Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

dinhxuanliem

Xe buýt
Tại bác không chịu lắp đấy chứ. Lắp thụt vào có khi lại trúng XỔ SỐ, bù lại những j đã mất.... HEHEHEHE

Thích Triton

Xe điện
Có mà cất cũng như o. Đưa đây lắp cho.

thachthungtham

Xe buýt
Chào theone!
Tui góp ý về cản trước ARBVN của bạn nhé. Các phần khác OK, Uốn ống phần trên nghe chừng bị bẹp, Bạn nên xem xét và điều chỉnh. Cản này của bạn có phải cắt phần cản nhựa nguyên bản của xe k? phần liên kết với khung xe theo kiểu của IRONMAN hay kiểu ARBB? Bạn để lỗ chờ đèn gầm đã hợp lý chưa?

thachthungtham

Xe buýt
Lúc tối về cất xe , ngày ngày em đều phải lên vỉa hè 30cm để xe, hôm nay về lên thấy nó nhẹ nhàng lắm , ko lịch kịch như hồi gân zin :D

Chắc mấy hôm nữa đi độn thêm 1 lá nhíp cho nó cân :D ko giờ nhìn đàu tấn công mông phòng thủ quá.
Mợ này chai tân nên thích phá đời, Ngời ta đang trọng cái tân như Bác thuốc lào, Mợ lại thích cái fong trần? Cần fair xem xét.

thachthungtham

Xe buýt
Em chào các anh, em bên cty Minh Giang , em cũng là người trực tiếp nhận đơn hàng của anh Thế anh , và cũng là người đóng gửi hàng đi cho các anh trong hội. Thật sự là đơn hàng Ironman của bên em theo dự kiến về đến Việt Nam là ngày 20/12/2012 ( như em đã hứa với anh Thế Anh , nhưng sau đó do trục trặc ở bên Singagapo, nên đúng ngày 27 hàng mới về đến Việt Nam ( bên em chạy hải quan mãi mới lấy đc hàng ra ngày 28/12.) .Và 18h 30 hàng mới về Công ty em chính em ở lại để nhận hàng , và đóng gói hàng cho các anh em , Em cũng rất muốn chuyển hàng sớm cho các anh . Trong tối đó em cho đóng gói hàng và gửi đi luôn , ( về phương thức vận chuyển em co trao đổi với anh thế anh, vận chuyển bằng phương tiện gì nhanh và lại không mất nhiều tiền cho các anh , và cuối cùng thống nhất gửi xe đò cho nhanh và đỡ tốn kém( lúc đầu em tính gửi đường hàng không nhưng giá rất đắt , gần 3 triệu là với đơn giá gửi thường, 2,3 ngày tới , gửi nhanh thì giá gấp đôi). Hoàn thành xong công việc 9h em mới về nhà .Hàng về trễ thật sự em cũng xin lỗi các anh trong hội , nhưng thật sự hàng về trễ là nguyên nhân khách quan bên em cũng không tránh khỏi . Xin [FONT=&quot]các[/FONT] anh trong chi hôi thông cảm cho bên em!
Và chân thành cảm ơn anh em trong chi hội đã quan tâm và mua sản phẩm của công ty em !
Ông này chính trị quá, Thông cảm thì đồng ý nhưng thường thì thông cảm bằng hiện vật thì hiệu quả hơn và thiết thực hơn.

TheOne

Xe điện
Chào theone!
Tui góp ý về cản trước ARBVN của bạn nhé. Các phần khác OK, Uốn ống phần trên nghe chừng bị bẹp, Bạn nên xem xét và điều chỉnh. Cản này của bạn có phải cắt phần cản nhựa nguyên bản của xe k? phần liên kết với khung xe theo kiểu của IRONMAN hay kiểu ARBB? Bạn để lỗ chờ đèn gầm đã hợp lý chưa?

bác cứ đợi để .... xem phần sau sẽ rõ nhé. cản nhựa ko phải cắt 1 chút nào, phần kết nối như IRM. bắt bát thẳng vào khung xe.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nay lại dc test với nhà LED và tình hình là : Bộ của nhà LED với bác AMAzone là đợt trước lò xo có 9 vòng khít nhau hơn , đợt mới này lò xo có 8 vòng thưa hơn cao hơn. => đầu xe cao hơn.

