[Funland] Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép

thanh040506

Xe trâu
Pep em chưa xem còn Zidane thì thuộc nhóm cầu thủ hay nhất mọi thời đại rồi.
Pep lúc đá cũng chỉ là dạng khá thôi , chứ không có gì nổi bật cả .
Thế hệ Pep thì TBN được mệnh danh là vua vòng loại , không bao giờ đi quá tứ kết ở các giải đấu .
Ở Barca Pep đá vị trí tiền vệ mỏ neo thấp nhất hàng tiền vệ kiểu như Busquets. Còn tuyển TBN lúc đó đá 442 truyền thống, cặp TVTT thường là Hierro, Amor hoặc Caminero, Pep dự bị nhiều hơn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Như tiêu đề. Em thấy buồn cho Klopp quá.
Ở Đức, Klopp cầm Dortmund (2008-2015) thì Pép cầm Bayern (2013-2016) lúc đang số 1 Bundesliga.
Sang Anh cầm Liverpool (2015 - nay) thì Pép lại sang MC (2016-nay) cũng lúc MC đang trên đỉnh.
Klopp luôn đóng vai kê thách thức, còn Pep luôn đóng vị thế làm vua.
Klopp chưa ăn được Bundesliga nào kể từ khi Pep sang Đức làm 1 hattrick. Sang Anh thì Klopp may mắn ăn được 1 cái NHA năm 2019-2020 trong khi Pep làm 4 cái 2017-2018, 2018-2019, 2020-2021, 2021-2022.
Số lần về nhì của Klopp sau Pép lại kéo dài thêm. Nếu k có Pep thì Klopp phải thêm 1 cơ số cup.
Chỉ biết than Trời sinh Lốp lại còn sinh Pép.
Em fan Liverpool 20 năm có lẻ rồi mà thấy tiếc quá. Thấy mấy đội nhà dầu càn quét quá. Nhìn bảng lương và tần suất shop bing khiếp.
Cua cúp C1 là ấm nhất chứ kụ

VladimirP

Xe tải
Em đánh giá Simone thấp hơn Pép và Lốp nên mới mong các cưuh danh thủ chỉ đạt đến tầm Simone là thành công rồi.
Chưa mơ xa đến tầm Pép, Lốp được.
Về sự nghiệp cầu thủ thì Simone hơn Lốp khá xa, nhưng ko bằng đc Pep - (Lốp hình như còn ko đc đá cho đội tuyển, Simone chỉ là tiền vệ con thoi cần cù, chơi cho mấy CLB làng nhàng, Pep thì kỹ thuật, thông mình hơn, từng chơi cho Barca...)

Về sự nghiệp huấn luyện viên thì Simone và Lốp chưa rõ ai hơn ai, tùy tiêu chí đánh giá... Nhưng hình như hiện Simone đc trả lưong cao hơn Lốp...

Lái xe máy

Xe tăng
Về sự nghiệp cầu thủ thì Simone hơn Lốp khá xa, nhưng ko bằng đc Pep - (Lốp hình như còn ko đc đá cho đội tuyển, Simone chỉ là tiền vệ con thoi cần cù, chơi cho mấy CLB làng nhàng, Pep thì kỹ thuật, thông mình hơn, từng chơi cho Barca...)

Về sự nghiệp huấn luyện viên thì Simone và Lốp chưa rõ ai hơn ai, tùy tiêu chí đánh giá... Nhưng hình như hiện Simone đc trả lưong cao hơn Lốp...
Simone làm cho AM cũng như Lốp gây dựng DM thôi. Thậm chí DM còn bán được nhiều hơn.

Chauthanh11

Xe điện

Về sự nghiệp cầu thủ thì Pep làm sao sánh được với Simone hả cụ ?
Ngay ở Barca thì Pep không có gì nổi bật hẳn .
Thời đỉnh cao Pep chỉ được tham dự WC 94 với vai trò dự bị và EURO 2000 , còn những giải đấu như EURO 96 , WC 98 thì Pep đều bị các hlv loại .

Simone gần như không thể thiếu ở ĐTQG giai đoạn 1994-2002 dù lúc đó Argentina đầy ngôi sao ở vị trí của ông ấy như Redondo , Almeyda . Simone đá nhiều clb lớn của TBN và Ý như ATM , Lazio , Inter

• Vodka
Reactions: dpl

VladimirP

Xe tải
Thời đỉnh cao Pep chỉ được tham dự WC 94 với vai trò dự bị và EURO 2000 , còn những giải đấu như EURO 96 , WC 98 thì Pep đều bị các hlv loại .

