[Funland] Trò đổ thạch online

Sao Mai

Xe tăng
Có một thực tế ít người biết là những người góp vốn đều là người của nó đóng giaRcả.

Có một thực tế ít người biết là những người tham gia góp vốn đều là người của nó đóng giả cả. Câu con gà nào tham nhảy vào thôi.
Em nghĩ cái này chuẩn, toàn cò mồi

Hanoi1919

Xe tăng
Hôm qua e vô tình xem 1 livestream trò đổ thạch của câc cụ kinh doanh đá quí ở Yên Bái. Có cụ nào từng tham gia trò này chưa nhỉ? Em thấy hình như toàn lùa gà. Hình thức là đưa 1 cục đá khoáng sản lên và mức giá tùy theo trọng lượng và vẻ bề ngoài, từ vài củ đến cả tỏi, sau đó khán giả góp vào tùy theo độ máu, sau khi góp đủ thì chủ sàn đập viên đá và tìm ngọc, kg có ngọc thì mất tiền, còn có ngọc thì chủ sàn cân lên và thu mua tùy theo ngọc to nhỏ rồi chia tiền cho khán giả theo tỉ lệ vón góp. Em xem tổng cộng có 5 cục. Cục 30 củ, cục 40 củ, cục 50 củ, cục 400 củ và cục 800 củ, đầu tiên đập cục 40 củ kg có gì, cục 50 củ đc hơn chục viên nặng gần 50Ct ( e chẳng biết ct là gì) định giá đc 1,4 tỏi chia cho khán giả, nghe nói chuyển khoản ngay, đập tiếp cục 30 củ thì kg có gì, đến cục 800 củ thì đc hơn 20 viên to nhỏ cân lên đc 423ct định giá đc 9,8 tỏi, lại chia. Dưới là hình mấy viên đá trị giá 9,8 tỏi đấy các cụ.
Vụ này có từ lâu rồi cụ ơi. Từ hồi Vương Trạch Vinh còn là cán bộ xã, nhờ món đổ thạch này mà kiếm đc một mớ to để xây nhà cho bố mẹ với cho Giang Anh Hà tiền để làm vốn đi buôn đấy. :))

linh 7

Xe buýt
Cụ chia sẻ đi ạ,
ví dụ cụ đi vào hẳn trong bãi đá, khai thác tự nhiên ấy, ngta đi vào các kẽ núi vơ ra 1 đống đá lổng chổng đủ thể loại, có thể sẽ có 1 viên nào đó có ruby đá quý hoặc cái gì đó ở trong, dân trong nghề xem nước da đá sẽ biết: ví dụ như màu da lươn, màu quặng xám ( gọi là hàng bọc). có viên sẽ hở ra xíu xíu. Những viên như này thường sẽ nặng hơn đá thường độ 20. 30%. Mình vào trả giá thô, kiểu như 1 mớ này 5 củ, hoặc viên này 2 củ, tùy ý, trả giá nào thấy ưng 2 bên thì bán thôi. Mang về 1 là bán lại ở chợ đá, 2 là đổ thạch 1 ăn cả, ngã về đi kiếm lô khác ( đập, chặt, mài...). 3 là hóa giá, ví dụ mua 5 củ, bh về mấy ae chung vào lên 20 củ, mình chia % hoa hồng, ví dụ như ông đóng 10tr thì ăn 50%, bác giữ cổ phần 5tr thì ăn 25%. Nếu đập ra mà có nhân đá quý bên trong có thể lên đến 1 2 10, 20 tỷ là chuyện bình thường, quê em có ng bán đc 27 tỉ rồi. lúc ấy bán ví dụ 25 tỉ, thì ông đóng 10tr kia cầm 50% thôi. đơn giản

