Triton - xe độ offroad và onroad, những thông tin liên quan đến độ xe

amazoncafe

Xe tăng
Nhìn mấy cái ảnh hãi quá
Hôm nào đi chơi xa cho anh xí mấy chỗ phơi đồ nhá nhá

V.T.A

Xe điện
Sao 1 ông bảo 7 củ. Ô 10% nói 700$? Tên ô thành 100% mới đúng.
Made in China & Made in Australia là 2 châu lục khác nhau nên tiền nó cũng khác nhau .Tuy vậy qua nhà em vẫn fix là 10%.=))

Chưa hình dung được quả lằng ngoằng nhà Kiếm.
Kiểu này là phòng thủ toàn thân à.
Độc dược rồi8->~X(

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Các cụ Pro cho em hỏi:

Âm thanh nguyên bản của Triton khá hay so với loa Phường, trước em đi i30 âm thanh khá hay, liệu em thay 4 loa cho Triton thì có ok ko? Cho em hỏi thêm nếu thay bóng đèn cốt pha gầm cho ổn hơn thì nên thay loại nào, rổ giá ra sao các cụ tư véo em với?

transporterVN

Xe tăng
Em thấy bác Alao lắp thêm mỗi 2 quả loa tép ở chỗ góc cưả kính trước là OK rồi. Nếu k thì cụ làm giống đồng chí Nho, tháo cả thành ghế sau, lắp giàn loa vào thì nghe dân ca cũng phải nhảy, hehe..
Đèn đóm nếu cụ hay đi xa thì nên lắp thêm 2 quả pha gắn đằng trước, pha zin hơi tối, không đi nhanh đc.

V.T.A

Xe điện
Các cụ Pro cho em hỏi:

Âm thanh nguyên bản của Triton khá hay so với loa Phường, trước em đi i30 âm thanh khá hay, liệu em thay 4 loa cho Triton thì có ok ko? Cho em hỏi thêm nếu thay bóng đèn cốt pha gầm cho ổn hơn thì nên thay loại nào, rổ giá ra sao các cụ tư véo em với?
Hình như mấy ông trai tân toàn tai trâu không thấy ai độ âm thanh nên không có sự so sánh khác biệt. Có xe đ/c NhoCar thì bác có thể vào chỗ đen xanh đỏ ngã 3 Ba La xem con Triton màu đen đỗ 24\hai bốn trước cửa hàng Nho Audio.

Đèn cốt\pha xe triton nếu không bật đèn gầm là rất tối .bác khắc phục bằng mua cặp bóng đèn Plus 90 nhà Namvu hoặc thanh3e .

Nếu sau này có ý định lắp cản thì bác từ từ hãy thay bóng đi off xem ưu nhược điểm của từng loại đèn & sở thích của mình rồi hãy quyết định.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
đèn triton mà ko lắp thêm pha ngoài thì có thay bóng gì nó cũng ko cải thiện dc nhiều đâu ạ. Theo em nên làm thêm 1 đôi hella hoặc Narva , rồi thay bóng nguyên bản của triton thành bóng plus90 => mỹ mãn rồi . nếu muốn kiểu đêm cũng như ngày thì làm thêm 4 đèn nóc :))

Còn âm thanh thì em dc cái dễ tính nên em chẳng lắp thêm gì nghe vẫn dc, trước âm thanh santa fe thì hay thật nhưng triton với em thế cũng dc rồi :D. Nếu bác muốn cải thiện thêm thoe cách đơn giản thì có thể thêm SUB gầm ghế + 2 loa tép bên trên là ok.

