[VHGT] Trời mưa ai cũng vội cả, văn hóa giao thông để trời nắng vậy

Binh_dep_trai

Xe tải
Cháu ngại nhất các cụ như cụ F ựa ~X(
Chứ cụ Cam cháu chả ngại vì cháu đi xe tải ự [-X

jonh_nash

Xe hơi
Những trường hợp này nhìn nhiều rồi, bảo sao cứ tai nạn và tắc đường.

titazunzun

Xe tải
em đề nghị nên lập top bêu dương những anh như Cam và Ford :D

TuskyTaka

Xe hơi
Chắc mấy bác ấy là quan hoặc quen lái xe ưu tiên của quan rồi. Khổ thế

namdu

Xe buýt
Em đang băn khoăn không hiểu cụ chủ làm thế nào để chụp được cái ảnh thứ 2 (từ trên xuống)?
Cụ có phải xuống xe hay thò tay ra ngoài không ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Phương

Xe buýt
He he, sáng nay đến đoạn Lê Duẩn em cũng dính mưa to, ùn quá chả mặc áo mưa nữa cứ thế phi, ướt như chuột thế mà lúc dừng chờ đèn đỏ có chú mặc áo mưa đằng sau còn giục đi đi anh chứ, mình đội mưa còn chả ngại dừng nó mặc áo mưa tử tế còn sợ đếk gì chứ :-|
PS: hậu quả là từ sáng đến giờ ngồi phơi quần áo trong văn phòng chưa xuống đi ăn đc đây, hay em hâm thật các cụ nhể >:)
Lấy bối cảnh xã hội VN thời cuối thế kỷ 20 đầu thế kỷ 21 ra đánh giá thì em công nhận là cụ bị hâm.

Kysidemtrang

Xe buýt
Tháo mũ. Chào thua.
Ý thức số 1 thế giới ^:)^

tienthanhtq

Xe buýt
sáng nay e có đi cv sang bên Bắc giang
lên cao tốc qua Thanh trì mưa như trút
1 tý cao tốc thành sông rồi
sang đến đầu Bắc Ninh chỗ cầu vượt j đó tạnh queo
nắng to nữa chứ
mưa to quá hay nắng to quá các cụ cũng đi cẩn thận
xem ảnh cụ thì thấy ý thức gt dân m còn nh vấn đề quá phỏng ko ạ

mrtrung8388

Xe tải
Bác cam rỷ đấy đi thế thì vô ý thức quá, nhỡ có xe ngược chiều thì xong luôn:)

enghoang

Xe tăng
Sao 2 thăng 4b vô văn hóa thế. Chúng nó cứ tưởng nó khôn hơn người khác. Khổ cho dân việt mình luôn luôn phải bon chen.

toyota78

Xe buýt
Sáng, thời tiết HN thay đổi chợt có tí mưa. Đầu giờ, mưa nên ai cũng vội cả, những lúc cần kỷ luật nhất thì lại vô kỷ luật nhất.

Ngó gương chiếu hậu, độ chục xe xếp hàng thẳng tắp, phía trước hướng rẽ phải chắc còn phải chục cái nữa, di chuyển với tốc độ 0,5kmh. Véo 1 cái, có 1 cụ Cam 2.5Q (xịn đét), vội quá, mà cũng tội gì, làn ngược lại có ai đi đâu, vọt lên hàng đầu:

Rồi đứng cùng chờ cho vui. Em biết thân biết phận phải quay đầu, chọn đường dài thêm 4km nữa. Đúng là chỉ cần 1 người khôn...

Đến trường mẫu giáo, có cụ này cũng đưa con, đỗ bên trái, chắn cổng trường, vợ xuống tâm sự với cô giáo vài phút, nháy mãi đèn không lùi lại tí, đành phải còi, cũng chả có tác dụng. Kể cũng lạ, chỗ trường thằng con em, có cụ đến đưa con đi học, đỗ chắn cổng, để máy vẫn nổ, bế con xuống, thơm bên nọ bên kia bịn rịn 1 lúc rồi mới ra xe. Em là em sợ nhất người lái xe rời khỏi ghế lái mà máy vẫn nổ.

Gần đến cơ quan thì có em gái, trời mưa còn nghe đt, thế là oánh rơi, phanh, thế là xòe. Chú đi đằng sau không giữ khoảng cách, kỹ thuật phanh không có, xòe theo. Sao xòe xe máy dễ thế nhỉ:

[video=youtube;MVD73t83PzU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=MVD73t83PzU[/video]
-Ý thức thằng đi camry ko bằng con nhợn,

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Chả cần trời mưa, trường F1 nhà cháu (Hoa Hồng - Cầu Giấy) thường xuyên có các cụ, các mợ đỗ xe trước cổng, sát cổng, rồi quay đầu xe ở cổng (vì tiện lắm ý mà)

VietCuong1978

Xe tăng
Sáng, thời tiết HN thay đổi chợt có tí mưa. Đầu giờ, mưa nên ai cũng vội cả, những lúc cần kỷ luật nhất thì lại vô kỷ luật nhất.

Ngó gương chiếu hậu, độ chục xe xếp hàng thẳng tắp, phía trước hướng rẽ phải chắc còn phải chục cái nữa, di chuyển với tốc độ 0,5kmh. Véo 1 cái, có 1 cụ Cam 2.5Q (xịn đét), vội quá, mà cũng tội gì, làn ngược lại có ai đi đâu, vọt lên hàng đầu:

Rồi đứng cùng chờ cho vui. Em biết thân biết phận phải quay đầu, chọn đường dài thêm 4km nữa. Đúng là chỉ cần 1 người khôn...

Đến trường mẫu giáo, có cụ này cũng đưa con, đỗ bên trái, chắn cổng trường, vợ xuống tâm sự với cô giáo vài phút, nháy mãi đèn không lùi lại tí, đành phải còi, cũng chả có tác dụng. Kể cũng lạ, chỗ trường thằng con em, có cụ đến đưa con đi học, đỗ chắn cổng, để máy vẫn nổ, bế con xuống, thơm bên nọ bên kia bịn rịn 1 lúc rồi mới ra xe. Em là em sợ nhất người lái xe rời khỏi ghế lái mà máy vẫn nổ.

Gần đến cơ quan thì có em gái, trời mưa còn nghe đt, thế là oánh rơi, phanh, thế là xòe. Chú đi đằng sau không giữ khoảng cách, kỹ thuật phanh không có, xòe theo. Sao xòe xe máy dễ thế nhỉ:

[video=youtube;MVD73t83PzU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=MVD73t83PzU[/video]
Gặp phải em thì cụ Cam 2.5Q này không có cơ hội mà vào làn. hic