Sao Mai

Xe tăng
ví dụ cụ đi vào hẳn trong bãi đá, khai thác tự nhiên ấy, ngta đi vào các kẽ núi vơ ra 1 đống đá lổng chổng đủ thể loại, có thể sẽ có 1 viên nào đó có ruby đá quý hoặc cái gì đó ở trong, dân trong nghề xem nước da đá sẽ biết: ví dụ như màu da lươn, màu quặng xám ( gọi là hàng bọc). có viên sẽ hở ra xíu xíu. Những viên như này thường sẽ nặng hơn đá thường độ 20. 30%. Mình vào trả giá thô, kiểu như 1 mớ này 5 củ, hoặc viên này 2 củ, tùy ý, trả giá nào thấy ưng 2 bên thì bán thôi. Mang về 1 là bán lại ở chợ đá, 2 là đổ thạch 1 ăn cả, ngã về đi kiếm lô khác ( đập, chặt, mài...). 3 là hóa giá, ví dụ mua 5 củ, bh về mấy ae chung vào lên 20 củ, mình chia % hoa hồng, ví dụ như ông đóng 10tr thì ăn 50%, bác giữ cổ phần 5tr thì ăn 25%. Nếu đập ra mà có nhân đá quý bên trong có thể lên đến 1 2 10, 20 tỷ là chuyện bình thường, quê em có ng bán đc 27 tỉ rồi. lúc ấy bán ví dụ 25 tỉ, thì ông đóng 10tr kia cầm 50% thôi. đơn giản
Thì chơi online nó cũng vậy ạ, nhưng cái anh e quan tâm là họ có lừa kg ấy cụ, chứ em xem thấy nổ ra ngọc nhiều quá, đổ có 4 cục mà 2 cục nổ rồi, 1 cục nổ 1ti4, 1 cục nổ 9ti8, sao dễ ăn thế.

Lùa gà thôi cụ ơi.
Có nhiều clip bóc phốt bọn này trên toptop lắm.
Giống cái clip đục đục mở mở cái chén uống trà gì đó.
Toàn nhập TQ về xong diễn như thật :-o

linh 7

Xe buýt
Cụ chia sẻ đi ạ,
ví dụ cụ đi vào hẳn trong bãi đá, khai thác tự nhiên ấy, ngta đi vào các kẽ núi vơ ra 1 đống đá lổng chổng đủ thể loại, có thể sẽ có 1 viên nào đó có ruby đá quý hoặc cái gì đó ở trong, dân trong nghề xem nước da đá sẽ biết: ví dụ như màu da lươn, màu quặng xám ( gọi là hàng bọc). có viên sẽ hở ra xíu xíu. Những viên như này thường sẽ nặng hơn đá thường độ 20. 30%. Mình vào trả giá thô, kiểu như 1 mớ này 5 củ, hoặc viên này 2 củ, tùy ý, trả giá nào thấy ưng 2 bên thì bán thôi. Mang về 1 là bán lại ở chợ đá, 2 là đổ thạch 1 ăn cả, ngã về đi kiếm lô khác ( đập, chặt, mài...). 3 là hóa giá, ví dụ mua 5 củ, bh về mấy ae chung vào lên 20 củ, mình chia % hoa hồng, ví dụ như ông đóng 10tr thì ăn 50%, bác giữ cổ phần 5tr thì ăn 25%. Nếu đập ra mà có nhân đá quý bên trong có thể lên đến 1 2 10, 20 tỷ là chuyện bình thường, quê em có ng ba
Thì chơi online nó cũng vậy ạ, nhưng cái anh e quan tâm là họ có lừa kg ấy cụ, chứ em xem thấy nổ ra ngọc nhiều quá, đổ có 4 cục mà 2 cục nổ rồi, 1 cục nổ 1ti4, 1 cục nổ 9ti8, sao dễ ăn thế.
có ngọc hay ko còn tùy vào trình độ thẩm định đá đầu vào của thợ hoặc cụ, Nhà em xưa cũng làm đá nhưng bh thôi rồi,

linh 7

Xe buýt
lùa thì em ko biết nhưng nếu tay ngề thẩm định đá của cụ non thì dễ tạch lắm, quê em là nơi duy nhất đá quý bán như rau ở chợ

Dungha

Xe điện
Em cũng hay,xem clip vùa tàu khựa đổ thạch hay phết. Trò này bên tàu chắc có lâu rồi. Đọc truyện Già Thiên cũng có trò này mà là đổ nguyên. Bên trong có nguyên, đồ đạc... Thậm chí cả đại năng ngủ đông.

Chelski

Xe điện
Dính vào món đá quý này thì như vào mê trận lùa nhau, tốt nhất không biết nên tránh xa