Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

V.T.A

Xe điện
Đang rỗi , không có gì spam trao đổi online tý PCT cứ quát loạn cả lên là sao.

1.Hóa ra em không còn cái gá zin (Vòng tròn trắng nhỏ)bắt từ sắt xi vào . x-(Chính cái điểm đó em nghĩ là thay bằng miếng gá hình trái đào để khoan lỗ bắt ma ní.

2. Cách hàn gá thẳng từ sắt xi có xẻ thành đâm ra vào tâm lỗ tròn(vòng tròn trắng to ấy) Chính cái đó mới đang cần hội thảo đấy ạ.

TheOne

Xe điện
em cũng nghi nghi ngay từ đầu là có thể 1 số xe ko có cái bát từ nhà sản xuất gắn vào sát xi. xe em 2010 nên chắc khác 1 chút.

transporterVN

Xe tăng
Thôi, không bàn trên này nữa, vẽ vời, đánh máy xong chẳng hiểu mô tê gì sất. Mai đúng 9h sáng tập hợp, mang một cái mẫu ra để mổ xẻ nhé.

@The One: Em thấy bác có cái hình decal Dakar đẹp quá, bác có mua hay tự in đấy ạ, nếu mua thì bác mua giúp em 2 cái với, còn tự làm thì bác có file không gửi cho em với. Tks.

V.T.A

Xe điện
Xe em 2010 mà ,nó có đấy nhưng bộ của em ông chủ xe GLX ông ấy tháo ra ôm trọn cả bộ sang xe đó rồi=))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thôi, không bàn trên này nữa, vẽ vời, đánh máy xong chẳng hiểu mô tê gì sất. Mai đúng 9h sáng tập hợp, mang một cái mẫu ra để mổ xẻ nhé.

@The One: Em thấy bác có cái hình decal Dakar đẹp quá, bác có mua hay tự in đấy ạ, nếu mua thì bác mua giúp em 2 cái với, còn tự làm thì bác có file không gửi cho em với. Tks.
Hic hình dakar anh ra hàng cắt chũ vi tính nó load logo trên mạng về cắt là xong mà.

TheOne

Xe điện
cái Logo em cũng tới cửa hàng cắt decal nói nó load hình về rồi cắt theo thôi bác ạ. có sẵn trên mạng ý mà .

Quanmeo

Xe tải
hum nay em mới làm lại nhíp - thay các miếng đệm nhựa của TOY

bỏ cái miếng sắt dày 2,5 cm dưới cùng đi - em đặt cái này về

để phía trên lá dưới cùng như này (lá mới là lá màu đỏ)

và thêm 1 miếng thép 8mm ở giữa lá mới và lá cuối cùng để đảm bảo độ cao như cũ

Kết quả: Xe em giờ có 6 lá nhíp tất cả ==>> đi êm hơn - vào cua thích hơn - và xuống thử cái vỉa hè 30 cm như ngã vào chăn bông =))=))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
ặc em tưởng thêm lá phải cứng hơn chứ ? hay cái lá mầu đỏ là lá độ thép mềm ?

Đợt trước em thêm 1 lá hình như của em 1,25 tấn :D

Quanmeo

Xe tải
mềm hơn - vì trước đây nó có miếng thép 2,5 cm ở dưới cùng cho nên cả 5 thanh nhíp nó thẳng tưng ra- bi h làm như thế này thì lá cuối nó ko chạm vào 5 lá trên vì có 1 miếng thép 8 ly ở giữa - và 5 lá trên nhún độc lập và có độ cong lên (xem ảnh) ko như trước nữa nên êm hơn - lá cuối chỉ có tác dụng khi xe nhún xuống nhiều thì nó đẩy lên nhẹ nhàng hơn( quên mất khi lắp lá cuối phải lộn lại nhé) ...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế thì có thể xe của anh sẽ cao hơn trước vì nhíp giờ nó cong lên mà . Xe em nhíp nguyên bản và cũng đệm 1 miéng thép 8 ly trên miếng dày dưới cùng thì có cảm giác êm hơn nhưng hơi bồng bềnh. Hay là thêm 1 lá như thế kia nhỉ hehe. Hôm nào em test phát nhé :D