Bác MG có thể cho em hiểu là 2 loại này có khác nhau gì nhiều ngoài độ cao ko ạ ??? theo cảm nhận cá nhân em sau khi test thì lò xò đời cũ 9 vòng cứng hơn lò xo mới 8 vòng.

Thụt sau thì vẫn như nhau, nhưng em ko lắp nhíp Iron nên *** xe thấp hơn nhà LED trong khi đầu xe cao hơn => bật đèn cos giờ nó gần như pha :)). Cách khắc phục : đặt thêm nhíp iron nếu có xiền , hoặc theo lời kinh nghiệm là thêm 1 lá nhíp sẽ ngon bổ rẻ luôn. Em đang chọn cách 2 :D, hoàn thiện nốt vụ này đi Mộc châu test phát.

À còn 1 cách khắc phục nữa là như xe bác VTA lắp cản Iron hơn 70kg nó sẽ tự dìm đầu xuống :)).

amazoncafe

Xe tăng
Theo anh mợ nên theo cách 1

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe anh Vũ Đỗ Hiếu đợt trước bảo làm theo cách 2 thấy ngon lành nên em cũng thử phát :D, nếu ngon thì làm thế cho kinh tế :D:D:D

amazoncafe

Xe tăng
Xe anh Vũ Đỗ Hiếu đợt trước bảo làm theo cách 2 thấy ngon lành nên em cũng thử phát :D, nếu ngon thì làm thế cho kinh tế :D:D:D
Mợ còn đang trẻ lo gì mà lại lo kinh tế nhiều thế nhỉ

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
trẻ em mới lo chứ nị =)) =)) ko lo thì có khi sau này em lại ngày nào cũng ôm em trai tân đi ngủ mất.

V.T.A

Xe điện
Theo cách nhà em thì giải pháp ăn bớt nhíp sẽ khắc phục được chiện chúi ***=)) Giờ thì đầu *** cao = nhau ,khoảng sáng gầm trước cải thiện hơn.Trước lúc đi lắp thụt định đo khoảng sáng gầm & chiều cao vè hốc bánh xe để so sánh thế nào đi vội quá quên mất x-(.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em đo của rồi. trước khi lắp từ dưới lên điểm vè bánh trước là 90cm, sau lắp là 96cm. Bánh sau thì 93,5 cm như nhau

amazoncafe

Xe tăng
Lên những 6 cm cơ ah, của anh ko được như thế

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bánh sau nhà LED đợt trứoc đo hình như cũng là 96 hay 97 cm gì đấy , so sanh nhíp iron có độ cong hơn và dài hơn nhíp nguyên bản .

TheOne

Xe điện
lò xo xe em cũng thuộc thế hệ cũ (9 vòng) nên khi lắp phải chêm thêm 1 vòng đai để nâng đầu lên. để em kiếm hình hầu các bác

TheOne

Xe điện
Các bác ngó quá cái vòng đai màu vàng nhé

chiều cao tăng lên tới 98cm tuy nhiên sau khi lắp cản và tời thì nó được níu xuống đáng kể

V.T.A

Xe điện
Thì ra cái vòng đai này dùng cho lõ xo đời cũ ,loại đời mới này không cần.Đó là lý do tại sao nhà dầu nhớt được VDH dùng máy ép thủy lực cố nhét vào ,xong lò xo chết cứng mất độ đàn hồi lại phải tháo ra.
Giờ thì em đã hiểu FuRACa loại trừ giun như thế nào=)) .Việc nhanh chân bê trước đồ chưa chắc đã về đích trước ông dầu nhớt với ông TCT nhẩy=))

Thích Triton

Xe điện
Đời mới nhập từ TQ về nó phải khác chứ VTA nhỉ. Thịn hơn.