Song Hong

Xe buýt
xe em lắp 4 loa JBL, 1 sub điện, 4 trép xịn( cửa hàng họ bẩu thế), đèn chớp( để hôm nào tê tê nghe nhạc sàn cho bay, hihi), thế mà vẫn bị Hiềnty chê, chủ tịch có quả tai nghe nhạc quả là vãi chưởng@-)

transporterVN

Xe tăng
xe em lắp 4 loa JBL, 1 sub điện, 4 trép xịn( cửa hàng họ bẩu thế), đèn chớp( để hôm nào tê tê nghe nhạc sàn cho bay, hihi), thế mà vẫn bị Hiềnty chê, chủ tịch có quả tai nghe nhạc quả là vãi chưởng@-)
Ối giời ơi, chú này bị ông chủ tịch lừa rồi, ông ấy điếc đặc. Từ ngày mua xe đến giờ ông ấy toàn chạy lốp MT với Extrem, xong còn lắp giá nóc vi vu suốt ngày, đi xa thì toàn dùng bộ đàm...thế anh hỏi chú ông ấy nghe nhạc lúc nào mà so sánh. Có khi tại chú bật nhạc to ông ấy nghe được loáng thoáng lại tưởng còi hủ nên chê còi hủ không to bằng của ông ấy thôi...

hienty

Xe tăng
A nói thật với chú là a tai trÂu, còn hôm nào chú rảnh đi đón con cùng a, nghe trẻ con nó hét đảm bảo bóp chết mấy cái Gì Bế Lờ với Sụp nhà chú, thích giật đùng đùng cũng có luôn.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
trên xe chủ tịch toàn nhạc nhẩy đấy =)) =)) để át tiếng lốp với tiếng gió là chính ấy mà =))

Song Hong

Xe buýt
Ối giời ơi, chú này bị ông chủ tịch lừa rồi, ông ấy điếc đặc. Từ ngày mua xe đến giờ ông ấy toàn chạy lốp MT với Extrem, xong còn lắp giá nóc vi vu suốt ngày, đi xa thì toàn dùng bộ đàm...thế anh hỏi chú ông ấy nghe nhạc lúc nào mà so sánh. Có khi tại chú bật nhạc to ông ấy nghe được loáng thoáng lại tưởng còi hủ nên chê còi hủ không to bằng của ông ấy thôi...
Dễ thế thật anh à, em bật đĩa Trọng Tấn - Anh Thơ thì phán ngay câu" Đàm Vĩnh Hưng sao nghe kỳ vậy ta" e tý đâm vào cột điện. Trên xe lão toàn nghe High school musical thôi, thế mới tân tiến chứ, già rồi mà teen ghê

daicatroc

Xe buýt
Dễ thế thật anh à, em bật đĩa Trọng Tấn - Anh Thơ thì phán ngay câu" Đàm Vĩnh Hưng sao nghe kỳ vậy ta" e tý đâm vào cột điện. Trên xe lão toàn nghe High school musical thôi, thế mới tân tiến chứ, già rồi mà teen ghê
Thật thế hả bác Sông Hồng, thương chủ tịch quá, bệnh thế lày nặng rồi, bệnh ngộ xe đây mà, bên Tàu người ta gọi là Tàu Hỏa nhập ...xe, đến Thường Tín rẽ phải nhanh còn kịp

Thích Triton

Xe điện
Sáng ra cứ như họp giao ban ý nhỉ. Góp ý hơi nhều. Làm việc đi.

daicatroc

Xe buýt
Sáng ra cứ như họp giao ban ý nhỉ. Góp ý hơi nhều. Làm việc đi.
Thế bác Thích không biết lịch làm việc bình thường là thế lào à ?
- Sáng giao ban, trưa giao thương, chiều giao lưu, tối giao hữu, đêm giao.....ợp, bác nạc hậu quá

Thích Triton

Xe điện
Thế bác Thích không biết lịch làm việc bình thường là thế lào à ?
- Sáng giao ban, trưa giao thương, chiều giao lưu, tối giao hữu, đêm giao.....ợp, bác nạc hậu quá
A muốn từ chiều đến háng thôi. Làm tý o?

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Hí hí sáng nay em tóm được mợ tommyle ở cửa hàng cụ NV.. lúc nhìn qua kính xe thì cũng bình thường, thế mà lúc mợ ý xuống xe nhìn xinh ơi là xinh.. ngất ngây.. em đang định đỗ xe xong ra bắt chuyện thì mợ ý phóng vù đi mất.. :(

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
hehe em qua thay cái rơ le đèn. Bác qua lắp đèn à? lúc đấy chật quá , em cũng định đỗ xe để buôn mà có quả taxi nó phi ra thế là đành phải đi. Cuối tuần off cafe đi bác :D