[Funland] Trời mùa hè nóng 36 độ có cụ nào mặc vest không

coolpix8700

Xe ngựa
Ngày xưa đi làm, nếu chỉ đến phòng làm việc thì mùa hè mặc ái sơ mi cộc tay được, nhưng những hôm hội nghị thì đều phải áo dài tay, giầy tây và mang theo áo vét để khoác lên khi chuẩn bị vào hội trường. Ở CQ em có cái luật bất thành văn khi đi tham gia hội nghị, nhưng chuẩn bị đến chỗ check-in sẽ bị nhắc là lên máy bay thì bộ đồ vào họp không được gửi hàng theo vali xuống khoang hành lý mà phải mang theo đồ xách tay.
Từ ngày bỏ Nhà nước em bỏ tất cả quần áo tây, quần chỉ kaki, mùa hè chỉ áo phông quần cộc, đi dép. Cực hãn hữu mới khoác cái vét!

wild nature

Xe điện
Mặc vest đa phần là dân đa cấp

hermes810

Xe đạp
Công nhận, năm nay nắng nóng kinh hơn rất nhiều so với mọi năm. Các cụ nào mà mặt vest tầm này e cũng nể thật

Tlbooks

Xe buýt
Bên em làm bất động sản nên dẫn khách cần mặc vest cho chuyên nghiệp. Tuy nhiên mấy hôm nay nóng quá mặc ko chịu nổi, ướt đầm lưng áo.

Phòng em có 1 chú đi ô tô thì cởi áo vest ra nhưng cứ xuống xe là khoác áo vest vào, bảo lấy áo vest làm áo chống nắng luôn...
áo vest nó có những dòng chuyên cho mùa hè, mùa thu
Còn loại vải tuytsi, vest Hờn quốc, 2-3 tr một bộ, mặc mùa hè ra ngoài trời bán hàng thì cũng là một cách giảm cân tốt

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Hải Phòng quê em lúc này 11 gừi 22 phút là 29 độ C
Gần như không có nằng, muốn phơi vài cái lạp xưởng cũng khó
Em thấy Hải Phòng là thành phố đáng sống (có thể sai với nhiều cụ)

A833338A

Xe tải
Em thấy không linh hoạt mới là thiếu chuyên nghiệp
Sáng nay em chạy lên HN từ lúc 6h00, do hôm qua được thông báo ở quê cắt điện từ 6h00 đến 18h00.;)
Chả hiểu sao, quê em rất hay sửa đường dây, biến áp, bảo dưỡng đường điện vào chủ nhật.

The Avenue

Xe buýt

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mùa này, các cụ để ý mùi cơ thể chút chút. Vì có người, dùng nhiều gia vị, mồ hôi rất nặng mùi ạ. Đứng gần, cảm thấy khá "nồng nàn".
Mùi mồ hôi của mình, có thể các cụ quen và không nhận ra. Nhưng người lạ họ nhận ra rất dễ.
Với áo sơ mi (sáng màu) cũng nên để ý vùng dưới cánh tay. Em chứng kiến nhiều bác, áo trắng sáng nhưng khu đó đổi màu. Thêm cả cổ tay, lật lên là rất "gì" ạ.

QD092000

Xì hơi lốp
Đôi khi nhìn ng đối diện, mình cũng thấy toát cả mồ hôi, đó là cả 1 sự gượng ép đấy ạ. Ở phía cạnh là khách mua, thì em thấy sơ mi dài tay, ngắn tay hoặc áo phông ngắn tay có cổ cũng lịch sự rồi, ah đó là các bạn nam. Còn nữ thì cứ mặc váy cho em nhé.càng ngắn càng tốt ạ🤣🤣🤣
Nhìn chụy e váy ngắn mà thấy thoáng thế chứ :)) ..
Chả bù aem, bí rì.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
em thấy tuổi thanh niên mặc vest nhìn ko đẹp và trông có vẻ đa cấp :)) , thanh niên thì cứ quần âu và sơ mi nhìn rất đẹp, trang nhã, chỉ người có tuổi như kiểu cán bộ lãnh đạo mặc vest mới chuẩn
Mặc vest đẹp hay không là do dáng chứ cụ. Dáng chuẩn thì mặc đồ gì cũng đẹp, chỉ có khác nhau ở cái thần thái thôi.
Già thì phong thái bệ vệ, chững chạc, lại ở tầm lãnh đạo cấp cao - nó "match" với vest (nghiêm túc).
Nhưng, một cháu mặt non xanh, dáng chuẩn, mặc vest cùng áo sơ mi trắng, lại khiến cho vest bớt đi sự cứng nhắc vốn có. Vest bây giờ, thiết kế cho lớp trẻ cũng đẹp, tà hay ve áo cũng có chút biến tấu. Em thì nhìn ai mặc vest, đầu tiên là em sẽ nhìn bụng. Bụng mà to thì thôi rồi...lượm ơi! :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Quần đùi ông rộng nhé mợ. Ngồi phải cẩn thận ko thì tung tóe hết :)).
1 vote nha cụ. Nếu mặc quần đùi ống rộng thì chỉ nên mặc 1 lớp thôi nhé. Hoặc cc mặc bó bó vào