Simone gần như không thể thiếu ở ĐTQG giai đoạn 1994-2002 dù lúc đó Argentina đầy ngôi sao ở vị trí của ông ấy như Redondo , Almeyda . Simone đá nhiều clb lớn của TBN và Ý như ATM , Lazio , Inter
Về con số thống kê cho đội tuyển thì Pep ko bằng đc Simone, nhưng Pep có thời gian dài là cầu thủ chủ chốt của Barca, CLB thời ấy rất nổi, nổi hơn mấy CLB mà Simone thi đấu... Về lối chơi em thấy Pep cũng đá thông mình và kỹ thuật hơn so với Simone... Simone có vẻ thiên về cần cù, cơ bắp, thể lực... Sau này khi làm HLV có lẽ những cái này cũng ảnh hưởng đến lối chơi của CLB mà họ dẫn dắt...

Chauthanh11

Xe điện
Về con số thống kê cho đội tuyển thì Pep ko bằng đc Simone, nhưng Pep có thời gian dài là cầu thủ chủ chốt của Barca, CLB thời ấy rất nổi, nổi hơn mấy CLB mà Simone thi đấu... Về lối chơi em thấy Pep cũng đá thông mình và kỹ thuật hơn so với Simone... Simone có vẻ thiên về cần cù, cơ bắp, thể lực... Sau này khi làm HLV có lẽ những cái này cũng ảnh hưởng đến lối chơi của CLB mà họ dẫn dắt...
Barca thời đó khi thánh Johan nghỉ thì cũng bình thường thôi cụ , làm sao nổi hơn Inter lúc đó ? Inter khi đó mua cả Ro béo của Barca nữa .

Cả 2 thi đấu vị trí khác nhau , Simome là tiền vệ phòng ngự điển hình , Pep là kiểu tiền vệ con thoi . Thời thi đấu thì Simone nổi tiếng là mưu mẹo ,tiểu xảo rồi . Thẻ đỏ của Beck ở WC 98 là 1 ví dụ

VladimirP

Xe tải
Barca thời đó khi thánh Johan nghỉ thì cũng bình thường thôi cụ , làm sao nổi hơn Inter lúc đó ? Inter khi đó mua cả Ro béo của Barca nữa .

Cả 2 thi đấu vị trí khác nhau , Simome là tiền vệ phòng ngự điển hình , Pep là kiểu tiền vệ con thoi . Thời thi đấu thì Simone nổi tiếng là mưu mẹo ,tiểu xảo rồi . Thẻ đỏ của Beck ở WC 98 là 1 ví dụ
Pep từng là cầu thủ thì đấu dưới thời Cruyff, đc Cruyff ưa thích và đánh giá cao đó, cụ... Đội hình Barca thời đó toàn những cầu thủ kỹ thuật, thông mình..., khó có chỗ cho cầu thủ kiểu Simone... Pep đã từng giành cúp C1 với Barca năm 1992, cái cup này thì Simone ko có... Ở trận chung kết, Pep khi ấy mới 21, còn đá chính và đeo áo số 10....

Chauthanh11

Xe điện
Pep từng là cầu thủ thì đấu dưới thời Cruyff, đc Cruyff ưa thích và đánh giá cao đó, cụ... Đội hình Barca thời đó toàn những cầu thủ kỹ thuật, thông mình..., khó có chỗ cho cầu thủ kiểu Simone... Pep đã từng giành cúp C1 với Barca năm 1992, cái cup này thì Simone ko có... Ở trận chung kết, Pep khi ấy mới 21, còn đá chính và đeo áo số 10....
Johan nghỉ thì Pep cũng gần như không nổi lên được nữa . Barca sau thời Johan 1995 thì là clb yếu bóng vía ở C1 mà lúc đấy là thời đỉnh cao của Pep . Viêm Gan đến thì coi như Pep mất vị trí .
Cup C1 thì đâu phải ai cũng đoạt được đâu cụ Ro béo từng chơi cho Barca , Inter , Real mà vẫn có đâu ?

