng cầm đối chiếu dưới nhưng tại thời điểm hiện tại thì chẳng có lý do gì mà Pep phải đi nắm đội cửa dưới cả.

21fo

Xe buýt
Đến lúc đó thì tính, cụ ơi. Cũng có thể Pep không có khả năng cầm đối chiếu dưới nhưng tại thời điểm hiện tại thì chẳng có lý do gì mà Pep phải đi nắm đội cửa dưới cả.
nắm đội cửa trên và vẫn ko có c1 thì bị out trình còn gì cụ, liver cũng có ngoại hạng rồi mà, fa, liên đoàn cũng có hết luôn, tính ra mc còn chưa biết cái giải vô địch tg các clb là gì mà liver có rồi đó, trong khi klopp tiêu tiền chắc chắn kém pep :D

cadan

Xe container
MC mới vào ck C1 năm ngoái và thua chel mà cụ :D, nghĩa là ở C1 pep đang thua cả a tuchel chứ chưa nói đến klopp
À, cảm ơn cụ, hóa ra Pep cũng cân bằng thành tích C1 với Pochetino rồi đấy ;;);;);;)

nhatthang

Xe Cứu Trợ

Không phải tự nhiên ngày hôm qua Pep phải vỗ ngực - đội bóng này là huyền thoại, một tông giọng vừa kiêu căng, song cũng lên gân để trấn an.

Cái này thì em nhất trí với Cụ. Nếu Pep vẫn cầm MC mà MC không vô địch C1 thì đúng là MC vẫn là nhà giàu mới nổi nước Anh. Em không bênh MC và Pep nhé vì em là fan của MU rùa nhé (nói ra thì thật đắng lòng).

cadan

Xe container
Cái này thì em nhất trí với Cụ. Nếu Pep vẫn cầm MC mà MC không vô địch C1 thì đúng là MC vẫn là nhà giàu mới nổi nước Anh. Em không bênh MC và Pep nhé vì em là fan của MU rùa nhé (nói ra thì thật đắng lòng).
GIả định 2 năm nữa MC vẫn bị loại khỏi C1 thì Pep còn tại vị ở "đội bóng huyền thoại" kia không?

21fo

Xe buýt
milan đã vô địch seria sau 11 năm, năm sau cũng tròn 10 năm kể từ lần cuối mu vô địch PL đấy cụ nhỉ :D
e fan MU

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Trước đó vài năm thời HLV Brendan Rodgers tí đưa Liv vô địch ngoại hạng mà cụ, nên Klopp cũng được thừa hưởng chút.
Cụ lại làm em nhớ tới cú vồ ếch của G8 rồi.
Em không trách G8 mà em nghĩ HLV của Liverpool khi đó không cáo già như Mou nên tính toán trận đấu sai lầm

FUN PLUS

Xe buýt
PEP là khắc tinh của MOU nữa. PEP đi đến đâu thì MOU bật xới. Từ Tây ban nha đến NHA. Giờ MOU đang ở Ý nơi PEP chưa hành nghề HLV. :))

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Như tiêu đề. Em thấy buồn cho Klopp quá.
Ở Đức, Klopp cầm Dortmund (2008-2015) thì Pép cầm Bayern (2013-2016) lúc đang số 1 Bundesliga.
Sang Anh cầm Liverpool (2015 - nay) thì Pép lại sang MC (2016-nay) cũng lúc MC đang trên đỉnh.
Klopp luôn đóng vai kê thách thức, còn Pep luôn đóng vị thế làm vua.
Klopp chưa ăn được Bundesliga nào kể từ khi Pep sang Đức làm 1 hattrick. Sang Anh thì Klopp may mắn ăn được 1 cái NHA năm 2019-2020 trong khi Pep làm 4 cái 2017-2018, 2018-2019, 2020-2021, 2021-2022.
Số lần về nhì của Klopp sau Pép lại kéo dài thêm. Nếu k có Pep thì Klopp phải thêm 1 cơ số cup.
Chỉ biết than Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép.
Em fan Liverpool 20 năm có lẻ rồi mà thấy tiếc quá. Thấy mấy đội nhà dầu càn quét quá. Nhìn bảng lương và tần suất shop bing khiếp.
Trận đấu cuối cùng hôm qua của MC quá cảm xúc. Lúc bị dẫn 2 bàn mọi người đã tưởng như an bài. Và rồi Pep thay người, cộng với tinh thần và khát vọng của các cầu thủ MC đã không khiến NHM thất vọng. Tâm phục khẩu phục.

P/S: Xem Phil Foden đã thật đã mắt. Tương lai sẽ là đẳng cấp thế giới.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
milan đã vô địch seria sau 11 năm, năm sau cũng tròn 10 năm kể từ lần cuối mu vô địch PL đấy cụ nhỉ :D
e fan MU
Vâng cụ. Đắng lắm nhưng mà biết làm sao được. Vừa kém lại vừa không được cô thương thì chịu. Mà cứ đá như vậy thì lại tiết kiệm được tiền mua thuê bao K+.

21fo

Xe buýt
PEP là khắc tinh của MOU nữa. PEP đi đến đâu thì MOU bật xới. Từ Tây ban nha đến NHA. Giờ MOU đang ở Ý nơi PEP chưa hành nghề HLV. :))
mou hết thời rồi, bóng đá hiện đại ng ta đã pressing từ lâu rồi mou vẫn ăn mày dĩ vãng phòng ngự phản công, bài miếng tấn công thì ít :D