[Thảo luận] Trò ăn bẩn của xxx tại gầm cầu vượt Láng Hạ - HTK!

Becgie

Xe điện
Sáng nay em đi 2B chứng kiến 2 xxx đứng dưới gầm cầm vượt vợt bẩn 2B hướng từ HTK sang Thái Hà.
Lỗi của các anh ý bắt là ntn: Sai làn
Vạch kẻ đường ở phía HTK em mô tả bằng mồm như sau:
Phía bên phải: chỉ có mũi tên rẽ phải dành cho các phương tiện rẽ phải
Ở giữa: Mũi tên thằng, dành cho các phương tiện đi thẳng sang Thái Hà
Bên trái sát giải phân cách: Mũi tên đi thẳng+rẽ trái
Vì em đứng dừng đèn đỏ ở ngã 4 Láng Hạ rẽ trái sang HTK nên nghe các chú ấy phán rất rõ ràng là: Sai làn vì đi thẳng mà đứng ở làn rẽ trái, 2B bị vợt cũng kha khá.
Em thề rất nhiều lần em đi 4B qua chỗ này, đi thẳng mà chỉ mỗi mình em đứng sát giải phân cách trong lúc làn giữa các xe xếp hàng rất dài. Có mấy lần như thế đi ngang trước mặt xxx mà ko có vấn đề gì cả.
Các cụ mợ chú ý nếu bị vợt lỗi nt chỗ này thì cãi cật lực cho em.

quoctu193

Xe máy
Sáng nay em đi 2B chứng kiến 2 xxx đứng dưới gầm cầm vượt vợt bẩn 2B hướng từ HTK sang Thái Hà.
Lỗi của các anh ý bắt là ntn: Sai làn
Vạch kẻ đường ở phía HTK em mô tả bằng mồm như sau:
Phía bên phải: chỉ có mũi tên rẽ phải dành cho các phương tiện rẽ phải
Ở giữa: Mũi tên thằng, dành cho các phương tiện đi thẳng sang Thái Hà
Bên trái sát giải phân cách: Mũi tên đi thẳng+rẽ trái
Vì em đứng dừng đèn đỏ ở ngã 4 Láng Hạ rẽ trái sang HTK nên nghe các chú ấy phán rất rõ ràng là: Sai làn vì đi thẳng mà đứng ở làn rẽ trái, 2B bị vợt cũng kha khá.
Em thề rất nhiều lần em đi 4B qua chỗ này, đi thẳng mà chỉ mỗi mình em đứng sát giải phân cách trong lúc làn giữa các xe xếp hàng rất dài. Có mấy lần như thế đi ngang trước mặt xxx mà ko có vấn đề gì cả.
Các cụ mợ chú ý nếu bị vợt lỗi nt chỗ này thì cãi cật lực cho em.
Em cũng hay đi qua đây, nhưng em toàn đi ở giữa :) không giám sờ gì vào làn 2 bên đấy :v tks cụ chủ nhắc nhở

Becgie

Xe điện
Em cũng hay đi qua đây, nhưng em toàn đi ở giữa :) không giám sờ gì vào làn 2 bên đấy :v tks cụ chủ nhắc nhở
Làn bên phải thì chỉ mỗi rẽ phải thôi. Còn nếu cụ muốn đi thẳng và rẽ trái thì đứng 2 làn còn lại vô tư cụ à.

hn03

Xe điện
Vạch kẻ đường cho phép rẽ trái và đi thằng. Xxx vợt lỗi này cùng lắm là nhắc nhở, còn ai yếu tim vẫn vợt được. Đói ăn mà

Yakumo

Xe tải
Cái này gọi là đói làm càn phải không các cụ?

letrungdungcz

Xe tăng
Báo MR # có xử lý đc ko các cụ nhỉ, chứ bắt ntn thì quá láo.

lechidung79

Xe tăng
Chỗ này cũng là cái mỏ vàng

thanhquang0307

Xe máy
Vạch kẻ đường cho phép rẽ trái và đi thằng. Xxx vợt lỗi này cùng lắm là nhắc nhở, còn ai yếu tim vẫn vợt được. Đói ăn mà
Đã gọi là được phép sao lại còn " cùng lắm là nhắc nhở"? Làn sát giải phân cách đều cho phép đi thẳng hoặc rẽ trái ( nếu đèn xanh). Phải tay em thì xxx được 1 bài lên lớp và phải xin lỗi là ít.
Còn việc nếu có đèn lệch time nhau thì đèn đỏ vẫn được đùng ở lan này, chỉ né qua lan giữa để nhường nếu LỊCH SỰ thấy xe ngay phía sau đang xin rẽ trái. Đèn giao thông không có chức năng phân làn!