Nhưng thực tế thì Simone là tiền vệ phòng ngự thuộc dạng xuất sắc nhất thế hệ đó . Pep chỉ là cầu thủ khá thôi

bon_bon

Xe tải
Johan nghỉ thì Pep cũng gần như không nổi lên được nữa . Barca sau thời Johan 1995 thì là clb yếu bóng vía ở C1 mà lúc đấy là thời đỉnh cao của Pep . Viêm Gan đến thì coi như Pep mất vị trí .
Cup C1 thì đâu phải ai cũng đoạt được đâu cụ Ro béo từng chơi cho Barca , Inter , Real mà vẫn có đâu ?

Nhưng thực tế thì Simone là tiền vệ phòng ngự thuộc dạng xuất sắc nhất thế hệ đó . Pep chỉ là cầu thủ khá thôi
Pep là đội trưởng của Barca thời Viêm Gan mà cụ bảo mất vị trí

Ryan848

Xe container

Em lại đánh giá khá cao Simone ạ. Vì tập thể ATL chỉ top 2.5 ở Châu Âu thôi, gồng gánh nhiều năm như vậy cũng rất rất khó đấy.
Hơi spam sang Mu tí, nếu có hlv cá tính mạnh như vậy Mu đỡ dc ối tiền nuôi mấy ông NSND + đền bù cho hlv. Bởi vậy Simone dc hưởng lương hlv cao nhất thế giới cũng là hợp lý.

VladimirP

Xe tải
Em lại đánh giá khá cao Simone ạ. Vì tập thể ATL chỉ top 2.5 ở Châu Âu thôi, gồng gánh nhiều năm như vậy cũng rất rất khó đấy.
Hơi spam sang Mu tí, nếu có hlv cá tính mạnh như vậy Mu đỡ dc ối tiền nuôi mấy ông NSND + đền bù cho hlv. Bởi vậy Simone dc hưởng lương hlv cao nhất thế giới cũng là hợp lý.
Simone rất thành công ở ATL..., nhưng lối chơi ko mấy hấp dẫn, thực dụng quá... Em thích lối chơi thiên về công, hấp dẫn của Lốp và Pep hơn...

Ryan848

Xe container
Simone rất thành công ở ATL..., nhưng lối chơi ko mấy hấp dẫn, thực dụng quá... Em thích lối chơi thiên về công, hấp dẫn của Lốp và Pep hơn...
Vâng, thì phải dựa vào thực tế mà cụ, chứ bản thân cầu thủ cũng muốn đá công hiến, hoa mỹ...fan lại càng thích.
Cơ mà thực lực, con người đôi khi ko dc vậy. Nhưng trên khía cạnh chuyên môn thì Simeone rất thành công và giải dc nhiều bài toán khó ở ATL.

Lái xe máy

Xe tăng

Cầu thủ em nhớ Simone chuyêb làm đội trưởng. Lắm tiểu xảo.
Còn Pep em chưa được xem.

VladimirP

Xe tải
Cầu thủ em nhớ Simone chuyêb làm đội trưởng. Lắm tiểu xảo.
Còn Pep em chưa được xem.
Simone còn hơn Pep 1 tuổi, cụ ạ. Pep là cầu thủ quan trọng của Barca những năm 1992...2000, những năm cuối còn là đội trưởng... Sau đó Pep đòi rời CLB và sang Italy thi đấu...

Lái xe máy

Xe tăng
Các trận ck của Liver sắp xếp khá tài. Các cúp từ nhỏ đến to dần.
Liên đoàn-> FA->EPL-> ECL.
Lốp vừa chém: Hãy cứ tận hưởng trận chung kết đi đã. Năm nay được vào ck và k biết bao giờ có thể được vào ck C1 lần tiếp theo. Có thể là năm sau, cũng có thể là rất nhiều năm sau nữa hoặc thậm chí không có lần tiếp theo.

dpl

Xe lăn

Trời Simeone mà cụ bảo sự nghiệp ko bằng Pep?????
Simone là đội trưởng Argentina đó cụ, đá >100 trận . WC 98 làm cho Beckham bị ăn thẻ đỏ rồi sau đó bị loại.
Danh tiếng cầu thủ Simone hơn Pep nhiều, và hơn Klopp rất rất nhiều
Nói thẳng Klopp là vô danh trc khi cầm Main

dpl

Xe lăn

Simone lương cao nhất tg mấy năm nay rồi ạ

dpl

Xe lăn

Simeone là đội trưởng Argentina mà cụ