[Funland] Trò bẩn lừa sinh viên mới lên HN.

ambdiep

Xe buýt
Làm em nhớ lại thời sinh viên năm 1 bị lừa mất cái điện thoại đen trắng :(.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em thời sinh viên giai đoạn 2006-2007 bị lừa 2 quả
1 quả là lừa mua tăm từ thiện, hết 50k, mua gói tăm đưa 5k nó ko lấy, cứ bắt lại ủng hộ thêm, mà ngu si thế nào em lại đưa hẳn 50k. Để thấy 50k to thì so sánh là sinh viên nhà nghèo khi đó lên Hà Nội học 1 tháng bố mẹ chỉ chu cấp cho 500-700k là sống được cả tháng, gồm cả nhà trọ
1 quả là bị lừa đi xin việc, đến nộp xin việc nó đòi ngay 200k giới thiệu việc. Sau đó nó bảo việc này việc nọ, cứ lần chần mãi, cuối cùng mất trắng

sambui0909

Xe tải
Em thời sinh viên giai đoạn 2006-2007 bị lừa 2 quả
1 quả là lừa mua tăm từ thiện, hết 50k, mua gói tăm đưa 5k nó ko lấy, cứ bắt lại ủng hộ thêm, mà ngu si thế nào em lại đưa hẳn 50k. Để thấy 50k to thì so sánh là sinh viên nhà nghèo khi đó lên Hà Nội học 1 tháng bố mẹ chỉ chu cấp cho 500-700k là sống được cả tháng, gồm cả nhà trọ
1 quả là bị lừa đi xin việc, đến nộp xin việc nó đòi ngay 200k giới thiệu việc. Sau đó nó bảo việc này việc nọ, cứ lần chần mãi, cuối cùng mất trắng
Mấy phát này khá phổ biến thời xưa.

Cụ cứng quá, làm em nhớ ngày sinh viên bị thằng lừa đảo nó luộc mất con n-gage lại cay.

Trần Đoành.

Xe container
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Cụ chốt thêm :lịt mẹ chúng mài, bố là Người buôn pháo ,bố chả có đell gì ngoài pháo, chúng mài có tin là bố lấy pháo của bố nhét vào gần mít ba con phều kia là nó nổ ko
Chắc chắn là nó chỉ trừ 5 lít thôi =)) =))=))

Cụ chốt thêm :lịt mẹ chúng mài, bố là Người buôn pháo ,bố chả có đell gì ngoài pháo, chúng mài có tin là bố lấy pháo của bố nhét vào gần mít ba con phều kia là nó nổ ko
Ko manh động.
Bác Hồ dạy rồi: đối với địch phải cương quyết nhưng khôn gì cụ Đoành nhỉ?

Khôn khéo :D

Min Autumn

Xe tải
Mợ còn cho thuê HST trong ngày ko để hôm nào em thử trải nghiệm xem sao? #:-s
Lão lại kéo toàn nhân sự cộm cán đến, toàn những cái tên: Jôn Sần, Juve, Mai Hồng, Mạnhpd, Hoàng Raptor...

Sự hiện diện của các bạn là nỗi kinh hoàng với gia đình chúng tôi =))
Cụ Xuk.thal thuê HST nhà em thì chỉ được đi cặp đôi thôi nên em ko lo lắm cụ Người buôn pháo ơi. ;)) .

HST nhà em lúc nào cũng sạch sẽ thơm lừng, cứ khách cũ ra là phải lau chùi tinh tươm kính coong, tất cả đồ ga gối chăn với khăn đều thay mới hết ko bg dùng lại của khách cũ. Thế nên cụ Xuk cứ yên tâm trải nghiệm. >:D<
.
.
.
.
Mà em quảng cáo thế thôi chứ em còn làm HST nữa đâu cụ Xuk ơi. :D
Sau trải nghiệm khách hàng giật gân, thêm đợt đó có 1 bạn trong nhóm HST đưa ảnh nhà bạn bị khách hít đồ cào rách cả giấy dán tường, đập đồ và đốt đen hết cả tường thì em quyết định rút khỏi HST chuyển sang cho thuê dài hạn. Chứ nhỡ rủi ro gặp khách như thế lần nữa thì thiệt hại lắm, còn rủi ro lớn là lúc đó nhỡ có án hình sự xảy ra trong nhà thì chết dở. :((

Tuy nhiên, làm HST cũng có lúc rất vui vì em được trải nghiệm dịch vụ với nhiều khách thuê nhà cực đáng mến. Em nhớ mãi 1 bạn gái là giáo viên rất trẻ của 1 trường cấp 3 nổi tiếng của Hà Nội không những để lại thư cảm ơn rất tình cảm mà còn để lại quà cho chủ nhà sau khi dọn dẹp nhà tinh tươm mặc dù bọn em ko hề biết mặt nhau. Em có tò mò follow fb của em ấy thì thấy em ấy cư xử với mọi ng xung quanh rất đẹp, rất đáng yêu. Một cô giáo nhỏ được nhiều học sinh yêu mến. Hoặc có vài cụ khách nam đi một mình hay với gđ lúc về cũng để lại thư cảm ơn viết tay hoặc thay mặt gđ nhắn cảm ơn em rất lịch sự.