hn03

Xe điện
Đã gọi là được phép sao lại còn " cùng lắm là nhắc nhở"? Làn sát giải phân cách đều cho phép đi thẳng hoặc rẽ trái ( nếu đèn xanh). Phải tay em thì xxx được 1 bài lên lớp và phải xin lỗi là ít.
Còn việc nếu có đèn lệch time nhau thì đèn đỏ vẫn được đùng ở lan này, chỉ né qua lan giữa để nhường nếu LỊCH SỰ thấy xe ngay phía sau đang xin rẽ trái. Đèn giao thông không có chức năng phân làn!
- Cụ đọc kỹ bài cụ chủ nhé, trường hợp cụ ấy thấy hôm nay là đi hướng HTK - Thái Hà, đèn tín hiệu đồng pha, đương nhiên được phép. Cái mà em nói " nhắc nhở " là trường hợp Láng Hạ - Láng Hạ đều là đèn lệch pha, khi đỗ vào làn rẻ trái + đi thẳng sẽ gây cản trở giao thông, trường hợp này sẽ là " cùng lắm nhắc nhờ" cụ hiểu ý em chưa ạ?

enjoy

Xe hơi
Ngã tư Mơ nhà em bọn nó còn bắt sai làn khi đi xe máy từ Đại la về Minh khai.Hôm trước có 2 cháu bé mắt cận đi song song với em bị chú công an vợt luôn báo lỗi sai làn.Em nghe thấy thế tức mình,về nhà cất xe rồi ra bảo 2 bé là lập biên bản luôn về việc CSGT báo lỗi sai làn.Nghe thấy lập BB chắc các chú chán luôn rồi dăm câu ba điều là trả giấy tờ cho 2 cháu đi.Nói chung là các chú nhìn mặt mà bắt bác ạ.

speed266

Xe điện
Em vào đọc phát tránh mất tiền oan cho xxx :)

hungnq66

Xe tải
Chỗ này em toàn đi thẳng từ làn bên trái, đôi khi đi qua trước mặt xxx mà có thấy bị dừng bao giờ đâu nhỉ? Chiều ngược lại từ Thái Hà đi Huỳnh Thúc Kháng thì có làn rẽ trái và làn đi thẳng riêng biệt, đi thẳng từ làn bên trái thì đúng là sai làn

Chỉnh sửa cuối:

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
không đồng ý với cụ chỗ bôi đỏ, sau 2 năm đi làm xxx tiết kiệm được 1 camry, bây giờ muốn nâng đời.

hn03

Xe điện
không đồng ý với cụ chỗ bôi đỏ, sau 2 năm đi làm xxx tiết kiệm được 1 camry, bây giờ muốn nâng đời.
- Em là em ko đồng ý với cụ. Cụ nhìn vào mâm cơm xxx mới thấy họ khổ lắm. Dạo này ko còn được ăn cua Hoàng Đế, tu hài Canâda nữa roài, chỉ còn vài con tôm hùm bé bé kho tiêu thôi. :((

cwise

Xe container
Chỗ này em toàn đi thẳng từ làn bên trái, đôi khi đi qua trước mặt xxx mà có thấy bị dừng bao giờ đâu nhỉ? Chiều ngược lại từ Thái Hà đi Huỳnh Thúc Kháng thì có làn rẽ trái và làn đi thẳng riêng biệt, đi thẳng từ làn bên trái thì đúng là sai làn
Hình nhu em nhớ là vẫn có mũi tên đi thẳng bt

malenh12

Xe tải
Thế cụ đi 2 bánh có bị vợt không? hay là cụ chứng kiến thôi?

peo_hoclai

Xe tải
cũng đúng đấy ơ ! em nghĩ các chú XXX cũng nhìn mặt mà bắt lắm ạ ! cứ ngơ ngơ dễ lên thớt

Becgie

Xe điện
Thế cụ đi 2 bánh có bị vợt không? hay là cụ chứng kiến thôi?
Em đi 2B dừng đèn đỏ ngay dưới gầm cầu vượt, rẽ trái từ Láng Hạ sang HTK. XXX đứng dưới gầm cầu bắt xe tập trung lại sát chỗ vạch dừng đèn đỏ của em nên em nghe xxx phán lỗi sai làn rất rõ cụ à.

Matizcoi

Xe cút kít
Nhắc cái gì vậy cụ, vịn em xuống nhắc nhở em còn chưởi cho ấy chứ.

Hieu Cao Van

Xe đạp
Các cụ chú ý, đây không phải sai làn mà chỉ không tuân theo biển báo và vạch kẻ đường (như một số bài trên diễn đàn đã nêu). Theo em biết, ở ngã tư này có biển 411 và vạch 1.18, không phải biển 412 đâu. xxx thường sử dụng bài này để cho rằng người tham gia giao thông vi phạm "lỗi sai làn" vì "lỗi sai làn" thì rất nặng, nghe đâu 4b (1,8tr - 2 tr) và giữ bằng lái 01 tháng. Còn không tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường, thì chỉ có 200 - 400K thôi và không có chế tài giữ bằng lái nhé các cụ...