Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

V.T.A

Xe điện
Thế ông Cá chậm hợn ông Kiếm à .Lúc nào lắp hô em ra uống bia ông Kiếm mời ,lấy tiền Cò ông Nhớt trả nhể :!!

TRACTOR

Xe máy
Các bác cho hỏi chút, em có ý định sơn Lazang thành màu đỏ, không biết có nên kg nhỉ và sơn ở đâu, có cần loại sơn đặc biệt chịu nhiệt nào kg hay chỉ cần dùng sơn hộp bình thường (loại sơn xịt ấy)

Song Hong

Xe buýt
làm dàn nhíp cho đồng bộ đi các bác, xe e dính chưởng hôm trước cũng 1 phần do ko đồng bộ đấy, văng *** và xóc lắm

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
làm dàn nhíp cho đồng bộ đi các bác, xe e dính chưởng hôm trước cũng 1 phần do ko đồng bộ đấy, văng *** và xóc lắm
Lên 285 thì ko nên cho lốp lên nóc hic, nặng trọng tâm cao , nhíp thì chưa độ, vành thì chưa lòi ra em đi cứ như đi thuyền. mông ngoáy :(. Mai lại hì hục hạ lốp xuống gầm. Mua cái lốp nhựa cho lên làm cảnh =)) =))

Mà cho lốp xuống gầm kiểu gì *** cũng xệ hơn đầu thế là chung quy ra là phải độ nhíp, có cớ , có lý do chính đáng =)) =))

amazoncafe

Xe tăng
Lên 285 thì ko nên cho lốp lên nóc hic, nặng trọng tâm cao , nhíp thì chưa độ, vành thì chưa lòi ra em đi cứ như đi thuyền. mông ngoáy :(. Mai lại hì hục hạ lốp xuống gầm. Mua cái lốp nhựa cho lên làm cảnh =)) =))

Mà cho lốp xuống gầm kiểu gì *** cũng xệ hơn đầu thế là chung quy ra là phải độ nhíp, có cớ , có lý do chính đáng =)) =))
Lói mãi rồi mua đồng bộ đi cho chuẩn lại không nghe bây giờ lại kéo nhau đi mua cả hội rõ chán các chú hehe

Song Hong

Xe buýt

tiền hết mua 4 quả đã là cố lắm rồi mợ à, còn dư để lên nóc thì oách thật, hehe

Raptor90SE

Xe tải
À đính chính với 7 anh chị em là cái cản sau lắp không ảnh hưởng tới cái lỗ ở mông đút cây sắt vào ngoáy hạ lốp đâu nhé. b-)
Tự nhiên hôm qua ngồi bệt xuống vỉa hè hút thuốc, lại nhìn thấy cái lỗ đó.

TheOne

Xe điện
Xe mới của em đã tương đối hoàn thiện. Chiều nay em đã cắn răng lắp nốt nhíp của Ironman, vậy là xe em đã đi được 70% quãng đường độ xe. chỉ còn thiếu: Bệ bước chân, thanh chắn hông xe chạy dọc từ trước ra đuôi, Đèn cản và Bộ đèn chiếu đằng sau và 2 bên gắn trên giá nóc + đấu thêm 1 bình ác quy, 1 bộ chắn gầm + bình xăng, cản sau.

Kính các bác tham khảo trước

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
maxxis bighorn lốp ngon đấy bác ơi :D, bác cho hỏi bộ vành kia là vành sắt hay vành nhôm ? thiệt hại bao nhiêu bác ơi ?

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chiều nay bác VTA gọi cho MG , họ nói còn nhíp nhưng lại hết phụ kiện ??? bác One lắp nhíp có kèm phụ kiện ko ???

TheOne

Xe điện
maxxis bighorn lốp ngon đấy bác ơi :D, bác cho hỏi bộ vành kia là vành sắt hay vành nhôm ? thiệt hại bao nhiêu bác ơi ?

mâm lốp từ thái về bác ạ, lốp bighorn 6chai/quả, mâm hợp kim Lenso chuyên trị Offroad $250/mâm.

TheOne

Xe điện
Chiều nay bác VTA gọi cho MG , họ nói còn nhíp nhưng lại hết phụ kiện ??? bác One lắp nhíp có kèm phụ kiện ko ???

Nhíp 1 đống nhưng phụ kiện đúng là thiếu bác ạ, nhưng chỉ thiếu hôm nay thôi còn ngày mai chắc chắn có vì bên MG đã nhập về kho chỉ chưa đưa về showrooom. Chiều nay em vét mãi mới đựoc 1 bộ phụ kiện cuối cùng (thực ra chỉ là 2 cục lót cao su để nhét vào đầu nhíp và bắt vào khung xe)

TheOne

Xe điện
Bác vẫn dùng cùm nhíp và thanh U nguyên bản ??? pahir thay chứ bác .
vừa hàng nguyên bản bác ạ, không cần thay đâu ạ. cơ bản thì chắc chắn thanh U và cùm nhíp ko cải thiện gì cho việc độ xe cả. Hôm nay em chỉ thay nhíp và thêm cục cao su ở đầu nhíp thôi ạ. *** nhỏng lên thấy rõ và đã có độ cong (nhíp nguyên bản xe em nó phẳng lì)

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em tưởng cùm nhíp độ của iron to và cao hơn nguyên bản 1 tí mà nhi ??? Để nghiên cứu lại vụ này ko thì đặt bộ nhíp và cao su lót như bác là ok :D. Thanh U thực ra đơn giản , chợ giời cũng bán nhiều.