[Funland] Trò bẩn lừa sinh viên mới lên HN.

dieuthuy7190

Xe tải
Cụ chủ nói ít làm nhiều vào việc nhanh hi

TXM3b

Xe buýt
cụ chủ nếu đúng xử lý vụ này thì chất quá luôn, e phục, người tử tế thuê nhà gặp lởm khởm, tuy nhiên đội thuê cũng láo nháo, nhà e mẹ già cho thuê cái phòng, gặp mấy chú thuê lâu, bầy trò đi làm, đóng cửa bật quạt, rồi bảo đh điện quay nhanh, đòi thay đồng khác, rồi lại đòi giảm giá điện, hôm e lên soi đèn, đúng cảnh đang bật điện cho quạt chạy không, rồi mồm lúc nào cũng bảo làm gì hết từng đấy điện, k ở thì cút, tuy là chả ăn của ai đồng nào, nhưng nhiều thành phần thuê cũng bựa lắm

hamcuare!

Xe container
Cụ đã làm 1 việc tốt cho xh.
Chúc cụ khoẻ :)
K lặp lại như mấy anh hùng 3c, tự lái… mà e đã idol ;)).

Trailer

Xe buýt
Thật với cụ Pháo chứ em đọc 3-4 dòng là đoán ngay cái kết cụ sẽ làm Lục Vân Tiên. Cảm ơn cun ra tay trượng nghĩa giúp mấy cháu sv.

Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Vote cụ hành xử chuẩn đàn anh

sắt con

Xe điện
Cụ sống hay quá ạ. Chúc cụ và gđ sức khoẻ

lathuroi

Xe tải
Hành động tốt, em ủng hộ cụ chủ

HTDA

Xe buýt
Con em năm nay cũng vào ĐH, nghe kể chuyện mà thương bọn nhỏ (dù chúng cũng 18 tuổi rồi) nhưng xa nhà lên đây học hành, thiếu thốn mà còn bị lừa, bị dọa. Tội ghê. Mong là các tổ chức làm tốt hơn nữa vc giúp đỡ sinh viên giống như hoạt động tiếp sức mùa thi

laixecutkit

Xe tải
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Bây giờ cũng ít người còn nhiệt tình và dám làm như cụ, xin trân trọng việc cụ làm được!

TieuthuMiu

Xe tải
E vodka cụ chủ thớt, cụ thật hảo sảng. Ko hiểu XH giờ nó mạt đi nhiều hay do con Covid nó gây ra khó khăn đảo lộn cuộc sống mà e thấy 1,2 năm gần đây lừa đảo nó nở rộ kinh khủng thế, đâu đâu cũng nghe thấy lừa đảo.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục sử dụng ngôn ngữ không phù hợp, liên tục xúc phạm nhiều người khác
BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản này và các tài khoản liên quan. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fantasy0178

Xe tăng
Rất cảm phục cụ chủ ra tay nghĩa hiệp, e chả ngại gì mấy thằng lưu manh nhưng ko có đc tinh thần giúp người như cụ, nghe chuyện của cụ thật ấm lòng.

duonglamkhoa

Xe tăng
Khoảng 20 năm trước XH lành các cụ nhỉ. Đi học, đi làm em cũng thuê nhà ở HN mà chưa gặp cảnh éo le nào. Buổi tối dẫn gái ra KĐT mới ở Cầu Giấy, trời tối om, đường vắng hoe (do KĐT chưa xây dựng xong) nhưng chả gặp gì bất trắc.

BinhminhSG

Xe buýt
Ở SG có cái trò đặt cọc rồi dẫn đi xem nhà, đến không ưng bị mất cọc. Nếu ai cố tặc lưỡi chấp nhận ở thì chúng sẽ kiếm đủ cớ để đuổi đi nhằm chiếm tiền cọc. Chúng sẽ thuê 1 cái nhà trọ và giăng bẫy năm này qua năm khác.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
cụ chủ nếu đúng xử lý vụ này thì chất quá luôn, e phục, người tử tế thuê nhà gặp lởm khởm, tuy nhiên đội thuê cũng láo nháo, nhà e mẹ già cho thuê cái phòng, gặp mấy chú thuê lâu, bầy trò đi làm, đóng cửa bật quạt, rồi bảo đh điện quay nhanh, đòi thay đồng khác, rồi lại đòi giảm giá điện, hôm e lên soi đèn, đúng cảnh đang bật điện cho quạt chạy không, rồi mồm lúc nào cũng bảo làm gì hết từng đấy điện, k ở thì cút, tuy là chả ăn của ai đồng nào, nhưng nhiều thành phần thuê cũng bựa lắm
Mấy thành phần thuê bựa vừa thuê vừa kiểu, anh bán nhà ko, em thuê lâu xong mua luôn.
Chú bán nhà ko, để cháu bảo mẹ cháu mua.
Trong khi nhà em ghi ko kinh doanh, chỉ ở, thì bán hàng online, làm studio cho thuê váy áo chụp ảnh, làm như chỗ công cộng.
Lúc đi em chửi thẳng mặt, bảo cả họ nhà mày bán nhà đi éo mua đc nhà tao.
Chả hiền lành gì đâu ah.