Trở về tuổi thơ nào các cụ ơi!

minhvtv3

Xe tăng

Điện tử đĩa

4 nút thần chưởng

Cassett

1.4 Mb

78 hay 79?

Quay Tô tịch

19h đến 19h 17 phút (nếu em nhớ k nhầm)

Tết!

Ngày đấy 3m thuê 500 đ 1 tiếng, mãi sau bố mẹ mới mua cho 1 cái 3 a chị e chung!

Hầu như ai đi LX về cũng có

Kẹo kéo!

Làm j đã có ảnh KTS như bg

Shutdown

Mít đặc và các bạn

Thổi bóng bóng!

Trò này chắc nhiều cụ chơi.
Nhanh thật, thời gian chả chờ đợi ai các cụ nhỉ :)

pthk

Xe tăng
E đoán cụ là người thành phố nên mới có nhiều thứ đồ chơi xin như vậy. Chứ bọn e ở quê thì kiếm đâu ra mấy thứ ấy? Đến con quay cũng phải tự đẽo, nhưng mà chơi quay tự đẽo nó sướng hơn con quay tiện cụ ạ, đóng đinh vào bổ thì cứ gọi là thôi rồi... Hồi đó bọn e đứa nào mà có quay tiện mang ra chơi thì bị om cho đến phát khóc thì thôi :D, vì ghét chúng nó nhà giàu có điều kiện..:))

anatagasuki

Xe tải
Kia là kẹo mạch nha. Kẹo kéo màu trắng có nhân lạc chủ thớt ạ.

minhvtv3

Xe tăng
Kia là kẹo mạch nha. Kẹo kéo màu trắng có nhân lạc chủ thớt ạ.
Cũng có thể là những vật dụng ở vùng miền khác nhau sẽ gọi khác nhau hoặc có những cái e chú thích k đúng thì các cụ cứ đính chính nhá, tks

thienthanragsun

Xe tải
Tuổi thơ của e phải là đi chặt cây để làm súng cao su, bắn phỗng (chả biết viết thế đúng ko, cái súng làm bằng ống tre rồi, đạn là quả đay ấy), rồi mỗi khi mất điện cả xóm kéo nhau chơi trốn tìm.
Rồi bắt bọ xít dính nhựa đường vào để đua xe, rồi tháo mô tơ ở đồ chơi để làm thuyền bằng xốp, e còn có thêm sở thích tháo tất cả đồ điện tử trong nhà ra xem bên trong nó có cái gì và thường ko lắp lại được:)).
Rồi chơi đồ hàng, bắt chuồn chuồn, bọ ngựa về nuôi, hàng xóm mà xây nhà thì chơi trộn vữa xây nhà, rồi thì chơi bắt sâu chôn sống bla bla.
Đại loại e ở quê nghèo ko có những trò điện tử kia để chơi, ngày bé e ước mơ có một con búp bê mà cũng ko có, đến tận năm đi thi bé khoẻ bé ngoan mới được thưởng một e nhưng mà về nhà e gội đầu cho nó thế là rụng hết tóc...
Nghĩ lại ngày xưa nghịch thật là ngu nhưng mà vui, mà e dám cá là so với các bác ở tp chưa chắc tuổi thơ e đã buồn hơn hì hì.
Dù sao cũng cám ơn một thời nghèo khó để trân trọng những thứ có bây giờ

Suzz

Xe điện
Điện tử 2 nút hả kụ, thiếu nút turbo roài, làm sao phá đảo rambo bây giờ, super mario nữa chứ

lewin

Xe điện
Em được trải qua hét thảy ! Yêu và nhớ quá ... Bọn iem mua chung cái băng 64 chơi được giảm nửa xiền vì nịnh bác chủ hàng băng nùn xịt phố Nguyễn Du :D

TÔN

Xe container
hôm nay em cũng đangc so dự định đi tìm mua bộ điệntt ử 4 cút về chơi mario với cả contra :D
đúng là thời ấu thơ :x

Andybe

Xe tải
Tank 64 bài phá đảo nữa chứ
1 thời trốn học mài đũng quần ở Phố Nguyễn Du:((

Chỉnh sửa cuối:

X_FIVE

Xe điện
Ngày xưa mỗi lần đi mua Film là được tặng cái cốc. :D
Cái trò điện tử 4 nút em thích nhất Tank và contra.

kiamorning2007

Xe tăng
Điện tử đĩa

Trò này chắc nhiều cụ chơi.
Nhanh thật, thời gian chả chờ đợi ai các cụ nhỉ :)

Xem mấy cái ảnh của cụ em lại bồi hồi nhớ lại thời trẻ con sao mà nó ngây thơ và vui biết mấy.
Tì ti ti ti ti tí ti, tì tí ti ti ti tì ...
Chò này thời xưa em hay chơi phết, thấm thoắt thời gian trôi nhanh thật quay đi quẩn lại đã đầu 3 *** chơi vơi rồi.