Em vẫn tin và thấy rất vui vì biết có rất nhiều ng xung quanh mình ko ngại sống tử tế với ng khác. Như cụ Người buôn pháo cũng là 1 ví dụ ạ. Hoặc nhiều cụ mợ khác trên of nữa ạ. Cảm ơn cụ Người buôn pháo vì đã là ví dụ để cho em tô thêm chút màu hồng vào cuộc sống khá phức tạp này. 😄

Chỉnh sửa cuối:

cerato87

Xe tải
Em họ em vừa định kí hợp đồng với 1 bên trung tâm gia sư mà bị em gàn lại. Cno gài điều khoản ntn: đồng ý nhận lớp là đóng 50% lương tháng đầu, sau đó mới cho địa chỉ nhà học sinh và sdt phụ huynh, cam kết dạy thử 1 buổi đầu miễn phí.
Em bảo nó hỏi bọn trung tâm là thế dạy thử 1 buổi xong phụ huynh hs éo ưng mình, đòi đổi gia sư thì thế nào. Chúng nó bảo sẽ sắp xếp cho mình lớp khác đến khi nào có lớp thì thôi.
Bọn thu tiền trước là có mùi rồi ạ, nó cò quay 2, 3 lớp rồi đổ lỗi do mình và ko trả tiền. Chúng nó có kế hoạch cả rồi, trung tâm gs gì mà alo cái là có mấy con 🐷 hung hãn xông vào.

TU160M2

Xe tăng
Cụ chủ thật là lợi hại, ngày xưa bạn em từ tỉnh lên HN đi thuê nhà cũng lắm cái tréo ngoe đấy lắm, nhiều chủ nhà cũng quái vật vãi, bắt chẹt đám sinh viên từ nước điện đến đủ thứ lặt vặt.

poiuy

Xe ba gác
Cũng có những chủ cho thuê trọ tử tế, có lẽ họ cho thuê nhà mục đích kiếm đồng ra đồng vào chứ không đặt nặng lợi nhuận lên trên hết. Bạn em có vài người về sau lấy luôn con gái chủ trọ làm vợ. :D

xommai

Xe tải
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Cám ơn cụ!

Cụ Xuk.thal thuê HST nhà em thì chỉ được đi cặp đôi thôi nên em ko lo lắm cụ Người buôn pháo ơi. ;)) .

HST nhà em lúc nào cũng sạch sẽ thơm lừng, cứ khách cũ ra là phải lau chùi tinh tươm kính coong, tất cả đồ ga gối chăn với khăn đều thay mới hết ko bg dùng lại của khách cũ. Thế nên cụ Xuk cứ yên tâm trải nghiệm. >:D<
.
.
.
.
Mà em quảng cáo thế thôi chứ em còn làm HST nữa đâu cụ Xuk ơi. :D
Sau trải nghiệm khách hàng giật gân, thêm đợt đó có 1 bạn trong nhóm HST đưa ảnh nhà bạn bị khách hít đồ cào rách cả giấy dán tường, đập đồ và đốt đen hết cả tường thì em quyết định rút khỏi HST chuyển sang cho thuê dài hạn. Chứ nhỡ rủi ro gặp khách như thế lần nữa thì thiệt hại lắm, còn rủi ro lớn là lúc đó nhỡ có án hình sự xảy ra trong nhà thì chết dở. :((

Tuy nhiên, làm HST cũng có lúc rất vui vì em được trải nghiệm dịch vụ với nhiều khách thuê nhà cực đáng mến. Em nhớ mãi 1 bạn gái là giáo viên rất trẻ của 1 trường cấp 3 nổi tiếng của Hà Nội không những để lại thư cảm ơn rất tình cảm mà còn để lại quà cho chủ nhà sau khi dọn dẹp nhà tinh tươm mặc dù bọn em ko hề biết mặt nhau. Em có tò mò follow fb của em ấy thì thấy em ấy cư xử với mọi ng xung quanh rất đẹp, rất đáng yêu. Một cô giáo nhỏ được nhiều học sinh yêu mến. Hoặc có vài cụ khách nam đi một mình hay với gđ lúc về cũng để lại thư cảm ơn viết tay hoặc thay mặt gđ nhắn cảm ơn em rất lịch sự.

Em vẫn tin và thấy rất vui vì biết có rất nhiều ng xung quanh mình ko ngại sống tử tế với ng khác. Như cụ Người buôn pháo cũng là 1 ví dụ ạ. Hoặc nhiều cụ mợ khác trên of nữa ạ. Cảm ơn cụ Người buôn pháo vì đã là ví dụ để cho em tô thêm chút màu hồng vào cuộc sống khá phức tạp này. 😄
Èo ôi, ngại vãi X_X
Em viết cho vui để các cụ biết thêm trò mèo của bọn bất lương thôi. Nhiều cụ mợ khen em ko dám vodka lại vì thấy ngại.
Thực ra thì em cũng hay ngứa mồm, ngứa cả chân tay. Nên ra đường có ai cần giúp đỡ em luôn sẵn lòng.
Có vài lần em đăng mấy việc giúp đỡ lên fb xong rồi khắp các hội nhóm đăng lại, ầm ĩ khắp cõi mạng cả năm mới ngớt, rồi báo chí đưa cái mặt em chềnh ềnh lên, thành ra em ngại ko dùng fb mấy. Về đây chơi ẩn danh với các cụ lại thấy hay.

Thực lòng em ko dám nhận lời khen, nhưng em cũng xin bày tỏ lời cảm ơn tất cả các cụ mợ đã động viên em.

berryfun

Xe điện
nó mà lổ đoành đoành thì khéo nại đi 3 nần 5 nít ý chớ cụ

Liberty125.ie

Xe buýt
Bài này cổ mà vẫn áp dụng tốt các cụ nhỉ, bây giờ người như cụ chủ tóp đã ít lại còn hiếm.

NNS

Xe ngựa
cháu SV quê nghèo mà ra hn nhập học mà mức sống cũng sang chảnh phết nhể :))

• Vodka
Reactions: pqh

susu

Xe điện
Tuyệt quá cụ ạ. Em mà ở gần xin mời cụ một chầu
Hoan hô cụ cụ