Raptor90SE

Xe tải
Cái lá lá này nghe chừng hấp dẫn đó nhỉ. Bác Quan Mèo cho xin cái Rá cái nhé

amazoncafe

Xe tăng
Vụ nhíp này hay đây Quanmeo tả tỷ mỉ hộ anh em cái vì nếu thay như thế không biết có phá kết cấu của bộ nhíp ARB không vì theo quảng cáo nhíp ARB có 2 tầng chịu tác động lực có tải và không tải rất thông minh đới

Theo như đồ của ironman nếu xe muốn tăng tải thì mua thêm 2 thanh nhíp sơn trắng ironman : xe cao lên, vẫn êm nhưng chịu tải tốt hơn

PS : Quanmeo làm nhíp ở dưới Hải Anh ah ?

Quanmeo

Xe tải
Vụ nhíp này hay đây Quanmeo tả tỷ mỉ hộ anh em cái vì nếu thay như thế không biết có phá kết cấu của bộ nhíp ARB không vì theo quảng cáo nhíp ARB có 2 tầng chịu tác động lực có tải và không tải rất thông minh đới

Theo như đồ của ironman nếu xe muốn tăng tải thì mua thêm 2 thanh nhíp sơn trắng ironman : xe cao lên, vẫn êm nhưng chịu tải tốt hơn

PS : Quanmeo làm nhíp ở dưới Hải Anh ah ?
Về kết cấu thì em cũng chả bít - nhưng theo cảm nhận thì em thấy nó đi khác và êm hơn thật
em làm ở chỗ H.A Chùa Bộc.

thachthungtham

Xe buýt
Quanmeo nói hay đới có nghĩa là nhíp ARB của chú sau 1 hồi nâng cấp đã hơn nhíp theo xe rùi đới, xe của anh lắp thụt IRONMEN, nhíp nguyên bảnm xuống vỉa hè 30 CM như ngã vào gối bông. Chú như ngã vào chăn bông là bắt đầu có sự khác nhau rồi đấy.

cudem

Xe buýt
.

Sao không hỏi Leo cho nhanh? mới dán logo Dakar phản quang đới cụ!

TheOne

Xe điện
Xe em đang nằm bệnh viện được 4 ngày, và công việc nâng cấp vẫn tiếp tục được thực hiện từng bước:

amazoncafe

Xe tăng
Xe em đang nằm bệnh viện được 4 ngày, và công việc nâng cấp vẫn tiếp tục được thực hiện từng bước:
Sau phần bảo về vỏ này, the one có định lắp thêm cái khóa vi sai sau không đấy ?

TheOne

Xe điện
sau phần này sẽ tới phần bọc gầm ạ, sẽ cho bọc lại nguyên dàn gầm từ trước ra tới hết bình xăng. sau nữa là thay dàn đèn và đèn cản. khoá visai em chưa nghĩ tới vì cũng hơi nặng đô - với cả lần này độ để đi cafe là chính @-)

amazoncafe

Xe tăng
sau phần này sẽ tới phần bọc gầm ạ, sẽ cho bọc lại nguyên dàn gầm từ trước ra tới hết bình xăng. sau nữa là thay dàn đèn và đèn cản. khoá visai em chưa nghĩ tới vì cũng hơi nặng đô - với cả lần này độ để đi cafe là chính @-)
Theo mình phần bọc gầm : chủ yếu là phía đầu (2 miếng) nên làm thật cẩn thận vì xe triton là cầu mềm, bình xăng nên bọc nhẹ nhàng kiểu miếng nhôm thôi ... để giảm trọng lượng xe. xe triton AT 2.5 nên nói chung là yếu nếu làm nặng thêm e không tải nổi nhất là khi đi dốc hay lội bùn máy nhanh xuống lắm mấy ae ngoài này trước bọc gầm cả xe nay đã phải tháo ra hết rồi hehe
còn khóa sau thì rất hay với xe độ offroad, có khi làm cái này trước còn hay hơn

TheOne

Xe điện
ông bạn em sẽ mua nhôm 3ly về cắt nên ko ngại lắm khoản cân nặng. còn cái khoá visai thì nó tới vài chục chai nên đau quá phải tính từ từ bác ạ