kh6d

Xe tăng
Điện tử 2 nút hả kụ, thiếu nút turbo roài, làm sao phá đảo rambo bây giờ, super mario nữa chứ
hôm nay em cũng đangc so dự định đi tìm mua bộ điệntt ử 4 cút về chơi mario với cả contra :D
đúng là thời ấu thơ :x
Ngày xưa mỗi lần đi mua Film là được tặng cái cốc. :D
Cái trò điện tử 4 nút em thích nhất Tank và contra.
E cũng khoái nhất Nấm Mario và Contra, nấm thì "tâng" đầu rùa vịt cả ngàn mạng, Contra thì 30 mạng giờ e vẫn còn nhớ cú pháp: "trên trên, dưới dưới, trái phải, trái phải, A B"...Ôi tuổi thơ, nhớ quá :((:((:((

những trò này,hồi nhỏ em chơi hoài.nhưng em nhớ nhất.cô hàng xóm.tắm truồng với em khi trời mua cơ.h được 1 lần như thế.thì còn gì bằng ;))

hanjee

Xe đạp
E cũng khoái nhất Nấm Mario và Contra, nấm thì "tâng" đầu rùa vịt cả ngàn mạng, Contra thì 30 mạng giờ e vẫn còn nhớ cú pháp: "trên trên, dưới dưới, trái phải, trái phải, A B"...Ôi tuổi thơ, nhớ quá :((:((:((
AB hay BA í nhỉ em quên tiệt, chỉ nhớ cú pháp này sau là khẩu quyết cho khối trò khác của điện tử 4 nút.

Hồi đó bố em ki cóp tiền để bảo vệ luận án tiến sĩ, được cọc tiền 5 nghìn cũ đếm đi đếm lại vẫn chỉ 98 tờ. Hóa ra ông con trước đó đã biết trộm tiền mang ra nộp cho cô chủ hàng điện tử 4 nút ti vi nội địa Nhật. Sau bị trận đòn quắn *** đến giờ vẫn nhớ.

Nhưng chắc là khác kiểu bây giờ lôi mấy đứa cháu từ hàng lét với gêm online về nhỉ...

Em hồi đó mê nhất trò đánh khăng, giờ cũng quên tiệt luật nó chơi thế nào (ác thật) chỉ nhớ làm quả gà phát là lên được khối. Rồi tìm sỏi chơi ô ăn quan nữa chứ, hết quan toàn dân kéo về đếm đi đếm lại, sướng.

hanjee

Xe đạp
à cái kẹo mạch nha bác gì trên đây nói làm em nhớ lại cái món 9 tấng mây 10 tầng gió vẫn đợi mình trước cổng trường nữa, ợ! Giống món rulo3:-O, kéo ra bắn trúng thì được 200, 500, bắn trượt thì được 1 cuốn kẹo mạch nha hoặc 1 "lát" bánh 9 tầng mây ăn mềm mềm giờ vẫn nhớ vị

trungnn

Xe tăng
Em ở Hà Nội nhưng đâu có được chơi hết những cái mà cụ chủ đưa lên đâu. Nhà cán bộ ko có quyền nên không có biết nhiều. Hồi nhỏ những năm đầu 1980 ở cạnh khu bọn phi công Vietnam Airlines bây giờ thấy chúng nó toàn chơi đồ mang từ nước ngoài về nhìn qua hàng rào mà thèm. Thấy chúng nó có xe oto bằng điện ngồi trong lái mà thèm nhỏ dãi chỉ ước sau có được 1 cái như thế, bây giờ cũng thoả mãn được là mua được cho F1 chơi giống như thế nhưng mà của Tung Của thôi chứ không phải hàng CCCP.

benghe

Xe điện
Đúng là tuổi thơ thành phố rồi... thời bọn em tuổi thơ toàn đồ chơi tự chế là chính :D

binh.bich

Xe buýt
Những đồ trên thịnh vao những năm đầu 199x thôi ạ, cụ chủ có điều kiện quá, toàn thứ công nghệ mà công nghệ thì thay đổi rất nhanh

FANCRV

Xe tăng
Ôi sao nhớ tới cái thời bổ quay, bắn chun, thả diều, cá chọi, pháo bình đà, điện tử 4 nút mà cứ thấy bồi hồi thế. Phải công nhận thời đó tuy có nghèo nhưng còn sướng hơn tụi F1 bây giờ nhiều lần về khoản chơi. Có những tối làm làm súng cao su, ra bờ hồ bắn trêu các anh chị ngồi tâm sự ven hồ, Tụi trẻ con phố này đánh nhau với trẻ con phố khác mà náo loạn cả khu phố.