juve99

Xe cút kít
Mặc vest đẹp hay không là do dáng chứ cụ. Dáng chuẩn thì mặc đồ gì cũng đẹp, chỉ có khác nhau ở cái thần thái thôi.
Già thì phong thái bệ vệ, chững chạc, lại ở tầm lãnh đạo cấp cao - nó "match" với vest (nghiêm túc).
Nhưng, một cháu mặt non xanh, dáng chuẩn, mặc vest cùng áo sơ mi trắng, lại khiến cho vest bớt đi sự cứng nhắc vốn có. Vest bây giờ, thiết kế cho lớp trẻ cũng đẹp, tà hay ve áo cũng có chút biến tấu. Em thì nhìn ai mặc vest, đầu tiên là em sẽ nhìn bụng. Bụng mà to thì thôi rồi...lượm ơi! :D
Bụng 75-76 có dc k mợ :">

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Mùa này, các cụ để ý mùi cơ thể chút chút. Vì có người, dùng nhiều gia vị, mồ hôi rất nặng mùi ạ. Đứng gần, cảm thấy khá "nồng nàn".
Mùi mồ hôi của mình, có thể các cụ quen và không nhận ra. Nhưng người lạ họ nhận ra rất dễ.
Với áo sơ mi (sáng màu) cũng nên để ý vùng dưới cánh tay. Em chứng kiến nhiều bác, áo trắng sáng nhưng khu đó đổi màu. Thêm cả cổ tay, lật lên là rất "gì" ạ.
Thánh soi :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Bụng 75-76 có dc k mợ :">
Chiều cao là bao nhiêu vậy cụ Juve? Chiều cao tỉ lệ thuận với vòng bụng thì người cân đối, mặc gì cũng đẹp. Em đưa ra ý ở đây là cảm nhận cá nhân và quan sát những người đàn ông em gặp/làm việc cùng. Như chúng em muốn mặc áo dài đẹp, thì dáng người phải cao ráo, vòng nào ra vòng nấy thì mới ra cái dáng "quốc phục" được. Chứ nói chung chung, ai mặc áo dài cũng được. Nhưng ở tầm "đẹp" lại là chuyện khác. Mặc nhìn "tạm được"-"được"-"đẹp" nó khác nhau ấy. Cảm nhận thì tuỳ mắt thôi ạ, song để ở cái tầm được công nhận, nó là một câu chuyện dài...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em không có ý soi mói xét nét gì đâu anh, :D. Mà do vô tình, chứng kiến nhiều tình huống chỉ một tiểu tiết làm cho chủ nhân rơi vào hoàn cảnh dở khóc dở cười...
Viết ra đây, là em quan sát cũng nhiều nhiều và kha khá trải nghiệm rồi. Mùi mồ hôi của đàn ông thường nặng hơn chúng em, nên để ý chút thì sẽ đỡ ngượng trong nhiều tình huống í, 😝

juve99

Xe cút kít
Chiều cao là bao nhiêu vậy cụ Juve? Chiều cao tỉ lệ thuận với vòng bụng thì người cân đối, mặc gì cũng đẹp. Em đưa ra ý ở đây là cảm nhận cá nhân và quan sát những người đàn ông em gặp/làm việc cùng. Như chúng em muốn mặc áo dài đẹp, thì dáng người phải cao ráo, vòng nào ra vòng nấy thì mới ra cái dáng "quốc phục" được. Chứ nói chung chung, ai mặc áo dài cũng được. Nhưng ở tầm "đẹp" lại là chuyện khác. Mặc nhìn "tạm được"-"được"-"đẹp" nó khác nhau ấy. Cảm nhận thì tuỳ mắt thôi ạ, song để ở cái tầm được công nhận, nó là một câu chuyện dài...
1,71 thôi mợ ah, so với 9x là bây giờ hơi thấp.